ไม่เพียงแต่มีผู้ประสบภัยน้ำท่วมกำลังต้องการความช่วยเหลือจำนวนมาก ตอนนี้ " ผู้ประสบภัยแม่ค้าใจร้าย " ก็กำลังระบาดเช่นเดียวกันค่ะ เจอดีอีกแล้ว แต่ไม่โทษใครนอกจากตัวเองที่ฉลาดน้อยซ้ำแล้วซ้ำเล่า เป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่กำลังเดือดร้อนด้วยนะคะ :'

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 26
    POPPINN's Avatar
    POPPINN is offline Trusted Member Master Brandname
    POPPINN's Bank Account
    • Bank Account 1: 457X2X5X3X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ไม่เพียงแต่มีผู้ประสบภัยน้ำท่วมกำลังต้องการความช่วยเหลือจำนวนมาก ตอนนี้ " ผู้ประสบภัยแม่ค้าใจร้าย " ก็กำลังระบาดเช่นเดียวกันค่ะ เจอดีอีกแล้ว แต่ไม่โทษใครนอกจากตัวเองที่ฉลาดน้อยซ้ำแล้วซ้ำเล่า เป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่กำลังเดือดร้อนด้วยนะคะ :'

เข้าห้องร้องเรียนปีละสามครั้งได้ค่ะ รอบนี้ไม่รู้จะออกมามืดหรือสว่างค่ะ

แอมเป็นคนเล่าละเอียดทุกฉากทุกตอน ถ้ามันยาวเกินไปอ่านเฉพาะ version ตัดตอนจะดีกว่านะคะ ^^

version ตัดตอนสรุปใจความคือ

" แอมโอนเงินไปค่ากระเป๋าไปเมื่อวันศุกร์ที่แล้วยอด 71,100 บาท แม่ค้าบอกว่าส่งของให้ตั้งแต่วันเสาร์ แต่ไม่แจ้ง tracking
    จนตอนนี้ผ่านมาครบอาทิตย์หนึ่งแล้วแอมยังไม่ได้รับสินค้าค่ะ และไม่สามารถติดต่อแม่ค้าได้เลย
    แม่ค้าไม่เคยเปิดโทรศัพท์ นอกจากตอบอีเมลล์หลังจากส่งของเพียงครั้งเดียวตั้งแต่วันพุธนี้ ว่า "ไม่ต้องเป็นห่วงนะคะ ของถึงแน่นอน "

บัญชีของเค้า : แบงค์กรุงเทพ 1635013442 สาขา ลาดกระบังสาขา
    ชื่อบัญชี : keasorn smith
    Email : charmingme009@hotmail.com
    Log-in : viewme
    Tel :
    0848656379 , 0800139793

อยากให้ทุกคนระวังไว้ค่ะ "

ส่วน Version เต็มทางนี้ค่ะ

เมื่อวันพุธที่แล้ว Wed, 12 Oct 2011
    ได้ ติดต่อกับแม่ค้าท่านหนึ่งผ่านทาง Email ปกติแอมจะไม่กล้าซื้อของจากแม่ค้าหน้าใหม่ แต่รอบนี้ไม่รู้ทำไมหนีไม่พ้นคราวเคราะห์ซะอย่างงั้น
    พอดีวันนั้นออกไป ข้างนอก แต่เปิด labtop ทิ้งไว้ซักพักได้รับโทรศัพท์จากพี่สาวผู้ซึ่งไม่ชำนาญการใช้คอมพิวเตอร์ นอกจากการเล่นเกมส์ใน Facebook
    พี่สาวโทรมาบอกว่า "เอ้ยน้องแอม เจ้เห็นคนหนึ่งเค้าลงขายกระเป๋าอ่ะ นี่ๆๆๆ Email ลองส่งไปคุยกับเค้าดูนะ"

และนี่เป็นจุดเริ่มของเรื่องราวทั้งหมดค่ะ

แอมได้ Email ติดต่อไปหาแม่ค้าท่านนั้น เราได้พูดคุยสอบถามกันทาง Email

จนกระทั่งวันศุกร์ที่แล้ว Fri, 14 Oct 2011
    แอมได้ตกลงยืนยันซื้อสินค้าค่ะ เนื่องด้วยตอนนี้แอมหนีน้ำท่วมมาอยู่ต่างจังหวัดจึงไม่สามารถรับการนัดรับสินค้าได้
    เลยจำเป็นต้องเสี่ยงโอนเงิน และให้แม่ค้าส่งของทาง EMS ค่ะ

แม่ค้าเขียนโต้ตอบทาง Email ด้วยความสุภาพน่ารักเสมอมา จนช่วงเย็นของวันศุกร์ราวๆ ห้าโมงครึ่ง
    ในขณะที่แอมกำลังจะโอนเงินค่ากระเป๋าให้แม่ค้า แอมเกิดนึกขึ้นมาได้ว่าลืมถามอุปกรณ์ที่ติดมากับกระเป๋าเลยโทรหาแม่ค้าค่ะ
    แต่ปรากฎว่า " ติดต่อหาแม่ค้าไม่ได้ทั้งสองเบอร์ตามที่แม่ค้าให้ไว้ใน Email , เค้าปิดเครื่องค่ะ "

ตอนนั้นแอมซีดเลย คิดในใจว่า เอ้ยแปลกนะโทรไม่ติด เราเกือบไปแล้วมั้ยล่ะ?
    เลยพึ่งมานึกเอะใจถึงตัวตนของคุณแม่ค้า จึงถามพี่สาวที่เป็นคนเจอกระทู้ค่ะ ว่า แม่ค้าคนนี้ใช้ log-in อะไร?
    พี่สาวแอมเค้าไม่รู้แม้กระทั่งว่า log-in ดูตรงไหน แอมเลยถอดใจมาค้นหาเองทันทีค่ะ

ตอนนั้นยืนอยู่หน้าตู้ ATM ค้นไม่สะดวกเลยเพราะถือของพะรุงพะรุง ไอโฟนแป้นก็ตัวนิ๊ดเดียว
    แอมเริ่มจากหา email ที่ใช้ติดต่อกับแม่ค้า ปรากฎว่าหาใน google "ไม่พบข้อมูลค่ะ" พอมาหาจากเบอร์โทรศัพท์ก็ "ไม่พบข้อมูลใดๆค่ะ"

แอมเลยตัดสินใจส่ง Email ไปหาแม่ค้า ว่าตอนนี้แอมอยู่หน้าตู้ ATM ยังไม่ได้โอนเงินให้พอดีจะโทรไปถามอุปกรณ์
    แต่แม่ค้าปิดโทรศัพท์ เลยค่อนข้างกังวล แอมแจ้งแม่ค้าตามตรงว่าค่อนข้างไม่สบายใจค่ะ แอมกลัวจะไม่ได้รับของ
    พอส่งไปหาเค้าปุ๊บ แม่ค้าโทรกลับมาปั๊บค่ะ และนั่นเป็นครั้งแรก และครั้งเดียวที่ได้พูดคุยกับแม่ค้าทางโทรศัพท์

แม่ค้าน่ารักมากค่ะ บอกกับแอมว่าสบายใจได้นะ ได้รับของแน่นอนไม่ต้องเป็นห่วง
    ที่ไม่เปิดโทรศัพท์เพราะที่ทำงานเข้มงวดไม่ได้ให้รับโทรศัพท์ขณะเวลาทำงานของเค้า สะดวกหลัง 6 โมงเป็นต้นไป
    ฟังแค่นั้นแหละค่ะแอมโอนเงินให้แม่ค้าเลย (ฉลาดน้อยจริงๆเรา - -")
    พอแม่ค้าได้รับเงินโอนจากแอมเค้าส่ง SMS มาบอกแอมทันทีเลย ว่าพรุ่งนี้จะส่งของให้ไม่ต้องห่วง แถม email มาบอกแอมด้วย

"คุนแอมสบายใจได้นะคะ ฝากเมลไว้หรือฝากsmsไว้ได้ตลอดๆค่ะ
    ถ้ามีเวลาจะรีบโทรกลับค่ะ ที่ทำงานเข้มงวดเรื่องการใช้มือถือน่ะคะ ต้องขออภัยด้วยนะคะ
    ขอบคุนมากๆด้วยนะคะที่อุดหนุน"

แอมก็สบายใจยิ้มแก้มปริค่ะ จะได้น้องเป๋าใหม่แล้ว

พอวันเสาร์แอมโทรหาแม่ค้าจะถามว่า ส่งของให้รึยัง แอมยังไม่ได้รับ tracking เลย แต่ปรากฏว่า "แม่ค้าปิดโทรศัพท์ค่ะ"
    แอมเลย SMS ไปถามว่า ส่งของให้แอมรึยังคะรบกวนขอ tracking ด้วยนะคะ ปรากฎว่าเงียบไร้วี่แววค่ะ
    พอกลับบ้านมาลองเช็ค Email ดู โหยดีใจมากค่ะเพราะได้รับ Email จากแม่ค้าก่อนที่แอมจะส่ง SMS ไปเสียอีก
    เค้าบอกว่า....

"คุณแอมส่งให้แล้วนะคะemsน่าจะถึงวันพุธหรือพฤหัสค่ะ พอดีตอนขากลับเกิดอุบัติเหตุค่ะ
    ต้องขออภัย พอดีเร่งรีบไปนิดเลยใช้บริการมอไซค์รถยนต์เลยมาชนเอาเต็มๆ เจ็บตัวคร้า
    ยังไงจะลองค้นหาtrackingให้นะคะ
    ต้องขอโทดด้วยนะคะ
    jub jub "

แอมก็ตะหงิดใจเล็กๆนะคะ ของจะถึงวันพุธ หรือพฤหัส เอ๊ะเป็นได้เหรอ แต่ตอนนั้น รู้สึกผิด และสงสารแม่ค้ามากกว่าที่ต้องมาเจ็บตัวเพราะส่งของให้เรา

แอมรอของไปลุ้นระทึกไปค่ะ ไม่รู้เหมือนมีลางสังหรณ์ จนถึงวันนี้แอมไม่ได้ออกบ้านช่วงเวลากลางวันเลย
    เพราะมัวแต่ตั้งเฝ้าหน้าบ้านว่าเมื่อไหร่ไปรษณีย์จะมาน๊ออ แอมรอจนกระทั่งเย็นวันพุธค่ะ จนแล้วจนเล่าของก็ยังไม่ได้รับของ
    เลยตัดสินใจโทรหาแม่ค้า พอโทรไปก็ผิดหวังอีก เพราะแม่ค้า "ไม่เปิดโทรศัพท์ตามเคยค่ะ"
    เพื่อนแอมทุกคนก็ฟันธงว่า "แกโดนโกงแล้วล่ะ" ยิ่งฟังยิ่งไม่สบายใจค่ะ จะบอกว่าเพราะน้ำท่วมไปรษณีย์ล่าช้าก็ไม่น่าจะเกี่ยว
    เพราะ EMS เค้าส่งของทางเครื่องบิน ที่สำคัญอีกใบที่แอมสั่งพร้อมกันจากแม่ค้าอีกเจ้าหนึ่ง ของก็มาถึงตั้งแต่วันจันทร์แล้วค่ะ
    และไอ่ส่วนที่ทำให้แอมหงุดหงิดใจมาก "คือแม่ค้าไม่เปิดโทรศัพท์เลย"

ช่วงบ่ายวันนั้นแอมเลยขอ tracking จากแม่ค้าทางอีเมลล์ ขอย้อนความถึงตอนพูดคุยกันทางอีเมลล์ครั้งแรกๆ
    แม่ค้าบอกแอมว่า "เค้าสะดวกทาง email อยู่หน้าคอมตลอดเลย ไม่ค่อยใช้โทรศัพท์ปกติคุยกับเพื่อนๆทาง social network ตลอดๆเลย คริคริ"
    เอิ่มมมมมม.... ค่ะ ละคุณแม่คุณพ่อก็ติดต่อกันทาง email ด้วยงั้นซิคะ ถึงไม่เปิดโทรศัพท์แล้วจะมีทำไมตั้งสองเบอร์เนี้ย ในใจแอมแย้งค่ะ
    รอจนถึงทุ่มกว่าๆ แม่ค้าก็ไม่ตอบกลับมา ทั้งๆที่ตอนคุยกันแรกๆ แม่ค้าใช้เวลาในการตอบเพียงชั่วครู่หลังจากส่งไปเท่านั้นค่ะ

แอม โทรหาแม่ค้าจนถึงเวลาเค้าเลิกงาน ก็ไม่เปิดโทรศัพท์ ไม่เคยหัวเสียกับใครขนาดนี้มาก่อนเลย ครั้งนี้มันยิ่งกว่าครั้งก่อนเพราะติดต่อไม่ได้ซักทาง
    แอมจึงส่งอีเมลล์ไปอีกฉบับที่ถูกเรียบเรียงโดยคุณเพื่อนจอมโหดค่ะ

" คุณแม่ค้าจ๋า รบกวนชี้แจงแอมทีเถอะนะคะ
    ถ้าวันพรุ่งนี้แอมยังไม่ได้รับของแอมคงต้องขอเงินคืนเต็มจำนวนนะคะ
    ยังไงก็เป็นไปไม่ได้จริงๆที่ส่ง EMS ตั้งแต่วันเสาร์ แล้วจนป่านนี้แอมยังไม่ได้รับของหรือแม้แต่ tracking ?

ปกติแอมไม่ได้เป็นคนจู้จี้หยุมหยิมแต่นี่มันผิดปกติวิสัยจริงๆค่ะ
    ถ้าคุณแม่ค้าบริสุทธิ์ใจอย่างน้อยๆแอมควรจะได้รับ tracking หรือแอมควรจะติดต่อคุณแม่ค้าได้ทางโทรศัพท์หลังเวลาเลิกงาน
    เพราะแอมได้กำชับไว้ตั้งแต่ต้นแล้วว่าแอมกังวลในเรื่องการไม่ได้รับของหลังโอนเงิน
    แต่ถ้าคุณแม่ค้าประสบอุบัติเหตุตามที่แจ้ง แอมก็ควรจะได้รับของแล้วถ้าได้ส่ง EMS ตั้งแต่วันเสาร์จริงๆ

อีกประเด็นที่ทำให้แอมจิตตกมากกว่าปกติคือแอมไม่สามารถติดต่อคุณแม่ค้าได้ทางโทรศัพท์ทั้งสองเบอร์
    ไม่ว่าจะเป็นเวลาทำงาน หรือหลังเลิกงาน วันนี้แอมโทรหาคุณแม่ค้าตั้งแต่เช้าจนถึงตอนนี้คุณแม่ค้าก็ยังไม่เปิดเครื่องเลยใช่มั้ยคะ
    ในขณะที่อีเมลล์ที่แอมส่งไปบ่ายวันนี้ก็ไม่ได้รับการตอบรับเช่นเดียวกัน ทั้งๆที่คุณแม่ค้าบอกว่าสะดวกทางหน้าคอมมากกว่า

แอมสังหรณ์ใจไม่ดีมากจริงๆค่ะ ไม่เคยซื้อของแบบลุ้นระทึกว่าของจะมาถึงบ้านรึยังขนาดนี้เลย
    ถ้าคุณแม่ค้าไม่ได้คิดคดโกง ก็ขอให้ติดต่อกลับหาแอมด้วยนะคะทางไหนก็ได้จ้า ตอนนี้แอมเช็คอีเมลล์ชั่วโมงละมากกว่าสิบครั้งได้แล้ว ฮ่าๆ
    แอมแค่อยากทราบว่าคุณแม่ค้าได้ส่งของให้แอมแล้วจริงๆ และยังมีตัวตนไม่ได้หายไปไหนค่ะ

**หากคุณแม่ค้าไม่ติดต่อกลับมา หรือ วันพรุ่งนี้แอมยังไม่ได้รับของและไม่มีการติดต่อกลับมาแสดงความรับผิดชอบจากคุณแม่ค้า
    แอมต้องขออนุญาต 1.) แจ้งความดำเนินคดีตามกฎหมาย 2.) ยื่นฟ้องอุทธรณ์ต่อศาล และจะตามเรื่องให้ถึงที่สุดค่ะ
    แอมมั่นใจว่ารูปคดีแบบนี้ตามตัวไม่ยาก เพราะแอมไม่เพียงแต่จะแจ้งความกับเจ้าหน้าที่ตำรวจ
    แต่รวมถึงการใช้อำนาจกฎหมายยื่นฟ้องคดีต่อศาลและจะเรียกร้องค่าเสียหายแบบจัดเต็มชนิดคุณแม่ค้าจะได้ไม่คุ้มเสียแน่นอนค่ะ
    คุณพ่อแอมมีส่วนเกี่ยวข้องกับวงการนี้อยู่แล้ว ท่านรวมถึงผู้ใหญ่ท่านอื่นๆย่อมให้การสนับสนุนอย่างเต็มที่

แต่ถ้าคุณแม่ค้าไม่ได้มีเจตนาคดโกง แอมต้องขออภัยด้วยอย่างสูงเลยค่ะ
    ทั้งหมดแอมแจ้งให้ทราบเผื่อไว้ล่วงหน้าค่ะ"

หลังจากที่แอมส่งไป แอมก็คิดว่า "แรงไปนะ" แต่คุณเพื่อนก็ช่างยุดีเหลือเกิน
    แอมไม่ได้เขียนไปเพื่อขู่ แต่แอมคิดว่าแอมจะทำจริงๆถ้าเค้าคิดไม่ซื่อ
    แอมเครียดมากกกก เพราะเงินส่วนหนึ่งเป็นของคุณพ่อแอมด้วย ถ้าเป็นเงินของแอมเต็มจำนวนแอมจะไม่วิตกขนาดนี้ค่ะ
    คุณพ่อท่านไม่ชอบคนคดโกง ถ้าปรากฏว่าเงินที่คุณพ่อแอมให้มาเพื่อสนองความต้องการของแอมต้องตกไปอยู่ในมือของคนไม่ดี
    ท่านคงจะหัวเสียเป็นอย่างมาก เพราะปกติคุณพ่อไม่สนับสนุนให้ใช้จ่ายฟุ่มเฟือยอยู่แล้ว นี่แปลกมากที่คุณพ่อออกเงินให้
    ถ้าโดนโกงเลยจะกลายเป็นว่าแอมคงต้องหาเงินมาใช้คืนคุณพ่อค่ะ แอมรู้ตัวว่านี่เป็นการลงโทษเพื่อให้แอมสำนึกในคุณค่าของเงินที่เสียไปโดยไม่คิด
    และ คุณพ่อคงจะไม่เสี่ยงซื้อกระเป๋ามีมูลค่าพวกนี้ให้แอมอีกตลอดชีวิต คุณพ่อแอมท่านเป็นคนจีนแท้ๆ 100% ไม่ทราบว่าคนไทยจะคิดมากเรื่องพวกนี้มั้ย
    แต่สำหรับคุณพ่อของแอมท่านเป็นคนแบบนี้ค่ะ เรื่องนี้จึงมีเป็นปัญหาใหญ่สำหรับแอมมากๆ เพราะอาจทำให้แอมเสียเครดิตกับคุณพ่อไปด้วย

ย้อนกลับมาค่ะ อีเมลล์แรงๆฉบับนี้ดูเหมือนจะได้ผล! เพราะคุณแม่ค้าตอบอีเมลล์กลับมาในวันถัดไป หรือวันพฤหัสค่ะ
    แอมดีใจมากกกกกกกกกกก คุณแม่ค้าส่งกลับมาว่า

"ดีค่ะคุนแอม ใจเย็นๆนะคะยังไงกระเป๋าถึงแน่นอนค่ะ แม่ค้าไม่มีโอกาสได้เชคเมลและไม่ได้ใช้มือถือค่ะ
    เพราะตอนนี้ผ่าตัดอยู่ที่ร.พค่ะ เข้ามาตั้งแต่วันอาทิตย์แล้ว
    ต้องงขออภัยคุนแอมด้วยนะคะ"

ในตอนนั้นเองที่แอมรู้สึกว่าเราทำเกินไปนะจริงๆ เลยไปปรึกษาคุณแม่ค่ะ
    คุณ แม่ท่านก็ไม่ได้เดือนร้อนไปกับแอม กลับต่อว่าแอมเสียด้วยซ้ำ ว่าเป็นคนใจดำไม่รู้จักสงสารคนอื่น? เอ่าเราผิดอีก ก็เค้าไม่เปิดโทรศัพท์นี่มันน่าสงสัย
    คุณแม่ก็บอกให้แอมใจเย็นๆค่ะ บางทีน้ำท่วมการขนส่งอาจจะล่าช้า เค้าอาจจะเข้าโรงพยาบาลจริงๆ
    "ม๊าว่าเค้าคงไม่ได้ส่งของให้วันเสาร์ แต่ก็ไม่กล้าบอกหนู กลัวหนูจะวีน อดทนรอหน่อยนะลูก รู้จักเห็นใจคนอื่นบ้าง"

ค่ะๆๆๆ แอมกับเพื่อนมันนางร้ายมากกกกก คุณแม่ค้าเค้าเป็นนางเอกละครดีเด่นตุ๊กตาทองคำ

ตอนนั้นแอมทำใจคล้อยตามคุณแม่แล้วนิดหนึ่งค่ะ โอเคแม่ค้าเค้าคงป่วยจริงๆ ส่งช้าถึงช้าก็ยังดีกว่าไม่ส่งเลยล่ะวะ
    แต่แอมไม่รู้คิดยังไงเลยลองเอา Email แม่ค้ามาหาดูอีกที คราวนี้หาจาก labtop เลยค่ะไม่เหมือนตอนนั้นที่หาจากไอโฟนแบบลวกๆ
    พอเอามาหาใน SBN ดู กรี๊ดแตกกกกกกกกก เจอค่ะเจอ log-in แม่ค้า

viewme

เจอแล้วแทบอึ้งหงายหลังตาย เค้าเป็นแม่ค้าใหม่ซิงงงงง มิหนำซ้ำ ทุกกระทู้ที่ลงโพสโดนแบนเรียบร้อยแล้ว!!! โอ้ว้าววววววววว
    มือ สั่นหงิกๆๆๆๆ เลยค่ะ คุณพี่สาวนะคุณพี่สาว หาเรื่องให้น้องรักจนได้!! แอมกดคลิกเข้าไปที่หน้า profile แม่ค้าเห็นเค้า ONLINE อยู่ค่ะ

โอ้ โหหหห อกอิแป้นจะแตก กรี๊ดแทบสลบกระเทยแตก ไปผ่าตัดไม่เปิดโทรศัพท์ ไม่เช็คอีเมลล์ แต่เล่น SBN ได้นะจ้ะ ส่องกระทู้คนโน้นทีคนนี้ที
    แถมลงโพสขายของได้ด้วย!! น่าเสียดายค่ะ ที่กระทู้โดนแบน แอมไม่เห็นข้อความของคุณแม่ค้าที่ลงไว้เลย
    แอมไม่โทษพี่สาวนอกจากโทษตัวเองค่ะ พี่สาวแอมเค้าไม่ผิดเพราะเค้าไม่เคยเล่น SBN คนที่ผิดก็คือแอมเองที่ชะล่าใจไม่ระมัดระวังทั้งๆที่มีประสบการณ์ในนี้
    แต่ขอโทษเหอะค่ะ กลับมาที่คุณแม่ค้า ว้ายยยยยย นี่มันอะไรกันเนี้ยย แอมโทรหาก็ไม่เคยจะเปิดเครื่องนี่คุณเข้าโรงบาลจริงๆใช่มั้ยคะ
    นี่เล่น SBN จากโรงบาลไหนคะอยากจะไปเยี่ยมซักหน่อย พึ่งรู้ว่าเดี๋ยวนี้โรงบาลให้คนไข้ผ่าตัดเล่นคอมได้ด้วย! เลิศค่ะ

แอมส่ง PM หาเค้าทันที พอส่งปุ๊บ แม่ค้าก็ offline ปั๊บอ้าวหมายความว่าไงอ่ะคะ ??
    Email คงเป็นทางเดียวจริงๆที่จะติดต่อกับเค้าได้

สรุปคุณแม่ค้าก็ .... เงียบ เฮ้อ แอมก็เงียบ (เหนื่อย)
    แอมวิ่งไปหาคุณแม่ ม๊าจ๋านี่ม๊ายังคิดว่าเค้าไม่ได้โกงหนูใช่มั้ย?? เค้าบอกว่าเค้าเข้าโรงพยาบาล ไม่เปิดโทรศัพท์
    แต่เค้าเล่น SBN ได้ม๊าาาาาา นี่หนูไม่ได้โดนเค้าโกงจริงๆใช่มั้ย???

คุณแม่แอมก็ยังใจเย๊นใจเย็นนนน บอกให้แอมรออีกหน่อย "ม๊าว่าเค้าไม่โกงหรอกลูก น้ำท่วมน่ะดูข่าวมั้ยไปรษณีย์จะขนส่งล่าช้าน่ะลูก"

ปลงจิตค่ะนี่แอมต้องรอโดยไร้จุดหมายไปถึงเมื่อไหร่? คุณพ่อแอมก็ถามว่าได้ของรึยังลูก กระเป๋าสวยถูกใจหนูมั้ย? ไหนๆป๊าขอดูหน่อย
    แอมจะตอบยังไงละคะ นอกจากอ๋อป๊าของยังไม่ถึง น้ำท่วมๆ ยิ้มหวานๆให้ป๊า ละก็รีบเดินหนี

วันนี้แอมไม่ได้ส่ง Email หาคุณแม่ค้าค่ะ ไม่ได้โทรไปด้วย แต่คุณเพื่อนผู้หวังดีโทรไปให้ ก็เหมือนเดิมคุณแม่ค้าปิดเครื่อง
    แต่โทรศัพท์คุณเพื่อนมันเลิศมาก เพราะเค้าได้รับ msg ว่าแม่ค้าเปิดเครื่อง!! เพื่อนเค้าเลยโทรไปคุณแม่ค้ารับสายด้วยค่ะ
    แต่ไม่พูด ซักพักก็ตัดสาย เพื่อนโทรไปอีกก็ตัดสาย แล้วก็ปิดเครื่องไป

ถ้าคุณแม่ค้าได้มีโอกาสแวะเข้ามาอ่าน
    แอมอยากจะบอกว่า แอมอยากได้ของมากกว่าเงินอีกค่ะ แค่กรุณาส่งของมาให้แอมในเมื่อคุณแม่ค้าก็มีของอยู่กับตัวอยู่แล้ว
    จนถึงตอนนี้แม้แอมจะบ่นจะวีนกับตัวเองว่าคุณแม่ค้าใจร้ายแค่ไหน แต่แอมก็ยังมีความหวังว่าไม่ช้าก็เร็ว แอมอาจจะได้รับกระเป๋าใบนั้น
    หรือถ้าคุณแม่ค้าไม่ส่งของให้แอม แต่ประสบอุบัติเหตุต้องใช้เงินรักษาตัวจริงๆ จนยอมเป็นคนคดโกงแบบนี้
    แอมก็ยินดียกเงินจำนวนนั้นทำทานให้คุณแม่ค้า และจะคิดซะว่าคุณแม่ค้าเป็นเจ้ากรรมนายเวรเก่าของแอม
    ถ้าเงินจำนวน 71,100 บาทจะทำให้ชีวิตคุณแม่ค้าดีขึ้น ได้ใช้เงินนำไปรักษาตัว ต่อชีวิตให้ยืนยาวแอมก็ยินดีจากใจค่ะ
    แอมจะไม่กราบเรียนเรื่องนี้ให้คุณพ่อทราบ (เพราะก็ไม่อยากให้เป็นเรื่องใหญ่ และไม่อยากให้คุณพ่อเสียความรู้สึกกับความโง่ของแอมที่ชะล่าใจแบบนี้)

แต่ถ้าแอมจับได้ว่าคุณแม่ค้าโกหกตลบตะแลงตั้งแต่ตั้ง จริงๆแล้วไม่ได้ป่วยแต่ตั้งใจโกง*
    ทำให้แอมกินไม่ได้นอนไม่หลับ ไม่ได้ออกบ้าน นานเป็นระยะเวลา 7 วันที่เหมือนตกนรก (รวมวันนี้ก็วันที่ 8 แล้วค่ะ)
    ทั้ง สับสนว่าสรุปตัวเองเป็นคนเลว หรือแม่ค้าเป็นคนเลว โดนคุณแม่ต่อว่า โดนเพื่อนด่าว่าผิดนัด

แถมกำลังจะถูกคุณพ่อดิสเครดิตว่าเป็นลูกที่ดีแต่พลาญเงินทั้งๆที่ตลอดชีวิตนี้แอมไม่เคยถูกคุณพ่อต่อว่าแม้แต่ครั้งเดียว แต่ครั้งนี้แอมรู้ตัวดีว่าแอมจะเป็นอย่างไร
    เพราะฉะนั้นอย่าหวังเลยนะคะว่าชีวิตนี้จะได้มีโอกาสเสวยสุขบนความทุกข์ของผู้อื่นอยู่บนโลกอย่างสุขสบายอีก

ไม่ว่าจะต้องใช้เวลาหนึ่งเดือน หนึ่งปี หรือสิบปี แอมก็จะตามเอาความกับคุณแม่ค้าให้ได้ไม่ว่าจะต้องใช้วิธีใดก็ตาม
    แอมบอกไว้ก่อนเลยนะคะว่าแอมยอมเสียเงินเพิ่มอีกไม่ว่าจะแสน หรือสองแสนเพื่อตามจับตัวแม่ค้า
    แอมจะลากคอแม่ค้ามาขึ้นศาลและฟ้องร้องค่าเสียหายให้สาสมกับความทุกข์ของแอมตลอด 7 วันมานี้

พรุ่งนี้แอมกับพี่ๆจะเริ่มดำเนินการสาวถึงประวัติและตัวตนของแม่ค้า
    พี่ๆเพื่อนๆใน SBN ท่านใดอย่าได้หลงกลละครดราม่าของแม่ค้าท่านนี้เหมือนแอมนะคะ
    มันทำให้เราเสียทั้งความรู้สึก และทรัยพ์สิน.......

ขอทวนข้อมูลของแม่ค้าอีกครั้งนะคะ

บัญชีของเค้า : แบงค์กรุงเทพ 1635013442 สาขา ลาดกระบังสาขา
    ชื่อบัญชี : keasorn smith
    Email : charmingme009@hotmail.com
    Log-in : viewme
    Tel : 0848656379 , 0800139793

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านที่สละเวลาอ่านค่ะ ยังไงก็รักสังคม SBN....
    Last edited by POPPINN; 22-10-11 at 05:55.
    Thanks i-thao-so-sad, eah ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like fahh, modellofts, aaonon ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

madam-neat's Avatar
    madam-neat is offline Trusted Member Master Brandname
    madam-neat's Bank Account
    • Bank Account 1: 435X0X0X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

Default Re: ไม่เพียงแต่มีผู้ประสบภัยน้ำท่วมกำลังต้องการความช่วยเหลือจำนวนมาก ตอนนี้ " ผู้ประสบภัยแม่ค้าใจร้าย " ก็กำลังระบาดเช่นเดียวกันค่ะ เจอดีอีกแล้ว แต่ไม่โทษใครนอกจากตัวเองที่ฉลาดน้อยซ้ำแล้วซ้ำเล่า เป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่กำลังเดือดร้อนด้วยนะค

นี่คือเหตุผลที่แม่ค้าที่ดีไม่ได้ส่งของให้ลูกค้าและไม่ได้แจ้ง
    1.ป่วยหนักแบบโคม่าสลบไสลไม่ฟื้น
    2.สมองกระทบกระเทือนความจำเสื่อม
    3.ตาย

นอกเหนือจากนี้แล้วคิดว่าโกหกล้วนๆค่ะ จัดเต็มได้เลย
    แทร็คกิ้งแจ้งช่วงเย็นนะคะ จุ๊บ จุ๊บ !!!

ลูกค้าท่านใดที่ผ่อนของไว้แล้วหายไป เงินท่านยังอยู่นะค้า ติดต่อกลับได้เสมอจ้า !!
    Thanks POPPINN ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like sassymoomin, nokhon, daohm, Avitra, ballargen, i-thao-so-sad, maew ^__^, mamee, Milford House, sukiyaki, rycool, me-pat, NongK, jinchaya, apinya40, eah ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

eah's Avatar
    eah is offline Trusted Member Master Brandname
    eah's Bank Account
    • Bank Account 1: 156X2X4X9X

Default Re: ไม่เพียงแต่มีผู้ประสบภัยน้ำท่วมกำลังต้องการความช่วยเหลือจำนวนมาก ตอนนี้ " ผู้ประสบภัยแม่ค้าใจร้าย " ก็กำลังระบาดเช่นเดียวกันค่ะ เจอดีอีกแล้ว แต่ไม่โทษใครนอกจากตัวเองที่ฉลาดน้อยซ้ำแล้วซ้ำเล่า เป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่กำลังเดือดร้อนด้วยนะค

จากเหตุการณ์ที่เล่ามาทั้งหมด ประมวลได้ว่าคุณแอมคงโดนแล้วจริงๆอ่าค่ะ เป็นไปได้ยาก ส่งของตั้งแต่วันเสาร์ป่่านนี้ยังไม่ได้ Tracking ไม่มีสักตัว ตามของไม่ได้ ติดต่อแม่ค้าไม่ได้ เป็นเราก็นั่งไม่ติดแล้วจร้า จุกแทนค่ะเนี่ย เงินไม่ใช่น้อยๆ เบื่อคนพวกนี้จริงๆ ขยะสังคมแท้ๆ จะเป็นloginเดียวกับเคสก่อนรึเป่าหน่อ? งานนี้จัดหนักไปเลยค่ะคุณแอมถ้ามีคนรู้จักยิ่งง่าย เอาใจช่วยนะค่ะ
    Last edited by eah; 22-10-11 at 11:53.
    Thanks POPPINN ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Lillylove is offline Senior Member Brandname Fan

เปนกำลังใจให้คุณแอมค่ะ ขอให้จับคนร้ายให้ได้ไวๆค่ะ พวกนี้มันไม่คิดถึงคนอื่นบ้าง ว่าเค้าจะทุกข์อย่างไร เพราะฉะนั้นเอาจริงแบบจัดเต็มเลยค่ะ เอาใจช่วยคุณแอมนะคะ

nonglilly is offline Trusted Member Master Brandname
    nonglilly's Bank Account
    • Bank Account 1: 085X5X7X4X

Blog Entries
    1

ขอเป็นกำลังใจให้จขกท.ตามจับแม่ค้าที่ไม่ส่งของมาให้ได้
    อย่าไปคิดเรื่องเวรกรรมอะไรทั้งนั้น เค้าต้องส่งของหรือโอนเงินคืนเท่านั้น ผ่อนก็ไม่ได้นะคะ
    Like daohm, NongK ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

smarty555 is offline Trusted Member Brandname Fan
    smarty555's Bank Account
    • Bank Account 1: 519X2X4X5X

ขอเป็นกำลังใจให้คุณแอมอีกคนนะคะ
    เหตุการณ์นี้ คุณแอมไปแจ้งความที่ สน.ที่คุณแอมได้โอนเงินไปเข้าบัญชีของแม่ค้าคนนี้นะคะ หากตำรวจบอกว่าเป็นการผิดสัญญาแพ่ง ให้เถียงเลยว่านี่คือความผิดฐานฉ้อโกงตามมาตรา 341 ซึ่งเป็นการซื้อขายกันครั้งแรกแล้วแม่ค้าคนดังกล่าวมีเจตนาทุกจริตตั้งแต่แรกที่จะทำพฤติกรรมเช่นนี้เพื่อให้ได้ไปซึ่งทรัพย์สินค่ะ เพราะบางทีตำรวจมักจะไม่ค่อยสนใจอะค่ะ จากประสบการณ์ตรง อย่างที่เราเคยเจอมา ทุกวันนี้ยังจับคนร้ายไม่ได้เลยค่ะ เพราะหนีออกนอกประเทศไปแล้ว เราเช็คกับ ตม.มาค่ะ ซึ่งเหตุการณ์ของเราเกิดขึ้นเมื่อ ตค ปีที่แล้วนี้เองค่ะ โดนโกงจากคนซึ่งเราเรียกว่า เพื่อน มาตลอด 7-8 ปี เราไม่เคยคิดว่าจะโดนเพื่อนโกงเราก็โดนค่ะ เราเข้าใจความรู้สึกคุณแอมจริงๆค่ะว่า 7-8 วันของคุณแอมเป็นอย่างไร แต่เราเชื่อว่าคุณแอมจะผ่านมันไปได้นะคะ เราเป็นแบบนั้นตลอด 3-4 เดือนค่ะ เพราะสูญเงินในส่วนของเราเมื่อรวมกับเพื่อสนิทอีกคนแล้วเป็นจำนวน 7 หลักค่ะ แต่เราค้นพบว่าหากเรามานั่งจมอยู่กับสิ่งนี้แล้วไม่ทำอะไร ชีวิตและความรู้สึกเราก็จะไม่ดีขึ้นค่ะ เราถึงขนาดไปเข้าวัดมา จึงปลงได้เพราะเพียงคำพูดของหลวงพ่อมี่นับถือว่า กรรม จะช้าจะเร็วย่อมเสวยผล เป็นจุดเริ่มต้นสำหรับหลายๆสิ่งที่ดีๆที่เกิดขึ้นหลังจากที่โดนโกงค่ะ เราเชื่อเรื่องทำดีได้ดีนะคะ แม้จะเห็นผลช้าแต่ย่อมได้รับแต่สิ่งดีๆค่ะคุณแอม หากต้องการวิธีปฏิบัติในเรื่องนี้ก็ inbox มาได้นะคะ รับรองว่าถ้าทำเป็นคดีอาญาคุณแอมจะได้เห็นรูปตามบัตรประชาชนที่ทาง สตช เค้าสามารถดึงมาได้ค่ะ แต่ถ้าคดีแพ่งเค้าจะดึงมาไม่ได้ ยังไงเอาใจช่วยให้ผ่านเรื่องร้ายๆและความรู้สึกที่เป็นอยู่ไปได้เร็วๆนะคะ
    Thanks noonaja_u, jajao, jinchaya, madam-neat, POPPINN ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like makeberry, jajao, jan00009, zumo_kik ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Louis_Mc is offline Banned User Brandname Fan

จัดเต็มไม่พอคะ ต้องจัดให้หนัก อย่าปล่อยให้เธอลอยนวลลลล....... เป็นกำลังใจให้นะคะ เอาเงินคืนมาไปบริจาคคนนำท่วมยังดีกว่าให้คนประเภทนี้
    Like daohm, i-thao-so-sad, jan00009, NongK ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

tanlovepanda's Avatar
    tanlovepanda is offline Trusted Member Master Brandname
    tanlovepanda's Bank Account
    • Bank Account 1: 212X6X5X1X

เป็นกำลังใจให้คุณแอมนะคะ ขอให้เรื่องเป็นไปในแนวทางที่ดีนะคะ จะได้ไม่ต้องมีบาปกรรมต่อกัน เอาใจช่วยค่ะ

jinchaya is offline Trusted Member Master Brandname
    jinchaya's Bank Account
    • Bank Account 1: 168X1X8X6X

เสียสละเพื่อชุมชน

Blog Entries
    1

Thumbs up Re: ไม่เพียงแต่มีผู้ประสบภัยน้ำท่วมกำลังต้องการความช่วยเหลือจำนวนมาก ตอนนี้ " ผู้ประสบภัยแม่ค้าใจร้าย " ก็กำลังระบาดเช่นเดียวกันค่ะ เจอดีอีกแล้ว แต่ไม่โทษใครนอกจากตัวเองที่ฉลาดน้อยซ้ำแล้วซ้ำเล่า เป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่กำลังเดือดร้อนด้วยนะค

เฮ้อแอม อยู่นานแล้วยังประมาท พี่ว่าหนูจัดเต็มทันทีไม่ต้องรอ ให้ตำรวจไปลากเลยบอกเค้าว่าตามเงินได้ให้20เปอร์เซ็นต์ไปเลย กำอุจจาระดีกว่าผายลม
    สู้ๆนะน้อง
    jinchaya**
    Like jan00009, NongK ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

NongK is offline Registered Member Brandname Fan

เกือบแสนแน่ะ
    เวรกรรม...มันเกิดจากการกระทำของคนนะคะ
    เค้าทำอะไร ก็ต้องชดใช้ค่ะ

มันฟังไม่ขึ้นหรอกค่ะ จะพ่อตาย แม่ป่วย หรืออะไรก็ตาม
    รับเงินเค้าไปแล้วต้องรีบส่งของให้ลูกค้าซิ ถ้าเค้ามีของอยู่จริงๆ
    นอกจากแม่ค้าป่วยไม่ได้สติ หรือตายแล้วนั่นแหละค่ะ

Hot item Prada Saffiano
    ก่อนซื้อแนะนำ ดูกระทู้นี้ก่อนน๊า>>
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2007635&page=3

Like daohm ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Page 1 of 3 123 LastLast