Review : แปรงเเต่งหน้าสุดฮิต 16 แปรงของ Sigma Brush เเละ Real Techniques Brush [3] - Blogs - Siam Brandname Forum

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

IrisaCollection : Blog about Review about Fashion Item^^

Review : แปรงเเต่งหน้าสุดฮิต 16 แปรงของ Sigma Brush เเละ Real Techniques Brush [3]

Rate this Entry
ด้วยความที่ช่วงหนึ่งเราบ้า Kabuki มาก เเม่เลยซื้อมาฝากจากฮ่องกง ทรงเดียวกานเป๊ะ!!!
เเถมนุ่มอีกต่างหาก เเบบไร้ยี่ห้อ
เเต่โอ้โหคุณสมบัติมันช่างเริ่มเหมือน F80 เลย ตอนนี้เลยหลงรักทุกอย่างที่ทรงนี้ละค๊าาาา (เเต่ต้องขนนุ่มเเละไม่กินเนื้อครีมนะ อิอิ) ข้อนี้เป็นการยืนยันว่าเเปรงดีไม่จําเป็นต้องเเพงค๊าาา^^

มาถึงแปรงอีกยี่ห้อนึงที่กระเเสมาเเรงไม่เเพ้กันคือแปรง Real Techniques ที่เป็นของ Blogger ชื่อดัง (Sam) ซึ่งเค้าก็มีเว็บของเค้าเหมือนกันคือ http://realtechniques.com/

ซึ่งเว็บอาจจะดูไม่โปรเท่า Sigma เเต่ว่ามีคนรีวิวจํานวนมากว่า เป็นเเปรงที่ราคาไม่เเพงเเต่คุณภาพเยี่ยมไม่เเพ้ Sigma เลย
เเต่ตามตรงตอนเราดูเว็บยังไม่ดึงดูดให้เราซื้อเท่าอ่านรีวิวหรือดู youtube เลยนะ ไม่รู้ทําไม ประมาณว่าเเซมยังจูงใจให้ซื้อไม่ได้ ฮ่าๆ

เเต่ด้วยราคาเนี่ยละทําให้ตัดสินใจอยากลอง เเละก็ซื้อมาเเต่เเบบเป็น Set ที่มีกระเป๋าด้วย
ซึ่งสุดท้ายเราก็พบว่าเราต้องยกให้คุณเเม่ไปเพราะซื้อมาไม่ได้ใช้ค่ะ วางจับฝุ่น
เพราะว่าเราเน้นเเต่งหน้าเเบบรองพื้นน้ำน่ะค่ะ

มาดูเเปรงของ Real Techniques ที่เป็น Set กันก่อนดีกว่าค่ะ
REAL TECHNIQUES BRUSH : CORE COLLECTION
ชื่อมันบอกเเนวว่าต้องมีเลยซื้อมา ฮ่าๆ เเล้วมาดูเเต่ละด้ามกันเลยดีก่า เป็น Set มันเก๋ที่เป็นกระเป๋าพกพาได้นี่ละมั้ง น้ำหนักเบามว๊ากกก (เเต่เราชอบน้ำหนักเเบบ Sigma นะกําลังพอดี ไม่ชอบเบาๆมันดูก๋องเเก๋งอ่ะ เเต่เเล้วเเต่คนนะ)

ที่เจิ่ดคือมันตั้งได้ด้วยตนเองทุกเเท่ง อันนี้ชอบค่ะ ออเเละมันนุ่มกว่า Sigma นะ ตามความคิดเราเเต่ความเเน่นน้อยกว่า Sigma ค่ะ (เราเทียบจาก Sigma Kabuki ด้านบนนะ^^)

REAL TECHNIQUES BRUSH : CORE COLLECTION > CONTOUR BRUSH
ไว้ทาไฮไลท์ตรงโหนกเเก้มหรือ Contour ค่า

REAL TECHNIQUES BRUSH : CORE COLLECTION > POINTED FOUNDATION BRUSH
ไว้ทารองพื้นน้ำหรือครีมค่ะ ซึ่งสามารถปกปิดเฉพาะบริเวณกว้างๆก็ได้เพราะมีลักษณะเล็กกว่าเเปรงรองพื้นทั่วไป เเละปลายเเหลมค่ะ ทาใต้ตา เปลือกตา ซอกจมูกได้หมดค่ะ ซอกซอยได้ดีค่ะ

REAL TECHNIQUES BRUSH : CORE COLLECTION > DETAILER BRUSH
ไว้พวกเเต้มคอนซีลเลอร์ค่ะ ปิดสิว ปิดรอยด่างดำค่ะ หรือจะไว้ทาลิปก็ได้ค่ะ เเต่หลายๆคนบอกว่าใหญ่ไปไหมสําหรับลิปค่ะ

Comments