เราจำเป็นต้องปิดเว็บเป็นการถาวร หากสถานการณ์ยังคงเป็นอย่างนี้ต่อไป - Page 6

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก

View Poll Results: ขอความร่วมมือโหวตเห็นด้วยให้กระทู้ของคุณไปปรากฏในหน้า sbntown.com เพื่อรักษา siambrandname.com

Voters
1123. You may not vote on this poll
  • เห็นด้วยให้กระทู้ในส่วน ETC ปรากฏที่ sbntown.com

1,107 98.58%
  • ไม่เห็นด้วยและยินดีให้ปิดบริการเว็บ siambrandname.com

16 1.42%
Page 6 of 25 FirstFirst ... 4567816 ... LastLast
Results 51 to 60 of 245
    Jibb_Sherbet's Avatar
    Jibb_Sherbet is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

ข้อเสนอค่ะ
    1 เก็บค่าสมาชิกรายปี โดยเฉพาะคนขายที่มาขายเป็นประจำ รับ pre order ประมาณนี้ ซึ่งอาจจะเก็บเยอะกว่าคนซื้อนะคะ แต่การเก็บค่าสมาชิก ก็อาจจะทำให้ผู้เยี่ยมชมน้อยลงไป
    2 ลดจำนวนห้องให้เหลือแค่ hi-end กับ hi-street ส่วนห้องอื่นๆให้ตัดออกไปให้หมด เพราะไม่ตรงกับ concept siam brandname ซึ่งก็น่าจะเป็นเวปที่เกี่ยวกับสินค้าแบรนด์เนมเท่านั้นค่ะ

ถ้าลดจำนวนห้องลงไป ตัดส่วนที่ไม่ตรงกับ brandname ออกไปแล้ว ค่าใช้จ่ายลดลง ไม่ต้องเก็บค่าสมาชิกได้ก็ดีนะคะ..
    Thanks codeindy ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Quinzy is offline Trusted Member Brandname Fan
    Quinzy's Bank Account
    • Bank Account 1: 027X0X4X1X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

โหวตด้วยคนค่ะ
    เห็นด้วยกับการเก็บค่าสมาชิกค่ะ อย่าแบกภาระไว้คนเดียวเลยนะคะ
    เราได้เพื่อนในนี้ก็มาก ยิ่งไปอยู่ต่างบ้านต่างเมืองเราเปิดบ่อยมากกกกมันเหงาค่ะ
    อย่าปิดเลยนะคะ ปัญหาทุกอย่างต้องมีทางออกค่ะ
    เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆ

noinoi5's Avatar
    noinoi5 is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    noinoi5's Bank Account
    • Bank Account 1: 216X0X4X1X

รับผิดชอบต่อชุมชน

Quote Originally Posted by Meesook View Post
    ขอบคุณที่ทางเวปชี้แจงอย่างละเอียด และยาวมาก เห็นความตั้งใจค่ะ

ร่วมโหวตไปแล้ว แต่ก็ขออนุญาตออกความเห็นนิดหน่อยค่ะ (แต่ถ้าหากกระทู้นี้เป็นกระทู้ปิด ไม่ให้ออกความเห็น ก็สามารถลบความเห็นนี้ได้ค่ะ)

เข้าใจ concept ที่วางไว้ตั้งแต่ต้น และเข้าใจว่าเจ้าของเวปคงไม่อยากเปลี่ยน concept แต่ยังไงก็อยากเสนอให้

1) เก็บค่าสมาชิก เพื่อให้สมาชิกรู้สึกว่ามีส่วนร่วม ไม่ใช้มาใช้ฟรีๆ (และบางส่วนมาเอาเปรียบ)
    2) คงไว้แต่สินค้า hi-end เพื่อลดขนาดชุมชน เพราะจากการที่เป็นสมาชิกมาตั้งแต่แรกๆ ได้เห็นว่า ปัญหาเกิดขึ้นเมื่อชุมชนขยายใหญ่มากขึ้น และบางส่วน เกินความจำเป็น และไม่ตรงกับจุดประสงค์ของเวป

เห็นด้วยกับคุณMeesook มากนะคะ และยินดีปฏิบัติตามนี้จ้า

ถ้าไม่มีเธอ(sbn) ฉันคงเหงาแย่เลย
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

jaja is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    jaja's Bank Account
    • Bank Account 1: 709X3X3X9X

Quote Originally Posted by Meesook View Post
    ขอบคุณที่ทางเวปชี้แจงอย่างละเอียด และยาวมาก เห็นความตั้งใจค่ะ

ร่วมโหวตไปแล้ว แต่ก็ขออนุญาตออกความเห็นนิดหน่อยค่ะ (แต่ถ้าหากกระทู้นี้เป็นกระทู้ปิด ไม่ให้ออกความเห็น ก็สามารถลบความเห็นนี้ได้ค่ะ)

เข้าใจ concept ที่วางไว้ตั้งแต่ต้น และเข้าใจว่าเจ้าของเวปคงไม่อยากเปลี่ยน concept แต่ยังไงก็อยากเสนอให้

1) เก็บค่าสมาชิก เพื่อให้สมาชิกรู้สึกว่ามีส่วนร่วม ไม่ใช้มาใช้ฟรีๆ (และบางส่วนมาเอาเปรียบ)
    2) คงไว้แต่สินค้า hi-end เพื่อลดขนาดชุมชน เพราะจากการที่เป็นสมาชิกมาตั้งแต่แรกๆ ได้เห็นว่า ปัญหาเกิดขึ้นเมื่อชุมชนขยายใหญ่มากขึ้น และบางส่วน เกินความจำเป็น และไม่ตรงกับจุดประสงค์ของเวป
    เห็นด้วยค่ะ

AnnAnnAntz's Avatar
    AnnAnnAntz is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    AnnAnnAntz's Bank Account
    • Bank Account 1: 006X3X5X5X

Blog Entries
    2

โหวตแล้วค่ะ และขอแสดงความคิดเห็นส่วนตัวเพิ่มเติมว่า ..
    อยากให้จำกัดจำนวนสมาชิก
    เพราะนอกจากให้อยู่ร่วมกันแล้ว อยากให้ช่วยกันดูแลด้วยค่ะ

อย่างเช่น บางเวปที่เคยมีคนเข้ามาใช้เยอะแล้วกลายเป็นเข้ามาหาประโยชน์อย่างเดียวจนควบคุมไม่ไหว
    ทำให้ต้องใช้มาตรการจำกัดจำนวนสมาชิกเพื่อควบคุม

และอยากให้เวปแห่งนี้ เปิดบัญชีธนาคารเพื่อให้เพื่อนๆที่อยู่ร่วมกันในนี้
    สามารถช่วย support เวปแห่งนี้ได้บ้างในฐานะลูกบ้าน
    ซึ่งเรามองเห็นว่ามิได้เป็นการขอรับบริจาค
    แต่เป็น "น้ำใจ" ที่เราอยากมีส่วนดูแลและช่วยสังคมแห่งนี้ด้วยกัน
    if u luv something badly, set it's free
    if it's belong to u, it's yours...

nattarika's Avatar
    nattarika is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    nattarika's Bank Account
    • Bank Account 1: 494X0X7X8X

Bangkok@Belgium
    Blog Entries
    55

กดโหวตไปแล้วนะคะ ความเห็นส่วนตัวคือ อยากให้คงไว้ hi end- hi street
    และห้อง sbn justice น่าจะช่วยลดขนาดให้น้อยลงได้เยอะพอสมควรเลย
    ส่วนค่าใช้จ่ายต่างๆที่ต้องเสียอาจจะเรียกเก็บเป็นค่าธรรมเนียม หรือในส่วนของการบริจาค
    เพือช่วยค่าใช้จ่ายของเวปที่เรารักนี้ให้ได้อยู่กะเราไปนานๆ เข้าเวปทุกวันจนกลายเป็นความ
    ผุกพันไปแล้ว ถ้าวันนึงต้องหยุดไปเลย คงใจหายและเสียใจ ไม่อยากให้เป็นแบบนั้นเลยจริงๆค่ะ

miniwalking is offline Trusted Member Master Brandname
    miniwalking's Bank Account
    • Bank Account 1: 183X0X9X4X

โหวดให้แล้วนะคะ
    เห็นด้วยกับการเก็บเงินค่าสมาชิกค่ะ
    เห็นด้วยกับคุนloveliesและคุณ AnnAnnAntz
    น่าจะมีการเปิดบัญชีเพื่อเป็นการช่วยเหลือsbnหรือจะอีกทาง
    คือเปิดการประมูลสินค้าของรักของหวงของคนในsbnไม่ว่าจะห้องใดก็ตาม
    และนำเงินที่ได้มาช่วยเหลือsbnอีกทีค่ะ
    จริงๆต้องขอบคุณsbnมากๆและทางทีมwebmaster

ไม่อยากให้sbnปิดเลยค่ะ
    ถ้ายังไม่แน่ใจอย่าพิ่งcf...pm ถามได้... ถ้าcfแล้วกรุณาอย่าcc เด้อ...แม่ค้าจะเสียใจ

Nida's Avatar
    Nida is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Nida's Bank Account
    • Bank Account 1: 243X1X3X8X

กดโหวตให้แล้วค่ะ ยินดีจ่ายค่าสมาชิกเช่นกัน

Kathy P is offline Trusted Member Brandname Fan
    Kathy P's Bank Account
    • Bank Account 1: 357X2X8X7X

เห็นด้วยกับการเก็บค่าสมาชิกค่ะ และยินดีจ่ายมากๆค่ะ
    เพื่อให้เว็บนี้อยู่ต่อไป เพราะขาดเว็บนี้คงนั่งเอ๋อพักนึง
    เพราะไม่รุจะมีเว็บไหนที่โดนใจและตอบโจทย์ความต้องการ
    ของเราได้ทุกกรณีแบบนี้อีกแล้วค่ะ

สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
    Thanks ladykaty ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

kook's Avatar
    kook is offline Trusted Member Master Brandname
    kook's Bank Account
    • Bank Account 1: 642X3X6X8X
    • Bank Account 2: 321X4X9X6X

กดโหวตแล้วคะ
    เห็นด้วยกับคุณ
    Meesook คะ
    SBN เป็นเวปที่ชอบที่สุดคะไม่อยากให้จบตัวลงคะ

Page 6 of 25 FirstFirst ... 4567816 ... LastLast