คุงแอ้นท์และทุกคนช่วยดู Fendi ใบนี้ด่วนค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 13
    appl3 is offline Trusted Member Master Brandname
    appl3's Bank Account
    • Bank Account 1: 009X7X9X0X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default คุงแอ้นท์และทุกคนช่วยดู Fendi ใบนี้ด่วนค่ะ

ขอเล่าเรื่องก่อนนะคะ ขออนุญาตสงวนนามผู้ซื้อนะคะ เพราะไม่อยากให้เค้าเดือดร้อน เปิ้ลซื้อ Fendi B Bag ใบนี้มาจากเฮียหมิงร้าน Number 2 เฮียการันตีว่าของแท้แน่นอน ซึ่งเปิ้ลก้อไม่มีปัญหาอยู่แล้วเพราะชื่อเสียงร้านเฮียก็ดังและเฮียก็ไม่ขายของปลอม เฮียบอกว่าใบนี้ เจ้าของเค้าเอาไปตัดสายให้สั้นลงที่ร้านเฟนดิ ซิ่งก้อไม่ได้ bother อะไรเปิ้ลมากนัก ก้อซื้อมาใช้ซักพัก

ทีนี้เปิ้ลเอาใบนี้ไปขายต่อให้ ..... เมื่อประมาณเดือนมิถุนา ซึ่งก้อไม่มีปัญหาอะไร แต่เมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้ว ..... จะขายกระเป๋าใบนี้ต่อให้คนอื่นแต่โดนทักว่าเป็นของปลอม ..... ก้อเกิดความไม่มั่นใจและโทรมาหาเปิ้ล และวันนี้ ..... ก้อโทรมาอีก บอกว่าเอาไปให้ชอปดู ชอปว่าเป็นของปลอมเพราะหนังด้านหน้ามันแปลกๆ เปิ้ลก้อเลยบอก ..... ว่า เพื่อความสบายใจ เปิ้ลเอากลับคืนมาก้อได้เพราะตัวเองก้อไม่อยากมีปัญหากับใคร

ทีนี้...ปัญหาอยู่ที่

1) เปิ้ลแน่ใจมากว่าใบนี้เป็นของแท้ เพราะตัวเองก้อไม่เคยใช้ของปลอม
    2) เปิ้ลก้อเชื่อว่าเฮียหมิงไม่มีทางขายของปลอมให้เด็ดขาด...
    3) เปิ้ลไม่เชื่อใจพนักงานชอป 100% เพราะรุ่นนี้ออกมานานแล้ว และ B Bag ผลิตออกมาหลาย material ซึ่งพนักงานชอปอาจจะไม่มี solid knowledge พอที่จะบอกได้ โดยส่วนตัวเคยเจอมากับตัวที่ชอปหลุยส์ คือเอารุ่น Panda ไปถามเค้า SA หัวเราะกลับมาว่าหลุยส์ไม่เคยผลืตรุ่นนี้ค่ะ ตอนนั้นโมโหมาก SA ไม่รู้รึไงว่าชั้นซื้อมาจากชอปญึ่ปุ่นกับมือ
    4) ในเมื่อเรารู้ว่ากระเป๋าเป็นของจริง เราควรจะรับซิ้อคินมารึป่าว ในเมิ่อการซื้อขายได้ผ่านมาเป็นระยะเวลาประมาณ3เดือนแล้ว

เปิ้ลเลยต้องขออนุญาตตั้งกระทู้นี้ เพิ่อให้เพิ่อนๆดูและช่วย Confirm ให้ด้วยค่ะ
    Attached Images Attached Images      

appl3 is offline Trusted Member Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default RE: คุงแอ้นท์และทุกคนช่วยดู Fendi ใบนี้ด่วนค่ะ

ต่อค่ะ
    Attached Images Attached Images   

natchel's Avatar
    natchel is offline Registered Member Brandname Fan

Default RE: คุงแอ้นท์และทุกคนช่วยดู Fendi ใบนี้ด่วนค่ะ

ส่วนตัวไม่มีความรู้เรื่องfendiเลยค่ะ แต่เข้ามาเป็นกำลังใจให้คุณเปิ้ลนะคะ เฮ้อ...โดนอย่างนี้เซ็งแย่เลยเนอะ สู้ๆนะคะ

Pangg's Avatar
    Pangg is offline Registered Member Master Brandname

เห็นใจคุณเปิ้ลเลยค่ะ
    ไม่มีความรู้เรื่อง Fendi เหมือนกันค่ะ (แต่อยากให้กำลังใจ) ยิ่งเป็นรุ่นใหม่ด้วย
    คุณเปิ้ลลองถามคนที่เฮียหมิงร้าน No.2 เอามาขายให้ดีมั๊ยคะ ว่าเค้าเอาสายไปตัดที่ช้อปไหน บางทีจาเป็นคนละช้อปกะที่ ....... เค้าเอาไปให้ sa ดูหรอเปล่าคะ
    จาได้สบายใจเนอะ

OReO is offline Registered Member Brandname Fan

อยากช่วยแต่จะช่วยคุณเปิ้ล ยังไงดี หรือว่าจะกลับไปถามร้าน number 2 มั้ยคะ ว่ากระเป๋าใบนี้มาจากใคร อย่างไร

มาอัพเดทว่าเปิ้ลไปโพสต์ใน TPF ให้เพื่อนๆในนั้นช่วยดู คำตอบก้อออกมาว่าแท้ค่ะ เค้าบอกว่า "it looks fine to me" = ก้อแปลว่าใบนี้แท้ไม่มีปัญหา... ยังงัยรบกวนเพื่อนๆคนอื่นมาช่วยยืนยันด้วยนะคะ กระทู้นี้สำคัญกับเปิ้ลมาก

ขอบคุณค่ะ

brandlover's Avatar
    brandlover is offline Registered Member Brandname Fan

รับผิดชอบต่อชุมชน

หลังจากนั่งมองเปรียบเทียบกับใบที่ตัวเองมีก้ไม่เห็นความแตกต่างใดๆ เลยไม่เข้าใจว่าทำไม shop บอกว่า ปลอม

ทุกรายละเอียดก็เหมือนกันหมด มองไม่ออกว่าตรงไหนปลอม

แต่ตุ้มอยากให้ความคิดเห็นนิดนึงว่า คุณเปิ้ลควรไปที่ shop ด้วยตัวเองอีกครั้ง แล้วให้เค้าออกจดหมายมาเลยว่ากระเป่าเราปลอมยังไงและปลอมตรงไหน เพื่อที่จะได้จัดการขั้นต่อไป แต่ถ้า shop แค่พูดออกมาแต่ไม่ให้เอกสารอะไรเป็นการยืนยันเลย จะมีประโยชน์อะไร เป็นแค่การสันนิฐาน ไม่สามารถช่วยอะไรได้เลยนอกจากทำให้เสียชื่อเสียง

ยังไงลองไปคุยดูนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
    I'm a Brandlover & very proud of it!

LoveGucci is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

ขอบคุณมากค่ะคุณตุ้มที่ช่วยดูให้เปิ้ลนะคะ ตอนนี้เปิ้ลเจอคนซื้อกระเป๋าใบนี้แล้วค่ะ ได้ข้อมูลมาเยอะและเปิ้ลจะเอาเรื่องคนที่ดูหมิ่นกระเป๋าใบนี้ว่าปลอมให้ถึงที่สุดค่ะ

yodnon is offline Registered Member Newbie Brandname

ถ้าเป็นแป้ง..............

แป้งจะไปชอปพร้อมคนซื้อ ถามไปเลยว่าปลอมตรงไหน ถ้าปลอม ช่วยออกใบรับรองให้ด้วย จะได้ไปต่อว่าคนที่ขายให้คุณเปิ้ล

เพราะมันเป็นไปได้ว่า ชอปอาจจะบอกว่า ไม่แน่ใจ ทีนี้คนซื้อต่อคุณเปิ้ล นอยแตก กลัวแระ ไม่เอาดีกว่าหรือยังไงก้อตามที ไปหาชอปพร้อมกัน ให้ชอปพูดตอนที่อยู่ด้วยกันทั้ง 2 คนเลยค่ะ

เพราะเพื่อนเคยเจอกรณีว่า คนซื้อบอกว่า ชอปแจ้งว่า ปลอม แต่การณ์กลับกลายว่า ชอปแจ้งว่า ไม่แน่ใจ เพราะว่ารุ่นนี้ไม่ได้นำเข้ามา เพราะว่าชอปเพิ่งมาเปิดในเมืองไทยค่ะ คนซื้อเลยถือโอกาสคืนเลย

^ อ้าว เพิ่งเห็นว่าตุ้มมาตอบแร้ว อิอิ

aeey is offline Registered Member Brandname Fan

จากที่ดูรูปที่ post มา ขอคอนเฟิร์มอีกคนค่ะ ว่าใบนี้ของจริงแท้แน่นอน 1,000,000% ไปเลยค้า สิ่งที่พนักงานที่ shop บอก คงเป็นแค่การสันนิษฐาน ด้วยความไม่แน่ใจ และไม่มีความรู้มากกว่าค่ะ เนื่องจาก Fendi ใบนี้ shop เมืองไทยไม่เคยนำเข้ามาขายนะค่ะ พนักงานคงไม่เคยเห็น material แบบนี้อ่ะค่ะ ก็เลยสันนิษฐานกันไปต่างๆ นานาอ่ะค่ะ อย่าไปคิดมากนะค่ะ เราของแท้ ต้องสู้ๆ ค่ะ อย่าไขว้เขวนะค่ะ

ส่วนที่ร้านที่คุณเปิ้ลไปฝากขาย ที่พูดประเด็นนี้ขึ้นมา เพราะอาจจะมีจุดประสงค์อยากให้คุณเปิ้ลคืนเงิน แต่เอ๋ยคิดว่าทำอย่างนี้มันไม่ถูกต้องนะค่ะ ของที่เค้าซื้อต่อจากเราไปแล้ว และมันเป็นของจริง (เราไม่ได้ทำผิดอะไร) ดังนั้น เราไม่มีความจำเป็นต้องไปซื้อคืนแต่อย่างใดนะค่ะ

สู้ๆ ค่ะคุณเป็น เป็นกำลังใจให้อีกคนค้า....

Page 1 of 2 12 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ