กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 11 to 20 of 35

Thread: คุณ cc_oo2 โกงเงินเรา 4800 --------> เพราะความไว้ใจของเรา

Roslin is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

เสียใจแทนจริงๆค่ะ อุตส่าห์ให้โอกาสคนทั้งที

แต่ก็ลองดูค่ะ พรุ่งนี้เป็นวันพิสูจน์ความจริง อย่างน้อยไปรษณีย์ที่ส่งมาก็ตรงตามที่อยู่คุณไหม

เป็นกำลังใจให้ค่ะ

zyrus is offline Trusted Member Newbie Brandname
    zyrus's Bank Account
    • Bank Account 1: 744X4X9X2X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

ผมยังได้ืคืนเงินไม่ครบเลย ทุกวันนี้โทรไปก็ไม่รับ เอาแต่ ส่ง message กลับ

ส่วนเหตุผลที่ส่งของผิดนี่ เห็นใช้กับทุกคนที่เป็นลูกค้าเขาเลยหนะ

ส่งผิดตลอด

phimcho is offline Registered Member Brandname Fan

ถึงคุณ redshoesbabe ค่ะ

ขอบคุณค่ะ ที่ยังจำไหมได้ คุณ redshoesbabe เป็นลูกค้าที่น่ารักมากๆเหมือนกันค่ะ โอนเงินไวมาก ไม่มีอิดออด ขอให้อย่าได้เจอสิ่งไม่ดีๆเลยนะคะ

ตอนไหมขายกระเป๋าให้คุณ redshoesbabe ไหมก็แจ้ง.... หลังจากที่ได้รับของแล้วหากไม่ชอบหรือสภาพไม่ดีจริง ไหมยินดีคืนเงินเต็มจำนวน แต่ขอให้คุณ redshoesbabe ช่วยออกค่าส่งให้ไหมตามจำนวนที่ไปรษณีย์เก็บจริง ที่ทำแบบนี้เพราะเราอยากให้คนรับปลื้มใจกับของที่ได้จริงๆ ไม่ใช่หวานอมขมกลืน

ไหมเคยเจอเคสที่ลูกค้าไม่พอใจสินค้าไหมเหมือนกัน Lv พัดเหลือง ไหมคืนเงินให้เค้าเต็มจำนวน แต่ให้พี่เค้าช่วยออกค่าส่ง 160 เพราะไหมส่งไปราคานี้

เราก็ว่าเราทำดีละนะ ไม่คิดว่าจะเจอเรื่องแบบนี้เหมือนกันค่ะ
    Last edited by phimcho; 12-07-10 at 21:54.

zyrus is offline Trusted Member Newbie Brandname

ได้ครบหละครับ คุณโอ พึ่งโอนมาวันนี้

หลังจากผลัดมาหลายครั้งมาก กว่าจะโอนมาได้

ส่วนเรื่องของที่คุณซื้อผมอ่านแล้วก็สงสัยหน่อยว่า

ชิ้นแรกที่ คุณ โอ ส่งมาให้ ถึง ราชดำเนิน ตอน วันอาทิตย์ ที่ 11 ช่วงเวลา 9 โมงถึงเที่ยงใช่ไหมครับ

แล้วคุณเจ้าของกระทู้ ติดต่อคุณโอ ได้เมื่อประมาณ ช่วง 11.00 ของวันที่ 12 และบอกว่า ส่งผิด ลูกค้าส่งคืนให้แล้ว

ผมสงสัยว่า ทำไมส่งของเร็วจัง ของพึ่งส่งถึงลูกค้าผิดคน เพียงแค่ 1 วันของก็ส่งคืนมาที่คุณโอ หละ

แล้วตัว tracking ที่รอบหลัง ของส่งออกจาก นครราชสีมา ยิ่งทำให้งงเข้าไปใหญ่ ว่าส่งจากราชดำเนิน ไปจอมสุรางค์ ภายใน 1 วัน (วันอาทตย์ด้วยซ้ำ) ได้ยังไง

ให้ผมเดานะครับ คือ

คุณโอยังไม่ได้ส่งของเลยตั้งแต่แรก พึ่งจะมาส่งวันที่ 12 (เหตุผลเดียวกับที่ผมโดน ส่งของแล้ว ผมตาม tracking อยุ่ 2 วัน เป็น tracking มั่วๆมาให้ พอโทรไปหาก็บอกว่าพี่สาวยังไม่ส่งของให้ ไปส่งให้ตอน 11 โมงวันที่ผมโทรไป สุดท้ายก็ส่งผิดที่อีก)

ก็แค่สงสัยในพฤติกรรมคุณโอ เพระาทุกคนที่โดน ก็ได้รับเหตุผลนี้เหมือนกันหมด

ถ้าผมลำดับเหตุการณ์ผิดยังไงก็ขอโทษด้วยละกันนะครับ
    Last edited by zyrus; 13-07-10 at 01:35.

yim324's Avatar
    yim324 is offline Trusted Member Brandname Fan
    yim324's Bank Account
    • Bank Account 1: 020X5X4X2X

รับผิดชอบต่อชุมชน

อยากให้คุณเจ้าของกระทู้ ลองดูกรณีนี้ไว้

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1131977

เพื่อความไม่ประมาทนะครับ

ถ้าได้ของจริง ก้อดีใจด้วยครับ

chu is offline Citizen Member Brandname Fan

มาลุ้นนะคะ ว่าของจะมาถึงยัง? (คงไม่ต้องโทรมาอายัติของที่ ปณ.อีกหรอกนะคะ)

เอาใจช่วยคุณ phimcho นะคะ

ยินดีด้วยกับคุณ zyrus ด้วยนะคะ หมดเวรหมดกรรมสักที ^_^

natty20 is offline Trusted Member Master Brandname
    natty20's Bank Account
    • Bank Account 1: 038X6X6X7X

ยินดีด้วยกับคุณ zyrus ด้วยนะคะ ส่วนเรายังไม่ได้เลยอ่ะแง้ๆๆๆๆๆๆ

redshoesbabe is offline Trusted Member Brandname Fan
    redshoesbabe's Bank Account
    • Bank Account 1: 224X0X6X8X

ให้ความรู้แก่ชุมชน

สถานะไปรษณีย์

ผลการนำจ่ายสิ่งของหมายเลข : EG660956483TH
    วันที่นำจ่าย : อังคาร 13 กรกฎาคม 2553
    เวลานำจ่าย : 12:00-16:29 น.
    ชื่อของลายเซ็น : หลาน
    ชื่อของที่ทำการ : บางนา
    ประเภทของการสแกน : ผู้รับได้รับเรียบร้อย

ยินดีด้วยนะคะคุณไหม ยังเป็นห่วงเรื่องสินค้าของปลอมของเค้าอยู่ เห็นมีท่านที่เดือดร้อนมาตั้งกระทู้บอกกล่าวไว้อ่ะค่ะ

ได้อ่านข้อความด้านล่าง ก้อเห็นใจนะคะ เข้าใจในความกตัญญู แต่มันผิดศีลธรรมนะคะ ทางออกที่คุณเลือก สุจริตก้อล้างหนี้ได้นะคะ
    Last edited by redshoesbabe; 13-07-10 at 16:18.

THANK YOU
    siambrandname.com

แก้ว_หอวัง is offline Member Newbie Brandname

คิดอยู่นาน ว่าจะมาเล่าให้ฟังดีไหม แต่ขอเล่าหน่อยนะคะ แก้วสมัครล็อกอินนี้เพื่อเข้ามาให้ข้อมูล บางเรื่องค่ะ
    เนื่องจากมาอ่านเจอกระทู้นี้ตกใจมาก จึงได้นำกระเป๋า หลุยส์รุ่น nil ไปเชค ก็แท้ค่ะ เลยสบายใจไปหน่อย แก้วเคยติดต่อซื้อขายกับคนๆๆนี้ค่ะ ตัวแก้วเองอยู่ อุบล และได้โทรไปติดต่อ เห็นจากกระทู้ที่ลงไว้ เราก็จะเข้า กทม พอดีเลยบอกไปว่าเจอกันที่ไหน พูดจาดีมากค่ะ แต่อยู่ดีๆ โทรมาอีกวันถามว่า ผ่านโคราชไหม พอดีมาธุระ เราก็ งง อ้าวไหน อยู่หัวหิน ก็นัดเจอ กันที่เดอะมอลล โคราชค่ะ จากการคุยกันเราคิดว่าคงเป็นผู้ชาย แต่พอมานัดเจอ เราก็งง อ้าวทำไมแต่งตัวคล้ายผู้หญิง เราก็ งง และ งงมาก คราวนี้ดูของ แล้วก็เช็คโดยให้ เพื่อนที่มาด้วยดู ก็โอเคค่ะ แท้ค่ะ

ก็มาเจอกระทู้นี้เลย เอ๊ะใจ เลยลองเอาไปให้ร้านที่รู้จักดู เค้าก็บอกว่าแท้ สรุปว่าเราเสียเงินไป 20000 บาท ไม่เสียหลาย

แต่คราวนี้ สิ่งที่จะเล่ากับ sbn เนื่องจากการติดต่อซื้อขายนั้น เราเมม เบอเค้าไว้ทุกเบอร เราก็ลองโทรไปแกล้ง ขอซื้อของจาก ล็อกอินต่างๆ ที่ลงไว้ดู ก็ใช่นะ คนเดียวกันนี้หน่า และมีอีกเบอร โทรไปเป็นเบอของคุณแม่ประสารค่ะเพราะเค้าเคยเอาเบอร์นี้โทรมาครั้งนึง เพราะเงินค่าโทรหมด

หลังจากที่อ่านมาหลายวันแล้ว อยากรู้ว่าจริงๆแล้ว การกระทำแบบนี้เป็นกระบวนการไหม ที่บ้านมีส่วนรู้เห็นไหม
    ก็เลยแกล้ง โทรไปหาคุณแม่คนๆนี้ค่ะ
    ถามว่า ใช่แม่ของ น้องสิทธิกร ไหมค่ะ ก็บอกว่าใช่ค่ะ ก็เลยชวนคุยไปเรื่องต่างๆนานา ถามหลายๆอย่าง แม่เป็นคนอารมดีมากค่ะ ก็คุยไปคุยมาถามว่า น้องเค้าเป็นไงบ้าง แม่ก็บอกว่าดีน่ะ รักครอบครัวมาก ตั้งแต่เลิกกับพ่อเค้าไป เค้าหาเลี้ยงทุกคนในบ้านเลยนะ เรา ก็อ้าว อายุ 25 เนี้ยน่ะ หาเงินจากไหน มาเป็นหมื่นๆใช้จ่าย
    ก็เลยถามไปว่า แม่ค่ะ แล้วน้องเค้าทำงานอะไร
    แม่เค้าบอกว่า ออ เห็นขายของในเวบจ๊ะ ไม่รู้อะไรนะ มีแต่กระเป๋าๆ ถ่ายรูปแล้วก็ถ่ายๆ แล้วก็แพคของ แม่ก็เคยถามเค้าน่ะ ว่าทำไม ขายดีเหรอ เอาเงินมากจากไหน มากมายจัง ส่งให้พ่อ ให้ไปจ่ายค่ายาย่า ให้พ่อใช้ บ้าง ให้น้อง ช่วยเหลือลุง แม่คิดว่า เงิน คงหามาจาหขายของนั้นแล่ะ แต่อาทิตหลังๆมานี้ เป็นอะไรไม่รู้หน้าตาเครียดมาก บ่นๆ ขอโทษที่้บาน ไม่มีเงิน นะ อยากไปหาทำงานเมืองนอกมาใช้หนี้ แม่ก็เคยถามหนี้อะไร ก็ไม่พูดขับรถออกไป
    เราก็เลยวาง บอกแม่ว่าเดี๋ยวโทรไปหาใหม่นะคะ

ก็มาิคิดอยู่จะเอาไงดี ไม่งั้นน้องคนนี้ไม่เลิก แน่นอน
    วันนี้ค่ะ สรุป โทรไปเล่าให้แม่ถึงสิ่งที่คนๆนี้กระทำ
    รู้ไหมค่ะ แม่เค้าร้องไห้ ถึงกลับช็อกเลย ถามเราใหญ่เลย ว่าจะเป็นเรื่องเป็นราวไหม แม่เค้าบอกว่ารู้แบบนี้จะไม่ไปทำให้น้องเค้าลำบากใจเลย แม่ถามเราว่า เป็นไงเราก็เลยเล่าให้ฟังทั้งหมด
    แม่ถึงกับช็อก ร้องไห้ ไปเลย เราก็ได้แต่ปลอบ ใจเย็นๆ เราเลยถามว่าน้องเค้าไปไหน แม่บอกว่า มันไม่หลับไม่นอนมาหลายวันแล้ว นั่งจดแต่บัญชี ะไรไม่รู้ บอกว่า จะไปหาเงินมาใช้หนี้ แล้วก็ยังไม่เข้าบ้านเลย ล่าสุดเงินที่ยืมเพื่อนมา ไม่มีให้เค้า โดนเพื่อน เค้าตีมา ตัวเขียวมา แม่ก็ถาม ก็บอกแม่ว่า รถล้ม เพื่อน โทรมาเล่าให้ฟัง แม่เลยรู้
    แม่บอกว่า จะทำยังไง เห็นน้องเค้าพูดเมื่อวาน แปลกๆ บอกแม่น้องเค้าว่า ถ้าหากมีอะไร บอกน้อง ให้ขยัน หาเงิน เก็บเงินด้วยนะ ช่วยเหลือที่บ้านให้ได้ เราก็เลยบอกว่าใจเย็นๆ โทรหาลูก แล้วบอกไปว่า ทุกอย่างมีทางออก ก็ยอมรับผิด หาเงินมาคืน เค้าทั้งหมด ถ้าเป็นคดีอะไร ก็คุยกับเค้าดีๆ นะ

ที่เล่านี้เพราะอยากให้รู้ เรื่องราวนะคะ คิดอยู่นานเช่นกัน พอดีมีเพื่อนเป็นตำรวจ ก็เลยขอค้นข้อมูลมาได้หลายอย่า
    มาก เอาเป็นว่าใครอยากบอก อยากคุยกับแม่คนคนนี้ pm มาค่ะจะให้เบอไป เพราะข้อมูลที่แก้วมี ละเอียดมากค่ะ ที่อยู่จริง ๆชื่อ และอีกหลายอย่างค่ะ

ที่เล่าเพื่ออยากให้ทุกคนช่วยกันตัดสินอนาคตคนคนนี้ค่ะ

พี่แก้วเชื่อว่าน้อง ต้องมาอ่าน ตอนนี้แม่น้องรู้หมดแล้วนะ กลับมารับผิดชอบการกระทำสักที หยุด การกระทำแบบนี้ได้แล้ว แม่น้องบอกว่า ถ้าลุงน้องรู้ คงไม่รอดแน่ นามสกุล เค้าเสียชื่อเสียงมาก พี่เป็นคนนึงที่ให้โอกาสคนนะ เลิกทำสักทีครั้งนี้ ความจริงปรากฎแล้ว ครอบครัวน้องคงไม่ช่วย เหลือแน่ๆ น่าอับอาย หยุดทำนะ พอได้แล้ว ในเวบนี้มีความรู้ทุกคนจ๊ะ
    Last edited by แก้ว_หอวัง; 13-07-10 at 22:47.

อ่านของคุณแก้วหละ

ผมก็แค่สงสัยว่า เขาจะเป็นหนี้ได้อย่างไร ในเมื่อทุกคนที่เป็นผู้เสียหาย เป็นฝ่ายโอนเงินให้เขาไปก่อน

ทุกคนก็แค่ต้องการเงินก้อนนั้นคืน ไม่มีเรียกเพิ่มจากเดิมเลย

ไม่รู้ว่าเอาเงินไปทำอะไรหมด

Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast