เคยเจอแบบนี้ไหมค้ะ เจอแล้วเพลียมากค่ะ maki6952

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5
    thanyapat is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    thanyapat's Bank Account
    • Bank Account 1: 304X2X4X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default เคยเจอแบบนี้ไหมค้ะ เจอแล้วเพลียมากค่ะ maki6952

เรื่องคือมีอยู่ว่าคุณ maki6952 เนี่ยค่ะ เข้ามาเสนอขอแลกเดรสกับเรา ก่อนแลกก็ได้มีการสอบถามถึงรายละเอียดของชุดทั่วไป วัดอก เอว สะโพก และถ่ายรูปเพิ่ม เราก็ส่งไปให้และได้บอกว่าเป็นชุด used และสภาพไม่ได้ 100% นะค้ะแต่ไม่มีตำหนิตรงไหนค่ะ ซึ่งชุดของเราชุดนี้ เราใส่แค่ครั้งเดียวจริงๆและก็อ้วนขึ้นเลยไม่ได้ใส่อีก เก็บไว้ก็คงไม่ได้ใส่ค่ะ และสภาพยังดีอยู่มาก ซึ่งเราก็ได้บอกกับคุณไปแล้ว จะมีคือเราให้ช่างที่ร้านเก็บความยาวขึ้น 1 นิ้วซึ่งน้อยมากนอกนั้นก็เหมือนเดิมทุกอย่างค่ะ ก็ตกลงแลกกับชุดของคุณ ซึ่งเป็นเดรส kloset เหมือนกันเป็นเดรสไหล่เดียวสีเทา และได้ส่งรูปชุดตอนใส่มาให้ดู (ก็เป็นชุดใส่แล้วเหมือนกัน)เราก็ได้สอบถามรายละเอียดไปบ้างคร่าวๆ ว่าขนาดของชุดเท่าไหร่ค้ะ อะไร ยังไง ซึ่งโดยส่นใหญ่จะไช้ pm หรือ sms คุย กัน พอตกลงแลก เรายังไม่ทันได้รับของเลยค่ะ คุณปรางอัญญาก็ มีแมสเซส มาบอกว่าชุดนี้เป็นชุดที่เรารักมากถ้าใส่ไม่ได้บอกเราก่อนนะค้ะจะขอซื้อคืน ( เราก็เก็บคำถามไว้ในใจ ในเมื่อเป็นชุดที่รักแล้วจะมาแลกทำไม งง) ก่อนหน้านั้นคุณปรางอัญญาเคยลงตามหาชุดที่เรามี ค่ะ และเธอได้บอกว่าอยากได้ชุดเรา เสียดายถ้าคนอื่นได้ไปเลยเอาชุดของเธอมาแลก ต่อมาพอเธอได้รับของเธอก็แมสเซสมาอีกว่า ตะเข็บด้านนอกของชุด มันเป็นเส้นๆ เหมือนตะเข็บมันเป็นเงาๆเห็นด้ายนิดหน่อย เราก็ไม่เข้าใจในตอนนั้นหรอกค่ะ ว่าชุดมันเป็นยังไงหรอค่ะ ขาด หรืออะไรยังไง มันเป็นเส้นๆเงาตะเข็บ อะไรเราบอกตรงๆนะคะเราไม่มีเวลานั่งเพ่งถึงขนาดนั้นหรอกค่ะ ถ่ายรูปยังมองไม่เห็นเลยค่ะ เราก็คิดว่าเค้าคงอยากได้ชุดคืนค่ะ แล้วก็จริงๆค่ะ ตอนหลังแมสเซสมาบอกว่าอยากได้คืน เดี๋ยวจะโอนค่าส่งค่าเสียเวลาให้ด้วยตอนนั้นเรายังไม่ได้ชุดที่ส่งมาจากคุณปรางอัญญาเลยนะค้ะ เราก็บอกไปว่าเราคืนค่ะค่าส่งค่าเสียเวลาอะไรๆเราไม่เอาหรอกค่ะ เพราะเราไม่อยากได้แล้วเราก็อยากรู้เหมือนกันว่าชุดของเรามันมีปัญหาตรงไหน หรือเอาไปแล้วใส่ไม่สวย เลยต้องมาหาตะเข็บที่มันเป็นเงาๆขึ้นมาเพื่อขอคืน ชุดที่ส่งมาให้เรา เราตีกลับนะคะ ไม่รับ ไม่แม่แต่จะเปิดดู หรือลอง แล้วเอามาส่องดูว่ามีตะเข็บไหนมันเป็นเงาๆขึ้นมาบ้าง ลองเช็คดูนะค้ะ EI715089065TH
    ขอบคุณที่รับฟังนะค้ะ ถ้าใครเจออย่างนี้แล้วก็บอกได้คำเดียวค่ะ ว่าเพลียมากค่ะ
    Last edited by thanyapat; 30-12-11 at 18:03.

maki6952 is offline Trusted Member Brandname Fan
    maki6952's Bank Account
    • Bank Account 1: 009X1X8X6X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: เคยเจอแบบนี้ไหมค้ะ เจอแล้วเพลียมากค่ะ ปรางอัญญา กาญจนศรี maki6952

ดิฉันก็รอคุณธัญญพัทธ์ พัฒน์เศรษฐกุล user Thanyapat มาเขียนค่ะ เพราะก็อยากจะเอารูปของของคุณให้คุณหรือคนอื่นได้ดูเหมือนกันค่ะ ว่าทำไมดิฉันจึงอยากแลกคืน และรับคุณไม่ได้เช่นกัน สำหรับคนที่อยากอ่านสั้นๆ ดิฉันอยากจะบอกว่า การแลกของกัน ของสภาพไม่ตรงตามกับที่บอก พอแลกแล้วอยากแลกคืนก็เท่านี้ค่ะ ตามรูปค่ะ

บอกก่อนนคะคะ อันนี้ที่เราพิมว่าของเราของใหม่ คือชุดแรกที่เราขอเค้าแลกค่ะ แต่สภาพของเค้าก็ตามที่ระบุคุ่ะ

อันนี้คือรูปก่อนแลก เราเห็นรอยด้ายนิดนึงค่ะ อันนี้ไม่ว่าค่ะ รอยสี่เหลี่ยมที่วงไว้ คือเงาๆ ตอนแรกคิดว่าเป็นเงาจากการถ่ายภาพ แต่พอเห็นของจริงมันก็เป็นเงาๆ ทุกเกล็ด

ชุดของคุณมูลค่า 3500 ที่คุณประกาศขายอยู่ ตอนขอแลกด้วยแจ๊กเก็ตก็ให้เพิ่มเงิน 1000 บาท มันควรจะมีสภาพดีกว่านี้ แล้วดูตะเข็บข้างในทีคุณบอกว่าช่างเอาเข้าให้ ทำได้หยาบมาก + รอยเหมือนปริๆ จะว่าเรากระแดะ เรื่องมากก็ไม่เป็นไรค่ะ แต่สภาพโดยรวมมองทั้งชุดเรารับไม่ได้ค่ะ เพราะสภาพมันดูเก่ากว่าที่คุณจะตั้งราคา หรือเสนอรับแลกไว้ ของเป็นแบบนี้ ใครอยากแลก ก็แลกกันไปค่ะ เรายอมเป็นคนเรื่องมากก็ได้ค่ะ

เรื่องเมสเสจ
    เรา: 20.26 พฤ 29 ธค. : พรุ่งนี้ถ้าได้ของแล้วใส่ไม่ได้ อย่าเพิ่งประกาศขาย รบวนแจ้งเราก่อนนะคะ เพราะค่อนข้างจะเป็นชุดที่เรารักมากค่ะ ขอบคุณนะคะ
    K.Than 20.27 พฤ. 29 ธค. : หมายความว่ายังไงอะคะ
    เรา 20.30 พฤ 29 ธค. : ไม่ใช่อะไรค่ะ เราเคยแลกของกับคนอื่นแล้ว เค้าใส่ไม่ได้ค่ะ เค้าก็เลยว่าไม่เป็นไรเค้าจะประกาศขายต่ออะไรแบบนี้ค่ะ แต่ถ้าสมมติคุณใส่ไม่ได้ เราอาจจะซื้อคืนอะไรแบบนั้นค่ะ ถ้าใส่ได้ก็แลกกันตามปกติค่ะ ขอบคุณค่ะ

เราอธิบายนะคะ ว่าที่เราพิมพ์เมสเสจไป แปลว่าอะไร............
    เราเป็นแม่บ้านโทรมๆ พอใส่ชุดนี้แล้วแฟนชมว่า ดูดี สวยขึ้นและตรงอกไม่ได้ดูหลวมเหมือนชุดอื่นที่ซื้อมา (เราเป็นคนตัวเล็กค่ะ) แต่ด้วยความที่เราชอบชุดของคุณ thanyapat ซึ่งเป็นคอลเล็กชั่นที่เราชอบมาก เราไม่เคยเห็นคอลเล็กชั่นนี้ของจริงว่าคือผ้าอะไร หรือตัดเย็บแบบไหนเราถามคุณ Thanyapat ถึง 3 ครั้งว่าจะแลกกับชุดนู้น ชุดนี้ เสื้อแจ๊กเก็ตกับเราไหม มันแปลว่าเราชอบจริงๆ ค่ะ ไม่มีอะไรใดๆ ทั้งสิ้น ตอนที่ตกลงแลก เราก็พยายามหาชุดที่ดูสมน้ำสมเนื้อเพราะคุณ Thanyapat ตั้งราคาไว้ 3500 บาท โดยบอกว่าใหม่ ใส่ไปเพียง 1 ครั้ง ผ้าเป็นผ้าบูติก ไม่ได้พูดถึงตำหนิใดๆ นอกจากเอาเข้า 1 นิ้ว แล้วเราเคยขอแลกกับแจ๊กเก็ต แล้วคุณ Thanyapat ให้เพิ่มเงินอีก 1000 บาท เราก็คิดว่าสภาพคงดีมากๆ จนเราตัดใจว่า เอาชุดของเราที่เรารักไปแลกดีกว่า เพราะตอนนี้ก็ประกาศขายกันอยู่ที่ 3900 บาท คือ เราชอบชุดคุณ thanyapat มากกว่าถูกไม๊คะ พอคืนวันที่ 29 แฟนเราบอกว่า จะได้โบนัส จะแบ่งให้ เราจึงส่งเมสเสจเข้าไปว่า ถ้าใส่ไม่ได้ อย่าเพิ่งขายนะคะ เราจะซื้อกลับมาเอง เพราะใจนึงก็คิดว่าคุณ Thanyapat ก็อาจจะใส่ไม่ได้ เพราะเราใส่หลวมนิดเดียว คุณ Thanyapat อาจจะใส่ไม่พอดี ดีกว่าให้คุณ thanyapat ไปขายต่อคนอื่นอีกที จริงๆแล้ว ขออ้างชื่อคุณ moopim ที่เคยแลกชุดกันคราวที่แล้วนิดนะคะ คือเราแลกชุดกับเธอค่ะ เธอและเราใส่ไม่ได้ แต่สภาพชุดออกมาดีค่ะ ต่างคนก็ต่างไปหาทางออกเอาเอง โดยเธอบอกว่า ไม่เป็นไร เธอจะไปขายต่อส่วนเราไปให้ร้านแก้ทรง เพราะเธอเข้าใจดีว่าการแลกของไม่เห็นของก็เป็นแบบนี้ นี่ก็เป็นจุดหนึ่งที่เป็นปัจจัยที่เราเสนอไปแบบนั้นค่ะ....

แล้วเรื่องที่บอกว่าเพลียกับเรา เราต่างหากที่ควรจะเพลียละเหี่ยใจกับคุณ เราบอกตรงๆ นะคะ ของของคุณเราโคตรอยากได้เลยค่ะ ไปรษณีย์ยังไม่มา ให้พ่อรีบไปเอามาให้วิ่งไปเอามาจากไปรษณีย์เองเพราะกลัวได้ไม่ทันไปรษณีย์ปิดปีใหม่ ได้มา 11 โมงกว่าเอามาลองแบบไม่มองอะไรเลย พอถอดออกมาเท่านั้นแหละ เห็นตะเข็บข้างใน มองตะเข็บนอกแล้ว เราห่อใส่ถุงเดิมในใจเครียดมาก ว่าจะเอายังไง จะแจ้งดี หรือจะเอาไปแก้ งานที่ว่าจะใส่ไปก็คงไม่ได้ใส่เพราะตามเกล็ดมีเงาๆ ขึ้นมา จะเรียกว่าอะไรก็ไม่รู้เรียกไม่ถูก พอส่งเมสเสจไปถามก็ได้คำตอบแบบนี้ค่ะ

เรา 12.05 ศ.30 ธค. : คุณ Thanyapat คะเดรสเคยแก้ทรงด้วยเหรอคะ เราเห็นตรงตะเข็บด้านนอกทั้ง 4 แนวแล้วก็ชายกระโปรงด้วยไม่เห็นคุณจะแจ้งเราก่อนเลย คือมันเห็นเงาของตะเข็บเก่าเลยค่ะ
    k.Than 12.08 ศ 30 ธค.: ไม่เคยแก้ทรงค่ะ มีแต่เก็บชายขึ้น 1 นิ้วนะคะ ให้ที่ร้านทำให้นะคะ
    เรา 12.11 ศ 30 ธค.: มันมีเส้นๆ เหมือนเป็นตะเข็บมันเป็นเงาๆ เห็นด้ายนิดหน่อย แล้วตรงชายด้านในมันดูไม่เรียบร้อยเลย คือมันผิดจากที่คิดไว้เยอะเลยค่ะ
    K.Than 12.19 ศ 30 ธค.: ชุดเรามีปัญหามากขนาดนั้นเลยเหรอคะ แล้วจะให้ทำยังไงเราซื้อมาจากชอปนะคะ ไม่ได้ตัดเองค่ะ พูดตรงๆ นะคะ ที่คุณว่ามามันเกินไปหน่อยอะค่ะ เราไม่ได้เดือดร้อนค่ะ จะคืนก็ได้แต่ขอพูดหน่อยนะคะ ไม่ไหวอ่ะ ไม่เคยเจอค่ะ เราไม่ได้ว่างขนาดจะมานั่งส่องตะเข็บดูหรอกค่ะ ว่ามันมีเงากี่เส้นด้ายอะไร ยังไงนะคะ แล้วคุณเองก็สอบถามมาอย่างละเอียดแล้ว เราก็ทำให้ทุกอย่างค่ะ ไม่ได้ไม่สนใจเลย
    เรา 12.25 ศ 30 ธค.: มันก็ไม่ได้เยอะอะค่ะ เราจะอธิบายยังไงดีคะ งั้นก็ไม่เป็นไรค่ะ(ตอนนี้ที่เราพิมไป เพราะเรารู้สึกว่า เอ๊ะ เราไปทำอะไรเสียมารยาทรึเปล่า หรือเราผิดอะไรที่เราร้อนใจกับสภาพของที่ได้แบบนี้ ไม่อยากมีปัญหาด้วย แล้วที่ไม่ได้เยอะ เราหมายถึงไอ้เงาๆ ที่เราพูดถึงค่ะ แต่ตะเข็บด้านใน มันก็ผิดหวังมากๆค่ะ) เพราะเราก็อธิบายไม่ถูกเหมือนกันว่าเป็นยังไงค่ะ เอาเป็นว่าถ้าสมมติคุณใส่ของเราแล้วคับ หรือได้ไปแล้วไม่ชอบเราจะขอแลกคืนพร้อมโอนค่าส่ง ค่าเสียเวลาไปให้ค่ะ แต่ถ้าใส่ได้ ก็จบค่ะไม่เป็นไร
    K.Than 13.31 ศ 30 ธค.: ถ้าคุณอยากได้ชุดคืน ก็ไม่ต้องมาติของเราว่าอย่างนู้นอย่างนี้หรอกค่ะ เราได้ชุดคุณมาเดี๋ยวคุณก็จะตามหาเรื่องเราอีกตอนนี้เรายังไม่ได้ของเลย ถ้าอยากได้ก็จะคืนให้ค่ะ แต่ขอเข้าห้อง justice ด้วยนะคะ เพราะเราบอกตรงๆ เราไม่ชอบวิธีของคุณเท่าไหร่เลยค่ะ มันไม่แฟร์เลย เหมือนเราเท่านั้นที่ผิด ไม่อยากทำแต่ไม่ไหวจริงๆ ค่ะ
    เรา 13.36 ศ 30 ธค.: ได้ค่ะขอเลขบัญชีด้วยค่ะ เราจะโอนค่าส่งของและค่าเสียเวลาให้ด้วย เราบอกว่าจบก็คือจบ แต่ถ้าคุณอยากไปยันกันในนั้นเราก็ยินดีค่ะ การที่เราเอาของที่เราชอบไปแลกกับของที่เราชอบ แต่ออกมาเป็นแบบนี้เราก็ไม่เข้าใจเหมือนกันค่ะ
    14.54 ศ 30 ธค.: รหัส track ส่งของคืน
    K.Than 15.20 ศ 30 ธค.: ของที่คุณส่งมาเรายังไม่ได้รับนะคะ ส่วนค่าส่ง ค่าเสียเวลาอะไรยังไงเราไม่ได้สนใจหรอกค่ะ เราเข้าใจค่ะ แต่คุณยังไม่เข้าใจ เราก็ไม่ได้ว่าอะไรหรอกค่ะ เราไม่อยากตอบปัญหาซ้ำไปซ้ำมา เพราะความไม่เข้าใจของคุณเองน่ะค่ะ
    พัสดุเราตีกลับเลยนะคะ เพราะเราไม่อยากรับค่ะ เดี๋ยวเป็นข้อพิพาทกันอีกคงได้รับหลังปณ.เปิดนะคะ ไม่มีการรับ ไม่เปิดซอง ไม่มานั่งเพ่งตะเข็บค่ะ ไม่มีแน่นอน
    เรา 15.47 ศ 30 ธค.: คุณเข้าห้องพิพาทได้เลนยค่ะเพราะเราก็มีเหตุผลที่เราแลกคืนเหมือนกันไปคุยในนั้นดีแล้วค่ะ เราถ่ายรูปสิ่งที่เราได้แจ้งคุณไว้ เพราะไม่อยากให้คุณมองว่าเรากล่าวหาไปเองเดี๋ยวไปยันกันในนั้นได้เลยค่ะ เพราะเราพร้อมจะตอบข้อสงสัยทุกอย่าง
    K.Than 16.02 ศ 30 ธค.: คงต้องรอให้ชุดมาก่อนแหละค่ะ ไม่ได้รีบร้อนค่ะ เรามีงานทำไม่ได้ว่างๆ รบกวนไม่ต้องส่ง message มาอีกนะคะ รอไปคุยในนั้นดีกว่าค่ะ

เราก็บอกว่าจบแล้ว คุณยังมาทำเหมือนเราเรื่องมาก เราจึงคิดว่าควรถ่ายรูปเอาไว้เป็นหลักฐาน เผื่อคุณจะเอาเราไปเข้าห้องพิพาทค่ะ เราพูดความจริงได้เท่านี้ ใครเชื่อก็เชื่อไม่เชื่อก็ไม่เป็นไรค่ะ รูปเราก็ถ่ายประกอบ เพราะเราไม่ได้คดโกงใครค่ะ เราก็แค่รับไม่ได้กับของที่ได้ เพราะไม่ได้บอกตำหนิมาตั้งแต่แรก คุณลองคิดดูเองนะคะว่าpmของเรา ทั้งหมดที่เราส่งไป มีส่วนไหนที่แปลว่าเราไม่อยากได้ของคุณบ้างคะ มีแต่อยากได้ อยากเร่งให้รีบแลกรีบส่งมา ยังมีอยู่คืนนึงเลย ที่เราเสียมารยาทหงุดหงิดส่งพีเอ็มไปถามว่าตกลงจะแลกไม๊คะ กลัวโดนแคนเซิลแบบคราวที่แล้ว หลังจากนี้ เราก็ยังจะซื้อขายของที่นี่ต่อไปค่ะ เพราะเราบริสุทธิ์ใจมากรูปหลักฐานเราก็มี ตอนแรกเราก็บริสุทธิ์ใจขนาดครั้งแรกที่ CF แลกกัน(เราเคย CF กันสองหนค่ะ)ส่งรูปบัตรปชช.ไปให้ดูด้วยเพราะเราเป็นคนขอเค้าแลก ไม่อยากให้มีการแคลงใจกัน รูปชุดที่สองที่ขอแลก เราก็เอารูปเราใส่ชุดส่งไปให้ดู เมสเสจเราก็พิมพ์จาก log ข้อความมีอะไรผิดแย้งมาเลยค่ะเราก็แฟร์ๆ ได้เท่านี้ค่ะ
    ต่อไปนี้ ใครอยากค้าขายกับเรา เราก็ซื้อ ขายค่ะ ใครไม่เชื่อเรามองว่าเราโกหก ก็ไม่ต้องซื้อขายเราค่ะ เพราะไม่ว่าจะเว็บนี้ เว็บไหนที่เราขายเราไม่เคยมีปัญหาค่ะ ขอบคุณนะคะ
    ที่อ่านจนจบ
    Last edited by maki6952; 31-12-11 at 12:20.

maki6952 is offline Trusted Member Brandname Fan
    maki6952's Bank Account
    • Bank Account 1: 009X1X8X6X

Default Re: เคยเจอแบบนี้ไหมค้ะ เจอแล้วเพลียมากค่ะ ปรางอัญญา กาญจนศรี maki6952

ขอเพิ่มเติมอีกนิดนะคะ เพราะเราก็ขี้เกียจจะมาต้องตอบอะไรอีกแล้ว เราก็เพิ่งมานึกได้ว่า การที่คุณธัญญพัทธ์ พัฒน์เศรษฐกุลมาตำหนิเรามันผิด โคตรผิด คุณธัญญพัทธ์ บอกว่าเรานิสัยไม่ดี เพลียกับเราที่อยากได้ของคืน แลกของแล้วหาเหตุผลมาขอคืนนู่นนี่ ทั้งที่ของของคุณธัญญพัทธ์เองมีตำหนิ ลองนึกย้อนกลับไปเดือนที่แล้วนะคะตอนที่เราคอนเฟิร์มกันว่าจะแลกเดรสกันครั้งแรก ให้ที่อยู่กันเสร็จสรรพ บอกว่าจะส่งของให้กันในตอนเช้า พอตอนเช้าเราแพ็คของเตรียมไปส่งให้ แต่คุณธัญญพัทธ์ กลับส่งเมสเสจมาว่าอย่าเพิ่งส่งค่ะ จนเราต้องเมสเสจไปถามว่าเกิดอะไรขึ้น คุณธัญญพัทธ์ ก็ส่งเมสเสจมาหาเราว่า มีคนจะซื้อเลยขอแคนเซิลก่อน พอตกกลางคืน ส่งเมสเสจมาหาเรา บอกว่า ยังอยากได้เดรสอยู่ไม๊คะ คนที่คอนเฟิร์มเค้าไม่โอนเงินมาแล้ว เรายังไม่มาตั้งกระทู้ว่าคุณธัญญพัทธ์ พัฒน์เศรษฐกุล เลยค่ะ ทั้งๆ ในใจก็รู้สึกลึกๆ ว่า เอ๊ะเค้าเห็นเราเป็นอะไร แต่ตอนนั้นไม่อยากคิดคิดอะไรมากเพราะยังอยากจะแลกของกับคุณธัญญพัทธ์อยู่ ของที่คุณธัญญพัทธ์ กล่าวหาว่าเราไม่อยากได้ อยากเอาของตัวเองคืนแล้วเรื่องมาก ชิ้นนั้นแหละค่ะ ถ้าคนไม่อยากได้ เค้าเจอแบบนี้เค้าก็เข็ดคุณตั้งแต่ครั้งนั้นแล้วค่ะ ไม่มาขอแลกนู่นนี่นั่นให้เสียเวลา หัดเอาใจเค้ามาใส่ใจเราบ้างนะคะ อย่าคิดแต่เพียงว่า อะไรที่ตัวเองทำคนอื่นไม่ว่าอะไร แล้วมันไม่มีอะไรเกิดขึ้นค่ะ ถ้าเป็นคนอื่นเค้าว่าคุณไปแล้ว เหมือนที่คุณธัญญพัมธ์มากล่าวหาเราแบบนี้นั่นละค่ะ
    Last edited by maki6952; 31-12-11 at 23:28.

janny07's Avatar
    janny07 is offline Trusted Member Brandname Fan
    janny07's Bank Account
    • Bank Account 1: 173X2X6X3X

รับผิดชอบต่อชุมชน

รอยเงาๆ ตามตัเข็บเกิดจากรอยรีด จากเตารีดนะ

เรื่องอื่นโนคอมเม้นจ้า ตกลงกันเอง

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    8

Default Re: เคยเจอแบบนี้ไหมค้ะ เจอแล้วเพลียมากค่ะ maki6952

แก้ไข ชื่อกระทู้เนื่องจาก ผู้เกี่ยวข้อง รับผิดชอบ หรือ เสียหายจริงต่อข้อมูล ได้ส่งหลักฐานยืนยันบุคคลที่เกี่ยวข้องและแจ้งไว้ในกระทู้ แจ้งพบเห็นกระทู้ใด ที่เข้าข่าย มีความผิด“พระราชบัญญัติว่าด้วยการกระทำความผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ พ.ศ.2550”

ขอบคุณสมาชิกทุกคนที่เคารพต่อข้อตกลงในการอาศัยอยู่ร่วมกันและเลือกซื้อขายอย่างสุจริตใจในระบบชุมชนแห่งนี้

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ