เอารูปร้าน TOPSHOP ที่ อังกฤษมาฝากค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4
    BeRich<3 is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default เอารูปร้าน TOPSHOP ที่ อังกฤษมาฝากค่ะ

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาว Siambrandname วันนี้จะมา Review TOPSHOP store ให้ดูกันนะค่ะ พอดีมี dress ของเพื่อนๆชาวsiam brandname ฝากให้ตามหา ซึ่ง size ของ shop ในเมืองไม่สามารถหาได้แล้ว ก็ดั้นด้นออกไปตามหากันให้นอกเมืองให้นะค่ะ ออกไปนอกเมืองทั้งทีก็พกกล้องติดมาด้วย เลยถ่ายรูปมาให้เพื่อนๆที่อยู่เ้มืองไทยได้มา อัพเดตแฟชั่น TOPSHOP ที่อังกฤษ กันบ้างดีกว่า

Shop ที่เราไปกันให้วันนี้อยู่ที่ Castle point shopping center อยู่ทางตอนใต้ของประเทศอังกฤษนะค่ะ

มาเริ่มกันตั้งแต่ประตูทางเข้าเลย สังเกตได้ว่า TOPSHOP จะชอบอยู่ติดกับ Miss Selfridge ตั้งแต่ Oxford circus มาถึง castle point เนี่ย

ข้างหน้า Store ของเค้าเนี่ยก็เหมือนของบ้านเราล่ะค่ะ โชว์เสื้อผ้า New Collection

ตอนนี้เป็นช่วง summer sale อยู่ค่ะ ที่นี่เวลา sale ก็ sale แบบจิงจังของจะหมดไว้มากก ตอนนี้ไม่ค่อยจะเหลืออะไรแล้วค่ะ TOPMAN ที่นี่จะอยู่ชั้นบน ของ TOPSHOP ค่ะ

เริ่มเข้ามาดูในร้านกันบ้างนะค่ะ zone หน้าสุดของร้านเนี่ยจะเป็น New Arrival ค่ะ เสื้อผ้า TOPSHOP จะเป็นอะไรที่ขายดีมากกกกกก พอ New Arrival มา
    ปุ๊ป แค่หนึ่งอาทิตย์ Size มาตราฐานเนี่ยแทบจะหาไม่ได้ล่ะค่ะ สินค้าเค้าจะหมดอย่างรวดเร็ว แต่ที่นี่เค้าก็จะมีแบบมาใหม่ทุก วันจันทร์ และ พฤหัส ค่ะ บางทีก็จะเป็นแบบเดิมแต่คนล่ะสีค่ะ

ไม่แน่ใจว่าที่เมืองไทยมี Zone นี้มั้ยนะค่ะ อันนี้เป็น Zone ของคนท้องค่ะ

รองเท้าเนี่ยถ้าเทียบกับในเมืองที่นี่ถือว่ามีน้อยมากค่ะ ถ้าเป็นในเมืองจะเป็นของ Brand อื่นๆๆ ด้วยไม่ใช่เฉพาะของ Topshop เค้าแบ่งเป็น Zone ฺBrand ใคร Brand เลยค่ะ เกือบครึ่ง floor จะเป็นรองเท้าทั้งหมดเลยค่ะ แต่ที่นี่เป็นแค่ Zone เล็กเล็ก มีแบบไม่มากเท่าไหร่ค่ะ

สำหรับสาวตัวสูงค่ะ แต่ถ้าเป็นในเมืองจะมีสำหรับสาว mini size ด้วย

Topshop เครื่องสำอางค่ะมีตั้งแต่แป้ง บลัชออนด์ ลิป แปรง ยาทาเล็บ ยาเล็บที่นี่เค้าจะมีเป็นแพ็ค แบบ 3 ขวด กับ 4 ขวด ราคาพิเศษ

ช่วงก่อนนี่ Bikini จะออกมาเยอะมากแต่ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเลยค่ะ ดู underwear ไม่ก่อนล่ะกัน

Zone ของ Sale ค่ะ ตอนนี้จะไม่ค่อยมีอะไรเหลือล่ะค่ะ จะเป็น แต่ Size ใหญ่ๆล่ะค่ะ

จบล่ะค่ะ เดี๋ยวคราวหน้าจะเอารูป TOPSHOP ที่ Oxford circus เพราะรู้สึกโชว์รูปที่ castle pointcแล้วไม่สะใจเลยเลยจะมาให้ เปรียบเทียบกันระหว่าง shop ในเมืองกับนอกเมือง

ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนที่เข้ามาชม และของคุณ SBN ค่ะ
    Thanks Ploy_limjinda, lalana, NORIMAKI, madam-neat, kuromijung, amm0pat ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like MiNi_Princess, Ploy_limjinda, crazyrabbit, Missjubjang, biolady ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

taezii's Avatar
    taezii is offline Citizen Member Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

กรี๊ดเลย อยากให้ที่ไทยใหญ่ๆของเยอะ ทั้งเสื้อผ้า เครื่องประดับ เครื่องสำอางเยอะๆอย่างงี้บ้างงงงงง

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
    난 다신 사랑 따윈 하지 않을 거라
    그렇게 다짐했었던 적 있었죠
    스쳐 지난 이별의 기억
    다시 또 부서졌던 믿음
    아픔과 위로 속에 난 그들을 지웠죠
    하지만 그대를 처음 봤던 그 날 이후로
    난 다시 용기가 생겼죠
    그대의 어깨에 기대면 맘이 편해져
    이대로 영원히 그대와 있고 싶어요

crazyrabbit's Avatar
    crazyrabbit is offline Registered Member Newbie Brandname

ขอบคุณที่พาเที่ยวค่ะ ร้านเค้าใหญ่ละลานตาดีจริงๆ

pocahontas's Avatar
    pocahontas is offline Trusted Member Brandname Fan
    pocahontas's Bank Account
    • Bank Account 1: 046X9X3X5X

ของเยอะมากกกกค่ะ ขอบคุณสำหรับ post นะคะ
    I'm just a bag lover

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ