ระวังคุณคนนี้เอาไว้นะคะทั้ง CF ทั้งแกล้งบอกว่าโอนเงินแล้ว ทำไมไม่ส่งของ !!! - Blogs - Siam Brandname Forum

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

LovelyBijoux

ระวังคุณคนนี้เอาไว้นะคะทั้ง CF ทั้งแกล้งบอกว่าโอนเงินแล้ว ทำไมไม่ส่งของ !!!

Rate this Entry
[QUOTE=nussss;1064124874][SIZE=4][COLOR=red]เรื่องมีอยู่ว่า เราไปเกาหลีมา ซื้อเครื่องสำอางค์กะเอามาแจกๆๆเป็นของฝากแล้วเหลือ[/COLOR][/SIZE]

[SIZE=4][COLOR=red]เลยเอามาลงขาย คุณ [URL="http://siambrandname.com/forum/member.php?u=47805"]pimmy_p[/URL] สนใจสินค้าอยู่ตัวนึงคะ ต่อราคาอะไรเสร็จเรียบร้อย[/COLOR][/SIZE]

[SIZE=4][COLOR=red]เราก็ให้เลขที่บัญชีไป คุณคนนี้ก็ส่งที่อยู่ตัวเองมา[/COLOR][/SIZE]

[SIZE=4][COLOR=red](และที่เรารู้คือ เธอคนนี้ทำบ่อยซะด้วย ดูได้จากหน้า profile คะ ของเธอคะ [/COLOR][/SIZE]
[SIZE=4][COLOR=red]มีแต่คนเขียนว่า ให้ที่อยู่มาแล้วทำไมไม่โอน)[/COLOR][/SIZE]

[SIZE=4][COLOR=red]แต่ตอนนั้นเราไม่ได้เอะใจอะไรเลยคะ[/COLOR][/SIZE]

[SIZE=4][COLOR=red]สองวันถัดมา เธอ เข้ามาส่ง pm ให้เราอย่างบ้าคลั่ง 3-4 รอบได้[/COLOR][/SIZE]

[SIZE=4][COLOR=red]ส่งมาว่าโอนแล้วนะคะ "ส่งของหรือยัง แล้วไหน tracking number ละคะ"[/COLOR][/SIZE]

[SIZE=4][COLOR=red]ส่งมาประมาณนี้ทุกรอบ จนเราคิดว่า เค้าคงโอนจริงๆแล้ว [/COLOR][/SIZE]

[SIZE=4][COLOR=red]ช่วงนั้นเราไม่ค่อยมีเวลาไปเช็คที่ atm พอดีผ่านไปรษณีย์ ที่ศูนย์หนังสือจุฬา[/COLOR][/SIZE]

[SIZE=4][COLOR=red]เลยรีบไปส่งของให้คุณเธอก่อน[/COLOR][/SIZE]

[SIZE=4][COLOR=red]พอส่งเสร็จเราก็ไปเดินเล่นกับเพื่อน ที่เซ็นทรัลเวิด[/COLOR][/SIZE]

[SIZE=4][COLOR=red]พอ 6 โมงกว่าก็นึกขึ้นได้ว่า น่าจะลองเช็คเงินดู[/COLOR][/SIZE]

[SIZE=4][COLOR=red]เลยเดินไปกดเงิน ปรากฏว่า ไม่มียอดโชว์เลยคะ[/COLOR][/SIZE]

[SIZE=4][COLOR=red]เรารีบ ขับรถกลับไปที่ศูนย์หนังสือจุฬา[/COLOR][/SIZE]

[SIZE=4][COLOR=red]เจ้าหน้าที่ไม่อยู่แล้วคะ บอกว่า จะระงับการส่งไว้ให้[/COLOR][/SIZE]

[SIZE=4][COLOR=red]แต่ต้องมาทำเรื่องเอาของคืน ภายใน 11 โมงของพรุ่งนี้ (ซึ่งเราก็มีเรียน)[/COLOR][/SIZE]

[SIZE=4][COLOR=red]สุดท้าย ก็เอาคืนมาได้คะ เสียเวลา เสียค่าส่งฟรี [/COLOR][/SIZE]

[SIZE=4][COLOR=red]เรากลับมา pm ไปถามคุณ pimmy_p ดูอีกครั้งคะ[/COLOR][/SIZE]

[SIZE=4][COLOR=red]และเล่าเรื่องทุกอย่างให้เธอฟังอย่างสุภาพ [/COLOR][/SIZE]

[SIZE=4][COLOR=red]เพราะเราคิดว่าเค้าโอนเงินผิดบัญชีหรือเปล่า[/COLOR][/SIZE]

[SIZE=4][COLOR=red]แต่เค้าก็บอกเบอร์บัญชีเราถูกต้อง และบอกว่าส่งแล้ว[/COLOR][/SIZE]

[SIZE=4][COLOR=red]มีเบอร์ติดต่อกลับไหม มีเบอร์แฟ๊กซ์ไหมจะแฟ๊กซ์ให้ดู[/COLOR][/SIZE]

[SIZE=4][COLOR=red]เราให้ไปทั้งเบอร์มือถือ และเมลล์เลยคะ เค้าจะได้ส่งมาให้ดู[/COLOR][/SIZE]

[SIZE=4][COLOR=red]ปรากฏว่า จนวันนี้ 5 วันแล้ว หายเงียบคะ[/COLOR][/SIZE]

[SIZE=4][COLOR=red][IMG]http://www.mypicx.com/uploadimg/1407461536_01312010_1.png[/IMG][/COLOR][/SIZE]

[SIZE=4][COLOR=red]นี่เป็นหลักฐานที่เราไปเอาคืนมาจากไปรษณีย์ [/COLOR][/SIZE]

[SIZE=4][COLOR=red]ระวังไว้ในดีนะคะ ส่วนหนึ่งเราก็ผิดเอง[/COLOR][/SIZE]

[SIZE=4][COLOR=red]แต่อยากให้เป็นอุทาหรณ์ และขอประจานด้วยคะ[/COLOR][/SIZE]

[SIZE=4][COLOR=red]บางทีเราไม่มีเวลาเช็คยอด พอลูกค้า pm มาหลายๆเที่ยว[/COLOR][/SIZE]

[SIZE=4][COLOR=red]เราก็เข้าใจว่าเค้าโอนแล้วจริงๆ ไว้ใจเค้า [/COLOR][/SIZE]

[SIZE=4][COLOR=red]เรื่องก็เลยเป็นแบบนี้คะ [/COLOR][/SIZE][/QUOTE]

[SIZE=4][COLOR=teal][B]มาเป็นกำลังใจให้ค่ะ[/B][/COLOR][/SIZE]
Tags: None Add / Edit Tags
Categories
Uncategorized

Comments

1. Siambrandname Webmaster's Avatar
    ขอบคุณครับ ที่เข้ามาใช้บล๊อกของระบบชุมชนแห่งนี้ครับ

เราพัฒนาระบบบล๊อกขึ้นมาเพื่อสนับสนุนการใช้งานของเพื่อนสมาชิก ในการจัดเก็บความรู้ เรื่องราว ต่างๆ ที่เพื่อนสมาชิก สนใจ
    ไม่ว่า ที่เกี่ยวข้องกับสินค้าแฟชั่นต่างๆ หรือ เรื่องอื่นๆ ที่เพื่อน และอยากจัดเก็บเรื่องราวเหล่านั้นไว้

หากมีข้อปรับปรุงอะไร สามารถแจ้งได้ใน กระทู้นี้ครับ
    แจ้งปัญหา และเสนอแนะ แนวทางแก้ไขปรับปรุง ระบบ Blog

และเพื่อประโยชน์ในการจัดเก็บและสื่อสารเผยแพร่เรื่องราวที่เพื่อนสมาชิกได้จัดเก็บไว้
    เพื่อนสมาชิกสามารถเลือก category ของ blog เพื่อเผยแพร่ไปยังส่วนหน้าเว็บที่เหมาะสม
    หรือเลือกสร้างขึ้นมาใหม่ได้ด้วยเพื่อให้ สดวกต่อกลุ่มความรู้ที่เพื่อนสมาชิกต้องการจัดเก็บ

สามารถอ่านรายละเอียดการใช้งานระบบบล๊อกเพิ่มเติมได้ในกระทู้
    ชวนเพื่อนสมาชิก SBN มาใช้บล๊อก & ใหม่!!! แนะนำวิธีคลิกเก็บกระทู้ของตัวเองลงบล็อคได้แบบอัตโนมัติ แค่คลิกเดียว!!

ขอบคุณครับ