กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 5 of 24 FirstFirst ... 3456715 ... LastLast
Results 41 to 50 of 233

Thread: สงสัย ขอให้ตรวจสอบ กรณี ที่เกี่ยวข้องกับแต้มเตือนที่โดนตัดโดยระับบ JTP สอบถามได้ในกระทู้นี้

pIgGuSsHuuU is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default Re: สงสัย ขอให้ตรวจสอบ กรณี ที่เกี่ยวข้องกับแต้มเตือนที่โดนตัดโดยระับบ JTP สอบถามได้ในกระทู้นี้

โดนตัดแต้มไปตั้งแต่ 29/03/11 แต่ปัจจุบันยังไม่ลบออกเลยค่ะ

รบกวนช่วยเช็คข้อมูลด้วยค่ะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1478330

ขอบคุนมากค่ะ

BabieBunnie is offline Banned User Brandname Fan
    BabieBunnie's Bank Account
    • Bank Account 1: 095X1X4X6X
    • Bank Account 2: 311X3X3X3X
    • Bank Account 3: 164X3X2X4X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Latkrabang, Bangkok

Default Re: เรียน SBN

สงสัยว่าโดนแต้มเตือนเพราะสาเหตุอะไรค่ะ ลงขายเหมือนกันทุกวัน และไม่เคยลงขายเครื่องสำอางค์ค่ะ หรือว่าเป็นเรื่องวางป้ายค่ะ แต่ว่าสินค้าทุกชิ้นก็วางป้ายนะคะ เลยไม่แน่ใจว่าผิดตรงไหน รบกวนชี้แจงหน่อยค่ะ จะได้แก้ไขถูกและไม่โดนอีก ขอบคุณค่ะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1812153&p=1065587422#post1065587422

กฏหน้าห้อง HI END: สมาชิกคนนี้ผิดกฏหน้าห้อง HI END
    กรุณา ทำตามกฏแปดข้อในการประกาศขายที่ประกาศไว้ด้านบนของเวบไซต์ และเป็นของแท้เท่านั้น
    (อนุญาตเฉพาะสินค้าแฟชั่นที่เป็นของแท้เท่านั้น ห้ามขายเครื่องสำอางทุกชนิดในห้องนี้)
    Last edited by BabieBunnie; 06-11-11 at 19:21. Reason: เพิ่มเติมข้อความ

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    8

Default Re: เรียน SBN

Quote Originally Posted by nicola View Post
    http://siambrandname.com/forum/priva...m&pmid=8724646
    และ
    http://siambrandname.com/forum/priva...m&pmid=8796733

สรุปแล้ว Marc Jacobs, Paulsmith ลง Hi end นี่ผิดหรือคะ ดิฉันได้ warning point 2แล้วค่ะ ในเวลาไม่นานมานี้ค่ะ
    เพราะอ่านจากในลิสต์จึงคิดว่าลงถูกต้องแล้ว และเห็นแม่ค้าท่านอื่นที่ขายสินค้าแบบเดียวกันนี้ ก็นำลงห้องhi end เช่นเดียวกันค่ะ
    หากรายการใดที่ผิดห้อง รบกวนแจ้งได้ค่ะเพื่อปฎิบัติให้ถูกต้อง เพราะดิฉันไม่ได้มีเจตนาที่จะกระทำผิดกฎใดๆ ของชุมชนแห่งนี้ค่ะรบกวนพิจารณาด้วยค่ะขอบคุณมากค่ะ

กฏ ของชุมชน Siambrandname.com

กฏในการซื้อขาย 2: สมาชิกคนนี้ผิดกฏข้อสอง : ลงสินค้าไม่ตรงหมวด อนุญาตให้ลงขายสินค้าให้ถูกต้องตามหมวดที่ระบุไว้หน้าห้องเท่านั้น หากมีสินค้าต้องการลงขายหลายชิ้น ต้องแยกลงตามกฏหน้าห้องให้ถูกต้อง ห้ามนำสินค้า หลายหมวดมาลงปะปนกันในห้องเดียวกัน เช่น ตั้งกระทู้ห้อง Local Fashion และลงขายเสื้อผ้าไม่มีแบรนด์หลายตัว (ซึ่งถูกต้องแล้ว) “แต่กลับ” ลงขายเสื้อผ้าแบรนด์ไฮสตรีทปนในกระทู้เดียวกันด้วย หรือ ปนแบรนด์ไฮสตรีทในกระทู้ขายของไฮเอนด์ในห้องไฮเอนด์ หรือ เอาสินค้าแบรนด์ไฮสตรีทมามั่วลงในห้องLocal หรือ ลงขายเสื้อผ้ารองเท้ากระเป๋าที่ไม่มีแบรนด์ในห้อง ETC และข้ออื่นๆที่เข้าข่าย (อนุญาติให้ฝากลิงค์กระทู้ของตนเองที่ลิงค์ไปยังกระทู้ในห้องอื่นในสยามแบรนด์เนมได้)

รบกวนพิจารณา
    Quote Originally Posted by namsydgal View Post
    ได้รับแต้มเตือนค่ะ เรื่องลงสินค้าผิิดห้อง วันที่15/10/2011
    แต่ไม่แน่ใจว่าคือสินค้าชิ้นไหน รบกวนตรวจสอบด้วยค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1790477

กฏในการซื้อขาย 2: สมาชิกคนนี้ผิดกฏข้อสอง : ลงสินค้าไม่ตรงหมวด อนุญาตให้ลงขายสินค้าให้ถูกต้องตามหมวดที่ระบุไว้หน้าห้องเท่านั้น หากมีสินค้าต้องการลงขายหลายชิ้น ต้องแยกลงตามกฏหน้าห้องให้ถูกต้อง ห้ามนำสินค้า หลายหมวดมาลงปะปนกันในห้องเดียวกัน เช่น ตั้งกระทู้ห้อง Local Fashion และลงขายเสื้อผ้าไม่มีแบรนด์หลายตัว (ซึ่งถูกต้องแล้ว) “แต่กลับ” ลงขายเสื้อผ้าแบรนด์ไฮสตรีทปนในกระทู้เดียวกันด้วย หรือ ปนแบรนด์ไฮสตรีทในกระทู้ขายของไฮเอนด์ในห้องไฮเอนด์ หรือ เอาสินค้าแบรนด์ไฮสตรีทมามั่วลงในห้องLocal หรือ ลงขายเสื้อผ้ารองเท้ากระเป๋าที่ไม่มีแบรนด์ในห้อง ETC และข้ออื่นๆที่เข้าข่าย (อนุญาติให้ฝากลิงค์กระทู้ของตนเองที่ลิงค์ไปยังกระทู้ในห้องอื่นในสยามแบรนด์เนมได้)
    Quote Originally Posted by nicola View Post
    สวัสดีค่ะ

รบกวนแจ้งข้อผิดพลาดให้ทราบด้วยค่ะเพื่อการปรับแก้ให้ถูกต้องตามกฎ
    ซึ่งดิฉันได้รับแต้มjtp เมื่อวันที่25/10/11

ตามลิ้งค์

กระทู้ของคุณ ผิดกฏของชุมชน ตามลิงค์ด้านล่างนี้

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1805099

ครั้งต่อไป กรุณาอ่านกฏให้รอบคอบ ก่อนทำการ post กระทู้ครับ
    แต้มเตือน จะลบอัตโนมัตหากภายใน เวลา 3 เดือนไม่มีการทำผิดอีกเลย
    และ แต้มเตือนสูงสุดที่ จะเตือนคือ 5 แต้ม หาก โดนเตือน ครบ 5 แต้มจะถูกแบนอัตโนมัตโดยทันที

ทั้งนี้ระบบ เตือนการทำผิดกฎ เป็นระบบอัตโนมัตตามความเห็นชอบ ของสมาชิกที่ช่วยกันดูแลชุมชน
    และ รักษากฎ ชุมชนที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน

หากว่าไม่ได้ทำผิดกฎร้ายแรงชองชุมชน เช่น ขายของปลอม หรือ ใช้หลายแอคเคา
    ไม่ต้องกังวลกับคะแนนเตือนนะครับ แต้มที่เตือน ระบบของเราออกแบบมาให้ "แต้มเตือน" มีไว้เพื่อ "เตือน" ครับ

เพราะในการออกแบบระบบเราเชื่อว่าสมาชิกส่วนใหญ่ ไม่ได้มีเจตนาจะทำผิดกฎุ
    จึงสร้างระบบมาเพื่อให้ทุกคน ได้แก้ไขในสิ่งที่ผิดพลาดครับ

โดยที่ ทุกคนสามารถช่วยกัน ดูแลชุมชนได้ด้วยตนเองครับ

สมาชิกสามารถเข้าไปอ่านกระทู้ กรอบความคิด ขอบเขต และความเข้าใจที่ถูกต้องเกี่ยวกับ ระบบ Community Justice
    เพื่อ การทำงานร่วมกัน ในการสร้างชุมชนแห่งนี้ ที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน ให้เป็นชุมชนที่น่าอาศัยและัเอื้อประโยชน์ต่อทุกคนอย่างเท่าเทียมกันครับ

และชุมชนแห่งนี้จะเป็นชุมชนที่น่าอาศัยสำหรับสมาชิกทุกคน
    หากสมาชิกช่วยกัน ระวัง และ พยายามช่วยกัน รักษากฎ
    เพื่อเป็นการช่วยกัน ดูแล ชุมชน ที่เรา อาศัย อยู่ร่วมกัน

ขอบคุณมากครับ สำหรับความพยายามเป็นผู้ร่วมอาศัยที่ดีของชุมชนครับ

กฏทั่วไป 4: สมาชิกคนนี้ตั้งกระทู้ไม่ตรงหมวด ตามคำบรรยายหน้าห้องแต่ละห้อง

ซึ่งตั้งตามปกติเหมือนทุกๆวันแต่ก็ไม่เคยมีปัญหาแต่อย่างใดค่ะ อย่างไรแล้วรบกวนทางweb master พิจารณาแต้ม JTP นี้ และ สิ่งที่ผิดและแจ้งเพื่อให้ถูกต้องด้วยค่ะ
    จะได้ไม่ต้องทำผิดพลาดอีกค่ะขอบคุณมากค่ะ พร้อมที่จะปฎิบัติให้ถูกต้องตามกฎของชุมชนค่ะ
    Quote Originally Posted by BabieBunnie View Post
    สงสัยว่าโดนแต้มเตือนเพราะสาเหตุอะไรค่ะ ลงขายเหมือนกันทุกวัน และไม่เคยลงขายเครื่องสำอางค์ค่ะ หรือว่าเป็นเรื่องวางป้ายค่ะ แต่ว่าสินค้าทุกชิ้นก็วางป้ายนะคะ เลยไม่แน่ใจว่าผิดตรงไหน รบกวนชี้แจงหน่อยค่ะ จะได้แก้ไขถูกและไม่โดนอีก ขอบคุณค่ะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1812153&p=1065587422#post1065587422

กฏหน้าห้อง HI END: สมาชิกคนนี้ผิดกฏหน้าห้อง HI END
    กรุณา ทำตามกฏแปดข้อในการประกาศขายที่ประกาศไว้ด้านบนของเวบไซต์ และเป็นของแท้เท่านั้น
    (อนุญาตเฉพาะสินค้าแฟชั่นที่เป็นของแท้เท่านั้น ห้ามขายเครื่องสำอางทุกชนิดในห้องนี้)

การดูแลชุมชนแห่งนี้ ได้รับความร่วมมือจากเพือนสมาชิกทุกคน แม้แต่การตัดสินกระทู้ผิดกฎ ไม่ใช่เกิดจากการตัดสินใจของทางเรา โดยการดูแลชุมชนแห่งนี้โดยเพื่อนสมาชิกนั้น จะดูแลผ่านระบบและเครื่องมือต่างๆ ได้ออกแบบไว้เพื่อรองรับปัญหาที่จะเกิดขึ้นกับเพื่อนสมาชิกแล้ว สามารถหาอ่านได้ในกระทู้นี้ กระทู้แนะนำสำหรับสมาชิกใหม่และ เก่า ที่ควรรู้ ก่อนใช้ชุมชนแห่งนี้เพื่ออาศัยอยู่ร่วมกัน ดังนั้นหากต้องการว่าตั้งกระทู้ผิดพลาดอะไร ให้อ่านตามที่เพื่อนสมาชิกได้ร่วมตรวจสอบและตัดสินตักเตือนแล้ว และเคารพต่อข้อตกลงในการอาศัยอยู่ร่วมกัน แต่หากเข้าใจว่าโดนกลั่นเกล้ง และต้องการประท้วงการใช้เครื่องมือของเพื่อนสมาชิกสามารถแจ้งได้ตามรายละเอียดที่ได้ในห้อง
    Just this Post (JTP) ชี้แจง ร้องเรียน เพื่อแก้ไข ที่เกี่ยวข้องกับเครื่องมือ JTP, >Click< ทางผู้รับผิดชอบจะได้ตรวจสอบตามการร้องขอ

แต่หากระบบและเครื่องมือที่ออกแบบไว้ไม่เพียงพอเพื่อนสมาชิกสามารถใช้ห้องนี้ Community Justice เพื่อนสมาชิกไว้หาข้อตกลงชุมชนร่วมกัน ในการร่วมหาข้อตกลงเพื่อ หากฎ ออกแบบ ระบบ และเครื่องมือ สำหรับป้องกันปัญหา ใหม่ที่เพื่อนสมาชิกเจอได้ครับ

ซึ่งเพื่อนสมาชิกที่ต่างอาศัยอยู่ในชุมชนแห่งนี้ และคำนึงถึงอนาคตของชุมชนแห่งนี้ร่วมกัน
    ได้ใช้ หลักการ กรอบความคิด กลไก ดังกล่าว ตามที่เราแจ้งไปนี้ เพื่อใช้ในการสร้างชุมชนแห่งนี้ร่วมกัน

ซึ่งเพื่อนสมาชิกทุกคนมีสิทธิ์เท่าเทียมกันที่จะร่วมสร้างชุมชนแห่งนี้ได้ จึงอยากให้ สมาชิกศึกษา รายละเอียด ตามที่เราได้ชี้แจงในกระทู้นี้ กรอบความคิด ขอบเขต และความเข้าใจที่ถูกต้องเกี่ยวกับ ระบบ Community Justice

ปัญหาที่ประสบของเราแต่ละคน หากเราช่วยกันตามที่ชี้แจงนี้ จะช่วยในการทำงานเพื่อพัฒนาชุมชนแห่งนี้ ที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน

ขอบคุณสมาชิกทุกคนที่เคารพต่อข้อตกลงในการอาศัยอยู่ร่วมกัน

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

8

Default Re: สงสัย ขอให้ตรวจสอบ กรณี ที่เกี่ยวข้องกับแต้มเตือนที่โดนตัดโดยระับบ JTP สอบถามได้ในกระทู้นี้

Quote Originally Posted by pIgGuSsHuuU View Post
    โดนตัดแต้มไปตั้งแต่ 29/03/11 แต่ปัจจุบันยังไม่ลบออกเลยค่ะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1478330

Quote Originally Posted by biebie View Post
    รบกวนดูให้หน่อยคะไม่ทราบผิดข้อ 2 ตรงไหน, ข้อ พอยท์เก่าคืนเนื่ิองจากเกิน6 เดือนแล้ว ขอบคุณคะ
    1.ไม่ทราบว่าอันนี้ผิดกฎข้อ2 ตรงไหนคะ
    รบกวนผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจให้ด้วยนะคะ
    และขอความยุติธรรมจาก webmaster ด้วยค่ะ
    ตามลิ้งด้านล่างนะคะ
    ขอบคุณมากค่ะ

กระทู้ของคุณ ผิดกฏของชุมชน ตามลิงค์ด้านล่างนี้

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1795037

ครั้งต่อไป กรุณาอ่านกฏให้รอบคอบ ก่อนทำการ post กระทู้ครับ
    แต้มเตือน จะลบอัตโนมัตหากภายใน เวลา 3 เดือนไม่มีการทำผิดอีกเลย
    และ แต้มเตือนสูงสุดที่ จะเตือนคือ 5 แต้ม หาก โดนเตือน ครบ 5 แต้มจะถูกแบนอัตโนมัตโดยทันที

ทั้งนี้ระบบ เตือนการทำผิดกฎ เป็นระบบอัตโนมัตตามความเห็นชอบ ของสมาชิกที่ช่วยกันดูแลชุมชน
    และ รักษากฎ ชุมชนที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน

หากว่าไม่ได้ทำผิดกฎร้ายแรงชองชุมชน เช่น ขายของปลอม หรือ ใช้หลายแอคเคา
    ไม่ต้องกังวลกับคะแนนเตือนนะครับ แต้มที่เตือน ระบบของเราออกแบบมาให้ "แต้มเตือน" มีไว้เพื่อ "เตือน" ครับ

เพราะในการออกแบบระบบเราเชื่อว่าสมาชิกส่วนใหญ่ ไม่ได้มีเจตนาจะทำผิดกฎุ
    จึงสร้างระบบมาเพื่อให้ทุกคน ได้แก้ไขในสิ่งที่ผิดพลาดครับ

โดยที่ ทุกคนสามารถช่วยกัน ดูแลชุมชนได้ด้วยตนเองครับ

สมาชิกสามารถเข้าไปอ่านกระทู้ กรอบความคิด ขอบเขต และความเข้าใจที่ถูกต้องเกี่ยวกับ ระบบ Community Justice
    เพื่อ การทำงานร่วมกัน ในการสร้างชุมชนแห่งนี้ ที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน ให้เป็นชุมชนที่น่าอาศัยและัเอื้อประโยชน์ต่อทุกคนอย่างเท่าเทียมกันครับ

และชุมชนแห่งนี้จะเป็นชุมชนที่น่าอาศัยสำหรับสมาชิกทุกคน
    หากสมาชิกช่วยกัน ระวัง และ พยายามช่วยกัน รักษากฎ
    เพื่อเป็นการช่วยกัน ดูแล ชุมชน ที่เรา อาศัย อยู่ร่วมกัน

ขอบคุณมากครับ สำหรับความพยายามเป็นผู้ร่วมอาศัยที่ดีของชุมชนครับ

2.ที่ได้มาคราวก่อน เกิน 6 เดือนมาแล้วค่ะ
    รบกวนช่วยลบให้หน่อยนะคะ
    ขอบคุณค่ะ

***ขอโทษด้วยค่ะตั้งกระทู้ผิด
    Quote Originally Posted by pIgGuSsHuuU View Post

โพสผิดกระทู้ครับ หากต้องการโพสแก้ไขคะแนนที่เกินสามเดือนแจ้งในกระทู้ ประกาศ!!! แจ้งลบแต้มเตือน กรณี ครบ 3เดือนแล้วที่กระทู้นี้ เท่านั้น ตั้งนอกกระทู้นี้ ทางทีมงานไม่ตรวจสอบให้

ขอบคุณสมาชิกทุกคนที่เคารพต่อข้อตกลงในการอาศัยอยู่ร่วมกัน

used handbags to go is offline Canceled User Master Brandname
    used handbags to go's Bank Account
    • Bank Account 1: 735X6X6X4X

สวัสดีค่ะทีมงาน SBN

เนื่องจากไปตจว.มาอาทิตย์นึง เพิ่งได้เข้า SBN วันนี้ตอนเช้า แล้วเห็นว่ากระทู้ตัวเองโดนปิดไป แต่เราไม่ได้ทำผิดกฎใดๆ น่ะค่ะ
    เพราะคุณ secondhand_brandname มาโหวตว่าผิดกฎไว้ตามลิงค์ด้านล่าง

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1825076

เราเป็น trust member ที่ขายสินค้ามือสองมาปีกว่าแล้ว และโพสต์อย่างถูกต้องมาตลอด ตอนนี้ยังงงค่ะว่าทำผิดกฎอะไร ได้ส่ง pm ไปถามคุณ secondhand_brandname แล้ว แต่ยังไม่มีการตอบกลับ รู้สึกไม่ยุติธรรมที่ใครก็สามารถมาโหวตมั่วซั่ว จนเราเสียหายโดนตัดแต้มแบบนี้

รบกวนทีมงานชี้แจงหน่อยนะคะ หรือเพื่อนๆ คนไหนโดนแกล้งแบบนี้บ้าง ติชมชี้แนะได้นะคะ หากทำผิดจริงก็ยอมรับผิดแบบแมนๆ แน่นอนค่ะ
    ขอบคุณค่ะ
    used handbags to go

BabieBunnie is offline Banned User Brandname Fan
    BabieBunnie's Bank Account
    • Bank Account 1: 095X1X4X6X
    • Bank Account 2: 311X3X3X3X
    • Bank Account 3: 164X3X2X4X

Latkrabang, Bangkok

เอาอีกแล้วค่ะ เมื่อวานนี้ (19 พ.ย. 2554) โดนแต้มเตือนข้อ 2 ทั้งๆที่ก็ลงขายเหมือนกันทุกวัน และไม่ได้ลงห้องมั่วซั่ว เลยลองเอา thread วันที่ 18 พ.ย. 2554 มาให้ดูว่าผิดตรงไหนคะ

http://siambrandname.com/forum/showt...post1065614519

ช่วยชี้แจงด้วยค่ะ เพราะ thread ของวันที่ 19 พ.ย. เราก็ลงก็เหมือนกับวันที่ 18 พ.ย. เราจะได้ปรับปรุงและไม่ทำผิดพลาดอีก เพราะถ้าไม่ได้ชี้แจงเราก็ไม่ทราบจริงๆค่ะ และถ้าเราไม่ได้ผิดจริง ก็แสดงว่าเราอาจจะโดนกลั่นแกล้งค่ะ รบกวนตรวจสอบให้หน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

กฏของชุมชน Siambrandname.com

Last edited by BabieBunnie; 20-11-11 at 12:50. Reason: เพิ่มลิงค์ thread วันที่ 18 พ.ย. 2554

usa99 is offline Citizen Member SBN Exclusive Master Brandname

รบกวนช่วยอธิบายทีค่ะอยากสอบถามว่าโดนกด warning จากกระทู้นี้เพราะอะไรคะ

รบกวนช่วยอธิบายทีค่ะอยากสอบถามว่าโดนกด warning จากกระทู้นี้เพราะอะไรคะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1834669

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1828841

สินค้าทุกชิ้นวางกระดาษถ่ายรูปคะ

สินค้า "ทุกชิ้น" ที่เกิน 1000 บาท ต้องวางป้ายชื่อ ไม่ใช่ "ทุกรูป" ต้องวางป้ายชื่อ

รบกวนเวปมาสเตอร์ช่วยทำการตรวจสอบด้วยนะคะ

อยากให้ webmaster มาช่วยให้ความเป็นธรรมนะคะ การที่มีคนกลุ่มนึงมา JTP vote แบบนี้ไม่ยุติธรรมเลย

รบกวน ใส่ชื่อ คนกด JTP ด้วย ไม่อยากให้ใครใช้เครื่องมือJTPของทางเวปมากลั่นแกล้ง

อยากให้เวบตรวจสอบด้วยนะค๊ะ ขอบคุณมากๆๆๆๆ ๆ ๆ ๆ ค่ะ

Lv speedy MC Multicolor , Speedy Rose, นาฬิกา Charriol Watch St.Tropez pink gold & นาฬิกา Charriol Watch 2 กษัตริย์ หน้าปัดมุก คริสตัล 12 เม็ด ของใหม่ , นาฬิกา Hermes Kelly Watch , กระเป๋า CHRISTIAN DIOR GIRLY PINK BAG , นาฬิกา FENDI รุ่น Ceramic ของใหม่ มีกล่อง ใบรับประกันครบ ( lady watch) & กระเป๋าเดินทาง Charriol

สนใจติดต่อ 081-348-4691 ได้ตลอดเวลาค่ะ

ขอบคุณพื้นที่SBNด้วยนะคะ

Credit- www.patchrapa.com

นาฬิกา Hermes KELLY WATCH ขอขายที่ 18,900 ค่ะ

SALE นาฬิกา Charriol St.Tropez pink GOLD หน้าปัดมุก & คริสตัล 12 เม็ด ของใหม่ มีกล่อง ใบรับประกันครบ

ราคา ใน Shop ( สยามพารากอน, เอ็มโพเรียม, เดอะมอลล์ , เซ็นทรัล ) 75,800 บาทค่ะ

SALE 40,000 ( มีหน้าปัดมุกชมพู & หน้าปัดมุก ขาว )

ราคารวมส่งแล้วนะคะหรืออยากจะมารับด้วยตัวเอง ที่ SHOP Charriol ก็ได้ค่ะ

credit- www.charriol.com

SALE นาฬิกา Philippe Charriol St.Tropez pink GOLD หน้าปัดมุก & คริสตัล ของใหม่ มีกล่อง ใบรับประกันครบ

ราคา ใน Shop (สยามดิสคัพเวอรี่, สยามพารากอน, เอ็มโพเรียม, เดอะมอลล์, Zen, เซ็นทรัล ) 79,500 บาทค่ะ
    SALE 40,000 ( มีหน้าปัดมุกชมพู & หน้าปัดมุก ขาว )

ราคารวมส่งแล้วนะคะหรืออยากจะมารับด้วยตัวเอง ที่ SHOP Charriol ก็ได้ค่ะ

SALE นาฬิกา Charriol St.Tropez 2 กษัตริย์ หน้าปัดมุกชมพู & คริสตัล 12 เม็ด ของใหม่ มีกล่อง ใบรับประกันครบ ( มีหน้าปัดมุกชมพู & หน้าปัดมุก ขาว )

ราคา ใน Shop (สยามดิสคัพเวอรี่, สยามพารากอน, เอ็มโพเรียม, เดอะมอลล์, Zen, เซ็นทรัล ) 75,800 บาทค่ะ
    SALE 40,000

Lv speedy MC Multicolor สีขาว ราคา ใน Shop 91,500

สภาพใหม่มาก 52,000 บาทค่ะ Final Sale 48,000

CHRISTIAN DIOR GIRLY PINK BAG

Buy from คุณ Dollabelle
    ขออนุญาติ รูปคุณ Dollabelle แล้วคะ

กระเป๋า CHRISTIAN DIOR GIRLY PINK BAG 5,900 บาทค่ะ

SALE นาฬิกา FENDI รุ่น Ceramic ของใหม่ มีกล่อง ใบรับประกันครบ ( lady watch) ราคา ใน Shop 44,500 บาท ขอขายที่ 32,500 บาทค่ะ

SALE 29,000 ค่ะ

นัดรับ ที่ Shop Fendi ค่ะ

เรือนจริงสวยกว่าในรูปค่ะ

Picture from website

Credit- Picture from eyewearisland

กระเป๋าเดินทาง Charriol ใบใหญ่ ของใหม่ ( Measurements: 14.5 x 10.75x 8.5 )

กระเป๋าเดินทาง Charriol 2,000 บาทค่ะ กระเป๋านี้เป็น Limited Editionค่ะ SALE 1,800

สินค้าทุกชิ้นวางกระดาษถ่ายรูปคะ

สินค้า "ทุกชิ้น" ที่เกิน 1000 บาท ต้องวางป้ายชื่อ ไม่ใช่ "ทุกรูป" ต้องวางป้ายชื่อ

รบกวนเวปมาสเตอร์ช่วยทำการตรวจสอบด้วยนะคะ

อยากให้ webmaster มาช่วยให้ความเป็นธรรมนะคะ การที่มีคนกลุ่มนึงมา JTP vote แบบนี้ไม่ยุติธรรมเลย

รบกวน ใส่ชื่อ คนกด JTP ด้วย ไม่อยากให้ใครใช้เครื่องมือJTPของทางเวปมากลั่นแกล้ง

อยากให้เวบตรวจสอบด้วยนะค๊ะ ขอบคุณมากๆๆๆๆ ๆ ๆ ๆ ค่ะ
    Last edited by usa99; 20-11-11 at 15:27.

8

Quote Originally Posted by used handbags to go View Post
    สวัสดีค่ะทีมงาน SBN

เนื่องจากไปตจว.มาอาทิตย์นึง เพิ่งได้เข้า SBN วันนี้ตอนเช้า แล้วเห็นว่ากระทู้ตัวเองโดนปิดไป แต่เราไม่ได้ทำผิดกฎใดๆ น่ะค่ะ
    เพราะคุณ secondhand_brandname มาโหวตว่าผิดกฎไว้ตามลิงค์ด้านล่าง

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1825076

เราเป็น trust member ที่ขายสินค้ามือสองมาปีกว่าแล้ว และโพสต์อย่างถูกต้องมาตลอด ตอนนี้ยังงงค่ะว่าทำผิดกฎอะไร ได้ส่ง pm ไปถามคุณ secondhand_brandname แล้ว แต่ยังไม่มีการตอบกลับ รู้สึกไม่ยุติธรรมที่ใครก็สามารถมาโหวตมั่วซั่ว จนเราเสียหายโดนตัดแต้มแบบนี้

รบกวนทีมงานชี้แจงหน่อยนะคะ หรือเพื่อนๆ คนไหนโดนแกล้งแบบนี้บ้าง ติชมชี้แนะได้นะคะ หากทำผิดจริงก็ยอมรับผิดแบบแมนๆ แน่นอนค่ะ
    ขอบคุณค่ะ
    used handbags to go
    ได้คืนแต้มเตือนและกระทู้ให้เพื่อนสมาชิก กระทู้ดังกล่าวน่าจะเกิดจากความเข้าใจผิดแต่หากมีการโดน JTP กรุณาส่งลิงค์ที่เกี่ยวข้องมาให้ทางเราอีกครั้ง ทางเราจะดำนเนินการตรวจสอบ ว่าผู้กดมีแอคเคาที่เข้าข่ายกลั่นเกล้งหรือไม่

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่พยายามรักษากฎและเคารพต่อข้อตกลงในการอาศัยอยู่ร่วมกันในชุมชนแห่งนี้
    Like used handbags to go ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

8

Quote Originally Posted by BabieBunnie View Post
    เอาอีกแล้วค่ะ เมื่อวานนี้ (19 พ.ย. 2554) โดนแต้มเตือนข้อ 2 ทั้งๆที่ก็ลงขายเหมือนกันทุกวัน และไม่ได้ลงห้องมั่วซั่ว เลยลองเอา thread วันที่ 18 พ.ย. 2554 มาให้ดูว่าผิดตรงไหนคะ

http://siambrandname.com/forum/showt...post1065614519

ช่วยชี้แจงด้วยค่ะ เพราะ thread ของวันที่ 19 พ.ย. เราก็ลงก็เหมือนกับวันที่ 18 พ.ย. เราจะได้ปรับปรุงและไม่ทำผิดพลาดอีก เพราะถ้าไม่ได้ชี้แจงเราก็ไม่ทราบจริงๆค่ะ และถ้าเราไม่ได้ผิดจริง ก็แสดงว่าเราอาจจะโดนกลั่นแกล้งค่ะ รบกวนตรวจสอบให้หน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

กฏของชุมชน Siambrandname.com

ลิงค์ที่ให้นั้นไม่ได้โดนกดโหวต JTP แต่ทางเราได้ตรวจสอบกระทู้ดังกล่าวแล้วพบว่าผิดกฎข้อ 7 ไม่ลงเนื้อหาจึงได้ทำการกดโหวต JTP เพื่อให้เพื่อนสมาชิกได้ทบทวนกฎและศึกษากฎเพื่อการอาศัยอยู่ร่วมกันในชุมชนแห่งนี้ หากเป็นสมาชิกใหม่หรือเก่าอ่านกระทู้นี้ กระทู้แนะนำสำหรับสมาชิกใหม่และ เก่า ที่ควรรู้ ก่อนใช้ชุมชนแห่งนี้เพื่ออาศัยอยู่ร่วมกัน เพื่อการปฎิบัตที่ถูกต้องตามข้อตกลงและกฎต่างๆ ในชุมชนแห่งนี้

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่พยายามรักษากฎและเคารพต่อข้อตกลงในการอาศัยอยู่ร่วมกันในชุมชนแห่งนี้

8

Quote Originally Posted by usa99 View Post

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1834669

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1828841

ตรวจสอบแล้วไม่ได้โดนเกล้ง การดูแลชุมชนแห่งนี้ ได้รับความร่วมมือจากเพือนสมาชิกทุกคน แม้แต่การตัดสินกระทู้ผิดกฎ ไม่ใช่เกิดจากการตัดสินใจของทางเรา โดยการดูแลชุมชนแห่งนี้โดยเพื่อนสมาชิกนั้น จะดูแลผ่านระบบและเครื่องมือ JTP และความผิดที่โดนแจ้งเตือนนั้น สมาชิกที่โดนแจ้งเตือนอ่านความผิดที่เพื่อนแจ้งเตือนได้จากในกระทู้ที่โดนกฎ JTP นั้น

และหากเป็นสมาชิกใหม่หรือเก่าอ่านกระทู้นี้ กระทู้แนะนำสำหรับสมาชิกใหม่และ เก่า ที่ควรรู้ ก่อนใช้ชุมชนแห่งนี้เพื่ออาศัยอยู่ร่วมกัน

จะให้ทางเราตัดสิน หรือ เคารพการตัดสินของสมาชิกที่อาศัยในชุมชนแห่งนี้ หากให้ทางเราตัดสินการตัดสินของทางเราจะสามารถตัดสินความผิดได้แค่กรณีเดียวที่นอกเหนือจากกฎทั่วไป หากพบว่าผิดจริงตามที่เพื่อนสมาชิกแจ้งไว้ทางเรา จะตัดสินได้แค่กรณีเดียวว่า ไม่เคารพต่อข้อตกลงในการอาศัยอยู่ร่วมกันซึ่งความผิดข้อนี้คือแบนแอคเคาตากกรณีตัวอย่างต่างๆ ในกระทู้นี้ กรณีตัวอย่าง พบเห็นกระทู้ใด ที่ผู้โพสกระทู้ เป็นภัยต่อการอยู่ร่วมกัน

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่เคารพต่อข้อตกลงในการอาศัยอยู่ร่วมกันในชุมชนแห่งนี้

Page 5 of 24 FirstFirst ... 3456715 ... LastLast