ช่วยด้วยค่าสีตกใส่ยีนส์ topshop T_T

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5
    mrs.panda's Avatar
    mrs.panda is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ช่วยด้วยค่าสีตกใส่ยีนส์ topshop T_T

พอดีเมื่อเช้าเอายีนส์ขาสั้นท้อปชอปใส่กระเป๋าไนลอนฝ่าฝนมาทำงานค่ะ แล้วพึ่งมาสังเกตเอาตอนเที่ยงว่าน้ำมันซึมเข้าไปข้างในกระเป๋า เราก็รีบรื้อเสื้อผ้าออกกลัวว่าสีเสื้อผ้ามันจะตกใส่กัน แล้วมันก็ตกจริงๆด้วย

กางเกงขาสั้นปักหมุดโดนเต็มๆเลยค่ะ ตอนนี้ไม่มีกล้องเราเอารูปตอนขายตัวอื่นมาลงนะคะ กางเกงตัวนี้เลยค่ะ

ตรงช่วงที่ทำเป็นรอยขาดจริงแล้วด้ายมันเป็นสีขาวค่ะ แต่ตอนนี้มันเหลืองหมดเลย ตรงก้นกระเป๋าก็มีคราบสีส้มๆจางๆด้วยอ่ะค่ะ T_T

ไม่ทราบว่าใครพอจะมีวิธีแก้มั้ยคะ มีคนบอกให้เอาไปต้ม หรือไม่ก็แช่น้ำส้มสายชู แต่เรากลัวว่าน้ำส้มแช่ไปแล้วมันจะกัดตรงหมุดน่ะค่ะ
    Last edited by mrs.panda; 02-07-10 at 15:01.

noinoi5's Avatar
    noinoi5 is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    noinoi5's Bank Account
    • Bank Account 1: 216X0X4X1X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

อย่าแช่นะคะ..ให้ใช้ผ้าชุบน้ำส้มสายชู...แล้วเช็ดๆตรงที่เป็นรอยสีตก...

จริงแล้ว น้ำส้มสายชู แช่ได้ แต่ว่า ตรงที่เป็นหมุด ไม่ทราบว่าหลังจากแช่แล้ว

หมุดจะเปลี่ยนสีไหมคะ....แต่ แนะนำให้ใช้ผ้าชุบน้ำส้มแล้วเช็ดตรงที่เป็นรอยดูก่อนค่ะ
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

modellofts's Avatar
    modellofts is offline Registered Member Brandname Fan

land of impenetrable terrain, smoldering volcanoes and savage wildlife

ตอนของเราเสื้อ kloset สีตก เพื่อน ๆ ในนี้แนะนำให้ใช้สบู่จีนกับน้ำยาสำหรับกรณีสีตกซื้อได้ที่ B2S น่ะค่ะ สุดท้ายจะไปซื้อสบู่จีนแล้วเห็นสบู่ซันไลน์ขายอยู่ข้าง ๆ กัน เลยลองใช้สบู่ยี่ห้อซันไลน์ถูๆตรงที่เลอะค่ะ หายเลย ไม่ทำให้ผ้าเสียด้วยค่ะ แต่อันนั้นผ้า silk น่ะค่ะ อันนี้เป็นด้ายไม่แน่ใจค่ะ

mrs.panda's Avatar
    mrs.panda is offline Registered Member Brandname Fan

เสียสละเพื่อชุมชน

ขอบคุณ คุณ noinoi5 กับคุณ modellofts มากๆค่ะ

เดี๋ยวคืนนี้จะลองกลับไปทำดูค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าจะช้าไปมั้ยกว่าจะได้กลับถึงบ้านคงเกือบสามทุ่มน่ะค่ะ

BeYonD's Avatar
    BeYonD is offline Trusted Member Brandname Fan
    BeYonD's Bank Account
    • Bank Account 1: 308X3X3X9X
    • Bank Account 2: 079X0X6X3X

ให้ความรู้แก่ชุมชน

ปรึกษาร้านซักแห้งจ้า มือโปรอาจมีทางแก้ไขที่ดีน๊า ^^

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ