งานที่กำลังจะทำ....เหนื่อยหน่อย - Blogs - Siam Brandname Forum

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

Blinkboss

งานที่กำลังจะทำ....เหนื่อยหน่อย

Rate this Entry
เนื่องจากได้โปรเจคจากคุณสามีว่าเราน่าจะผลิตเองนะ
ซื้อมาขายไปมันไม่ค่อยจะเสถียร
คราวนี้เลยหาเรื่องเย็บมันเองซะเลย

ก็ที่นอนเด็กอนุบาล เอาเบาะๆ เบาๆ ก่อน(แต่ก็ทำส่งไปร้อยสองร้อยอันแล้ว)
ทีนี้ปีนี้ เราก็จะลงเครื่องจักรใหญ่เพื่อจะได้งานที่สมบุรณ์และปริมาณที่มากพอ

แล้วทีนี้ปัญหาคือ
1 แรงงาน หายากมาก คนงานหญิงไทย ใจสปอร์ต หายากเหลือเกิน อยากจะจ้างเดือนละแปดพันเลยแต่ก็โดนประนามจากทางแม่และพี่สาวสามีว่า เธอจะบ้าเหรอ และแล้วก็ไม่มีคนงาน เราต้องทำเอง

2 หน้าร้าน พอเร่งงานตรงนี้ หน้าร้านก็ดูแลได้น้อยลง

3 ลูก เพราะไอ้ลิงสองตัวมันเลิกเรียนเร็ว เราจึงมีเวลาทำงานแค่ 9.00-16.00 เื้่ท่านั้น ดูดิ

4 เหนื่อย 555 อันนี้นี่่หนีไม่ได้จริงๆ

ปีนี้ลงเครื่องแล้วต้องสปีดงานเพื่อให้ทันเปิดเทอม ก็จะหายหน้าหายตาไปจากเวบตัวเอง
เวบอื่นๆทั้งหลาย คงได้แต่ตอบเมลล์ ไม่มีเวลามาส่องนั่นส่องนี่เหมือนเคย

ไม่มีเวลานั่งอ่านเรื่องสนุกๆ

เห้อ........................

แบบสำเร็จของปีที่แล้ว ทำตามออเดอร์ลูกค้า อันสองอันก็ทำ แบบว่าตอนนั้นมันว่าง

ลายนี้ทำให้ เนิสแถวๆ นวมินทร์มั้ง ออเดอร์ด่วนๆ 5 อัน 10 อัน เหอๆ เราก็ทำให้ในราคาเท่าเดิม

อันนี้แบบพิเศษแยกหมอนออกจากที่นอนเลยแถม 2 ชั้น สั่งทำ ได้ตามประสงค์

อันนี้เป็นตัวตามออเดอร์ขนาดยาวพิเศษ หน้าแคบหน่อยใช้ผ้าหน้า 60 ทำให้ ผ้าดีใยดี ขายถูกอีกแระ

อันบนเป็นแบบสี-ลายผ้า
ส่วนผ้า Cotton กำลังคิดอยู่ว่าจะทำดีมั้ย ราคาจะสูงไปรึเปล่า ต้องไปดูผ้าก่อน

เอ เค้าจะลบบล๊อคเรามั้ยเนี่ยะ

ทางเรายังไม่อนุญาตให้ใช้บล๊อกเพื่อการค้าจึงขอแก้ไขข้อความบางส่วนออกครับ
Tags: None Add / Edit Tags
Categories
Uncategorized

Comments

1. Siambrandname Webmaster's Avatar
    สามารถลงแนะนำกิจการในห้อง

SBN Business Network : ห้องรวบรวม "รีวิว" ผลิตภัณฑ์ หรือบริการ จากธุรกิจ ของเพื่อนๆ ชาว SBN

ได้ครับ ลองนำไปลงดูนะครับ