Review: Chanel Neckties

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5
    pukiko is offline Trusted Member Brandname Fan
    pukiko's Bank Account
    • Bank Account 1: 130X1X9X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default Review: Chanel Neckties

สวัสดีค่ะสมาชิก SBN ทุกท่านที่เข้าชม

เนื่องจากเกิดข้อสงสัยในความแท้ไม่แท้ของเน็คไทจากกระทู้ด้านล่าง
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=118191

ทางผู้ขายอยากให้ผู้ซื้อและผู้ที่สนใจทุกท่านได้รับข้อมูลเพิ่มเติมที่เกิดจากประสบการณ์การใช้สินค้ายี่ห้อดังกล่าว จึงได้ตัดสินใจเขียน review กระทู้นี้ขึ้น วัตถุประสงค์การเขียนกระทู้นี้เพียงเพื่อให้เป็นข้อมูลประกอบการพิจารณาในตัวสินค้า และต้องขออภัยที่ติดกระทู้นี้ไว้นานแล้ว เพิ่งได้มีเวลามาทำ review ให้
    ขอขอบคุณทุกกำลังใจที่มีให้จากกระทู้ก่อน Review: Hermes Necktie (http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=121893)
    ออกตัวก่อนเลยว่า คุณแฟนเราไม่ได้เป็นแฟนเน็คไท Chanel เท่ากับเป็นแฟนเน็คไท Hermes แต่จะขอให้ข้อมูลเท่าที่ทราบ หวังว่าจะเป็นประโยชน์สำหรับคนที่สนใจ อยากให้ทุกท่านมาแลกเปลี่ยนข้อมูลกันตามสบายนะคะ
    Thanks sodamind ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

pukiko is offline Trusted Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default รุ่นโซ่ทอง

ขอเริ่มด้วยรุ่นโซ่ทอง จำได้ว่าประมาณเดือนก่อนไปพารากอนใน shop Chanel ยังเหลือรุ่นโซ่ทองให้ดูอยู่ค่ะ
    รุ่นนี้เป็นรุ่นแรกที่คุณแฟนเราเริ่มมี แต่คิดว่า Vintage กว่านี้อาจจะไม่มีโซ่นะคะ Chanel เลือกใช้โซ่เพื่อเป็นถ่วงน้ำหนักให้ผ้าดูทิ้งตัวและมีน้ำหนักมากขึ้น สำหรับรุ่นนี้จะมีป้าย CHANEL PARIS เป็นป้ายสี่เหลี่ยม กับโซ่ทอง ลักษณะตัวอักษรจะไม่ละเอียดนัก ที่ปลายด้านเล็กจะมีกรอบสี่เหลี่ยมพร้อมโลโก้ Chanel ตามรูปค่ะ

อีกรายละเอียดที่สำคัญคือผ้าซับหลัง จะเป็นผ้าไหมนิ่ม ๆ ที่มีตัวทอโลโก้ CC อยู่ เท่าที่เห็นมาจะมีแต่สีน้ำเงินเข้มค่ะ

ลักษณะของการเย็บที่ปลายทั้งสองด้านจะเป็นตัวหนอนตามรูปค่ะ

Default รุ่นโซ่ดำ

ถัดมาจากรุ่นโซ่ทอง จะเป็นรุ่นโซ่ออกดำ ๆ ป้ายจะพับเป็นมุม ไม่ใช่ป้ายสี่เหลี่ยมเหมือนรุ่นก่อน ตัวอักษร CHANEL จะละเอียดและด้ายดูเงากว่ารุ่นโซ่ทองค่ะ ที่ปลายเล็กจะมีกรอบสี่เหลี่ยมเป็นโลโก้พร้อมกับตัวอักษร Chanel Paris เช่นเดียวกับรุ่นโซ่ทองนะคะ แต่ว่าบางเส้นที่เจอมาก็ไม่มีโลโก้นี้ที่ปลายด้านเล็กแต่ก็เป็นของแท้เช่นเดียวกัน (ขออภัยที่ไม่มีตัวอย่างรุ่นนี้ให้ชม ถ้าใครมีอยู่เอามาลงให้ดูกันได้นะคะ)

ผ้าซับหลังของรุ่นโซ่ดำจะมีรุ่นที่เป็นผ้าไหมนิ่ม ๆ ทอลายโลโก้ CC สีน้ำเงินเข้มเหมือนกับรุ่นโซ่ทอง คาดว่าเป็นรุ่นที่กำลังอยู่ในช่วงเปลี่ยนแปลงก่อนเป็นรุ่นปัจจุบันค่ะ

สำหรับรุ่นปัจจุบันจะเป็นรุ่นโซ่ดำและผ้าซับหลังจะเป็นลายโลโก้ CC ในวงกลม จะพบทั้งบนเน็คไทผ้าทอและผ้าพิมพ์นะคะ ส่วนสีของผ้าซับหลังที่ใช้จะเป็นสีที่ใกล้เคียงกับตัวเน็คไทและลวดลายค่ะ

สำหรับเน็คไท Chanel คงมีข้อมูลให้ได้เท่านี้ค่ะ เพราะไม่มีเน็คไท Chanel ปลอมมาเปรียบเทียบ ถ้าสมาชิกท่านอื่น ๆ มีข้อมูลเพิ่มเติมมาร่วมแบ่งปันข้อมูลกันนะคะ จะได้เป็นประโยชน์สำหรับผู้อื่นที่สนใจต่อไปค่ะ

ขอบคุณ SBN สำหรับพื้นที่ และผู้ที่เข้าชมกระทู้ทุกท่านค่ะ

PREANG is offline Trusted Member Brandname Fan
    PREANG's Bank Account
    • Bank Account 1: 040X4X2X6X

ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆค่ะ