ขออธิบายเกี่ยวกับเรื่องที่หนูโดน warning ค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 27
    babybrandbags is offline Trusted Member Brandname Fan
    babybrandbags's Bank Account
    • Bank Account 1: 629X0X7X6X
    • Bank Account 2: 347X5X8X3X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ขออธิบายเกี่ยวกับเรื่องที่หนูโดน warning ค่ะ

หนูโดนข้อหา
    กฏทั่วไป 5: สมาชิกคนนี้ ขายของในห้องพูดคุย หรือ แปะลิงค์ร้านค้า หรือ ลิงค์กระทู้ค้าขายไม่ว่าลิงค์นั้นจะนำไปสู่กระทู้ขายของทั้งในหรือนอกเวบไซต์

สวัสดีน่ะค่ะ

คือหนูอยากจะอธิบายเรื่องที่หนูไปโพสต์กระทู้ในห้อง อาหารตา
    หนูเข้าใจดีว่า ห้องนี้มีไว้เพื่อ ให้คนมาโชว์ของที่ตัวเองมี
    และเพราะอย่างนั้นหนูก็อยากที่จะโชว์ของที่ตัวเองมีเหมือนกันค่ะ

ส่วนเหตุผลหลักก็คืออยากระบายความโศกเศร้าเสียใจที่มันจะต้องถึงเวลาที่ต้องจากลากับกระเป๋าของหนู เพราะวิถีชีวิตมันเปลี่ยนไป ไม่ได้มีเจตนาที่จะโฆษนาขายของ เพราะปกติเวลาจะขายของก็ขายในห้องขายของอยู่แล้ว

เดี๋ยวจะไล่เรียงความเป็นมาของเหตุผลที่สนับสนุนการกระทำให้ดูน่ะค่ะ

ความเสียใจในการสูญเสีย สนับสนุน การตั้งกระทู้

ความเปลี่ยนไปของการใช้ชีวิต สนับสนุน ความเสียใจในการสูญเสีย

การที่ต้องขายของทิ้ง สนับสนุน ความเปลี่ยนไปของการใช้ชีวิต

ตกลงก็คือ เหตุผลที่ตั้งกระทูในห้องอาหารตานั้นเนื่องมาจาก ความเสียใจในการสูญเสีย
    และถ้าหนูไม่บอกไปว่าการสูญเสียนี้เกินขึ้นเพราะความจำเป็นที่ต้องขาย ผู้ที่เข้ามาอ่านจะทราบหรือค่ะว่าทำไมอยู่ดีๆก็บอกว่า จะจากลากับกระเป๋า ???

เอาเป็นว่าตอนนี้หนูจะได้คะแนนคืมหรือไม่ หนูไม่สนใจแหละ โอเคหนูผิดเอง ไม่รู้จักคิดให้ดีก่อนที่จะลง
    ส่วนเรื่องที่มาตั้งกระทู้นี้หนูก็เข้าใจผิดเองทุกอย่าง เพราะตอนแรกก็ส่ง PM ไปถาม
    ก็ได้ automaticreply กลับมา บอกว่าถ้ามีปัญหาข้อสงสัยให้มาที่ห้อง justice
    ก็เลยมาอ่านดูห้องนี้ ก็คิดว่าเค้าหมายถึงให้ตั้งกระทู้ขึ้นมาเพื่อถาม
    แต่รู้สึกว่าการตั้งกระทู้นี้จะทำให้พื้นที่ของ SBN ใช้ไปอย่างไม่ถูกวิธีใช่ไหมค่ะ
    ขอโทษค่ะ หนูผิดอีกรอบ
    แล้วหนูจะไม่มาวุ่นวายห้องอื่นอีกเลยนอกจากห้องขายของ
    สงสัยหนูคงจะโง่เองอ่านภาษาไทยไม่รู้เรื่องตีความหมายผิดตลอด
    หนูขอรับความผิดทั้งหมด และขอโทษที่ทำให้กระทู้รันเร็ว และขอโทษที่ทำให้วุ่นวายค่ะ
    แต่ยังไงก็ต้องขอขอบคุณที่ของ siambrandname ที่ทำให้หนูขายของได้ค่ะ
    ขอให้เรื่องนี้จบลงด้วยความสงบน่ะค่ะ
    ถ้าเป็นไปได้หนูอยากจะลบกระทู้นี้ทิ้งไปเลย

ขอบคุณน่ะค่ะสละเวลามาอ่านกระทู้ของหนู

ป.ล หนูขอขอบคุณทุกๆคนที่ให้กำลังใจหนู ผ่านทางกระทู้นี้ด้วยน่ะค่ะ
    Last edited by babybrandbags; 04-04-09 at 03:45.

gindako's Avatar
    gindako is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

ตกลงเรื่องที่หนูต้องการมาร้องเรียนในห้องนี้คือ__________????

babybrandbags is offline Trusted Member Brandname Fan

คือว่าหนูอยากให้ค่ะแนนหนึ่ง ที่อยู่ตรงนั้นมันหายไปค่ะ
    เห็นแล้วยิ่งเศร้าใจ ไม่ได้มีเจตนาจริงๆ

Quote Originally Posted by gindako View Post
    ตกลงเรื่องที่หนูต้องการมาร้องเรียนในห้องนี้คือ__________????

rhajib is offline Trusted Member Brandname Fan
    rhajib's Bank Account
    • Bank Account 1: 073X4X4X0X
    • Bank Account 2: 264X3X4X8X
    • Bank Account 3: 511X1X3X5X
    • Bank Account 4: 056X1X6X6X

อื่มมม !!@@???

งั้น ขอเปนกำลังให้จ๊ะ

mamee's Avatar
    mamee is offline Citizen Member SBN Exclusive Master Brandname

Blog Entries
    1

เป็นกำลังใจให้ด้วยคนค่ะ

oohio's Avatar
    oohio is offline Registered Member Master Brandname

หากทุกคนที่โดน warning และเสียแต้ม ต้องมาตั้งกระทู้และร้องเรียนทุกคน ในห้องร้องเรียนกระทู้คงจะรันไปเร็วกว่ากระทู้ร้องเรียนเรื่องของปลอม หรือโดนหลอกเป็นแน่แท้เลยค่ะ เราเห็นว่าหากคุณหรือใคร ๆ ทำผิดจริง น่าจะติดต่อ WM โดยตรงน่าจะดีกว่านะคะ จะได้คำตอบที่ชัดเจนมากกว่ามาตั้งกระทู้ตรงนี้ เพราะเคสของน้อง พี่ก็เห็นว่าทำผิดจริง ๆ ไม่ว่าจะโดยเจตนาหรือไม่อันนี้น้องรู้ดีที่สุดค่ะ หากคราวหน้าคนที่โดนตักเตือนและเสียแต้ม มองที่ตัวเองสักนิด หยุดคิด พิจารณาถึงความผิด และพร้อมจะปรับปรุงและแก้ไข้ SBN ของเราคงจะน่าอยู่และสงบมากขึ้นกว่าที่จะมาร้องเรียนให้ถอนแต้มออกน่ะค่ะ

ด้วยความเคารพนะคะ พี่ไม่ได้มีเจตนาไม่ดีกับน้องหรือใคร แต่แค่เห็นใจการทำงานของ WM และทีมงานแค่นั้นค่ะ แต่ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะ
    แม่รักน้องครีมที่สุดในโลกเล้ยยย เป็นเด็กดี เติบโต แข็งแรงนะคะ

sweetic_burry is offline Trusted Member Brandname Fan
    sweetic_burry's Bank Account
    • Bank Account 1: 049X2X4X0X

เราเป็นอีกคนนึงนะคะที่โดนตัดเเต้มไปเพราะความไม่รู้เเละไม่ระวังค่ะ เพราะเราลืมวางป้ายกระดาษอ่ะค่ะ เเต่เราก็คิดว่าเราจะนำมาเป็นประสบการณ์ค่ะ เเล้วเราก็ไม่เคยทำอีกค่ะ ลูกค้าที่น่ารักก็ไว้ใจซื้อกับเราด้วยดีเสมอมาค่ะ เพราะฉะนั้นอย่ากังวลไปเลยค่ะ ถ้าเราทำดีซะอย่างเนอะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ

Red face

ตอนนี้เราก็คิดว่าคงไม่มีอะไรช่วยได้แล้วแหละค่ะ
    เลข 1 ตรงนั่นมันก็เป็นเหมือน tattoo ที่ลบไม่ออก
    ต่อไปจะระวังให้มากกว่านี้ อยู่ห่างๆห้องพวกนั่นเราจะได้ไม่เสี่ยงต่อการโดน warning

รู้สึกแย่จังเลยค่ะ

Quote Originally Posted by sweetic_burry View Post
    เราเป็นอีกคนนึงนะคะที่โดนตัดเเต้มไปเพราะความไม่รู้เเละไม่ระวังค่ะ เพราะเราลืมวางป้ายกระดาษอ่ะค่ะ เเต่เราก็คิดว่าเราจะนำมาเป็นประสบการณ์ค่ะ เเล้วเราก็ไม่เคยทำอีกค่ะ ลูกค้าที่น่ารักก็ไว้ใจซื้อกับเราด้วยดีเสมอมาค่ะ เพราะฉะนั้นอย่ากังวลไปเลยค่ะ ถ้าเราทำดีซะอย่างเนอะ

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    DenMark's Bank Account
    • Bank Account 1: 803X0X7X6X

รับผิดชอบต่อชุมชน

Quote Originally Posted by oohio View Post
    หากทุกคนที่โดน warning และเสียแต้ม ต้องมาตั้งกระทู้และร้องเรียนทุกคน ในห้องร้องเรียนกระทู้คงจะรันไปเร็วกว่ากระทู้ร้องเรียนเรื่องของปลอม หรือโดนหลอกเป็นแน่แท้เลยค่ะ เราเห็นว่าหากคุณหรือใคร ๆ ทำผิดจริง น่าจะติดต่อ WM โดยตรงน่าจะดีกว่านะคะ จะได้คำตอบที่ชัดเจนมากกว่ามาตั้งกระทู้ตรงนี้

เพราะเคสของน้อง พี่ก็เห็นว่าทำผิดจริง ๆ ไม่ว่าจะโดยเจตนาหรือไม่อันนี้น้องรู้ดีที่สุดค่ะ หากคราวหน้าคนที่โดนตักเตือนและเสียแต้ม มองที่ตัวเองสักนิด หยุดคิด พิจารณาถึงความผิด และพร้อมจะปรับปรุงและแก้ไข้ SBN ของเราคงจะน่าอยู่และสงบมากขึ้นกว่าที่จะมาร้องเรียนให้ถอนแต้มออกน่ะค่ะ

ด้วยความเคารพนะคะ พี่ไม่ได้มีเจตนาไม่ดีกับน้องหรือใคร แต่แค่เห็นใจการทำงานของ WM และทีมงานแค่นั้นค่ะ แต่ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะ
    เห็นด้วยคับมากๆ คับ จะตั้งใจไม่ตั้งใจเราก็ผิด เพราะเราไม่ได้ศึกษากฎให้ดี

ถ้าทุกคนเข้ามาใช้พื้นที่แบบไม่ศึกษากฎ อยากทำไรก็ทำตามใจฉัน เวปก็คงวุ่นวายครับ

ส่วนเรื่องแต้มนั้นไม่ต้องซีเรียสหรอกคับ แค่แต้มหายไป 1 แต้ม เพราะรู้เท่าไม่ถึงการ ไม่มีใครว่าอะไรหรอกคับ ดีกว่ามีชื่อที่ห้องร้องเรียนว่าเป็นโจรเป็นขโมย อะไรเยอะแยะคับผม

คิดแบบด้านล่างเนี่ยคับ น่าชื่นชม

Quote Originally Posted by sweetic_burry View Post

เป็นกำลังใจให้ด้วยเช่นกันคับ

iyoyo's Avatar
    iyoyo is offline Trusted Member Master Brandname
    iyoyo's Bank Account
    • Bank Account 1: 191X2X1X6X

Quote Originally Posted by DenMark View Post
    เห็นด้วยคับมากๆ คับ จะตั้งใจไม่ตั้งใจเราก็ผิด เพราะเราไม่ได้ศึกษากฎให้ดี

ถ้าทุกคนเข้ามาใช้พื้นที่แบบไม่ศึกษากฎ อยากทำไรก็ทำตามใจฉัน เวปก็คงวุ่นวายครับ

ส่วนเรื่องแต้มนั้นไม่ต้องซีเรียสหรอกคับ แค่แต้มหายไป 1 แต้ม เพราะรู้เท่าไม่ถึงการ ไม่มีใครว่าอะไรหรอกคับ ดีกว่ามีชื่อที่ห้องร้องเรียนว่าเป็นโจรเป็นขโมย อะไรเยอะแยะคับผม

คิดแบบด้านล่างเนี่ยคับ น่าชื่นชม

เป็นกำลังใจให้ด้วยเช่นกันคับ
    คิดแบบนี้ด้วยคน
    ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ จขกท ด้วยละกัน

Page 1 of 3 123 LastLast