มีคนเหมาคนขายของถูกไป แล้วโก่งราคา แยกขายเป็น 2 Account ผิดกฎไหม?

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 8 of 8
    BlueSkyShineStar is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default มีคนเหมาคนขายของถูกไป แล้วโก่งราคา แยกขายเป็น 2 Account ผิดกฎไหม?

มีคนซื้อเหมาจากลิงค์นี้ไป

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1866656

ซึ่งตอนนี้เจ้าของ acc นั้น คือคุณ Budsakorn ลบราคาทั้งหมดแล้ว

แต่สามารถดูรูปสินค้าได้จากนี่ค่ะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1793891

ซึ่งราคารอบหลัง คุณ Budsakorn ลดไปเป็นหมื่น

เท่าที่จำได้ คือ LV ใบแรก ขายเกือบสองหมื่น พร้อมแถม Prada

LV Adura ขายประมาณหมื่นสาม พร้อมแถม Celine

Tod's ขายประมาณหมื่นหก พร้อมแถม LV Epi

ตอนแรกที่เห็นคุณคนนี้ Koh_Kae

http://siambrandname.com/forum/member.php?u=88537

โพสต์ขาย Celine, Tod's, Prada ก็คิดว่าเจ้าตัวชอบ LV เลยซื้อเหมาไปหกใบ และเก็บ LV ไว้สามใบ (ถึงจะเอาของแถมมาขายแพง ก็ไม่เป็นไร คิดว่าถัวเฉลี่ยกับของที่เก็บไว้)

ดูจากลิงค์นี้ค่ะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1875229

แต่เมื่อสองวันก่อน เห็นคุณคนนี้ Louis_Mc

http://siambrandname.com/forum/member.php?u=17602

โพสต์ขาย LV ที่เหลือสามใบ

ดูจากลิงค์นี้ค่ะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1873521

สรุปคือซื้อมาเหมาหมด แล้วขายโก่งราคาเป็นหมื่น โดยแยกสองแอคเคาท์ ผิดกฎหรือไม่คะ?
    Last edited by BlueSkyShineStar; 16-12-11 at 18:24.

yu-i's Avatar
    yu-i is offline Trusted Member Master Brandname
    yu-i's Bank Account
    • Bank Account 1: 438X0X4X3X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: มีคนเหมาคนขายของถูกไป แล้วโก่งราคา แยกขายเป็น 2 Account ผิดกฎไหม?

ซื้อไปเหมาแล้วมาขายไม่ผิดกฏหรอกนะคะ แต่เรื่องสอง login ให้แม่ค้ามาชี้แจงดีกว่าไหมคะ
    Thanks siambrandname ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like eah ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

siambrandname is offline Administrator Siambrandname WebmasterSBN Exclusive Master Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    12

Default Re: มีคนเหมาคนขายของถูกไป แล้วโก่งราคา แยกขายเป็น 2 Account ผิดกฎไหม?

Quote Originally Posted by yu-i View Post
    ซื้อไปเหมาแล้วมาขายไม่ผิดกฏหรอกนะคะ แต่เรื่องสอง login ให้แม่ค้ามาชี้แจงดีกว่าไหมคะ
    ซื้อมา แล้วขายต่อ ไม่ผิดครับ แต่หาก มี 2 account ผิดกฏ ต้องถูกแบน ออกจากชุมชนครับ

ขอบคุณคุณ yu-i ที่มาช่วยชี้แจงเพื่อนสมาชิกครับ
    Thanks eah ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

ple15's Avatar
    ple15 is offline Trusted Member Master Brandname
    ple15's Bank Account
    • Bank Account 1: 024X5X8X7X

รับผิดชอบต่อชุมชน

ซื้อมาแล้วขายต่อไม่ผิดค่ะ แต่มันต้องไม่ได้มาจากการโกหก ทำตัวน่าสงสาร แต่ถ้าบอกกันตรงๆๆยินดีค่ะ หรือใช้ไปแล้วเบื่อก็ไม่ว่ากัน เข้าใจค่ะ เพราะเราก็ซื้อในนี้ พอเบื่อก็ขายค่ะ ( เปิ้ลโดนโครตบ่อยเลยค่ะ ที่เป็นพวกร้านมือสอง หรือ กลยุทธ์ทำตัวน่าสงสาร มาขอซื้อถูกๆๆ เราก็ใจอ่อน ให้ไป พอมาเจอหรือไปส่ง ถึงได้รู้ว่าเป็นร้าน และเป็นอะไร )
    Last edited by ple15; 17-12-11 at 00:30.

Koh_Kae is offline Registered Member Brandname Fan

เราเป็นคนนั้นที่เหมาหมดมา แล้วมี 3 ใบ ที่อยู่กับคุณ Louis Mc จริง

แต่เราและคุณ LouisMc ไม่ได้เป้นคนเดียวกันคะ

เรารู้จักกันเพราะเราซื้อ Neverfull กับเค้ามา แล้วก็คุยเป็นเพื่อนกันเรื่อยมา

เราเอาหลุย โมโน สะพายได้ กับ Adura และ EPi แลกกับ Priscilla ของเค้ามาคะแล้วเค้าก็เอาไปลงขายต่ออย่างที่เห็น

ส่วน Adura เราได้มาถูกจริง แค่ 14000 แล้ว หลุยโมโนสะพายได้ได้มา 22000 และ EPI แลกกับ พริสซิล่า 40000(เป็นรุ่นที่อยากได้มาก)

ส่วนใบอื่นๆๆที่เราลงขายในชื่อของเรา ซื้อมาไม่ใช้ ไม่ชอบ แล้วลงขาย ก็ ผิดอีกหรือ เพราะ ใบTODเราเองก็ขายขาดทุนเป็นหมื่นๆๆ ซื้อมา 19000 ขายแค่ 9000แถมรองเท้าหลุยอีก

แล้วอีกเรื่อง Adura มีคนจะมาขอซื้อ ทั้งโทร และ PM เราก็แจ้งเค้าไปว่า เราจะขายต่อให้เพื่อนแล้วเค้าจะมาขอซื้อเราที่ 12000

ผิดหรือเปล่าที่เราไม่ขายให้เค้า... เรื่องที่จะอธิบายก็มีเท่านี้

ขอบคุณ
    BlueSkyShineStar ที่ช่วยดูแลชุมชนแห่งนี้นะคะ สมัครไอดีวันแรกก็สอดส่องดูแลดีมากเลยคะ และเราจะพยายามไม่ทำผิดกฎแห่งนี้คะ

ขอบคุณคะ
    Last edited by Koh_Kae; 16-12-11 at 11:36.

BlueSkyShineStar is offline Registered Member Newbie Brandname

เราว่ามันก็เป็นสิทธิ์ของคุณนะคะ ที่จะไม่ขายให้สำหรับราคา 12,000 เพราะถ้าซื้อมาแพงกว่านั้น จะอยู่ดีๆไปขายให้ขาดทุน ก็คงไม่ใช่เรื่อง

ขอบคุณสำหรับคำชี้แจงค่ะ ขอโทษที่เข้าใจผิด

ช่างสังเกตจริงๆนะคะ ว่าเราเพ่ิงสมัครล็อกอิน เราตั้งใจสมัครมาถามเลยล่ะค่ะ เพราะจำของคุณ budsakorn ได้แม่นเลย ตอนนั้นจะซื้อ TOD'S โทรไปถามเค้าบอกว่ามีคนเหมาไปหมดแล้ว เรายังกลับไปดูตั้งหลายรอบด้วยความเสียดาย พอมาเปิดเจอสองกระทู้นี้เลยสงสัย จึงต้องสมัครล็อกอินมาถามค่ะ

ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่มาช่วยแนะนำนะคะ วันหลังถ้ามีอะไรสงสัยอีก รบกวนฝากตัวด้วยนะคะ เป็นน้องใหม่ของที่นี่ ยังงงๆอยู่เลยค่ะ

Koh_Kae is offline Registered Member Brandname Fan

อยากได้ TOD's ก็ซื้อกับเราได้นะคะ เราลงขายอยู่อย่างที่คุณเห็น

ดีกว่าซื้อกับคุณบุตอีกคะ เราขายแค่8999 คุณบุตเค้าขาย 19000 นะคะ

ขอบคุณค่ะ แต่เพิ่งถอยบาลองมา หมดตัวจ้า

ขอให้ขายหมดไวๆนะคะ คุณแม่ค้าที่น่ารัก
    Last edited by BlueSkyShineStar; 16-12-11 at 19:57.

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ