รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตรวจสอบทีครับว่าแท้ไหม ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ - Page 2

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 19 of 19
    Pirates's Avatar
    Pirates is offline Citizen Member SBN Exclusive Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Bangkok , Thailand

Default Re: รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตรวจสอบทีครับว่าแท้ไหม ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

รุ่นกระเป๋าใบนี้คือ louis vuitton Broadway messenger bag ครับ

โดยรวมกระเป๋าดูดีครับ แต่ DATE CODE ของกระเป๋ารุ่นนี้ที่เคยเจอจะอยู่ด้านหลังสายล็อกกระเป๋าที่อยู่ด้านหน้าครับ

ส่วนเรื่องหมุดที่ปั๊ม LV ส่วนใหญ่จะอยู่ที่ป้าย TAG ภายในกระเป๋า สำหรับห้อยกระเป๋าใบเล็กครับ เช่นใน LV BUCKET เป็นต้นครับ

ยังไงรอความเห็นจากท่านอื่นเพิ่มเติมครับ ^^
    Thanks madam-neat ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like natpapat313 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

ktrustfashionista is offline Trusted Member Brandname Fan
    ktrustfashionista's Bank Account
    • Bank Account 1: 049X1X4X4X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตรวจสอบทีครับว่าแท้ไหม ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

อันนี้เป็นข้อมูลหมุด LV รุ่นเก่าๆพร้อม date code credit : คุณ Namny yummy

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1611313

ภาพตัวอย่างจากเว็บ Authentic ที่ได้รับความเชื่อถือครับ

http://www.strictlypursonal.com/1333.html#

ฝากให้ท่านผู้รู้ประกอบการพิจารณาครับผม
    Thanks madam-neat ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

nongnhum's Avatar
    nongnhum is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    nongnhum's Bank Account
    • Bank Account 1: 736X5X0X4X
    • Bank Account 2: 113X7X2X0X
    • Bank Account 3: 091X1X3X7X
    • Bank Account 4: 199X0X1X2X

เป๋ารุ่นนี้ผลิตนานละคับ รุ่น Broadway มี 2 version อย่างที่ว่า จิงๆอาจมีมากกว่า 2 คับ ที่สังเกตเห็นชัดๆ
    รุ่นเก่า สายเรียบ รุ่นใหม่ สายปั้ม
    รุ่นเก่า ผ้าซับแดง รุ่นใหม่ ผ้าซับน้ำตาล
    รุ่นเก่า datecode อยู่ที่ห่วงด้านใน รุ่นใหม่ อยู่หลังสายเข็มขัด

โดยรวมผมมองไปทาง + นะคับ แต่คิดว่าสายด้านบนเปลี่ยนมา สายด้านล่างของแท้ จะเห็นเป็นลายขีดตามนอน แต่สายด้านบนไม่เป็น คิดว่าน่าจะเปลี่ยนสายมา

ขอรูปแสตมด้านข้างชัดๆกว่านี้คับ

ด้านหลังฝาปิดมีแสตมปะคับ ขอด้วย ชัดๆ
    Like natpapat313 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

ktrustfashionista is offline Trusted Member Brandname Fan
    ktrustfashionista's Bank Account

จัดให้แล้วครับรบกวนด้วยครับผม ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

nongnhum's Avatar
    nongnhum is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    nongnhum's Bank Account
    • Bank Account 1: 736X5X0X4X
    • Bank Account 2: 113X7X2X0X
    • Bank Account 3: 091X1X3X7X
    • Bank Account 4: 199X0X1X2X

ผมว่าแท้นะ แต่สายเริ่มไม่ชัวว่าเปลี่ยนมารึเปล่า เพราะรูปใหม่สายด้านบนก็มีลายตามนอน

รอท่านอื่นคอนเฟริมคับ
    Thanks ktrustfashionista ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

ขอบพระคุณมากครับที่สละเวลามาให้ข้อมูลนะครับ

natpapat313's Avatar
    natpapat313 is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    natpapat313's Bank Account
    • Bank Account 1: 662X1X7X5X

Red face Re: รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตรวจสอบทีครับว่าแท้ไหม ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

>> จากรูป Stamp / Date Code เเละโดยรวม ส่วนตัวคิดว่าน่าจะเเท้เช่นกันนะคะ (รอความเห็นจากพี่ๆ ท่านอื่นช่วยพิจารณาเพิ่มเติมด้วยอีกทีนะค่ะ)
    (ส่วนเรื่องสายไม่เเน่ใจว่าเปลี่ยนใหม่มาหรือปล่าว เพราะโดยปกติUsed จากJapan ที่เคยพบมาในบางรุ่นบางใบก็เคยส่งShop เพื่อเปลี่ยนสายมาเช่นกันค่ะ)

ปล. เรื่องตำเเหน่ง Date Code รุ่นนี้เท่าที่เคยพบมามีอยู่ 2 ที่ตามที่คุณ Nongnhum ได้อธิบายไว้นะคะ
    ซึ่งใบที่เคยเจอมา 2ใบ ที่เป็นรุ่นเก่าที่ผ้าซับด้านในเป็นสีเเดงอมส้มโดยเป็นของปี 2002 ทั้งคู่ เเต่ใบนึงมีอยู่ที่โคนสาย ส่วนอีกใบอยู่ที่หูยึดในกระเป๋าค่ะ
    Last edited by natpapat313; 04-05-13 at 02:38. Reason: เพิ่มเติมความคิดเห็นค่ะ
    Thanks ktrustfashionista, madam-neat ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

nucha is offline Citizen Member SBN Exclusive Master Brandname

Cool Re: รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตรวจสอบทีครับว่าแท้ไหม ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

TH0011 >> พิจารณาโดยรวมทั้งตัวหมุด+datecode+Brand stamp ทั้งด้านในและด้านนอก >> Authentic na kaa

ปล-เอารูปมาให้ดูเพิ่มเติม เป็น Louis Vuitton Broadway ของปี 2002 ตามที่คุณ natpapat313 ได้อ้างอิงว่ามี Datecode อยู่ที่ D-ring ด้านในกระเป๋าค่ะ

Quote Originally Posted by natpapat313 View Post
    >> จากรูป Stamp / Date Code เเละโดยรวม ส่วนตัวคิดว่าน่าจะเเท้เช่นกันนะคะ (รอความเห็นจากพี่ๆ ท่านอื่นช่วยพิจารณาเพิ่มเติมด้วยอีกทีนะค่ะ)
    (ส่วนเรื่องสายไม่เเน่ใจว่าเปลี่ยนใหม่มาหรือปล่าว เพราะโดยปกติUsed จากJapan ที่เคยพบมาในบางรุ่นบางใบก็เคยส่งShop เพื่อเปลี่ยนสายมาเช่นกันค่ะ)

ปล. เรื่องตำเเหน่ง Date Code รุ่นนี้เท่าที่เคยพบมามีอยู่ 2 ที่ตามที่คุณ Nongnhum ได้อธิบายไว้นะคะ
    ซึ่งใบที่เคยเจอมา 2ใบ ที่เป็นรุ่นเก่าที่ผ้าซับด้านในเป็นสีเเดงอมส้มโดยเป็นของปี 2002 ทั้งคู่ เเต่ใบนึงมีอยู่ที่โคนสาย ส่วนอีกใบอยู่ที่หูยึดในกระเป๋าค่ะ

ส่วนรูปด้านล่างนี้เป็น Datecode ของ Louis Vuitton Broadway ปี 2003 นะคะ
    -ตำแหน่ง Datecode จะถูกย้ายจากหูยึดในกระเป๋าไปอยู่ตรงโคนสายเข็มขัดด้านนอกตรงหน้ากระเป๋านะคะ ซึ่งส่วนตัวเข้าใจว่าในปี 2002 เริ่มมีการย้ายตำแหน่ง Position ของ Datecode ค่ะ

Last edited by nucha; 04-05-13 at 09:14.
    Thanks madam-neat, ktrustfashionista ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

ขอขอบพระคุณทุกท่านเป็นอย่างสูงนะครับที่สละเวลาเข้ามาให้ความกระจ่าง และความสบายใจให้กับทั้งผู้ซื้อและผู้ขายในครั้งนี้ รวมไปถึงผู้ให้ข้อมูลความรู้ต่างๆที่ผมได้ค้นคว้าและอ้างอิงถึง ขอให้สิ่งดีๆที่ทุกท่านมอบให้ในครั้งนี้ส่งให้ทุกท่านมีความเจริญในชีวิตยิ่งๆขึ้นไปครับ ขอบพระคุณมากครับผม
    Thanks nucha, natpapat313 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like madam-neat ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Page 2 of 2 FirstFirst 12