สอบถามผู้รู้คะ post อยู่ในห้อง Hi End เดียร์โดยตัดแต้มมาแล้ว3แต้ม แต้มที่1(ไม่มีป้ายชื่อบางชิ้น)-2(ไม่ได้ใส่ราคาทุกชิ้นและก็เข๊ยนว่าให้เข้าไปดูfacebook) ได้รับคำอธิบายเหตุผลและก็ยอมรับว่าทำผิดแต่โดยดี ได้ระวังการ post มากขึ้น กระทั้งวันที่25 เดียร์ได้รับMail ใน Inbox จาก Admin ว่าได้ทำผิดกฏแล้วก็โดยตัดแต้มที่3 เหตุผลคือข้างล่าง

กฏหน้าห้อง Hi End Fashion Brandname Show Off: สมาฃิกคนนี้ผิดกฏหน้าห้อง Hi End Fashion Brandname Show Off ห้องสำหรับรีวิวกระเป๋า(ผู้ที่ตั้งกระทู้ต้องมีสินค้ามารีวิวเท่านั้น เอารูปมาจากที่อื่น หรือ ตั้งกระทู้ขอรูป หรือ อัพเดท trend เชิญห้อง Brandname Chat ครับ) (ในการรีวิวรบกวนช่วยเขียนข้อดีข้อเสียด้วยครับ และลงภาพตอนสะพาย หรือ ถือด้วยครับ เอามาอวดอย่างเดียวมันไม่เกิดประโยชน์ครับ) เพิ่มเติมกฏหน้าห้องสำหรับห้อง Show Off คือสินค้าที่นำมารีวิวแล้ว หากนำไปขายต้องให้เวลาผ่านไปหนึ่งเดือน จึงนำไปลงขายได้ มิเช่นนั้นจะถือว่าเข้าข่ายใช้ห้อง show Off เพื่อโฆษณาสินค้า (อ่านเพิ่มเติมในห้อง Community Justice) และห้องนี้สำหรับ รีวิว สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม เท่านั้นสินค้าอื่นๆที่ไม่ใช่แบรนด์เนมเชิญห้อง All Reviews ครับ

กฏทั่วไป 4: สมาชิกคนนี้ตั้งกระทู้ไม่ตรงหมวด ตามคำบรรยายหน้าห้องแต่ละห้อง

กฏทั่วไป 5: สมาชิกคนนี้ ขายของในห้องพูดคุย หรือ แปะลิงค์ร้านค้า หรือ ลิงค์กระทู้ค้าขายไม่ว่าลิงค์นั้นจะนำไปสู่กระทู้ขายของทั้งในหรือนอกเวบไซต์

แล้วนี่คือlink ที่เดียร์ post ไปในวันที่ 25
http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1938125
เดียร์ก็เข้าไปดูว่าที่เคยpostก็ไม่ได้postผิดห้อง (ถ้าจะมีก็นานมากๆแล้วที่เข้าไปpostผิดห้องจริงๆ) เข้าไปดูในกระทู้ก็ไม่มีlinkอะไรอยู่เลย

อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยได้มั๊ยคะว่าเดียร์ทำอะไรผิด จะได้เข้าใจและวันหลังจะไม่ทำผิดอีกคะ แต่ถ้าไม่ได้ทำผิดตามข้อกล่าวหาก็ขอความกรุณาAdminให้ความเป็นธรรมด้วยคะ ตอนนี้มืดแปดด้านคะ postแบบกล้าๆกลัวๆ

Dear