PST VS GST

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7

Thread: PST VS GST

a.o.y.'s Avatar
    a.o.y. is offline Trusted Member Master Brandname
    a.o.y.'s Bank Account
    • Bank Account 1: 026X4X2X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default VOTE PST VS GST

เลือกไม่ถูกจริงๆกับสองใบนี้ วันนี้เลยมาขอเสียงโหวตจากเพื่อนๆค่า
    ตัดสินจาก ความชอบส่วนตัวกันรวมถึงการใช้งานนะคะ บอกข้อดีข้อเสียด้วยจะดีมากๆค่ะ
    ขอบคุณเพื่อนทุกๆคน
    Last edited by a.o.y.; 09-09-10 at 13:34.

BOTANIC's Avatar
    BOTANIC is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    BOTANIC's Bank Account
    • Bank Account 1: 574X2X9X7X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

ผมคิดว่า ขึ้นอยู่กับคุณ จขกท คับ

ถ้าเป็นคนของไม่เยอะ และแต่งตัวแบบน่ารักๆ คุณหนูหน่อยก็ PST คับ

แต่ถ้า ของเยอะ แต่งตัวภูมิฐานหน่อย ก็ GST คับ

ในความรู้สึกผม GST จะดูเป็นทางการกว่านิดนึง แต่ก็เอบหนักอยู่นิดหน่อยคับ

ยังไงก็ไปลองที่ช๊อปอีกทีก็ดีคับ^^

ปล ส่วนตัวผมแอบเชียร์ GST คับดูใช้ได้นานกว่า และหลาหลายกว่าคับ
    Dreaming about himalaya crocodile with diamond buckle every day and night....

Sunny18's Avatar
    Sunny18 is offline Trusted Member Master Brandname
    Sunny18's Bank Account
    • Bank Account 1: 604X1X1X6X
    • Bank Account 2: 130X9X9X6X

จากที่ลองใช้ดูนะคะ

PST ใส่ของได้เยอะกว่าที่คิดมาก
    คนส่วนมากอาจจะคิดว่ามันเล็ก แต่จริงๆใส่ของได้กินขาดค่ะ
    เราใส่ กระเป๋าตังค์ใบยาว BB ปากกา ถุงแต่งหน้า ซึ่งมีตลับแป้ง ลิปสติก ลิปกลอส กระดาษซับมัน กุญแจ
    สมุดบัญชีสามเล่ม กระเป๋าใส่เหรียญ ยาดม หมากฝรั่งครบค่ะ
    น้ำหนักกำลังดีค่ะ ทั้งสองรุ่นมีสายที่มีที่ซัพพอร์ตบ่าอยู่แล้ว (ไม่ใช่โซ่เพียว) ทำให้ไม่ค่อยเจ็บไหล่ค่ะ

GST แค่ตัวกระเป๋าก็หนักเอาการอยู่ค่ะ (ในความเห็นส่วนตัวนะคะ)
    ใส่ของได้เยอะกว่ามากจริงค่ะ มีเอกสาร หนังสืออะไรที่ติดตัวไปอ่านเนี่ย ใส่ได้สบาย
    แถมมีช่องซิบตรงกลางให้ด้วยค่ะ มีช่องหลายช่อง อาจจะสะดวกกว่าตรงนี้
    แต่ว่าเจ็บไหล่อ่ะค่ะ (สุขภาพคอไม่ดีอยู่แล้ว)

การเลือกคิดว่าอยู่กะงบและลุคแบบที่ชอบมากกว่าค่ะ เพราะดูมันต่างกันค่อนข้างมากจริง
    คิดว่าน่าจะพอช่วยได้นะคะ

nuengnoi's Avatar
    nuengnoi is offline Citizen Member Brandname Fan

ถ้าเป็นคนตัวเล็กสูงไม่เกิน 160 แนะนำ pst ค่ะ เพราะขนาดกำลังน่ารักและก็ใส่ของได้เยอะด้วยค่ะ เปิดปิดหยิบของสะดวก(ทั้งเราทั้งขโมยเลยค่ะต้องระวังนิดนึง)
    ความเห็นส่วนตัวนะคะคิดว่าถ้าตัวเล็กแล้วใช้ gst ด้วยรูปทรงและขนาดของกระเ๋ป๋าจะทำให้ดูมีอายุนะคะ ที่สำุคัญหนักด้วยค่ะ

ckckck's Avatar
    ckckck is offline Trusted Member Brandname Fan
    ckckck's Bank Account
    • Bank Account 1: 205X0X7X8X

เราสูง 167 ยังใช้ pst เลยค่ะ light beige โว่ทองให้ look คุณหนูมากๆๆขายไปแล้วก็ยังต้องพลิกแผ่นดินซื้อมาค่ะ GST คิดว่าใหญ่ไปสำหรับตัวเอง ไม่ชอบที่หุบแขนตอนสะพายไม่ได้อ่ะค่ะ โดยส่วนตัวเราว่า pst ไม่หนักเลยน่ะค่ะ เราชอบมากๆๆค่ะ

kim-juu's Avatar
    kim-juu is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    kim-juu's Bank Account
    • Bank Account 1: 002X7X8X5X

รับผิดชอบต่อชุมชน

จูเชียร์ GST ค่ะ ดูทนทานและใส่ของจุดีค่ะ

a.o.y.'s Avatar
    a.o.y. is offline Trusted Member Master Brandname
    a.o.y.'s Bank Account
    • Bank Account 1: 026X4X2X9X

ขอบคุณนะคะ...ชอบทั้งสองใบเลยค่า ได้คนละอารมณ์

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ