TM: เตือนภัย!! "โอ้ยเอาอีกแล้ว โดนขโมยรูปไปใช้เว็บอื่น(Pramool.com) แล้วหาว่าเราเอากระเป๋าไปร่วมทำบุญ แล้วยังมีหน้าให้รายละเอียดการทำบุญด้วยน่ะ ชั่วจนไม่รู้จะว่ายังไงล่ะพี่น้อง!!!!!"

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 20
    summer's Avatar
    summer is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    summer's Bank Account
    • Bank Account 1: 313X4X2X7X
    • Bank Account 2: 447X2X9X6X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    2

Angry TM: เตือนภัย!! "โอ้ยเอาอีกแล้ว โดนขโมยรูปไปใช้เว็บอื่น(Pramool.com) แล้วหาว่าเราเอากระเป๋าไปร่วมทำบุญ แล้วยังมีหน้าให้รายละเอียดการทำบุญด้วยน่ะ ชั่วจนไม่รู้จะว่ายังไงล่ะพี่น้อง!!!!!"

สวัสดีครับเพื่อนๆ SBNER ทุกท่าน
    เมื่อกี้เพิ่งเช็คเมลล์อ่าครับ แล้วมีคนแจ้งมาว่า ตามข้างล่างนี้ครับ

Date: Sat, 25 Dec 2010 23:40:34 +0700
    Subject: web pramool
    From: jubangkok@gmail.com
    To: summeratsbn@hotmail.com

สวัสดีค่ะ

พอดีมี post ใน web pramool อ้างถึงคุณ summer พอดีเคยเห็น post คุณมาบ้างใน SBN เลย mail มาถามดูค่ะ
    ว่ารับทราบรายการนี้ใช่ไหมคะ

ขอโทษด้วยนะคะ ถ้ารบกวน

อีกนิดนึงไม่ทราบว่ากระเป๋าซื้อที่ไหนคะ เชื่อถือได้มั้ยคะ
    http://www.pramool.com/cgi-bin/dispitem.cgi?7857126

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ

ซึ่งผมไม่รู้เรื่องนี้เลย พึ่งจะรู้่ว่าโดนขโมยรูปไปใช้ แล้วหาว่าเราจะเอาตังค์ไปทำบุญ
    ซึ่งกระเป๋าใบนี้ผมขายไปนานแล้วครับผม เลยรีบตอบเมลล์กลับไปแล้วครับ

ถ้าคลิกเข้าไปที่ลิงค์ก็จะเจอข้อความอันชั่วร้ายหลอกหลวงประชาชนดังนี้ครับ

กระเป๋า LV Damier ของแท้ค่ะ คุณ Summer@SBN ฝากมาทำบุญ
    จัดส่งให้ฟรีค่ะ สิ่งที่จะได้รับดูตามภาพเลยค่ะ ให้ไปหมดเลยค่ะ
    ถือว่าทำบุญรวบยอดเลยค่ะ 1 ปี 1 ครั้งค่ะ
    ชำระเงินภายใน 2 วันนะคะ ของจะได้ไปถึงก่อนปีใหม่ค่ะ
    ---------------------------------------------------------------------
    เงินทุกบาททุกสตางค์ที่ได้จากการประมูลในครั้งนี้ จะนำไปบริจาคให้กับวัดศรีนครินทรวราราม ผู้ที่ชนะการประมูลสามารถชำระเงินได้ที่เคาน์เตอร์ เซอร์วิส ในเซเว่นได้เลยค่ะ เงินจะเข้าบัญชีทางวัดโดยตรง จากนั้นแจ้งการโอนเงินหรือสแกนใบเสร็จเคาน์เตอร์ เซอร์วิสมาให้เราทางอีเมล์ จากนั้นเราจะจัดส่งของให้ทางไปรษณีย์ต่อไปค่ะ ขอแจ้งวิธีการโอนเงินทางเคาน์เตอร์เซอร์วิสให้หลังจบการประมูลนะคะ ในนั้นจะบอกรายละเอียดชัดเจนเลยค่ะ ว่าชำระให้แก่วัดศรีนครินทรวราราม และมีชื่อท่านเจ้าอาวาสด้วยค่ะ
    ---------------------------------------------------------------------
    หากจบการประมูลแล้ว มีการให้โอนเงินเข้าบัญชีส่วนตัวของเรา สามารถยกเลิกการประมูลและให้เนกเราได้ทันทีเลยค่ะ

อ่านดูแล้วเหมือนเค้าใช้กลลวงให้โอนเงินไปที่บัญชีวัดเลย ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่ามันจะเป็นยังไงน่ะครับ เค้าจะเอาเงินไปได้ไง หรือถึงไปที่วัดจริง เค้าจะเอาของที่ไหนส่งให้ลูกค้าที่ร่วมทำบุญประมูลในครั้งนี้ อ่านแล้วโกรธมากครับ เอาชื่อเสียงเรามาเล่นแบบนี้!!!

ยังไงก็แล้ว ผมขอให้ SBNER ช่วยกระจ่ายข่าวแด่ญาติพี่น้องที่เล่นเว็บนี้ด้วยน่ะครับ ผมพยายามจะแจ้งลบกระทู๊แต่ไม่ได้เป็นสมาชิกเว็บเลยทำไม่ได้ ก็ได้แจ้งให้ผู้ประสงค์ดีที่ส่งเมลล์มา แจ้งลบให้แล้วครับ

ปล ขอเสริมว่า ควรจะมีการ เขียนแผ่นป้ายว่า "ใช้สำหรับจำหน่ายสินค้าในเว็บ SBN เท่านั้น" หรืออะไรก็แล้วแต่ที่จะช่วยยับยังกลโกงใหม่ เอาชื่อเราไปแอบอ้างหากินแบบนี้ ไม่ไหวครับ
    Last edited by summer; 26-12-10 at 12:29.
    เปลี่ยนมาใช้เบอร์นี้แล้วน่ะครับ
    095-6705595
    ติดต่อทาง
    Line ได้ครับ
    Summer3winter@gmail.com

Tukta Janes's Avatar
    Tukta Janes is offline Trusted Member Master Brandname
    Tukta Janes's Bank Account
    • Bank Account 1: 871X0X3X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

ตัวหนังสือเล็กมากอ่านยากจังเลยค่ะ รบกวนเจ้าของกระทู้แก้ให้ใหญ่หน่อยได้มั้ยคะ อยากรู่น่ะค่ะว่าเค้าทำกันยังไง เพราะเราเคยได้รับเมล์จากลูกค้าเก่ามาบอกเหมือนกันว่าเราโดนขโมยรูป

ห้องเครื่องสำอางค์ >>> http://sbntown.com/forum/forumdisplay.php?43-3
    มือถือและอุปกรณ์, คอมพิวเตอร์ >>> http://sbntown.com/forum/forumdisplay.php?44-5
    ฝากได้แต่ลิ้งค์ ห้ามลงรูปและรายละเอียด http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1081521
    กฎ 8 ข้อใหม่บังคับใช้แล้ว http://siambrandname.com/forum/showt...post1065817041
    แบรนด์อะไร ห้องไหน >>> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=210924

Bondstreet's Avatar
    Bondstreet is offline Trusted Member Master Brandname
    Bondstreet's Bank Account
    • Bank Account 1: 150X4X4X2X

ยังว่าอยู่เห็นเป๋าใบนี้หายไปจากทู้โบ๊ทนานมากแล้ว..... ยังกะว่าเย็นนี้จะโทรไปถามอยู่ว่าแน่เหรอ555...
    ปล.เข้าไปบิดเล่นแหละ...
    The most stylish of London streets.

summer is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname

2

Quote Originally Posted by Tukta Janes View Post
    ตัวหนังสือเล็กมากอ่านยากจังเลยค่ะ รบกวนเจ้าของกระทู้แก้ให้ใหญ่หน่อยได้มั้ยคะ อยากรู่น่ะค่ะว่าเค้าทำกันยังไง เพราะเราเคยได้รับเมล์จากลูกค้าเก่ามาบอกเหมือนกันว่าเราโดนขโมยรูป
    ขออภัยน่ะครับที่ตัวเล็ก พอดีผมตั้ง View เยอะแน่เลยเลยดูว่ามันใหญ่มาก แก้ไขเป็น 3 แล้วไม่ทราบจะยังเล็กเปล่า ถ้าเล็กเดี๋ยวจะแก้ไขเพิ่มเติ่มให้อีกน่ะครับ
    เปลี่ยนมาใช้เบอร์นี้แล้วน่ะครับ
    095-6705595
    ติดต่อทาง

2

Quote Originally Posted by Bondstreet View Post
    ยังว่าอยู่เห็นเป๋าใบนี้หายไปจากทู้โบ๊ทนานมากแล้ว..... ยังกะว่าเย็นนี้จะโทรไปถามอยู่ว่าแน่เหรอ555...
    ปล.เข้าไปบิดเล่นแหละ...

โอ้ยพี่ ไม่ใช้แน่นอนครับผม ขายไปนานมากจริงจัง

ปล แล้วพี่แจ้ง Webmaster ได้ไมครับเนีย ถ้าไม่ได้ยังไงรบกวนพี่ไปประมูลให้ได้แล้วไม่ต้องจ่ายตังค์เค้าน่ะครับกลัวมีคนซวยจากรูปของโบ๊ตจังครับ
    095-6705595
    ติดต่อทาง

wann's Avatar
    wann is offline Registered Member Master Brandname

เหตุการณ์เหมือนที่มีคนมาฝากเราให้เปิดประมูลของเลย ชื่อวัดเดียวกัน เราเปิดประมูลวันที่ 22 ธ.ค. ก่อนทู้มิชฉาชีพ 3 วัน

ถ้าลูกค้าได้ประเป๋าที่ประมูลไปวันก่อนปกติ แสดงว่ามิชฉาชีพ แอบเข้ามาเอาเรื่องราวไปอ้าง (ทำไมไม่คิดคำพูดเองงงง)

รออีกสามวัน ให้ลูกค้าได้ของก่อน แล้วจะเข้ามาบอกอีกทีว่ายังไง

*** หรือใครเคยเจอการประมูลช่วยหาเงินให้วัดแบบนี้ ก่อนหน้านี้อีกค่ะ ***

madam-neat's Avatar
    madam-neat is offline Trusted Member Master Brandname
    madam-neat's Bank Account
    • Bank Account 1: 435X0X0X9X

ถ้าเข้าไปประมูลแล้วไม่จ่ายตังค์ เขาก็อาจให้สิทธิ์คนที่ให้ราคารองลงมาได้นะคะ
    ทางที่ดีต้องประกาศให้ทุกคนรู้ว่ากระทู้นี้หลอกลวง น่าจะดีกว่า
    วุ่นวายนิดหน่อยนะคะคุณ summer ถือซะว่าส่งท้ายปีเก่าเนอะ
    โชคดีที่ยังไม่มีผู้เสียหายจากรายการนี้
    Last edited by madam-neat; 26-12-10 at 14:24.

Lillylove is offline Senior Member Brandname Fan

โอ้โหน่ากลัวมากกกกกกกกเลยค่ะ ถ้าใครประมูลได้เนี่ยงานเข้าเลยนะคะ ต้องรีบบอกเพื่อนๆค่ะ

ple15's Avatar
    ple15 is offline Trusted Member Master Brandname
    ple15's Bank Account
    • Bank Account 1: 024X5X8X7X

อยากบอกว่าน่ากลัวมากๆๆเลยอ่ะ สมัยนี้ไอ้พวกคนโกงมันทำได้ทุกรูปแบบจริงๆๆ อย่างนี้เราแกล้งเข้าไปบิด และพอได้เลขที่บัญชี ของมันแล้วแจ้งตำรวจได้ไหมคะ

2

แจ้งความคืบหน้าน่ะครับ วันนี้ผมเข้าไปดูลิงค์ที่เว็บ Pramool.com แล้ว

พบว่าพี่ Bondstreet หรือพี่ป๊อป เป็นคนให้ราคาสูงสุด แต่พี่ป๊อปทราบเรื่องแล้ว

คงไม่โอนเงินไปให้ แต่คนที่ประมูลสูงเป็นอันดับสองผมไม่ทราบ เลยไม่แน่ใจว่าจะเตือนอย่างไร

เลยได้โทรไปที่เบอร์ 083-9235330 ซึ่งเป็นเบอร์เดียวที่ผมเห็นในเว็บนี้ เพราะไม่เคยรู้จักเว็บนี้มาก่อน

เป็นเบอร์แจ้งสินค้าละเมิดลิขสิทธ์ และได้แจ้งเจ้าหน้าที่เรียบร้อยแล้ว ก็หวังว่าจะเร่งดำเนินงานก่อนมีผู้เสีย

หายเกิดขึ้นน่ะครับ เป็นห่วงมากๆ ไม่อยากให้มี

ใครโดนหลอกก่อนส่งท้ายปีเลยครับ
    095-6705595
    ติดต่อทาง

Page 1 of 2 12 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ