ภาพที่นำมาโพส จะต้องมีภาพที่ซูมของ stamp ใกล้ๆ แบบในตัวอย่างด้านล่างนี้นะคะ

ถ้าเอาภาพกระเป๋า ทั้งใบมาสองสามรูปอาจจะตอบไม่ได้ เพราะมันเป็นการดูผ่านภาพจึง ไม่สามารถจับหนัง หรือตรวจสอบสีที่ถูกต้องแน่นอนได้

ดังนั้นภาพแสตมป์จึงสำคัญค่ะ

ยี่ห้อ Louis Vuitton ต้องมี รูปแสตมป์ชัดๆ ของคำว่า Louis Vuitton Made in xxx etc

Gucci, Dior ต้องมีภาพของแสตมป์ชื่อยี่ห้อด้านในกระเป๋าเช่นกันค่ะ อยู่บนแทกหนังในกระเป๋าถ่ายมาทั้งหน้าและรหัสหลังแทกค่ะ

balenciaga ต้องมีรูปรีเวท และ เบล และแทกในกระเป๋า ดูรายละเอียดเพิ่มเติมจากกระทู้นี้ค่ะ
http://www.marketathome.com/template...893&qid=833685

Chanel ถ้าเป็นรุ่นคลาสสิกที่มีนอตด้านหลังที่ปิด ต้องถ่ายมาด้วยค่ะ และ รูปแสตมป์ ชาแนลในกระเป๋า และ โฮโลแกรมการดในกระเป๋าค่ะ

Marc Jacobs ต้องถ่าย แทกด้านในมาชัดที่สุดค่ะ อันนี้ดูยากหน่อย และถ่าย แสตมป์คำว่ามาร์จาคอบข้างหัวซิปมาค่ะ และโค้ดในช่องกระเป๋าด้วยจ้า

Bottega ถ่ายแสตมป์ด้านในกระเป๋าเช่นกัน

และอื่นๆ

รูปแสตมป์ทุกรูปต้องใช้แมคโครโหมดในกล้องถ่ายนะคะ ไม่งั้นจะไม่ชัด
การเลือกแมคโครโหมด ให้เลือกออพชั่นที่เป็นสัญลักษณ์รูปดอกไม้ที่อยู่ในกล้องทุกตัวค่ะ

ตอนนี้เอาเท่านี้ก่อน ง่วงแย้วว เดี๋ยวมาลงรูปเพิ่มค่ะ

<แก้ไขเนื่องจากกระทู้ดังเดิมที่คุณ Ant จัดทำไว้ในเว็บเดิมนั้นไม่สามารถหาได้แล้ว จึงไม่สามารถแก้ไขลิงค์ให้ได้ครับ
อย่างไรก็ตาม ทางทีมงานได้เห็นว่า กระทู้ของคุณ Meesook ที่จัดทำขึ้นมาสามารถช่วยเพื่อนสมาชิกได้ จึงขอแนะนำให้เพื่อนสมาชิกที่ต้องการตั้งกระทู้ ในห้องตรวจสอบนี้ สามารถดูตัวอย่างได้จากกระทู้ ของคุณ Meesook ชื่อ กระทู้ วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อจะได้มีเพื่อนๆ มาช่วยตอบอย่างมั่นใจ ทางทีมงานขอบคุณคุณ Meesook ซึ่งได้ตั้งกระทู้ดังกล่าวด้วยครับ แก้ไขเพิ่มเติมโดยทีมงาน SBN> แก้ไข 7/3/2553