รบกวนดู -- Balenciaga -- ให้หน่อยค่า >_<

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 8 of 8
    lek is offline Banned User Master Brandname
    lek's Bank Account
    • Bank Account 1: 001X7X9X6X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default รบกวนดู -- Balenciaga -- ให้หน่อยค่า >_<

ช่วยดูให้หน่อยอ่ะค่ะ ว่าแท้อ๊ะป่าวน่ะค่ะ

ขอบคุณค่า
    Attached Images Attached Images      

orangii's Avatar
    orangii is offline Trusted Member Brandname Fan
    orangii's Bank Account
    • Bank Account 1: 026X0X7X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default RE: รบกวนดู -- Balenciaga -- ให้หน่อยค่า >_<

แวะมาดู ไม่ใช่เซียน แต่ดูปลอมสุดๆ นะคะ
    ยังไงรอผู้เชี่ยวชาญ confirm อีกที

chanel1981 is offline Registered Member Brandname Fan

Chicago, IL U.S.A.

Default RE: รบกวนดู -- Balenciaga -- ให้หน่อยค่า >_<

same as above ka ^^^ seems fake to me

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    DenMark's Bank Account
    • Bank Account 1: 803X0X7X6X

รับผิดชอบต่อชุมชน

ผมว่าปลอมครับ

หนังไม่ผ่านครับ

Font ที่ป้ายหนัง ไม่ใช่เลย ทั้งด้านหน้าและหลังครับ

Font ที่ซิปก็ไม่ใช่ครับ

ที่จับที่หัวซิปมันต้องโป่งๆ พองๆ หน่อยครับ อันนี้แบบเรียบบบบบบ

ปลอมสุดๆ อ่ะครับ สำหรับผม

lek is offline Banned User Master Brandname
    lek's Bank Account
    • Bank Account 1: 001X7X9X6X

แฮ่ๆๆๆๆ...ขอบคุณทุกท่านค่ะ...พอดีเพื่อนเค้าถามมาอีกที..เล็กก้อบอกเค้าว่าจากที่ศึกษา(จากที่นี่แหละค่ะ) ก้อคิดว่าปลอม..แต่เพื่อนไม่เชื่อ..เลยต้องหาคนมาช่วยยืนยัน + นอนยันน่ะค่ะ..

ขอบคุณทุกคนนะคะ

Oldie_Pang's Avatar
    Oldie_Pang is offline Registered Member Master Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

เข้ามาเพิ่มเติม

หัวซิปแบบนั้น จริงๆ ของแท้ก้อเป็นได้ค่ะ แต่ว่าเป็นรุ่นตั้งแต่ประมาณว่ายุคแรกๆ เลยค่ะ เด๋วนี้เค้าเปลี่ยนไปหมดแล้ว แม้กระทั่งของปลอมเอง เพราะว่าโรงงานที่เย็บของปลอมก้อจะไปซื้อซิปของ Lampo มาใช้เลย เพราะงั้นให้ดูส่วนอื่นๆ เช่น Font, Bale, Rivet จะชัวร์กว่าจ๊ะ
    a picture is worth a thousand words.

shopaholicme's Avatar
    shopaholicme is offline Trusted Member Brandname Fan
    shopaholicme's Bank Account
    • Bank Account 1: 081X4X2X4X
    • Bank Account 2: 064X0X4X6X
    • Bank Account 3: 152X6X8X4X

จากเว็บประมูลป่าวคะใบนี้
    ถ้าใช่เราจะดีใจมากกก
    เราเมลล์ถามเค้าเหมือนกันนะ ตอนแรกสนใจอ่ะ
    เพราะเค้าลงรายละเอียดว่า

"กระเป๋า Balenciaga แท้ ๆ สวย ๆ รุ่นปี 2006 ใบใหญ่ๆ

กระเป๋า BALENCIAGA ใบนี้เป็นกระเป๋าหนังแท้ค่ะ
    ขนาด ยาว 20 นิ้ว สูง 14 นิ้ว ก้นกว้าง 6.5 นิ้ว ค่ะ
    เป็นกระเป๋ารุ่นค่อนข้างใหม่เลยทีเดียวค่ะ
    ยังไม่ตกยุคนะคะ เพราะว่ายี่ห้อนี้ที่เค้าดังมาก ๆ ก็เพราะว่ากระเป๋ารุ่นก่อนนี้แหละ ที่เข้ามาในเมืองไทย รุ่นนี้เป็นรุ่นหลังจากนั้นหน่อยค่ะ
    กระเป่าใบนี้ค่อนข้างใหญ่
    เป็นกระเป๋าสีขาวนะคะ รับรองความขาวอีกต่างหาก ต้องดูภาพกันเอาเองว่าสายตาจริงของลูกค้าทุกท่านจะดู ว่ากระเป๋าใบนี้ใหม่แค่ไหนค่ะ
    มีบริเวณก้นกระเป๋าเท่านั้นค่ะที่ไม่ได้ขาวเท่ากับตัวกระเป๋า
    ใบนี้ราคาใบใหม่ ใน Shop เหยียบแสนนะคะ อยากให้คนที่รักยี่ห้อนี้และชอบสะสมกระเป๋าจริง ๆ เข้ามาดูกันก่อนค่ะ
    เพราะว่า Bigbowbag ก็เหนื่อยยากแสนสาหัสเหมือนกันกว่าจะได้มา
    ยังไงอยากให้เข้ามาดูกันก่อนว่ากระเป๋าสวยแค่ไหนนะคะ
    ใบนี้คิดค่าส่ง ฟรี ฟรี ฟรี ค่ะ"

เค้าเริ่ม 6800 ไง เราเรยสนใจ
    ก็เรยเมลล์ถามว่า สรุปแล้ว ของแท้ หรือ หนังแท้

เค้าตอบกลับมาว่า

" ใบนี้มัน แท้ ทั้ง 2 แท้ เลยค่ะ
    คือหนังแท้ และของแท้ค้า
    อาจจะเขียนไม่ละเอียด
    ขอโทษด้วยค่ะ"

ยังงี้อ่ะ

เกือบไปแร้ว โชคดีมาเจอออกระทู้นี้

เพิ่มเติม
    http://www.pramool.com/cgi-bin/dispitem.cgi?3648480

เพิ่งเห็นว่าเค้า remove ไอเทมไปแร้วอ่ะ

TA is offline Registered Member Newbie Brandname

จากที่ศึกษาในเวปนี่สัก ระยะเวลาหนึ่ง
    ก็ คิดว่าปลอม อย่างมากเลยค่ะ
    แล้วมันน่าแปลก ตรงที่....
    เลือกถ่ายภาพมาเฉพาะจุดที่ดูรู้เลยว่าปลอม
    เหมือนจะเน้น เน้น ว่าปลอมจริง ๆ นะ ปลอมจริงๆ นะ

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ