ร้านเสื้อผ้าVintage " LAZY VINTAGE" @ Seacon Square สำหรับสาวๆหัวใจรักวินเทจค่ะ ^^;

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 16

Threaded View

sonne is offline Junior Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ร้านเสื้อผ้าVintage " LAZY VINTAGE" @ Seacon Square สำหรับสาวๆหัวใจรักวินเทจค่ะ ^^;

(ก่อนอื่น เราไม่แน่ใจว่าโพสในห้องนี้ได้รึป่าว แต่เห็นว่าเป็นเจ้าของร้านโพสได้ หากผิดห้องต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ^^

สวัสดีค่ะ ^O^

แนะนำตัว
    หลังเรียนจบถาปัด เราตัดสินใจเปิดร้านเสื้อผ้าวินเทจ ซึ่งเป็นที่หลงใหลอยู่มานานแล้ว เป็นจุดเริ่มต้นของชีวิตวัยทำงานค่ะ
    ทุกรายละเอียดของร้านผ่านการออกแบบด้วยความชอบของเราอง ทั้งinterior การเลือกและการแมชเสื้อผ้า หรือแม้แต่การดัดแปลงให้เสื้อผ้าวินเทจใส่ได้ง่ายยิ่งขึ้น สุดท้ายต้องขอบคุณพ่อแม่และเพื่อนๆที่ช่วยเราทำให้ร้านนี้สำเร็จจลุล่วงค่ะ >,<

ทำไมต้องเสื้อผ้าวินเทจ มีดีอย่างไร?
    ความหลงใหลในของวินเทจ คือดีเทลค่ะ เราเรียนรู้ดีเทลต่างๆได้จากเสื้อผ้าสมัยก่อน
    เสื้อผ้าวินเทจส่วนใหญ่ คือ เสื้อผ้าย้อนยุคมีที่มาจากยุคประมาณ 20's-60's จ้า สมัยคุณย่า คุณยาย อาม่า คุณป้า หรือคุณแม่ของเรายังสาวๆน่านแล~ ในปัจจุบัน มีการเอามามิกแอนด์แมชใส่เดินเล่นกันได้หลายแบบหลายสไตล์ อยู่ที่แต่ละคน อาจจะเกิดเป็นลักษณะเฉพาะตัว ไม่เหมือนใครเรยก็ได้ อยู่ที่เราจะสนุกกับมัน ต้องทดลอง ลองดู แล้วจะรู้เอง

❤ลักษณะเฉพาะของเสื้อผ้าวินเทจต่างกับเสื้อผ้าสมัยนี้ยังงัย?
    เสื้อผ้าวินเทจจะตัดเย็บอย่างประณีตแบบเทเลอร์เมด(Tailor made) มีดีเทลเล็กๆ น่ารัก ให้ได้ค้นพบ การตกแต่งที่ใส่ใจในรายละเอียด และเนื้อผ้าที่มีคุณภาพซึ่งหายากเหมือนกันในยุคข้าวยากหมากแพง ..ของวินเทจแต่ละชิ้นเลยมีสเน่ห์ในตัวเอง ชวนให้เราหลงใหลตั้งแต่ตอนเลือก(เวลาเจอเหมือนเจอเนื้อคู่) จนถึงตอนสวมใส่เลยล่ะจ้า^.^

...ด้วยเหตุผลประการฉะนี้ จึงได้เป็นบ่อเกิดร้านนี้ขึ้นมานั่นเอง ^o^!

❤ about ร้าน Lazy Vintage
    ของทุกชิ้นจาก Lazy Vintage ผ่านการคัดสรรมาอย่างตั้งใจและสนุกโดยเราเอง และทีชื่อ Lazy ไม่ได้เพราะคนขายขี้เกียจนะ55 (อาจจะมีบางนิดหน่อย) ^.^; แต่เพราะเรารู้สึกว่าเสื้อผ้าวินเทจบางทีก็ใส่ยาก ไม่รู้จะใส่ไปไหน เราเลยพยายามคัดสรรเสื้อผ้าวินเทจที่ใส่ได้ง่ายๆไม่ต้องคิดมาก
    ทั้งในวันสบายๆ ใส่ไปเดินเล่น วันทำงาน หรือออกงานต่างๆก็ย่อมได้ค่ะ

❤ สินค้าของเรา ?
    ร้านเราขายเสื้อผ้าวินเทจแท้ๆ( 2 nd hand)เป็นหลัก โดยเฉพาะเดรสและเชิร์ต
    อาจจะมีบางชิ้นที่เป็นของใหม่สไตล์วินเทจ หรือชิ้นที่เราออกแบบเองด้วยค่ะ
    สินค้าเรามี ..
    DRESS : เดรสแขนสั้น | แขนยาว | แขนกุด | ชุดเอี๊ยม
    SHIRT : เสื้อเชิร์ตแขนสั้น | แขนยาว | แขนกุด
    BOTTOM : กระโปรง | กางเกง
    ACCESSORIES : เข็มขัด | กระเป๋า | หมวก | เครื่องประดับ
    SHOES : รองเท้าหนัง | รองเท้าผ้า
    ชื่อร้าน LAZY VINTAGE เป็นร้านที่เราตั้งใจว่าจะหาเสื้อผ้าวินเทจที่ใส่ได้แม้แต่ในวันขี้เกียจๆ นั่นคือ ใส่ได้ง่ายๆนั่นเองค่ะ

ยังงัยลองแวะเข้ามาดูได้ที่ Website เรารับส่งทางไปรษณีย์ด้วยค่ะ ^^ คิดราคาเท่าหน้าร้าน+ค่าส่งนิดหน่อยค่ะ
    http://www.facebook.com/lazyvintage

หรือแวะมาได้ที่ร้าน
    หน้าร้านมีสาขาเดียวคะ เปิดอยู่ที่ Seacon Square โซน season fashion mall ห้องS115 สังเกตได้ง่ายอยู่หลังธ.ไทยพาณิชย์ค่ะ เข้าไปดูแผนที่ได้ใน web site จ้า \^o^/

เราเพิ่งเปิดเมื่อวันที่ 10.10.10 นี้เองจ้า

หน้าร้านเราที่ซีค่อนค่ะ ^^ concept เหมือนอยู่บ้าน ~~

me

เสื้อวินเทจ ก็มีค่ะ เอาไปจับแมชกับกางกางหรือกระโปรงที่เรามี

ขอบคุณ SBN ค่ะ o^^o
    Last edited by sonne; 03-12-10 at 22:43.
    Like Pangmee ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ