ผมผิดไหมเนี่ย แนะนำด้วยคับ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 8 of 8
    PigOnFire is offline Junior Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ผมผิดไหมเนี่ย แนะนำด้วยคับ

หวัดดีครับ
    เรื่องของเรื่องคือแฟนผมเค้ามี USER ในนี้ลงทะเบียนแล้วและสมัคร TM ไปแล้ว แต่ยังไมได้
    ก็ซื้อขายไปตามเรื่องของเขาและแนะนำผมให้มาสมัคร user ในนี้บ้าง
    ผมเพิ่งมาสมัครและซื้อขายบ้าง จะถือว่าผิดกฎไหมครับ
    แต่ที่ลงขายผมก็บอกทุกอย่างว่าผมเป็นแฟนกับ user ชื่อนี้....
    และบอกลูกค้าตรงๆและก็ซื้อขายของผม ถ่ายรูปทำตามกฎทุกอย่าง
    แฟนผมเค้าก็โพสต์ลง Hi-street (ส่วนมาก ผมจะอยู่เว็ปปืนบีบี)
    แต่ก็ลองสมัครดูเผื่อบางครั้งไปตปท.ได้ของแบรนด์ก็เอาลงบ้าง
    แนะนำด้วยนะครับ ไม่ค่อยสบายใจ อยากทำให้ถูกกฎครับ
    บางครั้งขายหรือซื้อของผมก็ขอคำแนะนำจากเค้า
    บางอย่างเค้าซื้อให้มาผมไม่ชอบก็มาขายต่อในนี้ เพราะผมไม่ค่อยใช้ของแบรนด์เท่าไร
    บางครั้งเจอของสวยๆก็บอกให้เค้าเข้ามาดู เพราะทำงานไม่เป็นที่กันทั้งคู่
    แนะนำด้วยครับ

summer's Avatar
    summer is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    summer's Bank Account
    • Bank Account 1: 313X4X2X7X
    • Bank Account 2: 447X2X9X6X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    2

ไม่น่าจะผิดน่ะครับ ก็ถือว่าเป็นคนละคนอ่าครับ
    เปลี่ยนมาใช้เบอร์นี้แล้วน่ะครับ
    095-6705595
    ติดต่อทาง
    Line ได้ครับ
    Summer3winter@gmail.com

tutatuta's Avatar
    tutatuta is offline Registered Member Brandname Fan

เราว่าถ้าเป็นแฟนกันเฉยๆก็ไม่ผิดค่ะ แต่ถ้าแต่งงานจดทะเบียนสมรสกันแล้วก็ควรจะใช้loginเดียวกันนะคะ

KAT's Avatar
    KAT is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    KAT's Bank Account
    • Bank Account 1: 085X0X0X3X
    • Bank Account 2: 702X6X4X1X
    • Bank Account 3: 289X0X1X6X

หากคุณไม่ได้มีเจตนาไม่ดีที่จะใช้หลาย login เพื่อขายสินค้า หลายชิ้น หลายห้อง
    หรือเพื่อหลอกลวง เอาเปรียบเพื่อนสมาชิก ก็ไม่มีปัญหาค่ะ อยู่ที่วิจารญาณเบื้องต้นง่ายๆ
    คุณจะทำการขายสินค้าแทนแฟนคุณก็ยังได้ ถ้าไม่ได้มีเจตนาดังที่กล่าวมา ^_^
    หยุดสนับสนุนการใช้หนังและขนสัตว์แท้ >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2974190
    เตือนภัย 12 ประการ ซื้อของไม่ให้ถูกโกง >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1213461
    Brand's Position แบรนด์ไหนลงขายห้องไหน >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=210924
    รายชื่อคนขี้โกงที่ติด BLACK LIST !!! ใน SBN >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=336521

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member Master Brandname
    mol199's Bank Account
    • Bank Account 1: 001X3X6X8X
    • Bank Account 2: 120X0X0X3X
    • Bank Account 3: 497X0X2X2X

ถ้าต่างคน ต่างซื้อ ต่างคน ต่างขาย (สินค้าไม่เหมือนกัน) ก็ไม่ผิดค่ะ

แต่ถ้าต้องการลงขายสินค้าชิ้นเดียวกัน แล้วใช้ทั้ง 2 log in ตั้งกระทู้ขาย (สินค้าชิ้นเดียวกัน) 2 กระทู้ / ห้อง / วัน อันนี้ผิดแน่นอนค่ะ

เพราะถือว่าเอาเปรียบสมาชิกท่านอื่น ที่มีเพียง 1 log in ที่สามารถตั้งกระทู้ขายได้เพียงวันละ 1 ครั้ง / ห้อง

ยังไงลองศึกษากฎของเว็บก่อนก็ได้ค่ะ

kwangtung is offline Trusted Member Brandname Fan
    kwangtung's Bank Account
    • Bank Account 1: 020X7X1X6X
    • Bank Account 2: 031X1X5X7X

ปิ่นเกล้า - บางกรวย

คุณ TUTATITA ขา ยังไมได้แต่งค่ะ
    อยู่คนละบ้านค่ะ แต่มีแวบๆมาบ้าง( อิอิ )
    เพื่อนๆพี่ๆเช็ค user ของหนูกับแฟนได้ค่ะ ไม่ได้ลบหนีไปไหน( เพราะlow tech มากๆ)
    ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆค่ะ
    ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาค่ะ ไปทำงานบ้านนอกมายังไม่ได้หยุดเลย
    อาทิตย์หน้าไปปัตตานีด้วย ช่วยๆกันค่ะ รอดกลับมาคงเจอกันค่ะ
    จะช้อปแก้เครียดนิโหน่ย
    จุ๊บๆๆ
    Last edited by kwangtung; 05-09-10 at 16:40.
    ขอบคุณคุณลูกค้าและทีมงาน SBN ทุกท่านค่ะ ^^

SUI's Avatar
    SUI is offline Citizen Member Master Brandname

อย่างที่พี่มลบอกครับ ถ้าต่างคนต่างขายก็ไม่เป็นไร
    ต่อให้สินค้าที่คุณเอามาลงขายเป็นของแฟนซึ่งมี Log in อยู่ใน SBN เช่นเดียวกันก็ตาม
    ไม่ใช่ของชิ้นเดียวกัน แฟนขายเช้า คุณขายเย็น อันนี้ก็อีกเรื่อง 1
    As a shepherd carries a lamb,
    I have carried you close to my heart.

sugarmanjoe is offline Trusted Member Master Brandname
    sugarmanjoe's Bank Account
    • Bank Account 1: 538X6X7X1X
    • Bank Account 2: 433X2X5X4X

ก็ไม่เห็นจะผิดตรงไหนเลยครับ Log In ของใครของมัน อย่าทำผิดข้อกำหนดที่ประกาศไว้ก็แล้วกันครับ