สวัสดีค่ะ

เป็นสมาชิกในนี้มานาน แต่ส่วนใหญ่จะซื้อของใน Hi Street มากกว่าค่ะ เมื่อเดือนมิถุนายนเข้าห้อง Hi End แล้วเจอคุณ madhubin ขายกระเป๋า Prada แต่มีตำหนิตรง logo หักไปนิดนึง เค้าขายที่หมื่นห้าหรือหมื่นหก จำไม่ได้ค่ะ เลยติดต่อไป ตอนแรกไม่รู้ว่า logo หักเพราะไม่ได้สังเกต พอติดต่อเค้า เค้าก็ส่งรูปมุมต่างๆมาให้ดูทางอีเมล์ เค้าก็บอกว่า โลโก้หักไปนิดนึงเลยขายถูก ถามเค้าว่าของแท้แน่รึเปล่า เค้าบอกว่าแท้แน่นอน ซื้อมาจากอิตาลีเอง นานมาแล้ว

ตัวเองสนใจ เลยลองเช็ค shop Prada ที่ Emporium ส่งรูปให้เค้าดู เค้าบอกว่ารับซ่อม จะส่งไปที่ศูนย์ที่ ฮ่องกง ไม่เสียค่าใช้จ่าย บริการให้ แต่ใช้ระยะเวลา ฟังแล้วเลยสนใจเพราะกระเป๋าราคาไม่แพง และทาง shop จะซ่อมให้ฟรี เลยนัดดูของค่ะ นัดกันที่ห้าง Emporium วันที่ 4 Jun.ค่ะ เค้าเอากระเป๋าให้ดู ตรวจดู ก็โอเค คือเบญดูไม่เป็นหรอกค่ะว่าจิงหรือปลอม เพราะไม่เคยมีกระเป๋า Prada อาศัยไว้ใจ เพราะเค้าบอกว่าเค้าขายในนี้มานาน และบอกว่าถ้าไม่แน่ใจเอาไปให้ที่ช้อปดูหรือเข้าห้องเช็คของปลอมใน sbn ก็ได้ อีกอย่างเค้าบอกว่า ถ้าเอาไปเช็คแล้วเป็ฯของปลอม ยินดีคืนเงิน... ก็เลยตกลงใจซื้อค่ะ ขอเค้าลดเหลือ 13,000 จ่ายสด

พอได้มาก็เดินไปที่ shop เพื่อส่งซ่อมเลย ทาง shop เค้าก็รับไว้ไม่เห็นพูดอะไร... หลังจากนั้นผ่านไป 3 เดือน เมื่อวันจันทร์ที่แล้ว ทาง shop โทรมาค่ะ แจ้งว่ากระเป๋าถูกส่งกลับ ทางศูนย์ที่ฮ่องกง stamp มาว่า "FAKE" ตอนฟังตกใจมากค่ะ งงมาก หน้าชาไปเลย เพราะจ่ายเงินไป แถมรอใช้มาตั้งนาน ปรากฏเค้าบอก "ปลอม" เลยรีบโทรหาคุณ madhudin เค้าชื่อคุณเจค่ะ พอเค้ารับก็พยายามท้าวคามให้ฟัง จนเค้าจำได้ เค้าก็พูดว่าพี่เปลี่ยนของรึเปล่า.. โห ฟังแล้วเซ็งจริงๆ ค่ะ คิดว่าเงินสูญแน่ๆ เลยบอกเค้าว่า ทำไมพูดแบบนี้ล่ะค่ะ เราจะไปหลอกทำไม ถ้าไม่เชื่อไปที่ shop รับของด้วยกันก็ได้ รูปภาพอะไรที่คุณเคยส่งให้ ก่อนซื้อ ก็ยังอยู่่ เราบริสุทธิ์ใจ ไม่หลอกหรอก.. แค่อยากได้เงินตัวเองคืน เพราะได้ของปลอมมา เค้าก็บอกว่า ความจริงตามกฏในเวป sbn ของคืนได้ภายใน 7 วันนะคะ ก็เลยบอกเค้าว่า ของของคุณมันปลอมนะ ไม่ใช่ว่าเราอยู่ดีๆ แล้วไม่พอใจ เอามาคืน ของเอาไปให้ที่ shop Emporium เค้าส่งไป ฮ่องกง เพิ่งส่งกลับมา แล้วจะให้ทำยังไง เค้าก็บอกว่า แล้วตอนส่งให้ shop Emporium เค้าไม่ได้บอกหรอว่าปลอม เบญเลยบอกว่า พนักงานเค้าคงดูไม่ออกมั้งค่ะ ไม่รู้ค่ะ คือที่โทรมาแค่อยากให้ไปพิสูจน์ด้วยกันค่ะ เพราะเงินเราอยู่กับคุณ... เค้าก็บอกว่าโอเคได้ แต่ว่าช่วงนี้เค้าสอบ เค้าขอเป็นอาทิตย์หน้า (5 ตุลาคม)

แต่วันนี้โทรหาเค้าหลายรอบ เค้าปิดเครื่องตลอด เลยกลัวว่าเงินจะสูญค่ะ ไม่ทราบว่าจะพอช่วยเหลือยังไงได้บ้างไม๊คะ? คือไม่อยากให้คนอื่นโดนแบบเดียวกันน่ะค่ะ

กรุณาช่วยหน่อยนะคะ เสียดายเงินจริงๆค่ะ อันนี้ไม่ใช่การใส่ร้ายแน่นอนค่ะ... รู้สึกแย่ที่ซื้อใบแรกก็เจอเรื่องแบบนี้เลยค่ะ...

ขอบคุณนะคะ แล้วจะรอคำตอบค่ะ