พิจารณากันดูหน่อยค่ะ โดนแกล้งรึเปล่า

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 38

Hybrid View

madam-neat's Avatar
    madam-neat is offline Trusted Member Master Brandname
    madam-neat's Bank Account
    • Bank Account 1: 435X0X0X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default พิจารณากันดูหน่อยค่ะ โดนแกล้งรึเปล่า

งานเข้าซะแล้วค่ะ เมื่อวานมีน้องผู้ชายคนนึงโทรมา บอกว่าสนใจกุชชี่ที่เราลงขายแต่ช่วยเอาลงแคชเฟคให้ด้วย
    ก็เอะใจนิดนึงรู้สึกแปลกๆ อ๊ะ แต่ก็ลงให้ เบอร์ที่เขาโทรมา 02 8819 700
    ใบนี้เราได้มาจากคุณตุ๊กตา ล็อกอิน hathaitip เป็น TM ซึ่งเคยซื้อของกับเขามาหลายใบ คือเมื่อไหร่ที่คุณตุ๊กตาลงขาย
    ถ้าเราสอยทันก็ซื้อตลอดเป็นลูกค้าประจำกันมานาน เพราะเขาจะซื้อมือหนึ่งจากช้อปพอเบื่อก็มาปล่อยถูกๆ
    ทีนี้พอได้มาเราก็ตรวจดูแล้วโอเคผ่าน เพราะส่วนตัวกับกุชชี่ก็มีประสบการณ์พอสมควรผ่านมือมาเป็นร้อยใบแล้ว
    ลองดูรูปกันเลยดีกว่าค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

Gucci duffel

เพิ่มเติมรูปนะคะ ป้ายซีเรียลด้านใน

ซิปและรอยยาแนว

ใต้ซิปด้านใน

อันนี้ลิ้งค์ที่ลงห้องตรวจสอบค่ะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2126500

ที่จริงก็ไม่ใช่เรื่องแปลกกับการที่กระเป๋าใบเดียวจะมีทั้งคนว่าแท้และปลอม แต่เรื่องราวมันสนุกกว่านั้น โปรดติดตาม
    หลายท่านในนี้คงจะจำเรื่องคุณหนุ่ม hk_brand ที่ขายกุชชี่สภาพไม่ตรงกับที่ลงขายให้คุณ bonuoq
    ตามกระทู้นี้
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2093184

จะเห็นว่าเราเป็นคนหนึ่งที่เข้าไปแสดงความคิดเห็นและต่อว่าคนขาย อันนี้แน่นอนทำให้เขาไม่พอใจ
    แล้วก็มีน้องคนนึงมาบอกเราว่าในกระทู้คุณหนุ่มมีกุชชี่ใบนึงน่าสงสัยว่าจะตัดต่อ
    เราก็พิจารณาดูก็เห็นต้องกันว่าน่าสงสัยจริงๆ แล้วก็เอาไปลงห้องตรวจสอบ ก็มีคนมาตอบว่าแท้
    แต่จุดที่เราสงสัยว่าตัดต่อ ก็ไม่มีใครให้ความกระจ่างได้ ตามลิ้งค์นี้

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2114321

แล้วก็มี pm จากล็อกอิน omengineer มาสอบถามเราว่า เราได้พาดพิงถึงเขารึเปล่าในกระทู้หรือหมายถึงคนอื่น
    ซึ่งเราไม่ได้ตอบกลับไป
    แล้ววันนี้หลังจากที่ omengineer ได้แคชเฟคว่ากระเป๋าเราที่ลงตรวจสอบไว้น่าจะตัดต่อ เขาก็ได้ pm มาแจ้งเราด้วยว่า
    กระเป๋าใบที่ลงตรวจสอบน่ะปลอมนะ ซึ่งแปลกนะเราว่า ที่แคชเฟคให้แล้วจะต้อง pm มาบอกด้วยเหรอ
    เพราะตอบในกระทู้ตรวจสอบก็เพียงพอแล้ว มีนัยยะอะไร

และที่เราถามคุณหนุ่มไปว่ารู้จักกับโอมรึเปล่า มันก็มีเหตุให้คิดค่ะ ลองอ่านแล้วคิดตามกันเล่นๆนะคะ
    เราเป็นลูกค้าคุณ omengineer มาหลายใบน่าจะไม่น้อยกว่าสิบใบ ได้พูดคุยกับเขาหลายครั้ง จำเสียงได้ เสียงจะห้าวๆ
    พูดเร็วๆห้วนๆ แต่การซื้อขายก็ไม่เคยมีปัญหาเป็นคนขายที่ดี มีอยู่ครั้งนึงเราได้สปีดี้ 25 ซึ่งหูเปลี่ยนมา คือส่วนหูไม่ใช่ของแท้

พอเราลงขาย คุณนพเด็กออสก็ทักผ่านหน้ากระทู้ ทำเอาเราเคืองนิดหน่อยก็ต่อว่าคุณนพไป แต่พอคิดว่าตัวเองดูของไม่ดีเองก็เย็นลง และตอนนี้กับคุณนพก็ไม่มีปัญหาอะไรเข้าใจกันดีแล้ว และก็เกาะกระทู้คุณนพตลอด
    เราก็ติดต่อคืนของกับคุณโอม ซึ่งรับผิดชอบดีมาก

อย่างที่บอกว่าเราเป็นแฟนกระทู้คุณโอม เราจำเสียงได้
    มีครั้งนึงเราได้ซื้อของจากล็อกอินนึง(สมมติว่าชื่อโจ)ที่เขียนหน้ากระทู้ว่า ของมาจากญี่ปุ่น แต่สภาพเหมือนของคุณหนุ่ม hk_brand
    แล้วคนขายตะโกนถามเพื่อนว่า"โอม กุชชี่ใบนั้นอยู่ไหน" แล้วคนชื่อโอมก็ตอบว่า ส่งคลีนอยู่
    เราก็ยังคิดว่าอ๋อ เขารู้จักกัน ซึ่งถ้าใครเป็นแฟนประจำคุณโอมจะจำได้ว่าใหม่ๆที่เขาลงขาย ก็จะบอกว่าของจากญี่ปุ่น
    แล้วก็มาที่กระทู้คุณหนุ่มลงขายซึ่งมีผ้าปูผืนนึงเหมือนของล็อกอินชื่อโจ ลายแดงๆเขียวๆ
    ของคล้ายกัน บอกว่ามาจากญี่ปุ่นเหมือนกัน แต่ถ้าใครเคยไปช้อปที่ญี่ปุ่นจะรู้ว่ามันไม่ใช่ ผ้าลายเดียวกัน
    เราก็อนุมานได้ว่าสามล็อกอินนี้เขาเกี่ยวพันกัน

เพื่อนจะเจ็บร้อนแทนเพื่อนก็ไม่ว่ากัน แต่ต้องมีสามัญสำนึกที่ดี เราไม่เคยแกล้งใคร ผิดก็ว่า ถูกก็ชม
    ไม่ใช่พอเป็นเพื่อนขี้ก็ว่าหอม
    เดี๋ยวคุณตุ๊กตาเจ้าของกระเป๋าที่เราซื้อต่อมาก็จะเข้ามาชี้แจง กระเป๋าเธอมีที่มาที่ไปไม่ใช่ของโรงเกลือที่บอกว่ามาจากญี่ปุ่น
    และยังไงเธอก็ยืนยันรับผิดชอบเต็มที่

ที่โพสมาทั้งหมด อยากให้หลายท่านพิจารณาดูค่ะ ว่าเรื่องแบบนี้ได้เกิดขึ้นแล้วใน sbn

แทร็คกิ้งแจ้งช่วงเย็นนะคะ จุ๊บ จุ๊บ !!!

ลูกค้าท่านใดที่ผ่อนของไว้แล้วหายไป เงินท่านยังอยู่นะค้า ติดต่อกลับได้เสมอจ้า !!
    Thanks summer, NongK ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Hathaitip's Avatar
    Hathaitip is offline Trusted Member Brandname Fan
    Hathaitip's Bank Account
    • Bank Account 1: 089X6X6X5X
    • Bank Account 2: 101X2X7X6X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: พิจารณากันดูหน่อยค่ะ โดนแกล้งรึเปล่า

สวัสดีค่ะ คุณนิด
    ก่อนอื่นตุ๊กตาแจ้งข้อมูลก่อนนะคะว่า ใบนี้ซื้อมาจากพารากอน จำไม่ได้ว่าปีเศษหรือสองปี กระเป๋าทุกใบตุ๊กตาซื้อมาใช้ไม่เคยซื้อมือสอง สำคัญที่สุดคือ ไม่นิยมใช้ของปลอม แต่งงๆๆๆกับคำตอบของคุณomeengineer ที่กล่าวหาว่ากระเป๋าตัดต่อ คุณใช้อะไรมาตัดสิน หรือดูจากภาพที่ใหม่ไม่เคยใช้แล้วเทียบสีเอาคะ ตุ๊กตาพร้อมเชิญคุณ omeengineer ไปที่ช้อปนะคะ เพื่อพิสูจน์ความบริสุทธิ์ใจ อีกอย่างสินค้าที่ตุ๊กตาใช้ทุกชิ้นชิ้นไหนเบื่อก้อขายใน SBN แล้วอย่างนี้จะมีความน่าเชื่อถือให้กับลูกค้าท่านอื่นได้อย่างไรคิดว่าคุณ omeengineer ต้องออกมาชี้แจงนะคะ คนเราหากถูกก้อว่าถูก ผิดก้อผิด ยอมรับได้เสมอนะคะ

***รบกวนเซียน Gucci ช่วยตรวจสอบให้อีกแรงนะคะ****

ขอบคุณนะคะ
    ตุ๊กตา
    Last edited by Hathaitip; 25-05-12 at 19:55.
    Thanks madam-neat ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

madam-neat is offline Trusted Member Master Brandname

Default Re: พิจารณากันดูหน่อยค่ะ โดนแกล้งรึเปล่า

เข้าใจค่ะว่ากระเป๋าใบสีดำของคุณเฟอร์ดี้ตามลิ้งค์ที่คุณให้มามันตัดต่อ เพราะแสตมป์ก็ไม่ตรงรุ่นแล้ว
    เอ่อแล้วใบของคุณตุ๊กตาตัดต่อตรงไหนบ้างคะ สองใบนี้เกี่ยวข้องกันอย่างไร ขยายความที่เถอะค่ะ ดิฉันโง่
    และเราก็กำลังดำเนินการตรวจสอบอยู่นะคะ มีคำตอบแน่ค่ะ
    แทร็คกิ้งแจ้งช่วงเย็นนะคะ จุ๊บ จุ๊บ !!!

ลูกค้าท่านใดที่ผ่อนของไว้แล้วหายไป เงินท่านยังอยู่นะค้า ติดต่อกลับได้เสมอจ้า !!

omeengineer is offline Registered Member Brandname Fan

เสียสละเพื่อชุมชน

Japan and Bangkok

ขอชี้แจงทีล่ะข้อเลยนะครับ 1. ที่ผมตรวจสอบแล้วแจ้งใน p.m นั้นผมทำมาหลายครั้งแล้วครับในกรณีที่ผมคิดว่าปลอมเพื่อแจ้งให้เจ้าของกระเป๋าทราบไว้
    2. ผมไม่ได้เอ่ยถึงสักคำว่าของมาจากไหนกระเป๋าใบนี้ผมก็ตอบตามเท่าที่ผมมองดู ซึ่งถ้าแท้ก็พิสูจน์มา ผมไม่มีส่วนได้เสียอะไรอยู่แล้ว
    3. เรื่องที่ว่าผมเป็นเพื่อนอะไรกับบุคคลที่คุณอ้างถึงหรือเปล่านั้น ตอบตรงนี้เลยคือเปล่า
    4. เรื่องนี้ไม่ได้กลั่นแกล้งกันครับผมเป็นลูกผู้ชายพอมีอะไรก็ว่าไปตามหลักฐานและเหตุผล มีคนลงตรวจสอบผมก็ตอบไปตามนั้นลองไปไล่ดูที่ผมตอบเอาก็ได้
    ปล.น่าจะมีเบอร์ผมนะโทรมาคุยได้วันนี้นอนดึก
    Last edited by omeengineer; 25-05-12 at 22:39.

omeengineer is offline Registered Member Brandname Fan

Japan and Bangkok

จะบอกที่ล่ะจุดเลยนะครับ คือซับของใบนี้กับหนังมันเป็นสีน้ำเงิน ตัวผ้าก็ต้องเป็นสีน้ำเงิน และด้ายที่เย็บป้ายหนังด้านหน้าก็เล็กเกินเละเย็บได้กากมากกกก
    ที่เอากระทู้นั่นมาให้ดูไม่ใช่ให้ดูแค่ป้ายมันตรงหรือไม่ตรงรุ่นครับให้ดูงานเย็บด้วยเห็นคุณชอบดูเรื่องฝีเข็มน่าจะดูออกว่ามันผิดปกติ
    ขอเพิ่มอีกนิดนะครับ อยากให้ลองไปหาดูรูปพวกที่มาลงตรวจสอบไว้นะครับตรงป้ายด้านหน้าฝีเข็มเป็นยังไงลองเอามาเทียบกันดูแล้วจะเห็นเอง อย่างรูปที่ผมลงให้ไว้ทีแรกฝีเข็มเป็นยังไงด้ายเป็นยังไงหามาดูสักร้อยรูปนะครับจะได้เห็นชัดๆ

ผมช่วยรูปแรกให้แล้วกันรูปบนเป๋าแท้ รูปล่างเป๋าที่คุณบอกว่าแท้
    ปล.edit เพิ่มรูป
    Last edited by omeengineer; 28-05-12 at 13:24.

"ไอ้น้องน่ะ"ไม่ได้พูดกับคุณ กลับไปไล่อ่านกระทู้ที่คุณคอมเมนท์ไว้ให้หมดนะที่เกี่ยวกับกระเป๋ากุชชี่ใบสีทองของคุณหนุ่มจะเจอว่าพูดกับใคร
    แค่เล่าว่าบอกเขาว่าอย่างนี้ คนอะไรเข้าใจภาษาคนยากจริง อ่านแล้วทำความเข้าใจและตีความบ้างสิ ใครอยากได้คนแบบคุณเป็นน้องกัน
    คำว่าเกรียน เอาไว้ใช้กับตัวเองเถอะ เฮ้อ สงสารคนป้อนข้าวป้อนนมจัง
    Last edited by madam-neat; 28-05-12 at 20:53.

jinchaya is offline Trusted Member Master Brandname
    jinchaya's Bank Account
    • Bank Account 1: 168X1X8X6X

Blog Entries
    1

ทำใจร่มๆอย่าเหวี่ยงวีนกันได้ไหมคะ ใช้เหตุผลค่ะ คุณนีทใจเย็นๆรอผลพิสูจน์ดีกว่า เพราะตอนนี้ก้อแค่รู้มาจากคนอื่น ตัวเองไม่ได้ไปซื้อเองจากช้อป อย่าเพิ่งไปเหวี่ยงเค้า
    ส่วนคุณโอมก้ออย่าเพิ่งของขึ้น รอด้วยดีกว่า ด่าตอบผู้หญิงดูไม่ดีนะคะ. ไม่รู้จักทั้งคู่เน้อ
    jinchaya**
    Thanks madam-neat ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like marni_mm, amm, BENZBEST, Nooevecute, 3368 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Tukta Janes's Avatar
    Tukta Janes is offline Trusted Member Master Brandname
    Tukta Janes's Bank Account
    • Bank Account 1: 871X0X3X8X

จากประสบการณ์ในเอสบีเอ็นหลายๆ กรณี ทำให้เราไม่ใช้กุชชี่เลย

เราดูกุชชี่ไม่เป็นแต่เห็นฝีเข็มแบบนี้แล้วถึงกับตกใจ จากรูปที่สอง ฝีเข็มของระดับไฮเอ็นไม่น่าจะหยาบถึงขนาดนี้เลย

ขอโทษเจ้าของกรเป๋าด้วยนะคะ เราแค่ออกความเห็นจากรูปที่เห็นเท่านั้นค่ะ ยังไงก็ขอให้เรื่องจบลงด้วยดีเป็นกรณีศึกษานะคะ

Quote Originally Posted by omeengineer View Post
    จะบอกที่ล่ะจุดเลยนะครับ คือซับของใบนี้กับหนังมันเป็นสีน้ำเงิน ตัวผ้าก็ต้องเป็นสีน้ำเงิน และด้ายที่เย็บป้ายหนังด้านหน้าก็เล็กเกินเละเย็บได้กากมากกกก
    ที่เอากระทู้นั่นมาให้ดูไม่ใช่ให้ดูแค่ป้ายมันตรงหรือไม่ตรงรุ่นครับให้ดูงานเย็บด้วยเห็นคุณชอบดูเรื่องฝีเข็มน่าจะดูออกว่ามันผิดปกติ
    ขอเพิ่มอีกนิดนะครับ อยากให้ลองไปหาดูรูปพวกที่มาลงตรวจสอบไว้นะครับตรงป้ายด้านหน้าฝีเข็มเป็นยังไงลองเอามาเทียบกันดูแล้วจะเห็นเอง อย่างรูปที่ผมลงให้ไว้ทีแรกฝีเข็มเป็นยังไงด้ายเป็นยังไงหามาดูสักร้อยรูปนะครับจะได้เห็นชัดๆ

ผมช่วยรูปแรกให้แล้วกันรูปบนเป๋าแท้ รูปล่างเป๋าที่คุณบอกว่าแท้
    ปล.edit เพิ่มรูป
    Last edited by Tukta Janes; 30-05-12 at 07:52.

ห้องเครื่องสำอางค์ >>> http://sbntown.com/forum/forumdisplay.php?43-3
    มือถือและอุปกรณ์, คอมพิวเตอร์ >>> http://sbntown.com/forum/forumdisplay.php?44-5
    ฝากได้แต่ลิ้งค์ ห้ามลงรูปและรายละเอียด http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1081521
    กฎ 8 ข้อใหม่บังคับใช้แล้ว http://siambrandname.com/forum/showt...post1065817041
    แบรนด์อะไร ห้องไหน >>> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=210924

aumm is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    aumm's Bank Account
    • Bank Account 1: 738X3X4X1X

Blog Entries
    1

Quote Originally Posted by Tukta Janes View Post
    จากประสบการณ์ในเอสบีเอ็นหลายๆ กรณี ทำให้เราไม่ใช้กุชชี่เลย

เราดูกุชชี่ไม่เป็นแต่เห็นฝีเข็มแบบนี้แล้วถึงกับตกใจ จากรูปที่สอง ฝีเข็มของระดับไฮเอ็นไม่น่าจะหยาบถึงขนาดนี้เลย

ขอโทษเจ้าของกรเป๋าด้วยนะคะ เราแค่ออกความเห็นจากรูปที่เห็นเท่านั้นค่ะ ยังไงก็ขอให้เรื่องจบลงด้วยดีเป็นกรณีศึกษานะคะ

อั้มก็คิดแบบนั้น ใจเย็นๆกันนะคับบบบบบบบ
    LOUIS VUITTON KEEPALL DAMIER GRAPHITE 45

ตอนกระเป๋า prada ของคุณป๊อปก็ทีนึงแล้วหลายคนใน sbn ว่าปลอม tpf ก็ลงความเห็นว่าปลอมๆๆๆ
    ก็มีคุณกับคุณป๊อปเจ้าของกระเป๋าบอกว่าแท้อยู่สองคน พอมีคนติงคุณก็บอกว่าตอบตามความรู้ที่มีใครไม่เชื่อก็แล้วแต่

กุชชี่ใบนี้คุณบอกว่าถ้าคิดว่าแท้ก็หาทางพิสูจน์มา ไม่ยากเลยค่ะการพิสูจน์ แต่ทุกอย่างมีค่าใช้จ่าย
    www.mypoupette.com เขาออกใบรับประกันให้ด้วย ค่าใช้จ่ายอยู่ที่ประมาณพันกว่าบาทไทย ถ้าใบนี้แท้คุณจะรับผิดชอบตรงนี้ไหมคะ
    ถ้าเฟคอย่างคุณว่าเรายินดีจ่ายเองและมีค่าปลอบใจให้คุณด้วย
    "ถ้าแท้ก็พิสูจน์มา" พูดง่ายไปนะเราว่า อย่างนั้นเราก็จะพูดบ้างว่า "ถ้าปลอมก็หาทางพิสูจน์มา" อย่ามาพูดเล่นๆลอยๆให้เจ้าของเขาเสียหาย

Like KAT, eah ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Page 1 of 4 123 ... LastLast