วิธีดู Dior Glossy1 Sunglasses เปรียบเทียบระหว่างของจริงกับของปลอม - Blogs - Siam Brandname Forum

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

Lavish

วิธีดู Dior Glossy1 Sunglasses เปรียบเทียบระหว่างของจริงกับของปลอม

Rate this Entry
ภาพที่นำมาลงได้ถ่ายเปรียบเทียบระหว่างของจริงกับของปลอมนะคะ ของปลอมจะทำเครื่องหมาย กากบาท ส่วนของจริงจะทำเครื่องหมาย ถูกค่ะ

รูปภาพเปรียบเทียบกล่อง ของปลอมทำได้ดีมากๆค่ะ เหมือนของจริงเลย ส่วนในรูปของจริงที่มีขนาดใหญ่กว่าหน่อย เพราะว่าซองข้างในเป็นซองผ้าใบสีขาวซึ่งมีขนาดใหญ่ แต่รูปกล่องนี่ไม่สามารถนำมาวิเคราะห์ได้นะคะว่าเป็นของจริงหรือปลอม แต่ถ่ายลงมาให้ดูเปรียบเทียบถึงความพยายามของเขาค่ะว่าช่างพากเพียรที่จะทำให้เหมือนจริงๆ

รูปเปรียบเทียบด้านหน้าระหว่างของจริงกับของปลอม ให้สังเกตที่สีของเลนส์นะคะ ของจริงแว่นสีดำเลนส์จะออกสีเทาๆสีจะเข้มค่ะ ส่วนของปลอมสีดำเลนส์มักจะออกมาเป็นชมพูอมม่วง

ความแตกต่างของช่วงกลางระหว่างเลนส์ค่ะ ของจริงจะโผล่นูนขึ้นมาอย่าเห็นได้ชัด ส่วนของปลอมจะโค้งนิดๆจนเกือบจะเรียบ

พอหงายแว่นลงจะมีลักษณะตามรูปค่ะ ของปลอมตรงกลางระหว่างเลนส์สังเกตให้ดีจะกว้างกว่านะคะ

จุดสำคัญที่ดูง่ายมากๆเลยคือ ขาแว่นค่ะ ของจริงปลายขาแว่นจะโค้งมน ส่วนของปลอมปลายขาจะโค้งงอหักเหลี่ยมค่ะ

และสแตมป์ Christian Dior ให้สังเกตฟอนท์นะคะ ว่าจะไม่เหมือนกันเลยค่ะ ยิ่งตัว D นี่จะแตกต่างกันเห็นได้ชัด ของจริงจะมีหางยื่นไปด้านหน้าค่ะ

มีคนอยากเห็นว่า accessories ของปลอมมีอะไรบ้าง เลยถ่ายรูปนำมาลงเพิ่มเติมค่ะ อยากให้ระวังรุ่นอื่นๆไว้ด้วยนะคะ เพราะเขาทำได้เกือบเนียนจริงๆ และที่สำคัญต้นทุนของปลอมที่เขารับมานี่ราคา ไม่กี่ร้อยบาทเท่านั้นค่ะ อันนี้ได้รับข้อมูลมาโดยตรงเลย

ลืมบอกไปค่ะว่าแว่นตา hi-end แบรนด์ส่วนใหญ่เวลาที่พับขาแว่นเข้าหากันแล้ว ปลายขาแว่นส่วนใหญ่มักจะไม่กดติดลงไปบนตัวเลนส์นะคะ อย่างรุ่นนี้จะเป็นอย่างภาพที่เห็น ของแท้ปลายขาแว่นจะทับกันอย่างสวยค่ะ ส่วนของปลอม ปลายขาแว่นจะตกจิ้มลงไปบนเลนส์เลยตามรูปค่ะ

แว่นที่ยกตัวอย่างมานี้เป็นสีดำนะคะ ส่วนสีอื่นๆที่เป็นกรอบใส เช่น สีเทา สีน้ำตาล
ตรงช่วงข้อต่อระหว่างตัวเลนส์กับขาแว่น ของแท้จะมีเหล็กสั้นๆเป็นตัวยึดเท่านั้น และขาแว่นจะเป็นพลาสติกล้วน ส่วนของปลอม จะใช้เหล็กยาวสอดใส้ขนานไปกับขาแว่น ซึ่งเราจะมองเห็นเหล็กดามอยู่ข้างในอย่างชัดเจนค่ะ

ข้อมูลยกมาจากกระทู้นี้ค่ะ
http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1111054

Comments