ปัญหาการเข้ามากลั่นเกล้งโดยแอคเคาบางแอคเคา - Page 3

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 6 FirstFirst 12345 ... LastLast
Results 21 to 30 of 54
    Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    8

Quote Originally Posted by vapee View Post
    ให้แจ้งที่ไหนคะ เมื่อกี้พยายามจะ post ที่ห้อง สอบถาม เสนอแนะ ร้องเรียน เกี่ยวกับเครื่องมือต่างๆ เช่น JTP TM TTP Feedback เป็นต้น
    ก็ไม่สามารถตั้งกระทู้ได้ค่ะ ขอบคุณค่ะ
    สามารถแจ้งในกระทู้นี้ได้เลยครับ

ฝากบอกเพื่อนสมาชิกที่เดือดร้อนจากการกระทำดังกล่าวแจ้งในกระทู้นี้ได้เลยครับ

และขอร้องเพื่อนสมาชิกที่กระทู้ตนเองผิดกฎตรวจสอบให้แน่ชัดก่อนแจ้งด้วยนะครับ
    ทางเราไม่มีทีมงานพอจะตรวจสอบทุกกระทู้ได้ และเชื่อมั่นในความบริสุทธิ์ใจของเพื่อนสมาชิกทุกคนที่ร่วมสร้างชุมชนแห่งนี้ด้วยกันมาครับ

ขอโทษกับความผิดพลาดที่ทางเราไม่สามารถป้องกันปัญหานี้ได้
    และขออภัยในความไม่สดวกที่เกิดขึ้น

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนมากครับ

vapee's Avatar
    vapee is offline Trusted Member Brandname Fan
    vapee's Bank Account
    • Bank Account 1: 059X6X8X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

งั้นขออนุญาตแจ้ง+สอบถามนะคะ
    คือ ได้ไปตั้งกระทู้ที่ห้อง SBN Justice กระทู้นี้ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1116765
    ถึงกรณีที่ไม่ได้ถ่ายรูปพร้อมวางป้าย แต่เป็นการตัดต่อภาพป้ายของคุณ jobjab
    เห็นว่าตั้งกระทู้หลายกระทู้แล้ว แต่คงไม่มีใครสังเกตเห็น เรากด JTP คนเดียวคงไม่เกิดประโยชน์
    จึงมาตามเพื่อนๆ ไปกัน จากนั้นกระทู้คุณ jobjab จึงโดนปิด
    และหลังจากนั้นกระทู้ของเรา ก็โดนปิดเช่นกัน
    ไม่ทราบว่า การมาแจ้งลักษณะนี้ ในห้อง SBN Justice ผิดหรือไม่คะ ถ้าผิดควรแจ้งที่ไหนเพื่อเป็นการตามเพื่อนๆ ไปโหวตคะ

ขอบคุณ ทีมงาน SBN ค่ะ เราเข้าใจว่าปล่อยให้ทีมงานดูแลฝ่ายเดียวคงไม่ไหว จึงช่วยเป็นหูเป็นตาให้ค่ะ
    >> อย่าซื้อ!!!!! หากภาพเล็กเกินไป, มีภาพเดียว, เบลอจนมองไม่เห็นความแท้/ไม่แท้, ไม่วางป้ายชื่อ login <<

>> ไม่มั่นใจ!!! เอาเข้าห้อง Catch Fake เลย ให้เพื่อนๆ ช่วยดู <<

***********สิ่งเหล่านี้ จะช่วยลดปัญหาในห้อง Justice ได้ส่วนนึง *******************

....รักนะ SBN ...

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

8

ขอบคุณคุณ vapee ที่เห็นใจและเข้าใจในการทำงานของทางเรา
    ทางเราได้ดำเนินการคืนกระทู้ให้แล้วนะครับ

ในหลักการ กระทู้ที่เกี่ยวข้องกับพฤติกรรมในการซื้อการขายทุกชนิดที่อาจพาดพิง สามารถตั้งกระทู้เพื่อซักถาม ตักเตือน ชี้แจง แจ้ง เตือน ภัย เพื่อนสมาชิกในห้องนี้ได้ครับ

แต่ในรายละเอียดในกระทู้ทางเราไม่สามารถไปตรวจสอบให้ได้ครับ

แต่หากเพื่อนสมาิชิก ที่เกี่ยวข้อง รับผิดชอบ หรือ เสียหาย ต่อข้อมูลที่มีการตั้งกระทู้ใด ที่เพื่อนสมาชิกเจตนาเพื่อ ซักถาม ตักเตือน ชี้แจง แจ้ง เตือน ภัย
    เกรงว่า กระทู้นั้น จะัเข้าข่าย ความผิด พรบ คอมพิวเตอร์ สามารถแจ้งได้ ในกระทู้
    แจ้งพบเห็นกระทู้ใด ที่เข้าข่าย มีความผิด“พระราชบัญญัติว่าด้วยการกระทำความผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ พ.ศ.2550”

ซึ่งทั้งนี้ หากเพื่อนสมาชิกใช้กลไกห้องดังกล่าวได้อย่างเหมาะสมเพียงพอโดยบริสุทธิ์ใจในการอยู่ร่วมกัน การโหวตกลั่นเกล้งต้องไม่มีเกิดขึ้น

ืทางเราจึงตั้งสมมติฐานในการแก้ไขปัญหาครั้งนี้ว่า ทุกกระทู้ที่เพื่อนสมาชิกมั่นใจว่าไม่ได้ผิดกฎที่โดนโหวตปิดซึ่งเกิดจากการกลั่นเกล้งนั้น
    ไม่ได้ มาจากเพื่อนสมาชิกที่เจตนาที่บริสุทธิ์ใจ ที่จะอาศัยอยู่ร่วมกันในชุมชนแห่งนี้ ทางเราจึงจัดการกับปัญหาในครั้งนี้โดยการ

คืนกระทู้ให้กับเพื่อนสมาิชิกที่มีเจตนาบริสุทธิ์ในการอยู่ร่วมกันในชุมชนแห่งนี้ทันที
    โดยไม่ตรวจสอบในรายละเอียดของกระทู้ครับ เพราะเราเชื่อมั่นในเจตนาที่ดีของเพื่อนสมาชิก ที่บริสุทธิ์ใจในการอาศัยอยู่ร่วมกัน

แต่ปัญหาที่เกิดขึ้นในครั้งนี้นั้น ทำให้ทางเรา รับทราบปัญหาที่ใหญ่ขึ้นมาคือ

ในชุมชนที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน ระบบและเครื่องมือที่ออกแบบนี้ ยังไม่อาจป้องกัน การกระทำของสมาชิกที่ไม่ได้มีเจตนาบริสุทธิ์
    หรือ ทั้งนี้ ทางเราก็ยังเชื่อว่า อาจมีสมาชิกที่บริสุทธิ์ใจในการอาศัยร่วมกัน แต่มีความไม่เข้าใจ กันในข้อตกลงและกฎของชุมชนแห่งนี้ดีพอ

ทั้งนี้ทางเราจึงต้องการความร่วมมือจากเพื่อนสมาชิกในการเสนอแนะความคิดเห็นในการป้องกันปัญหานี้ต่อไป

ขอบคุณครับ
    Last edited by Siambrandname Webmaster; 06-07-10 at 17:11.

vapee's Avatar
    vapee is offline Trusted Member Brandname Fan
    vapee's Bank Account
    • Bank Account 1: 059X6X8X5X

ขอบคุณ webmaster + ทีมงานทุกท่านค่ะ
    เข้าใจว่า คงดูแลไม่ทั่วถึง จึงช่วยดูแลอีกแรงค่ะ
    ขอบคุณที่คืนกระทู้ให้ค่ะ

รักนะ SBN
    >> อย่าซื้อ!!!!! หากภาพเล็กเกินไป, มีภาพเดียว, เบลอจนมองไม่เห็นความแท้/ไม่แท้, ไม่วางป้ายชื่อ login <<

>> ไม่มั่นใจ!!! เอาเข้าห้อง Catch Fake เลย ให้เพื่อนๆ ช่วยดู <<

***********สิ่งเหล่านี้ จะช่วยลดปัญหาในห้อง Justice ได้ส่วนนึง *******************

....รักนะ SBN ...

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    makeberry's Bank Account
    • Bank Account 1: 076X0X5X9X
    • Bank Account 2: 570X0X2X9X
    • Bank Account 3: 622X0X0X9X

ดีใจจริงๆค่ะ ที่อยู่ในเว็บที่ wm และทีมงาน เอาใจใส่สมาชิกด้วยใจจริงแบบนี้

พวกเราจะช่วยกันดูแลเว็บ siambrandname ค่ะ คุณ wm และทีมงานจะได้เหนื่อย(ใจ)น้อยลงด้วยค่ะ
    I always fall in love with my nel hah ... how can I break away from her ><"

ople's Avatar
    ople is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    ople's Bank Account
    • Bank Account 1: 177X4X7X7X
    • Bank Account 2: 127X2X2X1X
    • Bank Account 3: 613X0X2X5X

เสียสละเพื่อชุมชน

ช่วยตรวจสอบกระทู้นี้ให้ด้วยคะ โดนกดโหวด ตอนนี้ 4/5 แล้วคะ
    พอดีมีเพื่อนสมาชิก pm มาบอกให้ทราบถึงรู้
    รบกวนช่วยดำเนินการแก้ไขให้ด้วยนะคะ
    ขอบคุณมากคะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1122820

8

Quote Originally Posted by vapee View Post
    ขอบคุณ webmaster + ทีมงานทุกท่านค่ะ
    เข้าใจว่า คงดูแลไม่ทั่วถึง จึงช่วยดูแลอีกแรงค่ะ
    ขอบคุณที่คืนกระทู้ให้ค่ะ

รักนะ SBN
    Quote Originally Posted by makeberry View Post
    ดีใจจริงๆค่ะ ที่อยู่ในเว็บที่ wm และทีมงาน เอาใจใส่สมาชิกด้วยใจจริงแบบนี้

พวกเราจะช่วยกันดูแลเว็บ siambrandname ค่ะ คุณ wm และทีมงานจะได้เหนื่อย(ใจ)น้อยลงด้วยค่ะ
    ขอบคุณครับ ที่เข้าใจและเห็นใจในการทำงานของทางเรา
    และขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่พยายามรักษากฎและคำนึงถึงอนาคตของชุมชนแห่งนี้

8

Quote Originally Posted by ople View Post
    ช่วยตรวจสอบกระทู้นี้ให้ด้วยคะ โดนกดโหวด ตอนนี้ 4/5 แล้วคะ
    พอดีมีเพื่อนสมาชิก pm มาบอกให้ทราบถึงรู้
    รบกวนช่วยดำเนินการแก้ไขให้ด้วยนะคะ
    ขอบคุณมากคะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1122820
    กระทู้ดังกล่าวที่เข้าไปดูยังไม่ได้โดนแบนเลยครับ
    หากมีกระทู้ที่โดนแบนจากการกลั่นเกล้งสามารถแจ้งได้ในกระทู้นี้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ople's Avatar
    ople is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    ople's Bank Account
    • Bank Account 1: 177X4X7X7X
    • Bank Account 2: 127X2X2X1X
    • Bank Account 3: 613X0X2X5X

เสียสละเพื่อชุมชน

Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    กระทู้ดังกล่าวที่เข้าไปดูยังไม่ได้โดนแบนเลยครับ
    หากมีกระทู้ที่โดนแบนจากการกลั่นเกล้งสามารถแจ้งได้ในกระทู้นี้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ
    ใช่คะ ยังไม่โดนแบน
    แต่รบกวนอยากให้ช่วยตรวจสอบว่า มีเหตุผลอะไรที่ทำให้สมาชิกต้องกดโหวต
    ทำผิดกฎข้อไหนเอ่ย ในการตั้งกระทู้เพื่อตามหาลูกค้าก็ไม่ได้ผิดกฎแต่อย่างใด
    ขอบคุณคะ

8

Quote Originally Posted by ople View Post
    ใช่คะ ยังไม่โดนแบน
    แต่รบกวนอยากให้ช่วยตรวจสอบว่า มีเหตุผลอะไรที่ทำให้สมาชิกต้องกดโหวต
    ทำผิดกฎข้อไหนเอ่ย ในการตั้งกระทู้เพื่อตามหาลูกค้าก็ไม่ได้ผิดกฎแต่อย่างใด
    ขอบคุณคะ
    พิมพ์ผิดครับ ยังไม่โโดนโหวต ครับ
    แล้ว 4 แต้มที่โดนโหวตกระทู้ไหนครับ ที่คิดว่าโดนกลั่นเกล้ง โพสในนี้ได้ครับ

ตามที่แจ้งในกระทู้นี้ ตอนนี้ชุมชนแห่งนี้กำลังโดนบางแอคเคากลั่นเกล้งทางเราไม่สามารถสืบหาได้ทัน
    จึงต้องการความร่วมมือจากเพื่อนสมาชิกหากมั่นใจว่ากระทู้ตนไม่ได้ผิดจริงแจ้งได้เลยครับ

ทางเราจะดำเนินการคืนกระทู้ให้และจะไล่สืบหาจากกระทู้ที่เพื่อนสมาชิกว่า มีแอคเคาใดบางที่สมัครเข้ามากลั่นเกล้งครับ
    (สามารถอ่านรายละเอียดได้ตามความเห็นต่างๆ ที่พูดคุยกันในกระทู้นี้ครับ)

ขอบคุณครับ

Page 3 of 6 FirstFirst 12345 ... LastLast