สินค้าที่ลงขายทุกชิ้นขอรับรองว่าเป็นของแท้ร้อยเปอร์เซ็นนะครับ สามารถนำเข้าห้อง Catch Fake ได้โดยไม่ต้องขออนุญาตก่อนครับ

สินค้าที่ราคาตั้งแต่ 10,000 บาทขึ้นไป ขอเป็นนัดรับเท่านั้นนะครับ ไม่อยากส่งทางไปรษณีย์ ไม่อยากมีปัญหาครับ

กรณีนัดรับ-นัดดูสินค้า รบกวนช่วยมัดจำให้ก่อน 1,000 บาทนะครับ หากนัดแล้วหายเงียบไม่มา หรือมาแล้วไม่รับสินค้า โดยมีข้ออ้างต่างๆ นานาที่ฟังไม่ขึ้น ขออนุญาตไม่คืนมัดจำนะครับ

สินค้าที่ซื้อไปแล้ว ไม่รับเปลี่ยน ไม่รับคืน ยกเว้น กรณีเดียวคือเป็นสินค้าไม่แท้ ซึ่งทางนี้ ยินดีคืนเงินให้เต็มจำนวนครับ

ราคาต่อรองกันได้นะค้าบ แต่อย่าต่อกันโหดๆ กันเลยนะครับ ชิ้นไหนลดให้ได้เท่าไหร่ พ่อค้ายินลดให้สุดๆ อยู่แล้วจ้าาา

สินค้าที่เป็น Pre-owned ทางเราจะพยายามแจ้งข้อมูลเกี่ยวกับสภาพและตำหนิต่างๆ ของสินค้าให้มากที่สุดครับ และหากทางลูกค้าอยากได้ภาพมุมไหน ส่วนไหนเพิ่มเติม ทางนี้ยินดีถ่ายส่งให้ทุกส่วน-ทุกมุมครับ

หากสนใจสินค้าชิ้นไหนสามารถสอบถามขอข้อมูล/รูปภาพเพิ่มเติมได้ที่เบอร์โทรศัพท์:
0819237467 หรือ LINE ID: dougie_ppnได้ ตลอดนะครับ พ่อค้าทำงานประจำเป็นพนักงานออฟฟิศนะครับ หากโทรมาไม่รับ หรือไลน์มายังไม่อ่าน หรืออ่านแล้วยังไม่ตอบ แสดงว่าติดงานครับ หากสะดวกแล้ว จะรีบติดต่อกลับด่วนๆ เลยครับ

ที่นี้ เรามาชมสินค้ากันดีกว่าครับ

1) และ 2) Authentic Pre-owned Prada Saffiano Lux Tote ซิปกลาง ไซส์ 33

Saffiano Lux เป็นกระเป๋ารุ่นสุดฮิตของ Prada ที่ยังคงความนิยมไม่เสื่อมคลาย ด้วยความที่กระเป๋าให้ลุคหรูสมชื่อ Lux Tote การันตีความคลาสสิคที่จะคงอยู่อีกนานแสนนาน จึง
สามารถหยิบกระเป๋าใบออกนี้มาใช้ได้เรื่อยๆ ไม่มีล้าสมัยครับ

กระเป๋า รุ่นนี้มีช่องซิปตรงกลางกระเป๋า ส่วนช่องกระเป๋าอีกสองด้านมี Magnetic Snap ช่วยเพิ่มความปลอดภัยให้ของมีค่าที่อยู่ในกระเป๋าครับ และช่องซิปตรงกลางก็ช่วยให้กระเป๋าไม่ป่องเวลาใส่ของ และยังเป็นตัวช่วยล็อคทรงกระเป๋าให้ด้านข้างเป็นจีบสวยงามไม่เสียทรงครับ กระเป๋าไซส์ 33 นี่ขนาดกำลังดีเลยนะครับ ไม่เล็กหรือใหญ่เกินไป มีพื้นที่ด้านในกระเป๋าก็ค่อนข้างจุ อีกทั้งยังมีช่องซิป และช่องเล็กๆ เพิ่มความสะดวกในการเก็บของหรือเอกสารกระจุกระจิกต่างๆ ครับ

วันนี้มีมาสองใบนะครับ

ใบแรก เป็นสี Sabbia (คล้ายๆ สีงาช้าง)

ราคา: 43,000 บาท

สภาพ: ประมาณ 90 เปอร์เซ็นต์

ขนาด (CM): ยาว 33 กว้าง 14 สูง 20

อุปกรณ์: ถุงผ้ากันฝุ่น และ Detachable Strap

กระเป๋าสี Sabbia นี่สีจะออกคล้ายๆ สีงาช้าง สวยหรูมากครับ กระเป๋า มีร่องรอยการใช้งานประปราย มีตำหนิเล็กน้อยเป็นรอยถลอกตรงบริเวณมุมกระเป๋ากับตรงห่วงที่ไว้คล้องต่อสาย สะพาย (เกิดจากการใช้งานปกติ ซึ่งจะเป็นกันทุกใบครับ) ส่วนอื่นๆ นอกนั้นยังสวยงามมากๆ ครับ หนังยังสวย ไม่มีรอยดูดสีใดๆ อะไหล่ยังเงางามวิ้งๆ ทรงกระเป๋ายังเป๊ะ ไม่ย้วย ก้นกระเป๋าไม่ห้อยย้อยแต่อย่างใดครับ กระเป๋ายังหอมกลิ่นหนัง ด้านในกระเป๋ายังสะอาดเอี่ยม ซิปยังรูดลื่นไม่ติดขัด Magnetic Snap ทุกจุดยังใช้งานได้ดีครับ

กระเป๋ายังสวยงามตามรูป ด้านล่างนี้เลยครับ ^^

ใบที่สอง เป็นสีเทา Argilla นะครับ

ราคา: 38,000 บาท

สภาพ: Like New (ประมาณ 95 เปอร์เซ็นต์)

ขนาด (CM): ยาว 33 กว้าง 14 สูง 20

อุปกรณ์: ถุงผ้ากันฝุ่น Detachable Strap, Authentication Card และ Care Card
กระเป๋าใบนี้ เป็นสีเทา Argilla นะครับ สีนี้ก็สวยหรูมากอีกเช่นเดียวกัน ที่สำคัญคนใช้ค่อนข้างน้อยนะครับ

กระเป๋าสภาพค่อนข้างใหม่นะครับ มีตำหนิเล็กน้อยตรงสายห้อยพวงกุญแจ (Key Clochette) ด้านหน้า ซึ่งไม่มีผลใดๆ กับการใช้งานของกระเป๋านะครับ ส่วนอื่นๆ นอกจากนั้น ยังงดงามมากๆ ครับ มุมกระเป๋ายังสวยงามไม่มีรอยถลอกใดๆ หนังกระเป๋ายังสวยงาม สีกระเป๋าเสมอกันทั้งใบไม่ซีดไม่เฟดแต่อย่างใดครับ อะไหล่ยังเงางามวิ้งๆ ทรงกระเป๋ายังเป๊ะ ไม่ย้วย ก้นกระเป๋าไม่ห้อยย้อยแต่อย่างใดครับ กระเป๋ายังหอมกลิ่นหนัง ด้านในกระเป๋ายังสะอาดเอี่ยม ซิปยังรูดลื่นไม่ติดขัด Magnetic Snap ทุกจุดยังใช้งานได้ดีครับ

ความงามของกระเป๋าใบนี้ เป็นตามตามรูปด้านล่างนี้เลยครับ ^^

กระซิบเบาๆ ว่าตอนนี้ราคาในช้อปวิ่งไปที่ 7X,XXX บาทแล้วน๊าาา ราคาสองใบนี้คุ้มมากๆ เลยจ้ะ ^^

3) Very Rare Authentic Pre-own Vintage Chanel Dark Beige Lamb Skin Handbag (Hologram: 6431796)

ราคา 48,000 บาท

สภาพ: ใช้งาน (ประมาณ 85%)

ขนาด: ยาว 30 กว้าง 10 สูง 25 CM

อุปกรณ์: ถุงผ้ากันฝุ่น / Care Book / Hologram Card / Hologram Sticker

ปฏิเสธไม่ได้ว่าวินาทีนี้ Chanel มาแรงแซงทางโค้งจริงๆ ครับ และ Vintage Chanel ก็เป็นอีกหนึ่งทางเลือกสำหรับคนที่ต้องการความแตกต่าง มีเอกลักษณ์ ไม่เหมือนใครครับ

กระเป๋าใบนี้ ตัวกระเป๋าทำจากหนังแกะทั้งใบ เป็นสี Dark Beige เพิ่มความโดดเด่นโดยการเดินลาย Quilt ด้วยด้ายสีดำ พร้อมทั้งตกแต่งโลโก้ CC ไขว้ และ Hardware ทุกจุดเป็นสีดำกลมกลืนกันครับ หัวซิปข้างหนึ่งตกแต่งด้วยป้ายหนังสแตมป์คำว่า CHANEL ขนาดใหญ่จับสะดวก อีกข้างหนึ่งเป็นสายหนังผูกปมไว้แต่ก็จับสะดวกเช่นกันครับ มีช่อง
ด้านหลังกระเป๋าขนาดใหญ่ไว้เพื่อความสะดวกในการใส่ของต่างๆ ระหว่างวัน ก้นกระเป๋ามีหมุดสี่จุดป้องกันรอยขีดข่วนครับ

หูกระเป๋ามีขนาดของรอบวงกว้างพอให้สะพายขึ้นไหล่ได้สบายๆ ครับ หรือจะถือคล้องแขน หรือ Handheld ก็ดูสวยสง่า Elegant มากๆ เลยครับ กระเป๋าใบนี้ ให้ทั้งลุคคุณหนู คุณนาย จนถึงลุค Sophisticated เลยครับ

ด้านในกระเป๋า Lining ด้วยผ้าสีครีมเข้ากับกระเป๋า มีกระเป๋าตรงกลางไว้แบ่งช่องด้านในกระเป๋าซึ่งสามารถถอดออกได้ หากต้องการพื้นที่ใช้สอยที่กว้างขึ้น ส่วนกระเป๋ากลางที่ถอดออกสามารถใช้เป็นกระเป๋าเครื่องสำอางใบโต Toilettery Bag หรือกระเป๋าใส่ของจุกจิกต่างๆ ได้ครับ นอกจากนั้นยังมีช่องซิป และช่องเล็กอีกอย่างละหนึ่งช่องสำหรับใส่ของจุกจิกต่างๆ ครับ

กระเป๋าผ่านการใช้งานมาพอสมควร มุมกระเป๋ามีรอยถลอกอยู่บ้าง ปากกระเป๋ามีร่องรอยจากการสะพาย แต่สภาพโดยรวมยังเป๊ะอยู่มากๆๆๆๆ ครับ ทั้งหนัง ทั้งทรง ยังถือสวยเฉิดฉายได้อีกนานเลยครับ หนังยังสวย นุ่ม และหอมมากๆๆ ลาย Quilt ทุกจุดยังเต่งตึง ไม่ฟีบ ด้านในกระเป๋ายังสะอาดเอี่ยมอ่อง Hardware ทุกจุดยังสวยกริบไม่มีร่องรอยใดๆ ซิปยังรูดได้ลื่นไม่มีติดขัดรำคาญใจครับ

กระเป๋าแบรนด์ที่สุดแสนจะ Hot แห่งยุค นอกจากจะด้วยความสวยหายากในแบบกระเป๋า Vintage ที่เด่นไม่เหมือนใครแล้ว ยังมาในราคาเบาๆ ที่เป็นมิตร ไม่ทำร้ายกระเป๋า อย่างนี้แล้ว จะทนอยู่เฉยกันได้อย่างไรครับ รีบมาจับจองเป็นเจ้าของกันนะครับ ^^

4) Authentic Pre-owned Marc Jacobs "the DELUXE" Zip Clutch Wallet in Bordeaux Quilted Lambskin with Gold Hardware

ราคา: 6,000 THB

สภาพ: ใช้งาน (ประมาณ 85%)

ขนาด: ยาว 19.5 กว้าง 9.5 หนา 1.5 CM

Comes with: Box / Dust Bag / Tag Authentication Card

กระเป๋าสตางต์ Marc Jacobes the Deluxe สีไวน์แดงใบนี้ มุมกระเป๋ามีรอยบ้างแล้วแต่สภาพโดยรวมยังงดงามอยู่ครับ กระเป๋าเป็นหนังแกะเย็บลาย Quilt หนังนุ่มมมมม มากกกกกกก กลิ่นหนังยังหอมฉุยๆ เลยครับ สีกระเป๋ายังสวยงามไม่เฟดครับ

สำหรับอะไหล่ของกระเป๋ารุ่นนี้ทางแบรนด์ตั้งใจทำให้ออกแนว Antique Hardware นะครับ เลยดูเหมือนเป็นรอยขนแมว แต่จริงๆ เป็นอย่างนี้ตั้งแต่ออกช็อปแล้วครับ ส่วนรอยจากการใช้งาน มีบ้างตามปกติของกระเป๋า Pre-owned ที่ใช้อย่างทะนุถนอมทั่วไปไม่น่าเกลียดครับ ในส่วนของความเงางามของอะไหล่นั้นสีทองยังปิ๊งๆ วิ๊งๆ ไม่ซีด ไม่เฟด ไม่หม่นหมองครับ ซิปรูดลื่นได้ดีไม่มีสะดุดครับ

การใช้งานของกระเป๋าใบนี้ สามารถเป็นได้ทั้งกระเป๋าสตางค์ หรือใช้เป็นคลัชต์ใบเล็กๆ ก็ได้นะครับ สามารถใส่ Note 2 ได้สบายๆ ครับ

ภายนอกกระเป๋า:
ด้านหน้ามีช่องเล็กๆ มีฝาปิดตกแต่ง Pad Lock Closure ไว้ใส่เหรียญ หรือของกระจุกระจิกต่างๆ ฯลฯ สองช่อง และมีช่องซิปใส่กระดาษใส่เหรียญต่างๆ ได้ 1 ช่อง
ด้านหลังมีช่องไว้เสียบใบเสร็จ บัตรจอดรถ กระดาษกระจุกกระจิกต่างๆ ฯลฯ อีก 1 ช่อง

ภายในกระเป๋า: มีช่องใหญ่ตรงกลางกระเป๋าสองช่อง มีช่องที่เย็บแนบไปกับกระเป๋าด้านในอีกด้านละช่อง และมีช่องใส่บตรได้เต็มที่จุใจถึง 16 ใบ

ราคาในช็อปตอนนี้น่าจะอยู่ที่ประมาณ 22,XXX นะครับ กระเป๋าสภาพเยี่มราคาเบาๆ อย่างนี้ ได้ไปคุ้มมากๆ ครับ

หมายเหตุ: ภาพที่ถ่ายสีอาจเพี้ยนๆ นะครับ ใครอยากเห็นสีจริงลอง google หา "Marc Jacobs C3PE101 81063" นะครับ

5)
Authentic Pre-owned Alexander Wang Lia Sling Satchel in Textured Lamb Skin สีดำ หมุด Antique Gold

ราคา 25,000 บาท

สภาพ: Like New (90%)

ขนาด: ยาว 29 กว้าง 8.5 สูง 26 CM

อุปกรณ์: ถุงผ้ากันฝุ่น และ Brand Tag

กระเป๋าเป็นหนังแกะสีดำทำ texture เลียนแบบลายหนังช้าง (Textured Lamb Skin) ตกแต่งด้วยอะไหล่และหมุดสี Antique Gold บริเวณใต้กระเป๋า ให้อารมณ์ Rock 'n' Roll เท่ๆ นะครับ ฝากระเป๋ามี Magnetic Closure ทำให้สะดวกและปลอดภัยในการเปิด-ปิดใช้งานครับ

หนังแกะของ Wang ทั้งนุ่มและหอมนะครับ หนังกระเป๋ายิ่งใช้ให้เก่าจะยิ่งสวย ได้อารมณ์ Rock Star เท่ๆ เซอร์ๆ มากๆๆๆๆ ครับ กระเป๋ามีขนาดพอเหมาะและด้วยสีของหนังและหมุดจึงใช้ได้เท่ๆ ทั้งชาย ทั้งหญิงนะครับ กระเป๋าจุได้พอสมควรเลยครับ สำหรับผู้หญิงกระเป๋ากว้างพอสำหรับกระเป๋าสตางค์ใบยาวและกระเป๋าเครื่อง สำอางใบอ้วนๆ สำหรับผู้ชายสามารถใส่ Tablet และ Gadget ต่างๆ ได้ครบครันครับ

หนังกระเป๋ามีสีเฟดบ้างบริเวณด้านหลังที่เสียดสีกับเสื้อผ้าและตรงด้านใน ส่วนที่หุ้ม Magnetic Closure แต่เวลาใช้งานทั้งสองจุดจะอยู่ด้านในจึงมองไม่เห็นครับ กระเป๋าโดยรวมแล้วจึงยังใหม่อยู่มากครับ หนังยังเงาและหอม อะไหล่ทุกจุดสีไม่หมอง ไม่ซีดครับ

กระเป๋าใบนี้แนะนำเลยนะครับสำหรับคนที่ชอบกระเป๋าที่มี Charactor โดดเด่นไม่เหมือนใคร และไม่ชอบอะไรที่ซ้ำๆ กับคนอื่น กระเป๋า Lia Sling คอลเลคชั่นหลังๆ ไม่ได้ทำหนังนี้ออกมาแล้วนะครับ จึงรับประกันความหายากและไม่ชนกับใครแน่ๆ ครับ และเนื่องจากตอนนี้ Alexander Wang รั้งตำแหน่ง Creative Director คนใหม่ของ Balenciaga จึงทำให้อีกหน่อยชื่อ Alexander Wang นี่จะยิ่งฮอตมากๆ นะครับ ดังนั้น รีบอินก่อนใครมาคว้ากระเป๋าใบนี้ไปเป็นเจ้าของกันดีกว่าครับ ^^

หมายเหตุ: กระเป๋าใบนี้ ซื้อจากช็อป Alexander Wang ที่ Erawan ครับ

6)
Authentic Pre-owned Louis Vuitton Monogram Mat Malden in Noir

ราคา 38,000 บาท

สภาพ: Very Like New (95%)

Date Code: BA0042

ขนาด (CM): ยาว 34 กว้าง 7 สูง 27.5 (ประมาณ Speedy35)

อุปกรณ์: ถุงผ้ากันฝุ่น

กระเป๋าที่เป็นหนังรุ่น Monogram Mat นี่ Discontinued ไปนานแล้วนะครับ หนัง Monogram Mat แข็งแรงทนทานเป็นรอยยากมากครับ

กระเป๋าผ่านการใช้งานมาน้อย สภาพจึงยังดีมากๆ นะครับ หนังยังสวย อะไหล่ยังงดงามอยู่ครับ รับประกันครับว่ากระเป๋ารุ่นนี้ สภาพดีขนาดนี้ หายากมากๆ ครับ

7)
Authentic Pre-owned Bally Duffel Bag in Dark Beige Calf Skin with Signature Stripe Detail

ราคา 10,000 บาท

สภาพ: ใช้งาน (ประมาณ 80%)

ขนาด ยาว 41 ซม. สูง 32 ซม. กว้าง 17 ซม.

อุปกรณ์: ถุงผ้ากันฝุ่น และสายสะพาย

กระเป๋า Bally สัญชาติ Swiss ใบนี้ทำจากหนังลูกวัวนุ่มๆ แต่ทนทานมากนะครับ ใช้สมบุกสมบันได้โดยไม่ต้องคอยระมัดระวังเลยหล่ะครับ ใช้กับกางเกงยีนส์สีเข้มได้ไม่ต้องระวัง Color Transfer อีกทั้ง ไม่ต้องระวังน้ำด้วยนะครับ เนื่องจาก หนังได้รับการเคลือบมาอย่างดี น้ำไม่ซึมลงในเนิื้อของหนังนะครับ

ข้อดีอย่างนึงของกระเป๋าใบนี้คือ ยิ่งใช้ให้เก่าจะยิ่งสวยนะครับ หนังจะยิ่งมัน โดยไม่ต้องบำรุงลงครีมแต่อย่างใดเลยครับ ใช้ไปเรื่อยๆ หนังกระเป๋าจะให้อารมณ์ Vintage เท่ๆ ครับ

ตัวกระเป๋าเป็นสีเบจเข้มๆ เหลือบๆ น้ำตาล-เขียว ไม่รู้ทางแบรนด์เค้าทำยังไงเหมือนกัน แต่สีของกระเป๋าจะเหลือบๆ เปลี่ยนไปเรื่อยๆ ตามมุมที่มองนะครับ เรียกว่า สีสวยมองได้ไม่มีเบื่อเลยทีเดียว

ความพิเศษอย่างนึงของกระเป๋า Bally คือ ทุกใบ Made in Switzerland นะครับ เพราะฉะนั้นรับประกันความ Luxury สุดๆ กันไปเลยครับ

กระเป๋าใบนี้จุมากนะครับ สามารถแพ็คของไปค้างคืนนอกบ้านได้สอง-สามคืนสบายๆ กระเป๋าด้านในมีช่องซิบ ซึ่งลึกเกือบถึงก้นกระเป๋าเลยครับ เอาไว้เก็บของสำคัญ-ของมีค่าได้เป็นอย่างดีเลยครับ

กระเป๋าตกแต่งต้วยแถบผ้าลาย Signature ของทางแบรนด์นะครับ คราวนี้มาในสี Beige และ Light Gold สีเหลือบสวยงามมากครับ

กระเป๋าผ่านการใช้งานมาพอสมควรครับ มุมกระเป๋าบริเวณด้านที่เสียดสีกับเสื้อผ้ามีสีเฟดบ้างเล็กน้อย แต่เวลาใช้งานจะเห็นไม่ชัดนะครับ หนังกระเป๋าทั้งใบโดยรวมยังสวยมากๆ หนังยังงดงามเป็นมันอยู่ครับ ไม่มีร่องรอยขูดขีดใดๆ ครับ แถบผ้าตรงบริเวณหูจับเริ่มเป็นขุยบ้างแล้ว แต่ไม่มีผลต่อการใช้งานหรือความสวยงามครับ หูกระเป๋ายังสวยงามและทนทาน ใช้ได้อีกเป็นสิบปีครับ ส่วนแถบผ้าในส่วนอื่นๆ ยังงดงามดี ไม่มีรอยเปื้อนหรือชำรุด เว้นแต่ตรงด้านหลังช่วงด้านล่างเริ่มเป็นขุยนิดหน่อยเนื่องจากเสียดสีกับ เสื้อผ้าตอนสะพาย แต่เห็นไม่ชัดนะครับ ต้องเพ่งครับถึงจะเห็น แต่เวลาใช้งานมันจะอยู่ด้านใน ไม่มีใครเห็นอยู่แล้วครับ

วงของหูกระเป๋ากว้างพอที่จะสะพายขึ้นบ่าได้นะครับ แล้วยังมีสายสะพาย Detachable Strap มาให้ด้วย เผื่อจะสะพาย Cross Body ครับ Detachable Strap เป็น Signature Stripe สี Beige-Light Gold เช่นกันครับ

SOLD ITEMS:

สุดท้ายนี้ ขอขอบพระคุณ SiamBrandName มากๆ สำหรับพื้นที่ดีๆ ครับ ^/\^