กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

mulberrymulberry

อวดสมาชิกใหม่ >>> กระเป๋า Tod's G bag Coated Canvas ค่ะ

Rate this Entry
ขออนุญาต Review Tod’s G Bag Media เพื่อเป็นประโยชน์สำหรับใครๆ ที่ สนใจหรือสงสัย กระเป๋าที่เหล่า Celeb Hollywood ชอบจังงง ไม่เข้าใจจนเมื่อได้มาเป็นของตัวเองค่ะ อิ อิ

เพิ่งได้มาตอนให้คุงแม่สามีหิ้วเข้ามาให้จาก USA ค่ะ ตอนแรกก็หวั่นใจสีกระเป๋าเหลือหลาย แต่พอเห็น อุ้ยยยย ทำไมงามแจ่มเช่นนี้ สีสวยมากกกก ไม่สามารถถ่ายทอดเป็นภาพสีที่ถูกต้องได้ค่ะ ต้องหารูปประกอบค่ะ ตอนแรกคิดว่าเป็นสี Ultramarine (reddish blue) แต่พอเห็นของจริงกลับเป็น Aquamarine (Greenish Blue) น้ำทะเล Hawaii ค่ะ ประมาณภาพนี้ค่ะ

สวยเกินบรรยายจริงๆ กระเป๋าเข้ากะสีเสื้อผ้าง่าย จับคู่ แดงก็แสบทรวง คู่ขาวหรือจะดำก็สุดเท่ห์ คู่สี Pastel เหลือง, โอลโรส หรือชมพู ก็เข้ากั้น เข้ากันได้ ส่วนเขียวกะฟ้า หายห่วงอยู่แร้วว กางเกงก็ Khaki, Jeans, Black, White, Brown ได้หมด ไม่ต้องกลัวเลยย

ต้องยอมรับว่า Tod’s นี่ Craftsmanship นี่ สุดยอดงานฝีมือจริงๆ ตะเข็บตรงเป๊ะ ซ้าย ขวา ไม่มีหลุดเลย (ก็นะ Italy จอมขี้เกียจก็ละเมียดเย็บตัด) เนี๊ยบกว่า Mulberry ซะอีก มองไปตรงไหนก็มีแต่คำว่าเนี๊ยบจริงๆ ค่ะ อยากให้งานฝีมือของไทยเราได้แบบนี้ซัก Brand จริงๆ รับรองไปถึงไหนๆ

ขนาดกระเป๋าเป็นรุ่น Medium (Media) W13” H12” D10” กะลังพอดีกะคนตัวกลางๆ อย่างแนนค่ะ สูงกว่านี้ก็ใช้ Grande ได้

ด้านใน มี Zip ช่องเดียว แย่จัง และมี 2 Compartment ใหญ่ค่ะ และ ถือได้ 4 แบบค่ะ

1) Top Handle

2) Arm crooked

3) Shoulder

4) Cross body

ความจุ จุมากกกกก ส่วนการหาของก็ง่ายมาก เปิดปากกระเป๋า Snap ออกจากกัน ก็เห็นทุกอย่าง ส่วนตรัวแนนเป็นคนชอบกระเป๋าที่มี lining สีอ่อน เพื่อการหาของ ใบนี้นี่ ใช่เลย น้ำหนักนี่ ไม่ต้องพูดถึง เบาหวิวค่ะ Coated Canvas หายห่วง และ เรื่องความทนทาน ไม่กลัวน้ำและความสกปรกค่ะ เอาผ้าชุบน้ำเช็ดได้เลย ฝนจะตกก็ตกไปค่ะ กลัวตัวเปียกอย่างเดียว
ข้อเสียคือ กระเป๋ามันไม่ตั้งเป็นทรงค่ะ เวลาวางนี่ต้องคอยดูว่าจะล้มไปไหน ของหกไม๊ เนื่องจากเป็น กระเป๋าปากเปิด ไม่มีฝานะคะ แต่แหมมันถูกใจทั้งสี ทั้งน้ำหนัก ทั้งขนาด และความจุนะ ก็เลยนะ หยวนๆ กันไป อะไรจะ Perfect ไปหมดมันไม่มีอยู่แล้วปะค่ะ
หวังว่าคงเป็นปาโหยดบ้างนะคะ สำหรับผู้ที่สนใจ Brand นี้ รุ่นนี้อยู่ค่ะ

Updated 27-12-10 at 14:54 by mulberrymulberry

Tags: g bag, tod's Add / Edit Tags
Categories
Hi End

Comments