คิดไงถ้า ซื้อกระเป๋า แล้วพอได้มามันไม่ตรงตามที่เจ้าของพูดไว้

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 26
    panlv is offline Trusted Member Master Brandname
    panlv's Bank Account
    • Bank Account 1: 164X0X0X7X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default คิดไงถ้า ซื้อกระเป๋า แล้วพอได้มามันไม่ตรงตามที่เจ้าของพูดไว้

hua is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default RE: คิดไงถ้า ซื้อกระเป๋า แล้วพอได้มามันไม่ตรงตามที่เจ้าของพูดไว้

รู้สึกผิดหวังอย่างแรงจ้า เพราะส่วนใหญ่จะโอนเงินให้ก่อน แล้วตั้งตารอกระเป๋ามาถึง พอไปรษณีย์มารีบกระวีกระวาด เปิดกล่องอย่างใจจดใจจ่อ แต่พอเปิดออกมา อารมณ์เสีย เน่า เยิน อย่างแรง ไม่ได้เหมือนใหม่ อย่างที่เค้าบอก แต่เราก็คิดว่า มาตรฐานความใหม่ของแต่ละคนไม่เหมือนกัน แต่ที่เราเจอเนี่ยะ แถวบ้านเค้าไม่เรียกว่าใหม่แน่ๆ เค้าเรียกว่า เก่ามาก ประมาณว่า tassel ขาด หนังย้วย หูจับด้ายหลุดแถมนิ่มแล้วด้วย ตรงกลางที่เว้าแขนขาด เหมือนผ่านสงครามโลกมา
    แถมราคาก็เหมือนใหม่ด้วย แย่ๆๆ เสียความรู้สึก

pop_ab's Avatar
    pop_ab is offline Trusted Member Master Brandname
    pop_ab's Bank Account
    • Bank Account 1: 331X4X7X9X

Default RE: คิดไงถ้า ซื้อกระเป๋า แล้วพอได้มามันไม่ตรงตามที่เจ้าของพูดไว้

เสียความรู้สึกมาก ๆ แน่นอนค่ะ
    โธ่ ไม่น่าเลย ไหนว่ายังเอ๊าะ แต่ตัวจริงทำไมแก่จังเน้อ

เลยจำใจ( เพราะรับไม่ได้จริง ๆ ) โทรฯ ไปขอคืนกับเจ้าของเดิม
    โชคดีที่ยอมให้คืนนะคะ แต่ยอมให้ค่าเสียเวลาเขาพันนึงเลยอ่ะ แย่เลยเรา
    ทีนี้เลยไม่กล้าแย๊ว ต้องดูแม่น ๆ ก่อนค่อยติดต่อซื้อ เฮ้อ

ต่อมาก็เห็นใบนั้นลงขายเท่าราคาเดิมอีกแน่ะ ไม่รู้จะว่าไงเน้อ

AAA's Avatar
    AAA is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    AAA's Bank Account
    • Bank Account 1: 785X0X1X1X
    • Bank Account 2: 238X8X5X3X

ใช่ค่ะ มาตราฐานของคนเราต่างกัน พูดลำบากค่ะ ทางที่ดีนัดดูสินค้าดีกว่าค่ะ

nOOnOO's Avatar
    nOOnOO is offline Trusted Member Brandname Fan
    nOOnOO's Bank Account
    • Bank Account 1: 085X2X5X5X

เคยเจอเหตุการณ์นี้มา 2 ครั้งค่ะ ใบที่เสียความรู้สึกอย่างมากๆคือกุชชี่ค่ะ...แถบอยากจะเอาคืนเจ้าของเลย..
    พยายามติดต่อช่วงแรกก็ติดต่อไม่ได้ เลยต้องขายเพราะไม่อยากเก็บไว้แล้วอะคะ...แล้วที่ขายก็ขาดทุนด้วย
    แล้วก็บอกและถ่ายรูปอย่างละเอียดตรงที่มีตำหนิและรอยขาดนะคะ...ไม่อยากให้คนที่ได้ไปต้องเสียความรู้สึกแบบเรา..เพราะเข้าใจเลยว่าเป็นไง

เราลำบากตรงที่ไม่ได้อยู่เมืองไทย เรื่องจะนัดดูของ...คงไม่ได้แน่นอน ก็คงต้องซื้อแบบเสี่ยงๆ
    แบบนี้ต่อไปค่ะ...หลังจากนั้นเราก็จะพยายามขอรูปให้มากที่สุดอะคะ ถ้าอยากได้จริงๆหรือให้เพื่อนไปดูของให้

HoneyB's Avatar
    HoneyB is offline Trusted Member Brandname Fan
    HoneyB's Bank Account
    • Bank Account 1: 053X0X6X0X
    • Bank Account 2: 039X5X8X2X

ถ้าเจอสภาพไม่ตรงกับที่เจ้าของพูดไว้ คงรู้สึกผิดหวังแล้วก็คงไม่ซื้อกับเค้าอีกอ่ะค่ะ
    บีเหมือนคุณนุ้ยค่ะ ไม่ได้อยู่เมืองไทยเลยนัดดูของไม่ได้ ก็อาศัยดูรูปเอาค่ะ
    และก็พยายามสังเกตทุกจุดที่คุณแม่ค้าถ่ายมาให้ดู และก็เลือกซื้อเฉพาะกระเป๋าที่สภาพค่อน
    ข้างใหม่กับแม่ค้าที่ไว้ใจได้ค่ะ ที่ผ่านมาค่อนข้างโชคดีค่ะเจอแต่แม่ค้าน่ารักเลยยังไม่มีปัญหาค่ะ
    แต่ถ้าเลือกได้ก็คงเลือกนัดดูของหมือนที่คุณเอแนะนำน่ะค่ะ

Aey's Avatar
    Aey is offline Registered Member Brandname Fan

แจมด้วยๆ เคยซื้อกระเป๋าตังค์ใบนึงค่ะ เจ้าของบอกสภาพ95%up ราคา 11000 ลดไม่ได้แล้ว เจ้าของให้สามีเอามาให้ดูแถวบ้านเอ๋ พอดูแล้วใจหายเลย เพราะ95%ที่เค้าบอกนี่น่าจะเป็นสภาพที่ใช้ไปแล้วมากกว่า โห หนังด้านในกระเป๋าพองยังกะตกน้ำมาแล้ว แล้วช่องเหรียญก็ดำ+เขียวเชียว ไม่รู้ใส่อะไรมา ให้ทายสิคะว่าเราซื้อไหม.....ซื้อค่ะ เหตุผลเดียวเลยคือเกรงใจสามีเจ้าของกระเป๋า เพราะบ้านเค้าอยู่ค่อนข้างไกลจากบ้านเอ๋ แล้วอุตส่าห์เอามาให้ดู ได้มาแล้วก็ใช้ไม่ลง เอาไปฝากขายที่ร้านมือ2แถวสยามแบบขาดทุนน่าเกลียด ตอนนั้นยังเดะๆกับการซื้อขายอยู่มาก ถ้าเป็นตอนนี้คงให้เงินเค้าซัก 7-800 ร้อยเป็นค่าเสียเวลา+ค่าน้ำมันมากกว่าค่ะ สภาพไม่ตรงกับที่โฆษณาแบบรับไม่ได้จริงๆ
    *** ปีหน้าค่อยว่ากันใหม่***

BumbleBee is offline Registered Member Newbie Brandname

พอเปิดกล่องออกมาก็ปรี๊ดแตกเลย เพราะเราตั้งหน้าตั้งตารอ

ในชีวิตเคยโดนอย่างแรงๆ สามครั้ง ครั้งแรกซื้อบาลองฯ จากอีเบย์ ตอนนั้นดูไม่เป็นเลย แต่พอของมาถึงก็ยังรู้ว่าปลอม (ก๊อปเกรดห่วย) รีบเมล์ไปด่าคนขายทันทีและขอเงินคืน คนขายไม่ตอบภายในครึ่งวัน ก็เมล์ไปจิกอีก บอกจะแจ้งความ ทีนี้คนขายรีบตอบ คงเห็นเราโมโหจัด เลยคืนเงินให้แต่โดยดี

อีกครั้งซื้อจากในนี้ ส่งไปให้น้องเป็นคนรับ น้องบอกว่าเยินมาก ก็ยังไม่เชื่อ แต่พอถ่ายรูปมาเป็นหลักฐานก็รู้สึกโมโหเหมือนกัน เลยเมล์ไปขอคืนของ แต่ก็คุยดีๆ เพราะคนไทยด้วยกัน น่าจะตกลงกันได้

ครั้งสุดท้าย ก็จากอีเบย์ อันนี้ตั้งหน้าตั้งตารอเพราะตื่นเต้น ใบนี้อยากได้มานานแล้ว แต่พอเปิดมาปุ๊บคนละใบกับในรูป อารมณ์ตอนนั้นรู้สึกอยากจะฆ่าคนขายเลยหล่ะ ทำไมเราต้องเจอแต่เรื่องแบบนี้

สามครั้งนี่แรงสุด ส่วนครั้งอื่นๆ ก็เป็นแบบเล็กๆ น้อยๆ เช่น ซื้อคิปลิงไม่มีลิงมาด้วย หรือกระเป๋าที่ไม่มีแบรนด์ ในรูปดูสวยมาก แต่ของจริงส่งมาดูงั้นๆ พวกนี้ก็จะรู้สึกแค่ผิดหวังเล็กน้อย แต่ก็ไม่ได้ถึงกับโมโหอะไร

ตอนนี้เลิกซื้อของแบบส่งไปรษณีย์แล้วค่ะ ถ้าจะซื้อครั้งต่อไป ต้องนัดดูของก่อนเท่านั้น

Kesara is offline Banned User SBN Exclusive Master Brandname
    Kesara's Bank Account
    • Bank Account 1: 071X6X8X5X

Blog Entries
    1

เหมือนกันเลยคะ เปิดกล่องมาเหมือนเจอผีหลอก เจ้าของบอกสภาพ 90 % สภาพที่เจอเน่ามาก มีรอยขาดด้วย1จุด เรารีบโทรไปบอกเจ้าของสินค้าเลยว่าของไม่ตรงกับสภาพมีรอยขาดด้วย พอเราเล่าไปเล่ามาเจ้าของปิดมือถือไปเฉยๆเลย ติดต่อไม่ได้ กระเป๋าเราก็ไม่อยากจะใช้แล้ว ต้องมาลงขายแบบบอกสภาพไปตามจริงว่ามีรอยขาด ขายขาดทุนไป2-3000พัน กว่าจะขายออกก้อนาน กรรมจริงๆ ทุกวันนี้คนที่ขายกระเป๋าเน่าๆให้เรายังวนเวียนซื้อๆขายๆอยู่ในนี้ ไม่รู้ว่ามีคนโดนแบบเราไปกี่คนแล้ว

เราเลยตัดใจซื้อของมือ1 หรือว่านัดเจอกันดีกว่า เพราะเป็นทางออกที่จะได้ของที่ตรงกับสภาพ หรือซื้อกันคนที่ใว้ใจว่าของๆเค้าใช้ถนอม

kunmuay's Avatar
    kunmuay is offline Trusted Member Master Brandname
    kunmuay's Bank Account
    • Bank Account 1: 357X2X1X7X

หมวยคงโชคดีอะคะ คือส่วนใหญ่เปิดกล่องออกมาสภาพเมหือนรูปหรือดีกว่ายังมีเลย ยังงงเลยทำไมคนขายบอกเปื้อนหรือสีไม่สม่ำเสมอ แต่หมวยมองไม่ออก... รีบ pm ไปขอบคุณเค้าใหญ่เลยอะค่ะ

Page 1 of 3 123 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ