ระวัง!!!! มิจฉาชีพ กรีด กระเป๋า Brand Name!!!!! ค่า >.< - Blogs - Siam Brandname Forum

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

Happy Peemai

ระวัง!!!! มิจฉาชีพ กรีด กระเป๋า Brand Name!!!!! ค่า >.<

Rate this Entry
เตือนภัยกันนะคะ โจรกรีดกระเป๋า!!!!!

เล่าเรื่องค่ะ
วันนี้ 10-06-2010 ไปเดิน Central ลาดพร้าวมา เข้า Shop Guess ไปดูกระเป๋าลดราคา
อยู่ๆ ก็มีพี่คนนึงร้องขึ้นมาว่ากระเป๋าถูกกรีด จากผู้หญิงชาวต่างชาติคนนึงค่ะ เค้าบอกว่า
ผู้หญิงคนมะกี้ มายืนข้างๆ แล้วกระเป๋าเค้าถูกกรีด น้อง LongChamp สีแดง น่าสงสารTT-TT
กรีดขาดเป็นทางยาวเลยค่ะ แต่จับโจรไม่ได้มันหนีไปแร้ว โชคดีที่พี่เค้ารู้ตัวก่อน ของอื่นๆเลยไม่หายค่ะ สงสารพี่เค้ากะน้องเป๋าจัง หลังจากนั้นทุกคนก็ระวังกระเป๋าตัวเองอย่างมากค่ะ

ใส่ความคิดเห็นตัวเองนิดนึง: คิดวาที่โจรเลือกกรีดกระเป๋าพี่เค้าเพราะว่าเห็นว่าบางๆ กรีดไม่ยาก
และอาศัยช่วงชุลมุนเลือกกระเป๋ากันอย่างเมามันเลยคิดว่าแรงกรีดไม่น่าจะทำให้พี่เค้ารู้ตัว

ดังนั้น!!! เพื่อนๆที่ใช้กระเป๋าบางๆ ก็ระวังกันหน่อยนะคะ จะได้ไม่โดนกรีดเอาของไปน่ะค่ะ (เสียดายกระเป๋ามากกว่าของข้างในเนอะ น้องเป๋าเป็นงานศิลปะมีคุณค่าทางจิตใจ) สงสารน้องเป๋าจังเลย ใช้การไม่ได้แร้ว

Post by Peemai Ka ^^

Comments

1. Happy Peemai's Avatar
    พิมพ์วันที่ผิดค่ะ วันที่เกิด เหตุ คือวันนี้ค่ะ 20-6-2010

Post by Peemai ka ^^
  2. note3574's Avatar
    ขอบคุณมากๆๆเลยคร้า ที่นำสิ่งดีๆๆมาเล่าและเตือนภัยกัน ^0^
  3. mumu2310's Avatar
    แต่ถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนี้ ไม่รู้จะเสียดายของในกระเป๋าหรือกระเป๋าที่ถูกกรีดดี
  4. jsjz's Avatar
    ขอบคุณมากๆๆเลยค่ะ ^O^
  5. somjui's Avatar
    คนรู้จักใช้ยี่ห้อนี้โดนกรีดไปแล้ว 4 คนเลยค่า ต้องระวังมากๆค่า
  6. mng's Avatar
    เคยโดนเหมือนกันค่ะ รุ่นสะพายไหล่ คนร้ายเลือกกรีดด้านหลังกระเป๋าที่เราไม่ทันรุตัว ระมัดระวังกันนะคะสาว ๆ
  7. Lil_J's Avatar
    สะพายไหล่ เวลาเดินต้องรวบมาไว้ข้างหน้าค่ะ
    เดี๋ยวนี้ พวกนี้เยอะจริงๆ ระวังกันอุตลุตก็ยังไม่วาย