กำไร หรือ ขาดทุนกันดี - Blogs - Siam Brandname Forum

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

forget_me_not

กำไร หรือ ขาดทุนกันดี

Rate this Entry
ถ้าต้นทุน 1100฿ แล้วคุณขาย 1000฿ แปลว่าคุณกำลังขายขาดทุน
คำถาม? แล้วจะทำยังไงถึงจะได้กำไรล่ะ ? วิธีง่ายๆตามสไตล์ fmn คือ
ก็ไม่ต้องไปบวกต้นทุนบางอย่างซะสิ
หรือใช้วิธีหาร ต้นทุนเหล่านั้นด้วยจำนวนชิ้นสินค้าที่เยอะๆไง ตัวหารเยอะขึ้นต้นทุนก็น้อยลง
แค่นี้ก็กำไรแร้ววว 555

จริงๆแล้ววิธีนี้มันเป็นวิธีหนีปัญหาของแม่ค้าตะหากค่ะ อิอิ เพราะตัวหารที่แม่ค้าเพิ่มมันเยอะไปหน่อย ไม่ใกล้เคียงความจริงเท่าไหร่แฮะ ก็ในเมื่อตั้งใจว่าขายเท่านี้อ่ะอนาคตวันนึงคงทำได้แหละเนอะ ตอนนี้ขอให้พออยู่ได้ไปก่อนละกัน

แม่ค้ามีความเชื่อว่า การทำการค้า ต้องขายสิ่งที่ตัวเองชอบ ถ้าชอบที่จะำทำแล้ว
จะทำให้ดี ถ้าทำให้ดีแล้วคนจะรักจะชอบเอง^^

หรือแม่ค้าคิดผิดนะ อิอิ

Comments

1. pricilla youi's Avatar
    ขอบคุนสำหรับข้อมูลดี ๆ ค่ะ