ดิฉันผิดอะไรคะ ช่วยให้ความเป็นธรรมด้วยค่ะ ได้warning point. เป็นครั้งที่2ตั้งแต่ครั้งแรกคือวันที่26/9/11สอบถามไปก็ไม่ได้รับการแนะนำ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3
    nicola is offline Trusted Member Brandname Fan
    nicola's Bank Account
    • Bank Account 1: 195X1X0X9X
    • Bank Account 2: 994X0X2X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ดิฉันผิดอะไรคะ ช่วยให้ความเป็นธรรมด้วยค่ะ ได้warning point. เป็นครั้งที่2ตั้งแต่ครั้งแรกคือวันที่26/9/11สอบถามไปก็ไม่ได้รับการแนะนำ

ตามหัวข้อค่ะว่าดิฉันผิดอะไรดิฉันuser name คือNicola ลงขายของมาได้เกือบครึ่งปีละค่ะ ขายสินค้าชนิดเดิมตลอด มีหลังไมค์แนะนำมาให้ย้ายห้องให้ถูกก็ย้าย
    ดิฉันลงขาย Marc Jacobs pouch และPaulsmith pouch ในห้องhi end มาตลอดระยะเวลาหลายเดือน ซึ่งก่อนหน้านี้ลงในhistreet และ เนื่องจากนี้มีผู้มาแสดงการชี้แนะโดยหลังไมค์มาบอกกึ่งว่าให้ดิฉันย้ายไปห้องhi end ให้ถูกต้องตามที่เว็บและสมาชิกจัดแบนด์ไว้ว่าอะไรควรอยู่ห้องไหน

ต่อมาวันที่26/9/11 ที่ผ่านมาทางเว็บมาสเตอร์ให้เตือน1แต้ม และดิฉันได้ตั้งกระทูเพื่อสอบถามและขอคำชี้แนะ แต่ไม่มีคำตอบแต่อย่างใดและวันนี้ก็ยังให้แต้มดิฉันอีก1แต้ม
    บอกตามตรงค่ะว่าดิฉันเสียความรู้สึกเล็กน้อย (น้ำก็จะท่วมอยู่แล้ว รายได้กำลังจะหาย เครียดค่ะ ยังจะมาได้warning point ซ้ำให้เป็นตราติดเหมือนว่าดิฉันทำผิดมากๆซะอีก)

หากที่นี่ปฏิบัติกันเป็นชุมชนจริงๆ รบกวนเจ้าของชุมชนให้ความกระจ่างชี้แนะในสิ่งที่ควรให้ชัดเจนเลยได้ไหมคะ จะได้ไม่ต้องมีประเด็นอีกเพราะจากการตั้งกระทู้ไว้ ดิฉันไม่ได้ความรู้ที่ถูกต้องหรือแนวทางในการปฎิบัติใดๆเลยค่ะ
    ลิ้งค์ที่ดิฉันลงค่ะ

http://siambrandname.com/forum/showt...post1065547617
    ありがとうございますね。。。
    Thank you so much

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    8

Default Re: ดิฉันผิดอะไรคะ ช่วยให้ความเป็นธรรมด้วยค่ะ ได้warning point. เป็นครั้งที่2ตั้งแต่ครั้งแรกคือวันที่26/9/11สอบถามไปก็ไม่ได้รับการแนะนำ

การดูแลชุมชนแห่งนี้ ได้รับความร่วมมือจากเพือนสมาชิกทุกคน แม้แต่การตัดสินกระทู้ผิดกฎ ไม่ใช่เกิดจากการตัดสินใจของทางเรา โดยการดูแลชุมชนแห่งนี้โดยเพื่อนสมาชิกนั้น จะดูแลผ่านระบบและเครื่องมือต่างๆ ได้ออกแบบไว้เพื่อรองรับปัญหาที่จะเกิดขึ้นกับเพื่อนสมาชิกแล้ว สามารถหาอ่านได้ในกระทู้นี้ กระทู้แนะนำสำหรับสมาชิกใหม่และ เก่า ที่ควรรู้ ก่อนใช้ชุมชนแห่งนี้เพื่ออาศัยอยู่ร่วมกัน

หากให้ทางเราช่วยตรวจสอบ ขอความร่วมมือแจกแจ้งว่ากระทู้ดังกล่าว ผิดในกฎข้อใด หากเป็นกฎทั่วไปที่ไม่เกี่ยวข้องกับ สินค้าแบรนด์เนม ทางเราสามารถช่วยกด JTP ร่วมกับเพื่อนสมาชิกได้ทันที แต่หากเป็น ปัญหาที่เกี่ยวข้อง กับตัวสินค้า ทางเราไม่มี ความรู้ ในด้านนี้เลย จำต้องได้ความร่วมมือจากเพื่อนสมาชิกในการดูแล

และหากต้องการประท้วงการใช้เครื่องมือของเพื่อนสมาชิกสามารถแจ้งได้ตามรายละเอียดที่ได้ในห้อง
    Just this Post (JTP) ชี้แจง ร้องเรียน เพื่อแก้ไข ที่เกี่ยวข้องกับเครื่องมือ JTP, >Click< ทางผู้รับผิดชอบจะได้ตรวจสอบตามการร้องขอ

แต่หากระบบและเครื่องมือที่ออกแบบไว้ไม่เพียงพอเพื่อนสมาชิกสามารถใช้ห้องนี้ Community Justice เพื่อนสมาชิกไว้หาข้อตกลงชุมชนร่วมกัน ในการร่วมหาข้อตกลงเพื่อ หากฎ ออกแบบ ระบบ และเครื่องมือ สำหรับป้องกันปัญหา ใหม่ที่เพื่อนสมาชิกเจอได้ครับ

ซึ่งเพื่อนสมาชิกที่ต่างอาศัยอยู่ในชุมชนแห่งนี้ และคำนึงถึงอนาคตของชุมชนแห่งนี้ร่วมกัน
    ได้ใช้ หลักการ กรอบความคิด กลไก ดังกล่าว ตามที่เราแจ้งไปนี้ เพื่อใช้ในการสร้างชุมชนแห่งนี้ร่วมกัน

ซึ่งเพื่อนสมาชิกทุกคนมีสิทธิ์เท่าเทียมกันที่จะร่วมสร้างชุมชนแห่งนี้ได้ จึงอยากให้ สมาชิกศึกษา รายละเอียด ตามที่เราได้ชี้แจงในกระทู้นี้ กรอบความคิด ขอบเขต และความเข้าใจที่ถูกต้องเกี่ยวกับ ระบบ Community Justice

ปัญหาที่ประสบของเราแต่ละคน หากเราช่วยกันตามที่ชี้แจงนี้ จะช่วยในการทำงานเพื่อพัฒนาชุมชนแห่งนี้ ที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน

ขอบคุณสมาชิกทุกคนมากครับ ที่ยินดีทำงานร่วมกัน

ขอบคุณครับ

nicola is offline Trusted Member Brandname Fan
    nicola's Bank Account
    • Bank Account 1: 195X1X0X9X
    • Bank Account 2: 994X0X2X9X

Default Re: ดิฉันผิดอะไรคะ ช่วยให้ความเป็นธรรมด้วยค่ะ ได้warning point. เป็นครั้งที่2

สวัสดีค่ะ

ดิฉันได้เข้าไปตั้งสอบถามในบอร์ดดังกล่าวแล้ว รบกวนคุณwebmaster แจ้งเกณฑ์ทึ่ถูกต้องให้ดิฉันทราบเพื่อปฎิบัติได้อย่างถูกต้องด้วยนะคะ

เรื่องการกดwarning point จากสมาชิกท่านอื่นๆ ขอให้ท่านสมาชิกตรวจสอบความถูกต้องก่อนที่จะกดให้กับผู้อื่นด้วยนะคะ
    เช่นกรณีการแยกแบรนด์ซึ่งดิฉันเคยเจอการเตือนหลังไมค์มา ก็ได้อ่านและปฎิบัติให้ถูกต้อง เพราะดิฉันไม่ทราบจริงๆ

แต่มีบางกรณี หลังไมค์มาว่าว่ากฎมีทำไมไม่อ่าน ให้ดิฉันย้ายห้อง หรือแจ้งเว็บมาสเตอร์ให้กด warning point ดิฉัน
    ดิฉันลงขายMarc Jacobs. กับPaulsmith ซึ่งลงในhind ก็คิดว่าถูกต้องเพราะอ่านจากลิสต์ที่ท่านสมาชิกได้แนะนำค่ะ
    สรุปแล้วดิฉันลงผิดหรือเปล่าคะ?

หากผิดพร้อมจะแก้ไขเลยทันทีค่ะ แต่หากไม่ผิด ก็ขอให้ท่านใดที่คิดจะกด warning point ให้กับดิฉันหรือสมาชิกท่านอื่น
    ชัดเจนและมั่นใจก่อนที่จะเตือนหรือกดให้ค่ะ ว่าดิฉันหรือสมาชิกท่านนั้นๆ ได้กระทำความผิดจริงๆ เพราะมิเช่นนั้น มันทำให้เสียความรู้สึกและเสึยเครดิต รวมทั้งเสียเวลาในการที่ต้องเข้ามาร้องเรียน และเพิ่มการทำงานให้แก่เว็บมาสเตอร์ที่ต้องเข้ามาทำงานซ้ำซ้อนค่ะ

หากคำพูดใดทีี่คิดว่าไม่เหมาะสมหรือไม่ดี ดิฏันต้องขอโทษไว้ ณ ที่นี้ค่ะ เพียงแต่เป็นสิ่งที่ต้องการชี้แจงเท่านั้น

ขอบคุณมากๆค่ะ
    ありがとうございますね。。。
    Thank you so much
    Like KimmyShop ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด