TM: เตือนภัย!! "โอ้ยเอาอีกแล้ว โดนขโมยรูปไปใช้เว็บอื่น(Pramool.com) แล้วหาว่าเราเอากระเป๋าไปร่วมทำบุญ แล้วยังมีหน้าให้รายละเอียดการทำบุญด้วยน่ะ ชั่วจนไม่รู้จะว่ายังไงล่ะพี่น้อง!!!!!" - Blogs - Siam Brandname Forum

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

summer

TM: เตือนภัย!! "โอ้ยเอาอีกแล้ว โดนขโมยรูปไปใช้เว็บอื่น(Pramool.com) แล้วหาว่าเราเอากระเป๋าไปร่วมทำบุญ แล้วยังมีหน้าให้รายละเอียดการทำบุญด้วยน่ะ ชั่วจนไม่รู้จะว่ายังไงล่ะพี่น้อง!!!!!"

Rate this Entry
Quote Originally Posted by summer View Post
สวัสดีครับเพื่อนๆ SBNER ทุกท่าน
เมื่อกี้เพิ่งเช็คเมลล์อ่าครับ แล้วมีคนแจ้งมาว่า ตามข้างล่างนี้ครับ

Date: Sat, 25 Dec 2010 23:40:34 +0700
Subject: web pramool
From: jubangkok@gmail.com
To: summeratsbn@hotmail.com

สวัสดีค่ะ

พอดีมี post ใน web pramool อ้างถึงคุณ summer พอดีเคยเห็น post คุณมาบ้างใน SBN เลย mail มาถามดูค่ะ
ว่ารับทราบรายการนี้ใช่ไหมคะ

ขอโทษด้วยนะคะ ถ้ารบกวน

อีกนิดนึงไม่ทราบว่ากระเป๋าซื้อที่ไหนคะ เชื่อถือได้มั้ยคะ
http://www.pramool.com/cgi-bin/dispitem.cgi?7857126

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ

ซึ่งผมไม่รู้เรื่องนี้เลย พึ่งจะรู้่ว่าโดนขโมยรูปไปใช้ แล้วหาว่าเราจะเอาตังค์ไปทำบุญ
ซึ่งกระเป๋าใบนี้ผมขายไปนานแล้วครับผม เลยรีบตอบเมลล์กลับไปแล้วครับ

ถ้าคลิกเข้าไปที่ลิงค์ก็จะเจอข้อความอันชั่วร้ายหลอกหลวงประชาชนดังนี้ครับ

กระเป๋า LV Damier ของแท้ค่ะ คุณ Summer@SBN ฝากมาทำบุญ
จัดส่งให้ฟรีค่ะ สิ่งที่จะได้รับดูตามภาพเลยค่ะ ให้ไปหมดเลยค่ะ
ถือว่าทำบุญรวบยอดเลยค่ะ 1 ปี 1 ครั้งค่ะ
ชำระเงินภายใน 2 วันนะคะ ของจะได้ไปถึงก่อนปีใหม่ค่ะ
---------------------------------------------------------------------
เงินทุกบาททุกสตางค์ที่ได้จากการประมูลในครั้งนี้ จะนำไปบริจาคให้กับวัดศรีนครินทรวราราม ผู้ที่ชนะการประมูลสามารถชำระเงินได้ที่เคาน์เตอร์ เซอร์วิส ในเซเว่นได้เลยค่ะ เงินจะเข้าบัญชีทางวัดโดยตรง จากนั้นแจ้งการโอนเงินหรือสแกนใบเสร็จเคาน์เตอร์ เซอร์วิสมาให้เราทางอีเมล์ จากนั้นเราจะจัดส่งของให้ทางไปรษณีย์ต่อไปค่ะ ขอแจ้งวิธีการโอนเงินทางเคาน์เตอร์เซอร์วิสให้หลังจบการประมูลนะคะ ในนั้นจะบอกรายละเอียดชัดเจนเลยค่ะ ว่าชำระให้แก่วัดศรีนครินทรวราราม และมีชื่อท่านเจ้าอาวาสด้วยค่ะ
---------------------------------------------------------------------
หากจบการประมูลแล้ว มีการให้โอนเงินเข้าบัญชีส่วนตัวของเรา สามารถยกเลิกการประมูลและให้เนกเราได้ทันทีเลยค่ะ

อ่านดูแล้วเหมือนเค้าใช้กลลวงให้โอนเงินไปที่บัญชีวัดเลย ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่ามันจะเป็นยังไงน่ะครับ เค้าจะเอาเงินไปได้ไง หรือถึงไปที่วัดจริง เค้าจะเอาของที่ไหนส่งให้ลูกค้าที่ร่วมทำบุญประมูลในครั้งนี้ อ่านแล้วโกรธมากครับ เอาชื่อเสียงเรามาเล่นแบบนี้!!!

ยังไงก็แล้ว ผมขอให้ SBNER ช่วยกระจ่ายข่าวแด่ญาติพี่น้องที่เล่นเว็บนี้ด้วยน่ะครับ ผมพยายามจะแจ้งลบกระทู๊แต่ไม่ได้เป็นสมาชิกเว็บเลยทำไม่ได้ ก็ได้แจ้งให้ผู้ประสงค์ดีที่ส่งเมลล์มา แจ้งลบให้แล้วครับ

ปล ขอเสริมว่า ควรจะมีการ เขียนแผ่นป้ายว่า "ใช้สำหรับจำหน่ายสินค้าในเว็บ SBN เท่านั้น" หรืออะไรก็แล้วแต่ที่จะช่วยยับยังกลโกงใหม่ เอาชื่อเราไปแอบอ้างหากินแบบนี้ ไม่ไหวครับ
Tags: None Add / Edit Tags
Categories
Uncategorized

Comments