ปัญหาการเข้ามากลั่นเกล้งโดยแอคเคาบางแอคเคา - Page 5

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 5 of 6 FirstFirst ... 3456 LastLast
Results 41 to 50 of 54
    Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    8

Quote Originally Posted by wannit View Post
    อย่างกรณีคุณ Tukta Janes ไม่ทราบว่าคุณ wm จะจัดการอย่างไรอ่ะคะ มารอฟังด้วยคน เพราะถ้าเป็นแบบนี้อีก ใครๆ ก็เข้ามาแกล้งกด jtp คนที่เค้าหวังดีกับเวบกันหมด แล้วต่อไป ใครจะกล้าคอยเป็นหูเป็นตาให้ไอ้พวกที่หลอกเอาของปลอมมาขายในเวบคะ

อันที่จริงแล้ว สมาชิกที่สมัครเข้ามาใหม่เพื่อแกล้งคนโดยเฉพาะ ไม่น่าจะมีสิทธิ์ในการกด jtp น่าจะให้เฉพาะสมาชิกที่เป็น trust member หรือสมาชิกที่มีจำนวนโพสสูงๆ เช่น 300-500 โพสขึ้นไปมีสิทธิ์กด jtp ไม่อย่างนั้น ใครไม่พอใจใครก็เอาพวกมาสมัครใหม่และกดแกล้งกันพอดี

เหนื่อยแทน wm นะคะ เรื่องแบบนี้จริงๆ ไม่น่าจะเิกิดขึ้นในเวบระดับนี้ คนที่เข้ามาเล่นก็เป็นสุภาพชนกันทั้งนั้น แต่เพียงเพื่อเงิน ก็สามารถทำได้เนอะ

Quote Originally Posted by jim-1441 View Post
    เอามาแกล้งกันซะงั้น นิสัยไม่ดีเลย ล็อคเลขบัตรประชาชนไม่ให้สมัครมาอีกได้มั๊ยคะ ไม่งั้นอาจจะต้องดูระยะเวลาการเป็นสมาชิกว่านานประมาณไหนถึงจะมีสิทธิ์กดโหวต (แหะๆเอาจากกระทู้โพสไม่ไหวค่ะ เพราะเราไม่ใช่แม่ค้าตัวเลขโพสมันไม่ค่อยขึ้นอ่ะค่ะ)
    ขอบคุณคุณ wannit และ คุณ jim-1441 สำหรับคำแนะนำ และขอโทษความเดือนร้อนที่เกิดขึ้นกับเพื่อนสมาชิกและความล่าช้าในการดูแลกรณีของคุณ Tukta Janes ด้วยครับ ทางทีมงานกำลังเตรียมร่างขอความช่วยเหลือจากเพื่อนสมาชิกเพื่อหามาตรการป้องกันการเข้ามา่เพียงเพื่อแค่มาหาประโยชน์โดยไม่รับผิดชอบใดๆ ว่าจะมีมาตรการใดไว้ป้องกัน คนกลุ่มดังกล่าว หรืออย่างน้อยที่สุด จะมีมาตรการใดให้รู้ว่าการอยู่ร่วมกัน ต้องเคารพต่อข้อตกลง ที่คนรุ่นก่อนได้สร้างไว้ดีแล้ว

จะมาขอความรู้ ความช่วยเหลือจากเพื่อนสมาชิกเพื่อป้องกันปัญหาดังกล่าวต่อไป ขอบคุณมากครับ

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

8

ได้รวบรวม ข้อมูลจากทางผู้รับผิดชอบต่อระบบและเครื่องมือแล้วได้ ข้อสรุปดังนี้

มีแอคเคา ที่เข้าข่าย ใช้เครื่องมือเพื่อกลั่นเกล้งและมีแนวโน้มเป็นกลุ่มบุคคลเดียวกันทั้งสิ้น 3 แอคเคาดังนี้

แอคเคา nokkasa,Tanva และ ooiioo

ซึ่ง พฤติกรรมดังกล่าว ถือเป็น พฤติกรรมที่ไม่สามารถอยู่ร่วมกับผู้อื่นได้ <--คลิ๊กเพื่ออ่านตัวอย่างการตัดสินกรณีพฤติกรรมเช่นนี้

ทางเราจึงขอแบนแอคเคา ทั้งสามดังกล่าวนับแต่วันนี้

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่พยายามรักษากฎและช่วยดูแลชุมชนแห่งนี้ที่อาศัยอยู่ร่วมกัน
    Thanks Tukta Janes ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Tukta Janes's Avatar
    Tukta Janes is offline Trusted Member Master Brandname
    Tukta Janes's Bank Account
    • Bank Account 1: 871X0X3X8X

เสียสละเพื่อชุมชน

Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    ได้รวบรวม ข้อมูลจากทางผู้รับผิดชอบต่อระบบและเครื่องมือแล้วได้ ข้อสรุปดังนี้

มีแอคเคา ที่เข้าข่าย ใช้เครื่องมือเพื่อกลั่นเกล้งและมีแนวโน้มเป็นกลุ่มบุคคลเดียวกันทั้งสิ้น 3 แอคเคาดังนี้

แอคเคา nokkasa,Tanva และ ooiioo

ซึ่ง พฤติกรรมดังกล่าว ถือเป็น พฤติกรรมที่ไม่สามารถอยู่ร่วมกับผู้อื่นได้ <--คลิ๊กเพื่ออ่านตัวอย่างการตัดสินกรณีพฤติกรรมเช่นนี้

ทางเราจึงขอแบนแอคเคา ทั้งสามดังกล่าวนับแต่วันนี้

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่พยายามรักษากฎและช่วยดูแลชุมชนแห่งนี้ที่อาศัยอยู่ร่วมกัน

ขอบคุณ Webmaster มากค่ะ
    และเราจะได้กระทู้เตือนภัยเรื่องรองเท้าปลอมและกระทู้ห้องตรวจสอบที่แม่ค้าขายของปลอมกลับคืนมามั้ยคะ เพื่อที่จะได้เป็นข้อมูลให้เพื่อนๆ เป็นข้อระวังในการซื้อรองเท้า fitflop น่ะค่ะ

ห้องเครื่องสำอางค์ >>> http://sbntown.com/forum/forumdisplay.php?43-3
    มือถือและอุปกรณ์, คอมพิวเตอร์ >>> http://sbntown.com/forum/forumdisplay.php?44-5
    ฝากได้แต่ลิ้งค์ ห้ามลงรูปและรายละเอียด http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1081521
    กฎ 8 ข้อใหม่บังคับใช้แล้ว http://siambrandname.com/forum/showt...post1065817041
    แบรนด์อะไร ห้องไหน >>> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=210924

8

Quote Originally Posted by Tukta Janes View Post
    ขอบคุณ Webmaster มากค่ะ
    และเราจะได้กระทู้เตือนภัยเรื่องรองเท้าปลอมและกระทู้ห้องตรวจสอบที่แม่ค้าขายของปลอมกลับคืนมามั้ยคะ เพื่อที่จะได้เป็นข้อมูลให้เพื่อนๆ เป็นข้อระวังในการซื้อรองเท้า fitflop น่ะค่ะ
    เรียบร้อยแล้วครับ หากมีอะไรผิดพลาดต้องแ้ก้ไขแจ้งได้เลยนะครับ ขอบคุณคุณTukta Janes มากๆ ครับสำหรับความพยายามในการรักษากฎและดูแลชุมชนแห่งนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ขอบคุณครับ

jinchaya is offline Trusted Member Master Brandname
    jinchaya's Bank Account
    • Bank Account 1: 168X1X8X6X

เสียสละเพื่อชุมชน

1

อีกหน่อยคงต้องเป็นเว็ปปิดแบบสยามนาฬิกา คือ ทรัสต์เมมเบอร์เท่านั้นจึงจะโพสต์ขายได้ละมัง ดูมันวุ่นวายจริงหนอ
    jinchaya**
    Thanks madam-neat ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like deesirimai ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

oy_benjawan's Avatar
    oy_benjawan is offline Trusted Member Master Brandname
    oy_benjawan's Bank Account
    • Bank Account 1: 218X3X7X6X
    • Bank Account 2: 730X7X2X1X

Default Re: ปัญหาการเข้ามากลั่นเกล้งโดยแอคเคาบางแอคเคา

สอบถามค่ะ^^

ออยอยากทราบว่าสมาชิกจำนวนกี่คนกด JTP กระทู้ถึงจะถูกปิดและหักแต้มค่ะ แล้วสามารถกด JTP ในกระทู้ที่ตกวันไปแล้วได้หรือเปล่าค่ะ เช่นกด JTP วันนี้ของกระทู้เมื่อวานนะค่ะ

ขอบคุณมากนะค่ะ^^

SASSYSAII's Avatar
    SASSYSAII is offline Trusted Member Brandname Fan
    SASSYSAII's Bank Account
    • Bank Account 1: 209X6X2X6X

Smile Re: ปัญหาการเข้ามากลั่นเกล้งโดยแอคเคาบางแอคเคา

รบกวนคุณWebmasterหน่อยค่ะ พอดีตอนนี้username: T.V.Bได้โดนแบนจนไม่สามารถโพสอะไรได้เลย เลยอยากขอความเห็นใจจากWebmasterช่วยกรุณาตรวจสอบให้หน่อยได้มั๊ยคะว่ากระทู้ที่โดนตัดแต้มผิดที่ตรงไหน เพราะแจ้งไว้ว่าผิดข้อที่6 คือลงLinkร้านค้าในกระทู้ แต่ได้ตรวจสอบดูแล้วดูอีกก็ไม่เห็นว่าจะมีLinkร้านค้าลงไว้ตรงไหน แล้วก็รู้สึกแปลกใจเล็กน้อยเพราะลงขายมาปีนึงได้ ข้อความในส่วนของการติดต่อก็ใช้แบบเดิมๆมาตลอดไม่เคยมีปัญหา แต่ครั้งนี้โดนกดJTPถึง6กระทู้ในวันเดียวกันโดยไม่มีการเตือนใดๆก่อนเลย ตอนเช้าเข้าSBNทุกอย่างยังเรียบร้อยดี พอตอนเย็นกลับบ้านมาดันมาเจอว่าโดนตัดแต้มไปจนโดนแบนออกเลย ตลอดเวลา1ปีก็ขายมาในนี้ไม่เคยมีปัญหา ค้าขายจริงใจมาตลอด ก็ยังอยากจะอยู่ในนี้ทำหน้าที่ของตัวเองต่อไปนะคะ หลายคนบอกให้สมัครใหม่แล้วลงขายต่อ แต่ความรู้สึกคืออยากจะใช้Usernameของตัวเองค่าาเพราะเราก็ทำถูกต้องมาตลอด ยังงัยรบกวนตรวจสอบให้ด้วยนะคะ ตอนนี้ขอยืมaccountเพื่อนมาชี้แจ้ง ถ้ามีอะไรคืบหน้าก็ติดต่อมาทางUsernameนี้หรือทางอีเมล์ด้านล่างได้เลยค่าาา

ขอบคุณคุณWebmasterล่วงหน้านะคะ

USERNAME: T.V.B
    Email: tv_brandname@hotmail.com

wanwisa.p is offline Citizen Member Master Brandname

Default Re: ปัญหาการเข้ามากลั่นเกล้งโดยแอคเคาบางแอคเคา

สวัสดีคะ

เรื่อง อยากขอคืน user account ที่ถูกแบน (username: numfonsb)

อยากขอความกรุณาเช็ค account username : numfonsb ที่ถูกแบนโดยให้เหตุผลว่าลงผิดห้อง และได้โดยตัดแต้มไปจนครบ 5 แต้ม
    ตลอด เวลาที่โดน warining point ก็เข้าใจว่าตัวเองลงผิดห้องจริง ๆ ทั้งที่ระมัดระวังมาก ๆ ในการลง โดยไม่เคยทราบเลยว่าอาจจะมีการกลั่นแกล้งกันเกิดขึ้นหรือไม่
    โดยส่วนตัวแล้ว เป็นสมาชิกลงขายใน SBN มาตั้งแต่ 07-07-09 Post มา มากกว่า 1000 ครั้ง ไม่เคยมีปัญหากับลูกค้าเลย

อยาก ขอความเห็นใจจากทางเวบนิดนึงคะ รบกวนตรวจสอบอีกครั้งได้มั๊ยคะ ใจจริงอยากใช้ User นี้ต่อไปเพราะอยู่มานานแล้ว สาเหตุจากที่โดยแบนอาจมีการเข้าใจผิดกันก็ได้ เลยอยากให้ช่วยให้ความเป็นธรรมด้วยคะ

ขอบคุณมากๆคะ

ปล. account ใหม่นี้ (wanwisa.p) ถูกสร้างขึ้นมา เพื่อต้องการ post ขอความช่วยเหลือ เนื่องจาก account ที่โดนแบบทำอะไรไม่ได้เลย ไม่ได้มีเจตนาที่จะมี 2 account นะคะ

iShopping PreOrder USA-UK is offline Banned User Newbie Brandname

Unhappy Re: ปัญหาการเข้ามากลั่นเกล้งโดยแอคเคาบางแอคเคา

ขออนุญาติเจ้าของกระทู้นิดหนึ่งน่ะคะ

_/\_

--------------------

รบกวน admin ฝากดู Username : Linda_lee ด้วยคะ

พอดีโดนแบน T^T

คือว่าตอนโดนเตือนในรอบแรกก็รับทราบดีน่ะคะ และปรับปรุงให้แล้ว กระทู้ใหม่ที่ออกมาก็ถูกต้องตามกฎดี

แต่ ไม่ทันคิดว่าจะไปเหมาเอากระทู้เก่าๆด้วย (ที่เป็นกระทู้หน้าตาเดียวกันกับอันที่โดนเตือน) เพราะเข้าใจว่าทาง SBN จะทำการจัดการให้หลังจากที่เตือนไป

ไม่นึกว่าจะเหมารวมของเก่าๆด้วยย TTT_____TTT

คือ... พอรู้ว่าผิด ก็ปรับปรุงตัวใหม่แล้วววอ่ะคะ แต่ไม่ทราบว่าทำไมต้องเหมารวมกับของเก่าๆที่ผ่านมาด้วยอ่ะคะ (หรือว่าจะมีใครจงใจแกล้งหรือเปล่า??)

รบกวนฝากด้วยน่ะคะ อยากทราบอ่ะคะ ว่าต่อจากนี้ควรทำยังไงต่ออ่ะคะ

พอดีว่า ดิฉันพยายามจะติดต่อทาง SBN ไม่ก็รู้จะติดต่อยังไง เพราะมันต้อง login ก่อน T^T ถึงสามารถ Post ได้

เลยต้องมาสมัครใหม่เพื่อที่จะติดต่อหากันได้ TT__TT

มีส่งข้อความจากหน้า Contact Us ไปก็แล้ววว แต่ก็หายเงียบบบบบ

หลังจากนี้ ควรทำไงต่อค่ะ ?? คือ.. ต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ ?? หรือต้องสมัครใหม่ไปเลยไหมค่ะ ?? หรือ อื่นๆๆ ??

ขอบคุณคะ ...

ปล. ดิฉันไม่ใช้พวกวิชาชีพ บริสุทธฺ์สุจริตทั้งทางกายและใจ ไม่ได้เป็นพวกยินดีชอบโกงใครๆ แต่ดิฉันมาความจริงๆ และยินดีที่จะปฏิบัติตามกฎเสมอ

อะไรที่ทำผิดพลาดไป ก็ยินดีปรับปรุงตัวเสมอ (แต่ไม่รู้ว่าความตั้งใจของดิฉัน จะได้รับโอกาสหรือเปล่า)

ขอบคุณพื้นที่ดีๆของทาง SBN อีกครั้งคะ

Email : livelyaction@gmail.com
    Mobile. 083-815-2778

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1988253

Mammyspace is offline Citizen Member Master Brandname

Bangkok Thailand

รู้สึกเหมือนโดนกลั่นแกล้งด้วยค่ะ ช่วยดูให้หน่อยได้ไหมคะว่าเราผิดอะไรเหรอ -*-

กระทู้ของเรา ค่ะ จะโพสประมาณนี้ตลอด และพึ่งโดน Community justice

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2285282

โดยโดนข้อนี้ค่ะ งง เลยค่ะ ของ High Street ก็ขายห้อง High Street ผิดตรงไหนช่วยชี้แจงด้วยนะคะ

กระทู้ของคุณ ผิดกฏของชุมชน Siambrandname.com ที่เราเลือกอาศัยอยู่ร่วมกัน

กระทู้ของคุณ ผิดกฏของชุมชน ตามลิงค์ด้านล่างนี้

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2286935

ครั้งต่อไป กรุณาอ่านกฏให้รอบคอบ ก่อนทำการ post กระทู้ครับ
    แต้มเตือน จะลบอัตโนมัตหากภายใน เวลา 3 เดือนไม่มีการทำผิดอีกเลย
    และ แต้มเตือนสูงสุดที่ จะเตือนคือ 5 แต้ม หาก โดนเตือน ครบ 5 แต้มจะถูกแบนอัตโนมัตโดยทันที

ทั้งนี้ระบบ เตือนการทำผิดกฎ เป็นระบบอัตโนมัตตามความเห็นชอบ ของสมาชิกที่ช่วยกันดูแลชุมชน
    และ รักษากฎ ชุมชนที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน

หากว่าไม่ได้ทำผิดกฎร้ายแรงชองชุมชน เช่น ขายของปลอม หรือ ใช้หลายแอคเคา
    ไม่ต้องกังวลกับคะแนนเตือนนะครับ แต้มที่เตือน ระบบของเราออกแบบมาให้ "แต้มเตือน" มีไว้เพื่อ "เตือน" ครับ

เพราะในการออกแบบระบบเราเชื่อว่าสมาชิกส่วนใหญ่ ไม่ได้มีเจตนาจะทำผิดกฎุ
    จึงสร้างระบบมาเพื่อให้ทุกคน ได้แก้ไขในสิ่งที่ผิดพลาดครับ

โดยที่ ทุกคนสามารถช่วยกัน ดูแลชุมชนได้ด้วยตนเองครับ

สมาชิกสามารถเข้าไปอ่านกระทู้ กรอบความคิด ขอบเขต และความเข้าใจที่ถูกต้องเกี่ยวกับ ระบบ Community Justice
    เพื่อ การทำงานร่วมกัน ในการสร้างชุมชนแห่งนี้ ที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน ให้เป็นชุมชนที่น่าอาศัยและัเอื้อประโยชน์ต่อทุกคนอย่างเท่าเทียมกันครับ

และชุมชนแห่งนี้จะเป็นชุมชนที่น่าอาศัยสำหรับสมาชิกทุกคน
    หากสมาชิกช่วยกัน ระวัง และ พยายามช่วยกัน รักษากฎ
    เพื่อเป็นการช่วยกัน ดูแล ชุมชน ที่เรา อาศัย อยู่ร่วมกัน

ขอบคุณมากครับ สำหรับความพยายามเป็นผู้ร่วมอาศัยที่ดีของชุมชนครับ

Page 5 of 6 FirstFirst ... 3456 LastLast