กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 16

Thread: จะซื้อของแบรนด์เนมจาก sbn แล้วเจอแม่ค้าแบบนี้ ขอแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ

Hybrid View

nu_ploy is offline Canceled User Yeh! Im a new member!

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default จะซื้อของแบรนด์เนมจาก sbn แล้วเจอแม่ค้าแบบนี้ ขอแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ

ออกตัวนิดนึงนะครับ ว่า log-in นี้เป็นของแฟนผม ซึ่งผมขอยืมมาแชร์ประสบการณ์การซื้อขายที่ค่อนข้างแย่ให้ฟังหน่อย

เนื่องจากผมไม่เคยใช้เวปบอร์ดนี้มาก่อน เลยไปตั้งกระทู้แชร์ประสบการณ์การซื้อของจากแม่ค้าที่นี่ให้ในเวปพันทิป จนปัจจุบันเป็นกระทู้แนะนำให้ห้องโต๊ะเครื่องแป้งไปแล้ว... จากลิงค์ http://pantip.com/topic/30248673 และมีเพื่อนสมาชิกหลายท่าน(จากที่นี่)แนะนำว่า ควรนำมาแชร์ประสบการณ์ให้สมาชิกใน sbn ทราบเรื่องด้วย ประกอบกับทางผมคิดว่า...ผมไปลงไว้ที่นู่นก็คงไม่มีประโยชน์อะไรมาก เพราะทางแม่ค้าไม่มีโอกาสได้ดีเฟนด์ตัวเองเลย จึงขอเอามาลงไว้ที่นี่อีกทีครับ เพื่อเปิดโอกาสให้ทางแม่ค้าดีเฟนด์ตัวเองผ่านทางหน้าเวปบอร์ดนี้ (รบกวนทางแม่ค้าไม่ต้องส่งข้อความใดๆไปหาแฟนผมนะครับ เพราะทางแฟนผมไม่เกี่ยวข้องใดๆด้วย)

(ผมขอคัดลอกข้อความมาจากพันทิปเลยแล้วกันนะครับ)

เนื่องจากคุณแฟนผมเค้าอยากได้กระเป๋า LV มานานแล้ว เลยเสาะหาจากเวปนึง โดยมีการลงขายไว้ประมาณนี้

ก็ได้โทรคุยกัน และเห็นว่าบ้านใกล้กัน เลยนัดรับของหลังเลิกงาน ทางแม่ค้าก็โอเค แถมใจดี ลดราคาจาก 33,900 เหลือ 33,500 บาทด้วย

แฟนผมก็ดีใจ เพราะจะได้ใช้กระเป๋าแบรนด์เนมที่ชอบ และเก็บสะสมเงินมาซื้อ

และก็ได้ติดต่อกันทาง whatsapp กันเพื่ออัพเดทเวลา และสถานที่นัดกัน กลับเจอแม่ค้านิสัยแบบนี้....

แต่เนื่องจากผมขับรถมารับแฟนไกล (ใจจริงเป็นผมจะไม่ไปซื้อเลย ถึงจะอยากได้แค่ไหน เจอคนเห็นแก่เงินเล็กน้อย แล้วมาลดสัจจะ ทำให้คำพูดของตัวเองไม่มีความหมายไป) บวกกับแฟนผมอยากได้มาก เลยขับรถไปเพื่อจะรับของ เห็นว่าเพิ่มอีกพันกว่าบาท ช่างมันเถอะ ซื้อของแบบนี้ก็ซื้อกันครั้งเดียว แล้วจบกันไป

พอไปถึง... ผมบอกแฟนแล้วว่าของราคาหลายหมื่น นัดรับที่บ้านเลย ซึ่งทางแม่ค้าก็คุยทางโทรศัพท์ว่าได้ ไม่มีปัญหา...

แต่พอไปถึงจริงๆ กลับยืนรอหน้ามินิมาร์ท

ระหว่างแฟนผมตรวจเช็คดูของอยู่ผมก็พูดมาแกมตลก ว่านี่จะขายราคานี้จริงๆ หรอ แม่ค้าก็เริ่มไม่พอใจ...

บอกว่า อ้าว...แล้วมีการชำระเงินหรือยัง? ผมเลยตอบกลับไปว่า คำพูดคุณไม่มีความหมายเลยหรือไง?

ผมก็เลยบอก ช่างเถอะ เงินแค่นี้ ไม่ทำให้ผมจนลง หรือทำให้คุณรวยขึ้นหรอก แล้วแฟนผมก็ดูของต่อไป

แต่เหมือนแม่ค้าไม่จบ พูดกลับมาคำนึง... "ถ้าเป็นคนมีหลุยส์ใช้ ไม่ต้องดูอะไรมากหรอกค่ะ แค่ดมกลิ่นดูก็รู้แล้ว"

ใช่ครับ แฟนผมไม่เคยใช้หลุยส์ แต่ก็เก็บเงินมาเพื่อซื้อนะครับ ไม่ได้มาขโมยหรือขอฟรี การตรวจเช็คดูของ น่าจะเป็นเรื่องปกติ เพราะของปลอมก็เยอะ หลอกลวงก็เยอะ ผมเลยเริ่มคุมอารมณ์ที่พยายามเก็บมาไม่อยู่

เลยด่าไป... ว่าคุณเป็นคนขายของ พูดจากับลูกค้าแบบนี้ คำพูดของคุณก็จะไม่มีสัจจะ ไม่รักษาคำพูดเลย เห็นแก่เงินแค่พันกว่าบาทที่เห็นว่าคนติดต่อมาเยอะ ทีหลังก็เขียนไปเลย ว่าเปิดประมูลนะครับ

ก่อนจะแยกย้ายโดยการไม่ซื้อ

แถมตอนผมขับรถออกมา มีการมาแลบลิ้น โบกไม้โบกมือ ทำหน้าตากวนประสาทใส่ผมอีก
    .
    .
    .
    .
    "เงินแค่พันกว่าบาท ทำให้คนลดศักดิ์ศรี และเปิดเผยธาตุแท้ออกมาได้ขนาดนี้เลยหรอ"

อ้อ...ผมขอโทษที่เปิดกระจกออกไปด่าคุณว่า "ทำท่าทางเหมือนหมูตอน" นะครับ ผมคิดอะไรไม่ออก... คุณทำได้เหมือนทั้งท่าทาง และนิสัยตะกละแบบนั้นจริงๆครับ

เหตุการณ์เกิดเมื่อวันที่ 13/03/13 ที่ทางแม่ค้าลงขายไว้ และนัดเจอกันตอนค่ำ พอกลับมาบ้าน ผมมาเปิดกระทู้ดู ทางแม่ค้าก็ลบข้อความที่ลงขายไว้ เหลือไว้เป็นแบบนี้...

Thanks Tasanee ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Oon is offline Citizen Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: จะซื้อของแบรนด์เนมจาก sbn แล้วเจอแม่ค้าแบบนี้ ขอแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ

ขายของแล้วเป็นแบบนี้แย่มากนะคะ แต่ส่วนตัวเราซื้อของใน sbn หลายครั้งแล้วยังไม่เคยมีปัญหาค่ะ ถือว่าเป็นโชคจริงๆ
    Like nu_ploy ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

dadede is offline Citizen Member Brandname Fan

Blog Entries
    1

Default Re: จะซื้อของแบรนด์เนมจาก sbn แล้วเจอแม่ค้าแบบนี้ ขอแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ

บอกตรงๆนะค้ะอ่านจบแล้วอืม...คาดไม่ถึง! สุดๆเลยคนเราเนี่ยช่างมีหลายๆๆๆแบบจริงๆ
    Thanks nu_ploy ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like risako ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

miss M is offline Citizen Member Brandname Fan

บอก ชื่อ account ได้มั๊ยค่ะ กลัวจะได้ไม่ดูของคนนี้ ไม่ชอบเสียอารมณ์ในการซื้อของเหมือนกัน จริงๆคนในนี้ที่เป็นคน "ดี" และใช้ของแบบนี้เพราะชอบ และไม่ได้คิดว่าของแบรนด์เนมทำให้ตัวเองวิเศษกว่าคนอื่น แค่ใช้เพราะ "ชอบ" และอยาก"แชร์ อยาก"แบ่ง"ของที่ชอบให้คนที่ชอบอะไรแบบเดียวกันก็มีเยอะแยะคะ แค่คุณกับแฟนคุณโชคร้ายไปเจอแบบนี้ อย่าเพิ่งเบื่อคน siambrandname นะคะ คนดี น่ารักมีเยอะจริง เรายืนยัน ^^
    Like scissors n' sizes, mamee, Phassachon_N, risako, yai_benz, nu_ploy, madam-neat ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

JubJaeng's Avatar
    JubJaeng is offline Trusted Member Brandname Fan
    JubJaeng's Bank Account
    • Bank Account 1: 354X3X3X7X

Last edited by JubJaeng; 16-03-13 at 10:45.

JubJaeng @ Siambrandname
    Don't cry because it's over, Smile because it's happened.
    Dr. Seuss
    Thanks jaiko, neiien, scissors n' sizes, Maggula, mamee, anake, yai_benz, madam-neat ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Phassachon_N, risako, nu_ploy ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

anake is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    anake's Bank Account
    • Bank Account 1: 572X2X3X9X

บอกได้คำเดียวว่าเธอ " แร๊งส์"

Phassachon_N's Avatar
    Phassachon_N is offline Trusted Member Brandname Fan
    Phassachon_N's Bank Account
    • Bank Account 1: 032X4X5X4X

Nong Bua Lum Phu

ตั้งแต่ซื้อมาไม่เคยเจอแม่ค้าแบบนี้เลยคะ แฟน จขกท อย่าเพิ่งท้อนะคะ อาจจะอยู่ในช่วงดวงตกจ้าาา ^^

elle_wefter is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

แม่ค้าแบบนี้ ขอเก็บ login ไว้ในใจ ไม่ซื้อด้วยดีที่สุดคะ

pk perfume party is offline Trusted Member Master Brandname
    pk perfume party's Bank Account
    • Bank Account 1: 457X2X6X7X

Blog Entries
    1

ผมว่าก็จิงนะที่เห็นด้วยกับการตกลงราคารอบสองแล้ว มีการนัดรับแล้ว แต่พอไปถึงแล้วผู้ซื้อมีอารมณ์ ไม่พอใจต่างๆผมว่าคนขายเค้าก็อาจจะมีอารมณ์บ้างมั้งคับ คือตกลงแล้ว รับกับราคารอบสองได้แล้ว และนัดมาทำอะไร มาซื้อรึมาแสดงความไม่พอใจใส่ ผมในมุมคนขายผมก็เคยเจอลูกค้าแปลกๆมาเยอะ cf ไว้นัดเวลาไว้ พอไม่โอนผมก็ขายคนอื่น แล้วมาเหวี่ยงต่างๆนานา กรณีนี้ผู้ซื้อไม่ได้โอนมัดจำ ก็ทำให้เปิดโอกาสคนขายได้ขายของต่อเพราะไม่แน่ใจว่ายังไง เอาแน่รึป่าว แต่ถ้าโอนมัดจำแล้วผิดคำพูดผมก็ไม่เห็นด้วยนะ เพราะการ cf ปากเปล่านี่ก็เห็นกันเยอะแยะคับที่ cf แล้วหาย พ่อค้าแม่ค้าในหลายๆกระทู้ที่เคยเห็นเขียนอยู่บ่อยๆว่าไม่รับ cf ปากเปล่า ให้สิทธ์คนพร้อมโอนและไม่ต่อรองราคาก่อน ก็พอจะเห็นได้ว่าคนเราก็คงอยากขายของได้ในราคาที่ดีที่สุดรึป่าวคับ รึตั้งกระทู้ว่าหลุด cf บ้าง ลดประชดคน cc บ้างก็คงเจอลูกค้าที่ไม่ค่อยปลื้มมาเท่าไหร่ ผมไม่ได้เข้าข้างใครนะคับ เพราะไม่รู้จักทั้งสองฝ่าย แต่ผมเมื่อตอนที่อยู่ในฐานะผู้ซื้อก็เคยถูกแม่ค้าที่เรา cf และต่อรองของไว้ ไปขายให้กับคนที่เค้าต่อราคาน้อยกว่า ขายได้ราคาดีกว่า เจอมาสัก 3-4 ครั้ง เราก็แอบหงุดหงิดนะ แต่ก็มองว่าเป็นใคร ใครก็คงอยากขายได้ราคาดีที่สุดก็เลยปล่อยๆไม่ได้คิดอะไรมากมาย เรื่องนี้ผมเองก็มองว่ามันเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นอยู่บ่อยๆ ไม่ใช่เรื่องที่ต้องทำให้คนเราเกลียดกันรึทะเลาะกันเลยคับ อย่าได้มีเวรซึ่งกันและกันเลย เป็นกำลังใจให้ทั้งสองฝ่ายนะคับผม....
    Like Mint2525, kraduckradic, indianajoy ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

lookmeenoy is offline Registered Member Newbie Brandname

เราต้องขอโทษทางคุณและคุณเอ (นามสมมติแฟนคุณ) จากใจจริงค่ะ เรารู้สึกเสียใจกับสิ่งที่ทำลงไปและรู้สึกผิดเป็นอย่างมาก

ซึ่งเราจะไม่เข้ามาโต้ตอบใดๆในกระทู้นี้อีก แต่เราขอเล่าเรื่องที่เกิดขึ้นให้ฟังค่ะ.......

จากที่เราได้โพสต์ขายกระเป๋า Louis Vuitton รุ่น SPEEDY BANDOULIERE DAMIER size 30

ทางคุณเอแฟนของคุณได้โทรมา CF เป็นคนแรก ซึ่งหลังจากนั้นมีคนโทรมาสอบถามเป็นจำนวนมาก เราก็แจ้งไปและบอกว่ามีคน CF ไว้แล้วนัดดูของเย็นนี้

ซึ่งหลังจากนั้นก็มีลูกค้าอีกท่านที่ แจ้งเลยว่าผมไม่ต่อราคา แถมให้เพิ่มอีกหนึ่งพันบาท

ซึ่งตอนแรกเราก็ปฏิเสธแน่นอนว่าไม่ได้ แต่ลูกค้าท่านนั้นก็ยังพยายามอยู่ จนในที่สุดเราก็ได้ทำผิดจรรยาบรรณคำพูดและข้อตกลงที่ให้ไว้กับคุณเอ ซึ่งเป็นสิ่งที่เรารู้สึกผิดเป็นอย่างมากและขอยอมรับผิดพร้อมขอโทษจากใจจริงค่ะ

เราจึงไม่อยากโกหกคุณเอ ซึ่งจริงๆ เราก็สามารถโกหกคุณเอก็ได้ ว่าแม่อยากให้เก็บไว้ใช้ หรือจะพี่สาวอยากเก็บไว้ใช้เองแล้วไม่ขาย แต่เรารู้สึกไม่ดี จึงบอกคุณเอตามตรง

เนื่องจากเงิน 1,400 บาทก็สำคัญกับเรามากในเวลานี้ เราจึงขอโทษคุณเอและแจ้งคุณเอตามตรงว่ามีคนให้เงินเพิ่มขึ้นมาอีก 1,400 บาท คุณเอจะสะดวกมั้ยที่เราขึ้นราคา ตอนแรกคุณเอก็ต่อว่าเรา

ซึ่งเราก็พูดได้แต่เพียงว่าขอโทษจริงๆ จากนั้นคุณเอก็โทรมาหาเราว่าคุณเอเลิกงานแล้ว สรุปเอซื้อนะคะ อย่าขายใคร เอจะจ่ายอีก 1,400 เอง เพราะค่ากระเป๋าแฟนเอจะเป็นคนจ่ายให้อยู่แล้วจากความตั้งใจในการซื้อของคุณเอตั้งแต่แรก

จากนั้นคุณและคุณเอก็ขับรถมาที่จุดนัดหมาย คือร้านมินิมาร์ท จากที่ตอนแรกนัดที่บ้านเลย ซึ่งเราก็บอกคุณเอแล้วว่าเราลองเปิดไฟหน้าบ้านแล้วแต่ไฟเป็นสีส้มไม่ชัด จึงนัดเจอที่มินิมาร์ทเนื่องจากเป็นไฟสว่างสีขาว สามารถตรวจเช็คของได้ เพื่อให้รับของไปแล้วไม่มีตำหนิ

หลังจากที่คุณและคุณเอจอดรถ คุณเอก็ลงมาหาเราก่อนเราก็เดินมาหาที่ฝั่งตรงข้ามของรถคุณเอกับแฟนซึ่งจอดอยู่ เราก็บอกดูของเลยมั้ยคะ ตรงนี้สว่างคุณเอจะได้ดูของชัดๆ

เราก็หยิบอย่างแรกให้คุณเอดูคือ สำเนาใบเสร็จซึ่งเราพรินท์สีและขาวดำมาให้ หลังจากนั้นก็หยิบกระเป๋าขึ้นมาดู ในระหว่างนั้นแฟนคุณเอลงมาจากรถปิดท้ายกระโปรงรถ เราก็หันไปเจอก็เลยพูดว่าหวัดดีค่ะ คุณก็นิ่งไม่ตอบมองหน้าเราเฉยๆ

ก็เลยคุยกับคุณเอต่อไป หลังจากดูใบเสร็จเราก็เปิดถุงผ้าของกระเป๋า หยิบกระเป๋าออกมา ชี้แจงว่าอันนี้เป็นการ์ดเล็กของ Louis Vuitton อันนี้เป็น การ์ดรุ่นนะคะ คุณเอก็เปิดกระเป๋าข้างในดู

เราก็บอกคุณเอว่าดูป้ายหนังเล็กๆ ซึ่งอยู่ด้านในกระเป๋า อันนี้เป็น Code ของปี 2013 ค่ะสามารถเช็คได้นะคะ

คุณเอก็ถามว่าเลขนี้จะตรงกับในใบเสร็จมั้ย เราก็บอกว่าในใบเสร็จไม่มีบอกไว้ค่ะ แต่สามารถเช็ค Code นี้กับที่ช็อปได้ กระเป๋า Made in France นะคะ

หลังจากนั้นคุณเอก็ตรวจที่สายของกระเป๋าว่ามีตำหนิมั้ย ซึ่งก็โอเคไม่มีตำหนิใดๆ หลังจากนั้นแฟนของคุณเอก็เดินข้ามถนนมา เราก็พูดกับแฟนเค้าหวัดดีค่ะ เค้าก็เฉยๆ

จากนั้นเราก็บอกคุณเอต่อว่าของแท้แน่นอนค่ะ ดมดูก็ได้เป็นกลิ่นของกระเป๋า Louis Vuitton ซึ่งเป็นสิ่งที่ช่วยตรวจสอบกระเป๋าซึ่งเป็นของแท้ได้เป็นอย่างดี ซึ่งหากคำพูดประโยคนี้ จะทำให้คุณเอและแฟนรู้สึกแย่ ต้องขอโทษด้วยค่ะ เพราะมันเป็นวิธีการตรวจสอบกระเป๋าของแท้จริงๆ สามารถสอบถามกับผู้ที่ใช้กระเป๋าอยู่เป็นประจำก็จะยืนยันได้ค่ะ

จากนั้นแม้ทางแฟนของคุณเอจะพูดว่า ผมพูดทีเล่นกับเราเป็นแกมตลก แต่จากหน้าตา น้ำเสียงของคุณไม่ใช่ทีเล่นเลยค่ะ เป็นเชิงต่อว่าซะด้วยซ้ำ แฟนคุณเอพูดว่า ผมเองก็ไม่สนับสนุนให้แฟนผมซื้อหรอกนะ ทำไมเงิน 1,400 บาทแค่นี้ทำให้คุณเป็นคนแบบนี้ คุณขึ้นราคาทำไม

ซึ่งเราก็หันไปหาคุณเอ แล้วบอกคุณเอว่า คุณเอเราไม่ขอ Defend หน้างานนะคะ เราไม่อยากทะเลาะหรือพูดคุยมีปากเสียงกับแฟนคุณ คุณเอก็หันไปหาแฟนเชิงขอร้องว่าพอเถอะทำไมเป็นแบบนี้ ถ้าเราไม่เอาเราก็กลับบ้าน

เราก็ถามคุณเอต่อว่าคุณเอยังรับกระเป๋ามั้ยคะ จากที่คุณเอบอกว่าโอเคแม้ขึ้นราคา แล้วขอนัดดูของ
    จากนั้นแฟนของคุณเอก็ยังพูดต่อว่า คุณขายราคานี้ จริงๆ หรอ เราก็พูดว่าค่ะ ซึ่งหน้าตาและคำพูดของแฟนคุณเอเริ่มไม่ดีแล้ว อยู่ในท่าทีที่กวนๆ แล้วก็พูดต่ออีกว่า ช่างเถอะ เงินแค่นี้ ไม่ทำให้ผมจนลง หรือทำให้คุณรวยขึ้นหรอก จริงๆ ผมจะฝากเพื่อนซื้อมาให้เค้าก็ได้

จากนั้นเราก็หันไปหาคุณเอ เอาไงดีคะยังรับรึป่าว ตอนนั้นเราเองก็เริ่มทนอาการแฟนของคุณเอไม่ได้แล้วไม่อยากทะเลาะด้วย ได้แต่หันไปหาคุณเอและบอกคุณเอว่า คุณเอ คุณไปคุยกับแฟนของคุณก่อนมั้ยคะ เราไม่อยากคุยด้วยแล้วเราก็เสียเวลากันเยอะแล้ว

จากนั้นคุณเอก็ได้แต่หันไปหาแฟนเชิงขอร้องแล้วพูดว่าทำไมเป็นแบบนี้ อย่าเป็นแบบนี้สิ ถ้าเราไม่เอาเราก็กลับบ้าน จากนั้นทั้งคุณเอและแฟนก็เดินกลับไปที่รถ

เราก็เลยเดินกลับเข้าไปในร้านมินิมาร์ท เพื่อเอาของที่ซื้อแล้วฝากไว้เพื่อนำกลับบ้าน ตอนนั้นเราเองก็รู้สึกแย่สุดๆ พอเดินออกมานอกร้านเราเลยใช้มือชี้หน้า แลบลิ้นแสดงความคับแค้นใจออกมา ซึ่งเราต้องขอโทษคุณเอและแฟนของคุณเอเป็นอย่างมากที่แสดงกริยาแบบนั้น

ซึ่งเราก็ไม่เคยเป็นแบบนี้ตั้งแต่เกิดมา คงเพราะเกิดความคับแค้นใจและพบกับสถานการณ์ที่แย่เอามากๆ แล้วแฟนของคุณเอก็ลดกระจกลงแล้วพูดว่าเดี๋ยวไปเจอกันในเนท ซึ่งเราก็กลับบ้าน

เราก็ส่งแมสเสจผ่านทางวอสอัพไปบอกคุณเอว่าแย่มากเลยที่คุณทำให้เราอยู่ในสถานการ์ณแบบนี้

นัดมาด่าหรอคะ

ซึ่งคุณเอก็ตอบกลับมาว่า ดิฉันก็ไม่รู้ว่ามันจะเป็นแบบนี้และก็ไม่รู้ว่าคุณจะพูดจาแย่ขนาดนี้

จากนั้นเราก็ตอบกลับคุณเอไป : ก็ดูหน้าแฟนคุณสิคะ ไม่เป็นไรจบไปแล้วกัน

จากนั้นคุณเอก็ส่งข้อความทาง What’s apps มาอีกซึ่งเราไม่ได้เข้าไปโต้ตอบใดๆ แล้ว

ถือว่าเพราะเราทำผิดจรรณยาบรรณเอง ผิดข้อตกลงที่ให้ไว้กับคุณเอเอง จึงทำให้เราพบกับสถานการณ์แบบนี้

เรารู้สึกผิดต่อคุณเอและแฟนของคุณเอ ขอโทษมากๆค่ะ และขอโทษกับสิ่งที่เกิดขึ้นจากใจจริงค่ะ ขอบคุณค่ะ

Thanks indianajoy ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like kraduckradic ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Page 1 of 2 12 LastLast