ซื้อของปลอม Mulberry กับ Louis จาก User : Simonsaysay1 ระวังนะคะ คนโกงใช้ชื่อเล่นว่า ออย

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10
    amijung is offline Trusted Member Brandname Fan
    amijung's Bank Account
    • Bank Account 1: 012X0X5X4X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ซื้อของปลอม Mulberry กับ Louis จาก User : Simonsaysay1 ระวังนะคะ คนโกงใช้ชื่อเล่นว่า ออย

เดี๋ยวนี้คนโกงใจกล้าค่ะ นัดให้รับของ แถมตอนให้กระเป๋า มีทุกอย่างมาพร้อมทั้ง กล่อง ถุงกระดาษ โบว์ของขวัญ และคนโกงก็แต่งตัวดี ดูไฮโซมาก แทนตัวเองว่า ออย และหลอกว่า ตัวเองเรียนศศินทร์ ตอนนี้กำลังพยายามทำทุกทางเพื่อให้ได้ชื่อ นามสกุล หรือที่อยู่ค่ะ เชื่อว่า ยังไงคนชั่ว ก็จะต้องได้รับกรรมที่ทำไว้ค่ะ ใครมีข้อเสนอแนะ รบกวนส่งมาได้เลยนะคะ เราอุตสาห์ทำงานเก็บเงินเพื่อซื้อกระเป๋าดี ๆ กลับได้ของปลอม
    คนโกงใช้มือถือเติมเงินของ DTAC แต่ตำรวจแจ้งว่า ถ้าได้ call history ของมัน รับรองมีโอกาสจับได้ค่ะ

summer's Avatar
    summer is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    summer's Bank Account
    • Bank Account 1: 313X4X2X7X
    • Bank Account 2: 447X2X9X6X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    2

สู่ๆน่ะครับ เอาใจช่วย
    เปลี่ยนมาใช้เบอร์นี้แล้วน่ะครับ
    095-6705595
    ติดต่อทาง
    Line ได้ครับ
    Summer3winter@gmail.com

ple15's Avatar
    ple15 is offline Trusted Member Master Brandname
    ple15's Bank Account
    • Bank Account 1: 024X5X8X7X

เอาใจช่วยนะคะ ขอให้ตามจับได้ และได้เงินคืนเร็วๆๆนะคะ

Sunny18's Avatar
    Sunny18 is offline Trusted Member Master Brandname
    Sunny18's Bank Account
    • Bank Account 1: 604X1X1X6X
    • Bank Account 2: 130X9X9X6X

เซ็งแทนเลยค่ะ เดี๋ยวนี้มีคนหลายประเภทจริงๆ ยังไงเอาใจช่วยค่ะ สู้ๆ อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวลค่ะ

madam-neat's Avatar
    madam-neat is offline Trusted Member Master Brandname
    madam-neat's Bank Account
    • Bank Account 1: 435X0X0X9X

รับผิดชอบต่อชุมชน

จัดการเลยค่ะ เอาให้แสบ
    นี๊ดนึงนะคะ เวลานัดรับกับคนที่เราไม่เคยซื้อหากัน
    ตัว madam-neat เองอยู่ระยอง แต่มีน้องสาวทำงานที่กรุงเทพ ก็จะวานให้น้องรับให้แทนแต่น้องดูไม่เป็นเลย ก็จะบอกน้องว่า
    เวลานัดรับให้พาเพื่อนไปด้วย ให้ดูทะเบียนรถคนขาย และขอถ่ายรูปคนขายถือกระเป๋าใบนั้นด้วย ให้บอกเขาไปตามตรงเลยว่าถ่ายเก็บไว้เผื่อมีปัญหา
    ถ้าไม่มีปัญหาก็จะลบรูปทิ้ง ถ้าได้ดูบัตรประชาชนด้วยจะดีมาก สำหรับคนขายที่บริสุทธิ์ใจจะให้ความร่วมมือดีมากๆ ยังไม่เจอที่ไม่ให้ความร่วมมือนะคะ
    เพราะยังไม่เจอกระเป๋ามีปัญหาก็อาจเป็นได้ แต่เราต้องรอบคอบดีที่สุดค่ะ และเป็นสิทธิ์ของคนซื้อที่น่าจะทำได้
    ถ้าคนขายลีลามาก ถ่ายรูปก็ไม่ได้ ขอดูบัตรก็บอกไม่ได้เอามา แถมขึ้นแทกซี่มาอีกก็บอกลาดีกว่าจะมาปวดหัวทีหลัง
    Last edited by madam-neat; 05-02-11 at 12:11.
    Thanks cawaii-nina ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like modellofts, cawaii-nina ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

mamee's Avatar
    mamee is offline Citizen Member SBN Exclusive Master Brandname

1

มาให้กำลังใจด้วยนะคะ

jan00009's Avatar
    jan00009 is offline Trusted Member Master Brandname
    jan00009's Bank Account
    • Bank Account 1: 704X3X7X5X

5

เจ้าของกระทู้นัดรับของเองรึเปล่าค่ะ แล้วตอนรับได้ดูของรึเปล่าอ่ะค่ะ ของที่รู้ว่าปลอมเนี่ย มารู้ที่หลังจากจ่ายเงินเหรอค่ะ
    ขอให้จับคุณเธอได้เร็ว ๆ นะค่ะ

ปล แนะนำว่าก่อนซื้อกระเป๋าครั้งต่อไป ให้เอารูปกระเป๋าเข้าห้องตรวจสอบก่อน ถ้าเพื่อนในห้องบอกว่าแท้ ตอนนัดรับควร
    ตรวจสอบกระเป๋าก่อนว่าใช้ใบเดียวกับที่เอาห้องในห้องตรวจสอบรึเปล่าค่ะ

arissa_may is offline Member Newbie Brandname

Default เอาใจช่วยนะคะ เกือบจะโดนเหมือนกันคะ

เป็นกำลังใจให้คุณ จขกท เหมือนกันนะคะ
    เราเองก็เป็นคนนึงที่เกือบโดนคุณออยนี่โกงเหมือนกัน

ขอแชร์ประสบการณ์หน่อยนะคะ เมื่อ2อาทิตย์ที่แล้วเราได้ตกลงซื้อเข็มขัดแอร์เมสของใหม่กะคุณแม่ค้าคนนี้เหมือนกัน ที่ 17500 เราก็ดีใจ เห็นแก่ของถูก ตกลงนัดรับกัน แล้วค่อยจ่ายเงิน
    เราบอกเค้าเลยว่าเรา พอจะดูได้นิดหน่อย เลยอยากจะนัดดูเอง เค้าก็โอเค แต่พอถึงเวลานัด กลับไม่มาและหายเงียบไปเฉย

ตอนแรกเราก็ขอให้เค้าก็ส่งรูปเข้าเมล์ให้ดูอีกทีว่ามีของแน่ป่าว เห็นป้ายชื่อเค้าแปลกๆ เค้าก็กุลีกุจอส่งให้เราทั้งทางเมล์ กะ mms
    ที่จิงรูปมันก็ไม่ค่อยชัดหรอกค่ะ แต่เราอาศัย เด๋วนัดรับแล้วไปดูของเองก็ได้ เพราะก็แอบกลัวอยู่ว่าจะงานเข้า ^^"
    พอถึงวันนัด นัดกัน 3-4 โมง เราก็คอนเฟิร์มเวลาเค้าตอน10โมงเช้า พอบ่ายสองครึ่ง ก็โทรบอกอีกว่า ถึงแล้วโทรหาเราได้เลย เพราะเรามีธุระต่อที่เอกมัยหลัง5โมงเย็น
    4 โมง คุณออยที่ว่าก็ยังไม่มา เราก็รอถึง4ครึ่ง เอาเบอร์น้องโทรไปกลับรับ แล้วบอกงานยังส่งอาจารย์ไม่เสร็จ เด๋วตามไปให้ที่เอกมัย เราก็ได้ค่ะ
    อยู่เอกมัยถึง 2 ทุ่มครึ่ง เราโทรไปตามก็ไม่รับสาย แล้วสุดท้าย smsมา บอกว่าสอบอยู่ตอน3 ทุ่ม ......

เหตุใด คุนแม่ค้าไม่โทรบอก ถ้าจะเลทเวลา เราก็รอ ร้อ รอ แล้วเราก็ sms กลับว่าสรุปคุนสะดวกส่งมั้ย เราจะรออีกครึ่งชม. แล้วเทอก็เงียบไปจนถึงเดี๋ยวนี้

ดีนะที่วันนั้นเราตัดสินใจไม่รอ ว่ามันทะแม่ง ทะแม่ง แล้วแหละ เราตัดใจว่า ช่างมันเหอะ ถูกก็จิง แต่เค้าคงมีอะไรแปลกๆ ถึงกลับลำเอาซะดื้อๆแบบนี้

สรุป เรายังโชคดี ที่งานไม่เข้า

ยังไงขอเป็นกำลังใจให้คุน จขกท ตามหาคนนิสัยไม่ดีมาลงโทษได้เร็วๆ นะคะ
    แล้วก็หวังว่า เหตุการณ์นี้ของเรา คงเป็นข้อคิดให้เพื่อนๆที่จะซื้อของถูก ให้พิจารณาเวลาซื้อขายจากแม่ค้าหลายๆด้าน เพราะของถูกและดีไม่ได้มีในโลก

ปล. เรามีข้อมูลเค้าอยู่นิดหน่อย ไม่ทราบว่าพอจะช่วยได้มั้ย ยังไงลองดูนะคะ
    เบอร์โทรคุนออย 087-5097974 // simonsaysay1@gmail.com
    Last edited by arissa_may; 07-02-11 at 20:38.
    Thanks modellofts ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like kittycat, noinoi5 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

jinchaya is offline Trusted Member Master Brandname
    jinchaya's Bank Account
    • Bank Account 1: 168X1X8X6X

เสียสละเพื่อชุมชน

1

ลองกูเก้งดู ลองตามกับเว็ปขายของปลอมอันนี้ดูนะคะ ว่าเคยซื้อขายกันหรือเปล่า ถ้าเคย น่าจะมีที่อยู่และชื่อค่ะ ในนี้เค้าใข้ชื่อว่าแนนนี่ค่ะ

http://www.weloveshopping.com/templa...11&aid=8852672
    Last edited by jinchaya; 23-02-11 at 23:54.
    jinchaya**
    Thanks madam-neat ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

plenarak is offline Trusted Member Brandname Fan
    plenarak's Bank Account
    • Bank Account 1: 878X0X5X5X

เอาใจช่วยนะคะ ขอให้ตามได้เร็วๆค่ะ

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ