ซื้อ-ขาย แล้วโดนโกง ทำอย่างไร ? (ข้อมูลความรู้ โดยคุณ pat007) - Page 2

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
Results 11 to 20 of 21
    checkmate is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ช่วยด้วยค่ะ เหมือนจะถูกโกงค่ะ

รู้สึกว่าจะโดนหลอกซื้อกระเป๋าปลอมค่ะ
    อยากรบกวนช่วยตรวจสอบ สมาชิกผู้ใช้username ว่า Little t หน่อยค่ะว่า
    เคยมีประวัติอะไรมาบ้างรึป่าวคะ
    Thanks BrandFever ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Kitty man, kittykittykitty ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Emily_488 is offline Junior Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Unhappy Re: ซื้อ-ขาย แล้วโดนโกง ทำอย่างไร ? (ข้อมูลความรู้ โดยคุณ pat007)

เพิ่งโดนค่ะ แม่ค้าที่ใช้นามว่า ตามนี้เลยค่ะ ให้เราโอนเงินมัดจำ 1600 วันที่ 28/11/2554 จนวันนี้ไม่ได้สินค้าและแม่ค้าติดต่อไม่ได้มาประมาณอาทิตย์กว่าๆค่ะ ก่อนหน้านั้นมีเมลถามและเค้าก็เมลตอบกลับมา แต่ตอนนี้ ติดต่อไม่ได้เลยค่ะ ควรจะทำอย่างไรดีคะ ขอบคุณค่ะ
    ead10
    Registered Member

Join DateMay 2010Posts111Warning Points:
    0/5

Topshop----sretsis-------H&M-------a lot of shoes sz37,38-------sunglasses-----มีเดรสแบบชมพู่ที่หายากและถูกให้รีบจับจองด้วยค่ะ ---------etc

CFแจ้งCCได้ภายใน24ชม หลังCF
    -ติดต่อแม่ค้าได้ทางเมลและกระทู้ตลอด24ชม sjarga@hotmail.com/086-9810261

Like kittykittykitty ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Beerjung is offline Registered Member Newbie Brandname

Default Re: ซื้อ-ขาย แล้วโดนโกง ทำอย่างไร ? (ข้อมูลความรู้ โดยคุณ pat007)

ก็น่าเห็นใจนะคะทุก ๆ คน ปัญหาการซื้อขายของผ่า่นเน็ตเนี่ย หน้าตาก็ยังไม่เห็น ของก็ยังไม่สัมผัส

ของบางทีก็โป๊เอามาก่อน แล้วถ่ายรูป พอมีออร์เดอร์หาของไม่ได้ก็หายเข้ากลีบเมฆซะงั้น

ฉะนั้นต้องดูแม่ค้าที่มีฟีดแบ็คดี ๆ หรือเรารู้จักเป็นการส่วนตัว ถ้ายังไม่เห็นของไม่ควรโอนเงิน

เปลี่ยนชื่อ เปลี่ยนเบอร์ เปลี่ยนล็อคอิน มันง่าย

ลองอ่านข้อมูลสำหรับการตัดสินใจการซื้อของออนไลน์ แล้วจะมีภูมิคุ้มกันเพิ่มขึ้น

http://goo.gl/G2wpX
    ตัดแต้มเตือน 1 แต้ม ที่ SBN ไม่อนุญาตให้ใช้ signature เพื่อการค้ายกเว้นกระทู้ Business Review ใน SBNTown
    Like BrandFever, kittykittykitty ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

happyjeep is offline Registered Member Brandname Fan

Default Re: ซื้อ-ขาย แล้วโดนโกง ทำอย่างไร ? (ข้อมูลความรู้ โดยคุณ pat007)

เพิ่งโดนเหมือนกันคะ user peemaifd
    บอกเราว่าส่งของให้แน่นอน แต่แม่บ้านทำ tracking no หาย
    จนตอนนี้ยังติดต่อไม่ได้ เราควรทำไงต่อดีคะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2077749
    Thanks BrandFever ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like kittykittykitty ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Pamdolean is offline Registered Member Newbie Brandname

Thumbs down Re: ซื้อ-ขาย แล้วโดนโกง ทำอย่างไร ? (ข้อมูลความรู้ โดยคุณ pat007)

ขอประจาร User Name I Love คะ ดิฉันโดนโกงเงินโดย Usename I Love คะ โดยตกลงซื้อกระเป๋า CHANEL BALLY CLASSIC GOLD METALLIC CHAIN ในราคา3000 บาท ได้ทำการโอนเงินไปให้ ผ่านทางATM ของธนาคาร ไทยพาณิชย์ เลขบัญชี 1732337478 ชื่อ Jittrawadee S. เมื่อวันที่ 11-09-12 ยอดเงินเต็ม 3000 บาท แล้วผู้ชายได้ปิดเครื่องแล้วเงียบหายไปเลย ติดต่อไม่ได้
    ขอบคุณ SBN คะ
    Pamdolean@SBN
    Like More Sweet, kittykittykitty ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

De Passion is offline Banned User Brandname Fan
    De Passion's Bank Account
    • Bank Account 1: 114X1X6X4X

Italy, Paris, New York and of course BKK.

Wink Re: ซื้อ-ขาย แล้วโดนโกง ทำอย่างไร ? (ข้อมูลความรู้ โดยคุณ pat007)

วายร้ายมีหลากหลายแบบค่ะ ที่คุณโดนไปอาจเป็นแบบนี้ก็ได้นะค่ะ ทางร้านเรานำเรื่องนี้ที่โดนมากับตัวเอง
    แจ้งไปทางหนังสือพิพม์ M2F เลยค่ะก็หวังว่าคงจะเป็นประโยชน์แก่หลายๆคนนะค่ะ

**นี่คือ clip ข่าวของ De Passion ลงเมื่อวันที่ 09/10/12 ทางร้านเราส่งข้อมูลไปให้ทางหนังสือพิพม์ค่ะ**

♥♥ ร่วมแชร์ประสบการณ์ภัยสังคมที่พบเห็นเพื่อประโยช์ส่วนรวม ส่งได้ที่ somchaib@m2fnews.com

หรือแนะนำให้เข้าแจ้งความกับทาง TCSD = Technology Crime Suppression Division
    กองบังคับการปราบปรามการกระทำความผิดเกี่ยวกับอาชญากรรมทางเทคโนโลยี
    http://www.tcsd.in.th/index.php

(เราตั้งใจมาเตือนภัยนะค่ะลงถูกห้องแล้วนะค่ะ ไม่ใช่การมาเนียนๆโฆษณาร้านค้าหรือเนียนๆเพื่อให้ไปลิงค์ร้านค้า แต่อย่างใดทั้งสิ้น หรือตั้งใจพูดจาส่อเสียดหรือใช้คำหยาบ ตามการผิดกฎของกฎข้อที่ 5 และ 6 นะค่ะกรุณาพิจรณาให้ถ้วนถี่ถึงจุดประสงค์ของเราด้วยค่ะ แต่เป็นเรื่องจริงที่ทางร้านโดนสวมรอย กลัวเหลือเกินจะมากดตัดแต้มว่าเนียนๆโฆษณาร้านค้าจากระทู้อื่นที่อุตส่าห์ลงไว้เตือนภัยเอาบุญ)
    Last edited by De Passion; 10-10-12 at 10:34. Reason: แก้ไข
    Like BrandFever, kittykittykitty ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

moomoo8536 is offline Registered Member Newbie Brandname

จากทู้นี้นะคะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2389231

ราโอนเงินแล้วไม่ยอมส่งของ บอกว่ายุ่งเรื่องพี่สาวจะไป ตปท.โอนวันศุกร์ก่อนเที่ยง วันนี้อังคาร จะทุ่มแล้วยังเงียบอยุ่เลย กลุ้มใจจริงๆเลยคะ ช่วยหน่อยทำไงดี

IamGung's Avatar
    IamGung is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    IamGung's Bank Account
    • Bank Account 1: 141X2X2X1X

Blog Entries
    1

ขอบคุณค่ะ. มีประโยชน์มากๆค่ะ

pe4r is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

0287025357 narumon b. ธนาคารกรุงเทพ
    หลอกหลวงให้โอนเงินให้ เพื่อซื้อของ แล้วหายเงียบ

BrandFever is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

โดนไปเต็มๆค่ะ กับการซื้อกระเป๋าจากอินสตาแกรมอันนี้
    AKIRAADORABLE
    เมียขาย ให้เรารีบโอนเงิน พอโอนเสร็จ ปิดมือถือ บล็อคไลน์
    แล้วให้สามีโทรมาเยาะเย้ย ว่าซื้อของก็อปจะรีบไปไหน

.........ช็อค.......งงงงงงงงสุดขีด
    เพื่อนๆระวังนะคะ อย่าเห็นแค่ราคาถูก จะช้ำใจแบบดิฉัน
    หากใครโดนเหมือนดิฉัน ช่วยเตือนคนอื่นๆด้วยค่ะ

ล่าสุดได้ไปแจ้งความไว้แล้วค่ะ
    พวกเราต้องช่วยกันกำจัดคนโกง
    อย่าให้มีช่องทางทำร้ายคนอื่นนะคะ

เมื่อนัดเคลียร์ก็ปิดมือถือ/บล็อคไลน์ แล้วไปโพสใน IG ตนเองและสมุน
    เฮฮา สนุกสนาน ผู้เสียหายจึงส่ง SMS ไปหาดังนี้ค่ะ

ปรากฏว่าเงียบหาย โผล่แก้ตัว ใส่ร้ายคนอื่นใน IG ตนเองและสมุนร่วมขบวนการ
    ใครก็ตามที่ผ่านมาเห็นกระทู้นี้แล้วโปรดบอกต่อๆกันด้วย เพื่อประโยชน์ของพลเมืองดีทั้งหลาย
    ไม่ให้ตกเป็นเหยื่อของมิจฉาชีพกลุ่มนี้ค่ะ

Last edited by BrandFever; 27-04-14 at 18:06. Reason: add content

Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ