ขอเชิญเพื่อน ๆ SBN ร่วมปันน้ำใจ และ เสนอความคิดเห็น

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 45
    bandalee's Avatar
    bandalee is offline Registered Member Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    18

Default ขอเชิญเพื่อน ๆ SBN ร่วมปันน้ำใจ และ เสนอความคิดเห็น

สวัสดีสมาชิก SBN ทุกคนจ้า

ขอพล่ามแบบสั้น ๆ นะ

เจตนารมณ์ของเจ้าของเว็บ (คุณแอ๊นท์) อยากให้มีสังคมออนไลน์ผู้มีความชื่นชม หลงรัก กระเป๋า มาร่วมแสดงความคิดเห็น แลกเปลี่ยนกัน จึงทำให้เกิด SBN แห่งนี้ขึ้นมา

นอกจากนี่ คุณแอ๊นท์ อยากให้ SBN มีส่วนในการช่วยเหลือสังคม จึงอยากเชิญเพื่อน ๆ มาช่วยกันแบ่งปันน้ำใจ ให้กับสังคม

การทำบุญ หรือ แบ่งปันน้ำใจ ทางเว็บเราเคยมีกิจกรรมที่เกิดขึ้นมา 2 ครั้งแล้ว (อาจมีนอกเหนือจากนี้ถ้าไม่ได้กล่าวถึงโปรดอภัยนะจ๊ะ)

- เงินกองกลางจากมีทติ้งครั้งที่ 2 นำไปทำบุญที่วัด โดยน้องนิค
    - น้องทินี เหมียว มีสุข ชวนเพื่อน ๆ ทำบุญที่บ้านพักคนชรา

และเมื่อมีทติ้งครั้งที่ 3 เมื่อผ่านมานี่ ได้มีเงินกองกลางเหลือทั้งสิ้น 7,758.49

ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ตามลิงค์
    http://forum.siambrandname.com/showthread.php?t=121294

เงินกองกลางตรงนี่ บันฯ คิดว่าจะนำมาทำบุญให้กับน้องปังปอนด์ เด็กหัวโต ที่เพิ่งออกรายการ เรื่องจริงผ่านจอ เมื่อคืนที่ผ่านมา โดยจะแบ่งปันน้ำใจให้น้องปังปอนด์ที่ยอด 3800 บาท

จึงอยากถามความคิดเห็นว่า สมควรหรือไม่ เพราะอย่างน้อย เงินตรงนี่ก็เป็นเงินกองกลาง จึงไม่อยากตัดสินใจกันเอง เพื่อน ๆ ช่วยเสนอด้วยนะค่ะ

และ ขอน้ำใจคนละเล็ก คนละน้อย จากเพื่อน ๆ ใน SBN มาช่วยแบ่งปันน้ำใจให้น้องปังปอนด์ด้วยนะค่ะ

บันฯ ได้โทรไปคุยกับคุณพ่อของน้องแล้ว คุณพ่อแจ้งว่า ต้องการของใช้ชีวิตประจำวัน เช่น นม ยาล้างแผล น้ำเกลือ และ เบนตาดีน

เพื่อน ๆ คนไหนสนใจที่อยากจะบริจาคเงิน รบกวนโอนเงินเข้าบัญชีที่คุณพ่อน้องปังปอนด์เองเลยนะค่ะ

แต่ถ้าคนไหนอยากจะร่วมบริจาคสิ่งของที่จำเป็นแก่น้อง และ อยากจะไปให้กำลังใจครอบครัวน้องพร้อม ๆ กับ เพื่อน SBN ซึ่งตอนนี้มีประมาณ 6 คน แล้ว แจ้งให้ทราบด้วยนะค่ะ จะได้ไปเยี่ยมน้องพร้อมกัน

ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ตามลิงค์
    http://forum.siambrandname.com/showthread.php?t=138095

อาจมีคนตั้งคำถามว่าทำไมไม่บริจาคหมด

ที่เก็บเงินส่วนตรงนี้ไว้เพราะเราอยากแบ่งปันให้สังคมอีกค่ะ แน่นอน บางคนอาจเผชิญปัญหา แต่ไม่มีโอกาสเหมือนน้องปังปอนด์ และนอกจากนี้ น้อง ๆ หลายคนใน SBN ที่บันฯ ได้คุยไว้ ทุกคนจะยินดีบริจาคให้น้องปังปอนด์เพิ่มเติม ทำให้ยอด 3800 เพิ่มขึ้น

และจะแบ่งออกเป็น 2 ส่วน 1. ซื้อของใช้ประจำวัน 2.เงินสดไว้ใช้จ่ายเป็นค่ารักษา

ขอบคุณคุณแอ๊นท์ค่ะ และนี่คือ เจตนารมณ์ของเจ้าของเช่นกัน เพราะอยากให้สังคมน่าอยู่

GLiTTeR is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

เห็นด้วยอย่างยิ่งกับกรช่วยเหลือสังคมค่ะ ถึงแม้จะไม่ได้ไปร่วมลงขัน แต่จะไปบริจาคเองค่ะ

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    noo_pizza's Bank Account
    • Bank Account 1: 035X9X4X0X

เสียสละเพื่อชุมชน

ดูข่าวเหมือนกันค่ะพี่บัน น้องเค้าน่าสงสารมาก ๆ (เดี๋ยวไปช่วยบริจาคให้น้องเค้าค่ะ)

เห็นด้วยที่จะเอาไปบริจาคค่ะ (แหะ แหะ ไม่ได้ไปmeeting แต่ขอแจมความเห็นนะคะ)

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    DenMark's Bank Account
    • Bank Account 1: 803X0X7X6X

ร่วมด้วยช่วยกันคับ ^^

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member Brandname Fan
    nadiatown's Bank Account
    • Bank Account 1: 040X4X7X6X

Smile

ว่าจะไปทำบุญตั้งแต่ต้นปีแล้ว (เพราะปีนี้เบญจเพศ)
    ยังไม่ได้ทำเลย Y_Y

เผื่อจะได้ถือโอกาสนี้ ทำบุญซะเรยย >"<
    ถ้าจะไปวันไหน รบกวนแจ้งนิดนึงนะค้า เผื่อมีของจะฝากบริจาคไปด้วย

ขอบคุณค่าพี่บัน

http://nadiatown.wordpress.com/
    http://nadiatown.wordpress.com/category/blackberry/ << สารพัด สารพันปัญหา blackberry เข้านี่เลยค่า
    review / แก้ปัญหาเครื่องช้า / แบตหมดไว มีคำตอบให้ค่า

------------------------------------------------------------

My Wishlists
    • Chanel Portobello bag in bag
    • Chanel Classic Red 12" with Gold hardware

bandalee's Avatar
    bandalee is offline Registered Member Master Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

18

Quote Originally Posted by GLiTTeR View Post
    เห็นด้วยอย่างยิ่งกับกรช่วยเหลือสังคมค่ะ ถึงแม้จะไม่ได้ไปร่วมลงขัน แต่จะไปบริจาคเองค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

Quote Originally Posted by noo_pizza View Post
    ดูข่าวเหมือนกันค่ะพี่บัน น้องเค้าน่าสงสารมาก ๆ (เดี๋ยวไปช่วยบริจาคให้น้องเค้าค่ะ)

เห็นด้วยที่จะเอาไปบริจาคค่ะ (แหะ แหะ ไม่ได้ไปmeeting แต่ขอแจมความเห็นนะคะ)
    ขอบคุณมากเช่นกันค่ะ ถึงแม้ว่าจะไม่ได้ไปมีทติ้ง เงินตรงนี่เราถือว่าเป็นเงินกองกลางของ SBN เหมือนกันจ๊ะ แค่ช่วยเสนอความคิดเห็น ก็ปลื้มมากมาย ถ้าน้องแอ๊นท์ได้อ่านคงปลื้มแน่นอน

Quote Originally Posted by DenMark View Post
    ร่วมด้วยช่วยกันคับ ^^

ขอบใจจ๊ะนุ๋เด่น ว่าแต่จะบริจาคบาลองให้เจ๊สักใบม๊ะ (แอบกัด) ถ้าเด่นสวนกลับ เจ๊จะเดินเป็นป่าวหว่า 555

hdogillusive's Avatar
    hdogillusive is offline Trusted Member Master Brandname
    hdogillusive's Bank Account
    • Bank Account 1: 101X5X3X3X

เฮียก้อเห็นด้วยคับเจ๊
    ...............................................................................

..........LVoe LVoe LVoe..........

little23 is offline Registered Member Brandname Fan

1

ไม่ได้ไปมิดติ้งกับเค้านะคะ แต่เห็นด้วยอย่างยิ่งคะ ที่เอาไปช่วยน้องเค้านะคะ ไปเมื่อไหร่ส่งข่าว
    บ้างนะคะ จะได้ช่วยสมทบอีกนิดนะคะ เพราะคงไปไม่ได้อยู่ต่างจังหวัดคะ

Sweet_Jasmine's Avatar
    Sweet_Jasmine is offline Registered Member Master Brandname

Quote Originally Posted by little23 View Post
    ไม่ได้ไปมิดติ้งกับเค้านะคะ แต่เห็นด้วยอย่างยิ่งคะ ที่เอาไปช่วยน้องเค้านะคะ ไปเมื่อไหร่ส่งข่าว
    บ้างนะคะ จะได้ช่วยสมทบอีกนิดนะคะ เพราะคงไปไม่ได้อยู่ต่างจังหวัดคะ
    ยกมือหนับหนุนอีกเสียงค่ะ

ถ้าไปเมื่อไหร่ช่วยส่งข่าวด้วยนะคะ จะได้ช่วยสมทบทุนอีกแรงค่ะ
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

Bright's Avatar
    Bright is offline Registered Member Brandname Fan

ยกมือไปด้วยครับ เครื่องมือเวชภัณฑ์ ไบรท์หาราคาถูกๆ ได้

และจะลงเงินบริจาคด้วยครับ
    When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the truth

Sherlock Holmes

Page 1 of 5 123 ... LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ