เพื่อนๆ ช่วยจัด Brand หน่อยค่ะ ว่า Brand ไหน ควรอยู่ห้องอะไร Hi-End หรือ Hi-Street - Page 10

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 10 of 29 FirstFirst ... 8910111220 ... LastLast
Results 91 to 100 of 288
    PinkLady is offline Trusted Member Brandname Fan
    PinkLady's Bank Account
    • Bank Account 1: 026X9X2X0X
    • Bank Account 2: 683X1X3X7X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

เห็นด้วยกับคุนChicmaniaเหมือนกันค่ะ

chicmania's Avatar
    chicmania is offline Registered Member Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

Quote Originally Posted by nonglilly View Post
    คุณLeeeคะ
    เข้าใจนะคะว่าอยากช่วยกันรักษากฏ
    แต่ก็น่าจะอ่านกฏดูนิดนึงนะคะ
    ไฮสตรีท คือแบรนด์ในห้างและแบรนด์อื่นๆ
    ซึ่งLandmee dancingriot narciss ถูกระบุไว้หน้าห้องตั้งแต่
    ตอนเวปยังไม่เปลี่ยนรูปแบบ พอเปลี่ยนแล้วก็ยังอยู่ในกระทู้นี้
    เราเองก่อนลงขายLandmee เราเองก็อ่านกฏดูแล้ว เห็นชื่อแบรนด์นี้ชัดเจนในhi-street
    ยังไงคุณleeeลองศึกษากฎดูนะคะ
    อย่าง wila, sleepingpillsเนี่ยเรายังไปลงขายในlocalเลย
    เพราะเราเห็นไม่มีอยู่ในlistห้องhi-Streetทั้งๆที่เราเห็นคนอื่นขายกัน
    ในhi-streetเยอะแยะแต่เราเลือกทำตามกฎของเวป ไม่ไปเปลี่ยนให้เวปมาทำตามกฎเรา^^
    เห็นด้วยทุกประการค่ะ !!!!!!!
    สงสัยคุณ leee เพิ่งจะสมัครมาเล่นเว็บได้ไม่นานรึป่าวค่ะ เลยไม่ทันได้เห็นกฎของเว็บก่อนที่จะปรับปรุงหน้าเว็บใหม่อ่ะค่ะ
    เพราะมีชื่อ landmee อยู่ในห้อง hi-street ตั้งนานแล้วนะค่ะ

tanoy_mod is offline Citizen Member Brandname Fan

***ข้อความอ้างอิงจากห้องซื้อขาย local ค่ะ (ไม่อนุญาติให้ขายสินค้าแฟชั่นแบรนด์เนมทุกระดับ หากต้องการขายสินค้าแฟชั่นแบรนด์เนมให้ขายที่ siambrandname.com เท่านั้น
    เพื่อความป้องกันการเข้ามาฉ้อโกงของมิจฉาชีพที่ขายสินค้าแฟชั่นแบรนด์เนมปลอม) คิดว่านี่คือเหตุผลที่แท้จริงได้ค่ะที่จะขายในห้อง hi-street

landmee,dancing riot,martin เห็นด้วยค่ะ ที่จะอยู่ในห้อง hi- street คิดว่าน่าจะเป็นแบรนด์เนมได้เลยนะ ราคาค่อนข้างสูง ดาราก็นิยม หาซื้อไม่ได้ตามตลาดนัด มีขายแค่ในช้อปที่เดียวเท่านั้น แล้วแต่ก่อน เคยอ่านเหมือนกันค่ะ ก็เคยเห็นค่ะ ว่า landmee dancing riot martin ก็ให้อยู่ในห้องนี้ได้ (himma ขึ้นห้างแล้ว) เพราะ มีเลียนแบบเยอะมาก ถ้าให้ลงในห้อง local มันเหมือนแบรนด์ของเค้าถูกลดเกรด ลงมา เป็นแค่แบรนด์ ที่หาซื้อได้ตามตลาดนัด ทั้งๆที่ทางร้านหรือทางช้อป ออกแบบ อย่างพิถีพิถัน ไม่ให้เหมือนที่ขาย หรือตลาดเปิดท้ายทั่วไป
    ส่วน sofia by monoya (นอยเคยถามคนขายค่ะว่ารับมาจากที่ไหนทำไมขายถูกจังที่สยาม แสนจะแพง แม่ค้าตอบว่าที่แพง อาจจะเป็นเพราะค่าที่ และหาซื้อได้ตามตลาดนัดก็มีค่ะ นอยไปสุพรรณยังมีขายเลย
    ค่ะ ตลาดนัดรถไฟฟ้า bts อ่อนนุช เนียะร้านประจำนอยเลยค่ะ ขายถูกกว่าที่สยามเยอะมาก)
    , ส่วนdecember อื่นๆ โดยส่วนตัวคิดว่าน่าจะห้อง localนะคะ เพราะ มีขายส่งที่ แพลตตินั่มค่ะ ตามตลาดนัดก็มีขายค่ะ ไม่ได้มีเฉพาะแค่ที่ช้อปที่เดียว

............ อ่านแล้วอาจจะงง บ้างนะค่ะ พยายามเรียบเรียง คำพูดสุดๆแล้วค่ะ ...............
    Last edited by tanoy_mod; 12-10-10 at 12:01.

appl3 is offline Trusted Member Master Brandname
    appl3's Bank Account
    • Bank Account 1: 009X7X9X0X

ตั้งแต่ที่เวปเริ่มก้อเห็นว่า Landmee ถูกจัดอยู่ในหมวด Hi-Street นะคะ แล้วเราก้อเห็นด้วยกับความเห็นของคุณ chicmania ก้อคงไม่มีอะไรต้องพูดเพิ่มเติมแล้วล่ะค่ะ
    เราโหวตให้ Landmee อยู่ในห้อง Hi-Street ต่อไปนะคะ ^_^

SweetGirl's Avatar
    SweetGirl is offline Registered Member Brandname Fan

Quote Originally Posted by tanoy_mod View Post

***ข้อความอ้างอิงจากห้องซื้อขาย local ค่ะ (ไม่อนุญาติให้ขายสินค้าแฟชั่นแบรนด์เนมทุกระดับ หากต้องการขายสินค้าแฟชั่นแบรนด์เนมให้ขายที่ siambrandname.com เท่านั้น
    เพื่อความป้องกันการเข้ามาฉ้อโกงของมิจฉาชีพที่ขายสินค้าแฟชั่นแบรนด์เนมปลอม) คิดว่านี่คือเหตุผลที่แท้จริงได้ค่ะที่จะขายในห้อง hi-street

landmee,dancing riot,martin เห็นด้วยค่ะ ที่จะอยู่ในห้อง hi- street คิดว่าน่าจะเป็นแบรนด์เนมได้เลยนะ ราคาค่อนข้างสูง ดาราก็นิยม หาซื้อไม่ได้ตามตลาดนัด มีขายแค่ในช้อปที่เดียวเท่านั้น แล้วแต่ก่อน เคยอ่านเหมือนกันค่ะ ก็เคยเห็นค่ะ ว่า landmee dancing riot martin ก็ให้อยู่ในห้องนี้ได้ (himma ขึ้นห้างแล้ว) เพราะ มีเลียนแบบเยอะมาก ถ้าให้ลงในห้อง local มันเหมือนแบรนด์ของเค้าถูกลดเกรด ลงมา เป็นแค่แบรนด์ ที่หาซื้อได้ตามตลาดนัด ทั้งๆที่ทางร้านหรือทางช้อป ออกแบบ อย่างพิถีพิถัน ไม่ให้เหมือนที่ขาย หรือตลาดเปิดท้ายทั่วไป
    ส่วน sofia by monoya (นอยเคยถามคนขายค่ะว่ารับมาจากที่ไหนทำไมขายถูกจังที่สยาม แสนจะแพง แม่ค้าตอบว่าที่แพง อาจจะเป็นเพราะค่าที่ และหาซื้อได้ตามตลาดนัดก็มีค่ะ นอยไปสุพรรณยังมีขายเลย
    ค่ะ ตลาดนัดรถไฟฟ้า bts อ่อนนุช เนียะร้านประจำนอยเลยค่ะ ขายถูกกว่าที่สยามเยอะมาก)
    , ส่วนdecember อื่นๆ โดยส่วนตัวคิดว่าน่าจะห้อง localนะคะ เพราะ มีขายส่งที่ แพลตตินั่มค่ะ ตามตลาดนัดก็มีขายค่ะ ไม่ได้มีเฉพาะแค่ที่ช้อปที่เดียว

............ อ่านแล้วอาจจะงง บ้างนะค่ะ พยายามเรียบเรียง คำพูดสุดๆแล้วค่ะ ...............

เห็นด้วยที่สุดเลยค่ะ คือก่อนเราสมัครก็อ่านกฎค่อนข้างละเอียด แต่แรกเราก็โดน คุณleeeเตือนเรื่องขาย Monoya อันนี้เราพอเข้าใจ แต่รอบ2มาเตือนบอกให้เราย้าย Landmee' กับ dancing ไปห้อง local เราไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งเลย สินค้า Landmee' ไม่สมที่จะขาย Local เลย เพราะมันเป็นแบรนท์ดังในระดับนึง นักช็อปรู้จักดี ถึงจะไม่ worldwide ทั่วโลกก้อเถอะ และหลายคนก็ขายกันมานานแล้ว เราเข้าใจว่า คุณ leee หวังดีที่อยากจะรักษากฎ แต่บางทีมันเกินไปมั๊ย? ที่ต้องไป copy แล้ว paste ของคนอื่นทุกกระทู้เลย ไม่คิดเหรอคะว่าบางทีการทำแบบนี้มันเป็นการ discredit เพื่อนๆท่านอื่น เพราะถ้าเกิดลูกค้าเข้ามาเจอข้อความที่คุณ leee มาcopy แล้ว paste ที่บอกว่า ผิดหมวด ให้ย้ายไป local (ในห้องlocal สิ้นค้าก๊อปก็มีเยอะ ทั้งราคา ทั้งคุณภาพของสินค้า )

ป.ล. เราเข้าไปดูกะทู้ขายของคุณ leee มา เราสงสัยว่าทำไม ไม่โพสสินค้าให้หมดเลยทีเดียว เห็นตั้งกระทู้นึง โพสเอง replyเอง ที่ละอย่าง2อย่าง ที่reply ไม่โพสให้หมดนี่ แล้วอีกทั้ง copyกับpasteข้อความเตือนเพื่อนๆวันละหลายๆรอบหลายๆคน นี่ตั้งใจจะปั๊มกระทู้ เพื่อเพิ่มจำนวนpostsหรือเปล่าคะ

ขอบคุณค่ะ ถ้าเราเข้าใจผิดก็ขอโทษไว้ ณ.ที่นี้ด้วย

kevingf's Avatar
    kevingf is offline Senior Member Brandname Fan

คุณLeeeคะ
    เข้าใจนะคะว่าอยากช่วยกันรักษากฏ
    แต่ก็น่าจะอ่านกฏดูนิดนึงนะคะ
    ไฮสตรีท คือแบรนด์ในห้างและแบรนด์อื่นๆ
    ซึ่งLandmee dancingriot narciss ถูกระบุไว้หน้าห้องตั้งแต่
    ตอนเวปยังไม่เปลี่ยนรูปแบบ พอเปลี่ยนแล้วก็ยังอยู่ในกระทู้นี้
    เราเองก่อนลงขายLandmee เราเองก็อ่านกฏดูแล้ว เห็นชื่อแบรนด์นี้ชัดเจนในhi-street
    ยังไงคุณleeeลองศึกษากฎดูนะคะ
    อย่าง wila, sleepingpillsเนี่ยเรายังไปลงขายในlocalเลย
    เพราะเราเห็นไม่มีอยู่ในlistห้องhi-Streetทั้งๆที่เราเห็นคนอื่นขายกัน
    ในhi-streetเยอะแยะแต่เราเลือกทำตามกฎของเวป ไม่ไปเปลี่ยนให้เวปมาทำตามกฎเรา^^

คุณ nonglilly ชัดเจนอย่างที่สุดค่ะคนที่ไม่เข้าใจคงจะได้เข้าใจซะที และเห็นด้วยกับคุณ chicmania,tanoy_mod ,appl3,ple15,Sweetgirl อย่างยิ่ง ที่มีข้อมูลดีๆมาฝากค่ะ เราคิดว่าถ้าจะมีกฏอะไรเปลี่ยนแปลงไปจากเดิมที่มีมานานแล้วน่าจะเป็น web master มาบอกให้เปลี่ยนมากกว่าค่ะ

SweetGirl's Avatar
    SweetGirl is offline Registered Member Brandname Fan

ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยนะคะ

เราว่าทำไมต้องตัดสินว่า Landmee' ต้องไปอยู่ local ด้วย เพียงแค่ไม่ใช่ขายตามห้าง? หรือแค่เพราะขายที่สยาม?

แล้วรู้มั้ยคะว่า ค่าเช่าที่ ที่สยาม มันแพงกว่า ค่าเช่าที่ตามห้างดังๆแถวๆนั้นอีกนะคะ

เราขอยกตัวอย่าง ถ้าเกิดสมมุติว่าต้องเลือกซื้อระหว่าง Body Glove (แบรนท์ดัง world wide มีขายหลายประเทศ) กับ Landmee' (แบรนท์คนไทยขายที่สยาม) เพื่อนๆจะซื้อแบรนท์ไหน ? หรือคิดว่า2 แบรนท์นี้ แบรนท์ไหนเหมาะที่จะอยุ่ห้อง local มากกว่ากัน?

เราว่ามันไม่เกี่ยวหรอกนะคะว่าจะตัดสิน ให้ไปอยุ่ที่ห้องlocal เพียงเพราะมีขายที่สยาม แต่ ไม่ได้ขายตามห้าง

การที่สินค้าแบรนท์จะเป็นที่นิยม มันอยุ่ที่หลายๆปัจจัยอ่ะคะ ถึงแม้จะ ขายทั่วโลกแต่ไม่โดนใจผู้ซื้อสักวันก้อตกแบรนท์ แล้วทางเวปเค้าถึงแบ่งเป็น 3 ห้อง hi end (หรูหรา แพง) , hi street (เป็นที่นิยม ไม่แพงเกินไป) , Local (หาซื้อได้ทั่วไป ไม่แพง)

อีกอย่างเราว่า เวปนี้ก็ชื่อ siambrandname ชื่อก็บอกอยุ่ในตัวแล้ว ทำไมเราไม่สนับสันุน แบรน์คนไทยด้วยกันละคะ

ขอบคุณค่ะ

chicmania's Avatar
    chicmania is offline Registered Member Master Brandname

Quote Originally Posted by leee View Post
    คืออยากจะบอกเพื่อนนะคะว่า เราเล่นเวปนี้มานานแล้ว ตั้งแต่ก่อนที่จะสมัครเป็นสมาชิกซะอีก
    แต่ระยะเวลาไม่สำคัญค่ะ เพราะบางคนที่เป็นสมาชิกมานาน ยังทำผิดกฏเองซะเลย
    ถ้าจะให้บอกชื่อ เราก็สามารถบอกได้ค่ะ >>> เรื่องนั้นมันไม่ใช่ประเด็นเลยค่ะ ทุกคนมีสิทธิ์ทำผิดกฎได้นะค่ะ แต่ถ้าทำผิดแล้วก็ต้องโดนตัดแต้มเพื่อเป็นการลงโทษ อันนี้ก็เข้าใจได้เช่นกันค่ะ ไม่จำเป็นต้องระบุชื่อใครหรอกนะค่ะ หรือถ้าคุณจะบอกมันก็คงยาวมากๆเลยนะค่ะ คุณจำได้หมดทุกคนเลยเหรอค่ะ (เก่งจังค่ะ)

แล้วเราก็มีลงขายยี่ห้อพวกนี้ ด้วยเหมือนกันนะคะ ตอนแรกเราก็คิดอย่างทุกคนนี่แหละ
    แต่วันนึง เราก็คิดได้ว่า แบรนด์นี้ไม่ได้ขึ้นห้าง ไม่ได้เป็นแบรนด์ชั้นนำ และไม่ได้อยู่ใน List
    ดังนั้นเราเลย pm ไปถาม wm ก่อนค่ะ ว่า สมควรลงมั้ย
    wm ก็ตอบมาค่ะว่า ไม่มีความรุ้เกี่ยวกับเรื่องแบรนด์เนมเลย
    แต่เท่าที่จำได้ แบรนด์พวกนี้ไม่ได้อยุ่ใน hi-street >>> ทาง wm ตั้งห้องนี้ขึ้นมาเพื่อให้ทุกคนช่วยกันโหวตช่วยกันตัดสินนะค่ะ ไม่ใช่ให้ใครคนใดคนหนึ่งมาบอกว่า สินค้าอะไรควรไปอยู่ห้องไหน แต่ต้องเป็นจากความคิดเห็นของคนส่วนใหญ่ค่ะ

การที่เค้าลบแบรนด์ออกจากห้องนี้ ก็น่าจะเป็นไปได้ว่า แบรนด์นี้อาจจะอยุ่ก้ำกึ่งระหว่าง Local และ hi-street
    ซึ่งถ้าเค้าไม่ได้กำหนดเอาไว้ ก็น่าจะถึงเวลาที่ต้องย้าย หรืออาจจะรอให้ใครสักคนมากำหนดใหม่ก็ได้ค่ะ >>> แล้วคุณจะให้ย้ายไปห้อง local ทั้งๆที่สินค้าพวกนี้มีแบนนด์เป็นของตัวเองนี่นะเหรอค่ะ แล้วพวกสินค้าที่เขียนว่า สไตล์แลนมี่ จะต้องไปอยู่ห้องไหนล่ะค่ะ ????? หรือว่าต้องรอให้คุณมากำหนดเองอีกอ่ะค่ะ เพราะถ้าคุณเป็นคนที่พยายามจะรักษากฎแล้วละก็ คุณเองก็คงเห็นกฎของห้อง local ซินะค่ะว่า ไม่อนุญาติให้ขายสินค้าแฟชั่นแบรนด์เนมทุกระดับ หากต้องการขายสินค้าแฟชั่นแบรนด์เนมให้ขายที่ siambrandname.com เท่านั้น(เพื่อความป้องกันการเข้ามาฉ้อโกงของมิจฉาชีพที่ขายสินค้าแฟชั่นแบรนด์เนมปลอม)

เราคืดว่าน่าจะจัดระเบียบห้องนี้ใหม่ดีมั้ย ถ้าทุกคนสังเกตดีๆนะคะ
    จะมีแม่ค้าบางคน แอบอ้างเอาสินค้าที่ไม่ใช่แบรนด์เนม แล้วมาขายในห้องนี้
    หรือ เอาเปรียบเพื่อนๆคนอื่น โดยขายทั้ง Local และ Hi-street เราคิดว่าสมควรแล้วหรอ
    เราไม่ได้เจาะจงเฉพาะ Landmee หรือ Dancing Riot
    เราหมายถึง รวมทุกแบรนด์ที่ขายที่สยาม หรือไม่ได้ขายตามห้างค่ะ >>> แล้วแบรนด์ตามสยามคุณเองก็ต้องกำหนดมันออกมาด้วยนะค่ะว่า มีแบรนด์อะไรบ้างอ่ะค่ะ ไม่ใช่ไปเหมารวมว่าทุกยี่ห้อทุกร้านเป็นแบรนด์ตามสยาม เพราะสยามขายสินค้ามากมายค่ะ ร้านค้าเยอะมากๆ บางร้านรับของมาจากแพทตินั่ม(ซึ่งนั่นไม่สมควรจะมาลงห้อง hi-street ค่ะ) แต่ถ้าร้านไหนมียี่ห้อเป็นของตัวเอง มีดีไซน์เป็นของตัวเอง ไม่ได้ไปรับมาจากประตูน้ำ หรือแพทตินั่ม ก็ถือได้ว่าเป็นสินค้าที่มีแบรนด์ค่ะ(ไม่จำเป็นต้องขายในห้างเท่านั้นหรอกนะค่ะ)

อีกอย่างที่เราโพสเตือนในกระทู้ มีทั้งคนที่ลงผิดห้อง คนที่ไม่วางป้าย และไม่นำรูปสินค้าจริงมาลง
    ที่เราเตือน เราไม่ได้คิดกฏขึ้นมาเองนะคะ แต่เป็นกฏที่เค้าได้ระบุเอาไว้อยู่แล้ว
    และเราไม่ได้ไปเปลั่ยนกฏเองตามใจชอบแต่อย่างใดจ่ะ^^>>> อันนี้เราเห็นด้วยกับคุณนะค่ะ และต้องขอบคุณที่คุณช่วยรักษากฎของชุมชนค่ะ

แล้วเราก็คิดว่า เป็นการเตือนสมาชิกคนอื่นๆ และสมาชิกใหม่ๆที่เข้ามาด้วยค่ะ
    เพราะถ้าสมาชิกใหม่ๆที่เข้ามาเห็นว่า คนนี้ก็ทำได้ แบบนี้คนทำผิดกฏก็มากขึ้นใช่มั้ยหล่ะคะ
    ดังนั้นการเตือนเลยไม่ได้เป็นการ Discredit แต่อย่างใด^^ >>> ใช่ค่ะ การเตือนไม่ได้เป็นการ Discredit ใครค่ะ แต่การเตือนก็มีหลายแบบนะค่ะ เราว่าถ้าคุณเลือกที่จะ pm ไปเตือนเจ้าของกระทู้มันน่าจะดีกว่าการที่คุณมาโพสหน้ากระทู้ของเค้านะค่ะ

ปล. เรื่องนั้เราไม้ได้คิดถึงตัวเองเป็นหลัก เพราะเราก็มีขายแบรนด์พวกนี้เหมือนกัน
    เราไม่ได้ต้องการให้ทุกคนทำตามเรา แต่ที่เราต้องการ คือความชัดเจนค่ะ >>> เช่นกันค่ะ เพื่อนๆทุกคนก็ต้องการความชัดเจน จึงขอเสียงโหวตเพื่อลงความเห็นกันก่อนนี่ไงค่ะ แต่คุณกลับไปบอกให้คนนั้นคนนี้ย้ายไปโพสห้อง local ทั้งๆที่ความชัดเจนที่คุณบอกมันยังไม่มีเลยด้วยซ้ำ แล้วคุณจะให้เค้าย้ายไปโพสห้องนู้นได้ยังไงล่ะค่ะ???

ที่เรากล่างถึง เป็นการเสนอความคิดอย่างเดียว เพื่อนๆอย่ารุมเราคนเดียวนะคะ
    เพราะแต่ละคนก็ว่าเราต่างๆนาๆ ว่าเราทำไปเพราะแบบนี้ๆ ถ้าเป็นเพื่อนๆโดนจะรู้สึกยังงัยค่ะ
    เตือนเพราะหวังดี แต่กลับถูกว่า ถูกประชดสารพัด TT >>> ไม่มีใครไปรุมอะไรคุณหรอกค่ะ สังคม sbn เค้าอยู่กันแบบพี่น้อง ถ้อยทีถ้อยอาศัยกันนะค่ะ ทุกคนเป็นเพื่อนกันหมดค่ะ ถ้าสิ่งที่คุณกำลังทำอยู่เป็นความหวังดี เราก็ยินดีค่ะ แต่ขอให้ทุกคนเป็นคนตัดสินได้มั๊ยค่ะ

เราอยากให้ทุกคนรุ้ค่ะ ว่าต่างคนต่างก็มีเหตุผลของตัวเอง
    เราไปตัดสิน หรือตั้งสมมติฐาน ตามใจคัวเองไม่ได้หรอกค่ะ ว่าคนนั้นจะเป็นแบบนั้นแบบนี้
    เพราะเรารู้ตัวเราดีที่สุดค่ะ ว่าทำไปเพราะอะไร >>> อันนี้ถูกต้องที่สุดค่ะ ไม่มีใครทำอะไรตามใจตัวเองได้หรอกนะค่ะ และก็ไม่มีใครบอกให้ใครทำหรือไม่ทำอะไรตามใจใครได้หรอกนะค่ะ

แล้วเราไม่มีได้มีเจตนาปั๊มกระทู้นะจะ คุณ sweetgirl แต่ถ้าส่ง pm ไปเนี่ยมันใช้ระยะเวลามันนานกว่าค่ะ
    ตอนนี้เรากำลังพูดถึงแบรนด์นะคะ อย่านอกเรื่องจร้า >>> อันนี้เราไม่เห็นด้วยค่ะ เราคิดว่าการส่ง pm ไปเตือนมันเป็นวิธีที่เร็วกว่านะค่ะ เพราะเวลาที่เจ้าของกระทู้ล็อคอินเข้ามาในเว็บ ถ้าคุณ pm ไปหาเค้า เค้าจะเห็นได้ในทันทีที่เค้าล็อคอินเข้ามาค่ะ เพราะมันจะโชว์ที่ notifications ค่ะ แต่ถ้าคุณไปโพสลงหน้ากระทู้ของเค้ามันจะไม่โชว์บอกค่ะ เค้าจะทราบได้ก็ต่อเมื่อเค้าเข้าไปดูกระทู้ของตัวเองค่ะ

ยังงัยก็ขอโทษทุกคนด้วยนะคะ เพราะเราก็มีความคิดเห็นไม่เหมือนชาวบ้านเค้า
    แต่ถ้าไม่อยากให้เราโพส เรากด jtp แทนก็ได้ค่ะ >>> เราไม่ทราบว่าคุณมีสิทธิ์อะไรไปกด jtp ล่ะค่ะ ในเมื่อเจ้าของกระทู้เค้ายังไม่ได้ทำอะไรผิดกฎเลยอ่ะค่ะ เพราะยังไม่มีการระบุได้ชัดเจนว่าแบรนด์ต่างๆในสยาม เช่น landmee,dancing riot,origano และแบรนด์อื่นๆอีกมากมายควรต้องอยู่ห้องไหน คุณบอกว่าคุณไม่ได้ทำอะไรตามใจตัวเองแต่สิ่งที่คุณบอกว่าคุณจะกด jtp นั่นล่ะค่ะ คือคุณกำลังทำตามใจตัวเอง !!!!!

ปล.สิ่งที่เราพยายามบอกคุณคือ ทำไมไม่รอให้เพื่อนๆช่วยกันลงความเห็นกันก่อนละค่ะ ว่าแบรนด์ต่างๆในสยามควรต้องอยู่ในห้องไหน แล้วถ้าผลโหวตหรือความคิดเห็นของคนส่วนใหญ่ลงความเห็นว่าต้องย้ายไปลงห้อง local เราเชื่อว่าทุกคนก็พร้อมและยินดีจะทำตามกฎของชุมชนค่ะ
    Last edited by chicmania; 13-10-10 at 01:57.

ple15's Avatar
    ple15 is offline Trusted Member Master Brandname
    ple15's Bank Account
    • Bank Account 1: 024X5X8X7X

ขอบคุณคุณ Chicmania มากๆๆค่ะ ตามนี้เลยค่ะ แต่ขอเพิ่มเพิมนะคะ

-แล้วเราก็มีลงขายยี่ห้อพวกนี้ ด้วยเหมือนกันนะคะ ตอนแรกเราก็คิดอย่างทุกคนนี่แหละ
    แต่วันนึง เราก็คิดได้ว่า แบรนด์นี้ไม่ได้ขึ้นห้าง ไม่ได้เป็นแบรนด์ชั้นนำ และไม่ได้อยู่ใน List
    ดังนั้นเราเลย pm ไปถาม wm ก่อนค่ะ ว่า สมควรลงมั้ย
    wm ก็ตอบมาค่ะว่า ไม่มีความรุ้เกี่ยวกับเรื่องแบรนด์เนมเลย
    แต่เท่าที่จำได้ แบรนด์พวกนี้ไม่ได้อยุ่ใน hi-street
    --ถ้าคุณบอกว่าเล่นมานานก่อนที่มาสมัคร แล้วทำไมคุณไม่เห็นอ่ะคะ ว่า Landmee,Narciss, อื่นๆๆอีกหลายร้าน เค้าขึ้นโชว์หลาอยู่ที่ห้อง Hi-street อยากบอกว่าทุกคนในเวปเค้าก็ไม่อยากทำผิดกฏกันหรอกค่ะ

-
    การที่เค้าลบแบรนด์ออกจากห้องนี้ ก็น่าจะเป็นไปได้ว่า แบรนด์นี้อาจจะอยุ่ก้ำกึ่งระหว่าง Local และ hi-street
    ซึ่งถ้าเค้าไม่ได้กำหนดเอาไว้ ก็น่าจะถึงเวลาที่ต้องย้าย หรืออาจจะรอให้ใครสักคนมากำหนดใหม่ก็ได้ค่ะ
    ---นั่นหมายถึงคุณเป็นคนกำหนดใช่ไหมคะ ทุกคนใน SBN เค้าอยู่กันอย่างเคารพความคิดเห็นคนส่วนใหญ่กันนะคะ ไม่ใช่เอาความคิดเห็นตัวเอง ถ้าส่วนรวมเค้าลงความคิดเห็นยังไงก็น้อมรับปฏิบัติตามนั้นค่ะ แล้วถ้าย้าย Brand ที่เค้ามีแบบเป็นของตัวเอง แล้วย้ายไปอยู่ Local เราก็อยากให้ย้ายพวก สไตล์แลนมี ไปไว้ห้องอื่นด้วยนะคะ เพราะจะได้ไม่ปนกันระหว่างของเลียนแบบกับของแท้

-อีกอย่างที่เราโพสเตือนในกระทู้ มีทั้งคนที่ลงผิดห้อง คนที่ไม่วางป้าย และไม่นำรูปสินค้าจริงมาลง
    ที่เราเตือน เราไม่ได้คิดกฏขึ้นมาเองนะคะ แต่เป็นกฏที่เค้าได้ระบุเอาไว้อยู่แล้ว
    และเราไม่ได้ไปเปลั่ยนกฏเองตามใจชอบแต่อย่างใดจ่ะ^^---อันนี้ขอบคุณจากใจนะคะที่ช่วยเป็นหูเป็นตาให้

-ที่เรากล่างถึง เป็นการเสนอความคิดอย่างเดียว เพื่อนๆอย่ารุมเราคนเดียวนะคะ
    เพราะแต่ละคนก็ว่าเราต่างๆนาๆ ว่าเราทำไปเพราะแบบนี้ๆ ถ้าเป็นเพื่อนๆโดนจะรู้สึกยังงัยค่ะ
    เตือนเพราะหวังดี แต่กลับถูกว่า ถูกประชดสารพัด TT
    ---อยากบอกว่าไม่มีใครไปว่าคุณหรือ ประชดคุณนะคะ ถ้าคำพูดคุณไม่เริ่มก่อน พอท่านอื่นเค้าเขียนความคิดตัวเอง แต่ทางคุณleee ก็มาพูดกระทู้ของคุณ__ ( นี่ถ้ากระทู้คุณไม่หายไปก่อน จะหยิบยกมาให้ดูเลยค่ะ ) เช่นสยามฝั่งร้อน แล้วทำไมคะ สยามฝั่งร้อนแต่ราคาเสื้อผ้าบางร้านก็สูงกว่าในห้างนะคะ แล้วไม่มีการเอามา Sale ด้วยค่ะ

-เราอยากให้ทุกคนรุ้ค่ะ ว่าต่างคนต่างก็มีเหตุผลของตัวเอง
    เราไปตัดสิน หรือตั้งสมมติฐาน ตามใจคัวเองไม่ได้หรอกค่ะ ว่าคนนั้นจะเป็นแบบนั้นแบบนี้
    เพราะเรารู้ตัวเราดีที่สุดค่ะ ว่าทำไปเพราะอะไร
    ---ใช่ค่ะถูกต้อง ต่างคนต่างมีความคิดเห็นเป็นของตัวเอง แต่ความคิดเห็นนั้นควรตั้งอยู่สมมุติฐานของส่วนรวมด้วยค่ะ เพราะเราอยุ่ในที่ชุมชน

-แล้วเราไม่มีได้มีเจตนาปั๊มกระทู้นะจะ คุณ sweetgirl แต่ถ้าส่ง pm ไปเนี่ยมันใช้ระยะเวลามันนานกว่าค่ะ
    ตอนนี้เรากำลังพูดถึงแบรนด์นะคะ อย่านอกเรื่องจร้า
    ---แต่ส่วนลึกๆๆของเรามีความคิดเห็นเหมือนคุณ sweetgirl อยู่เหมือนกันนะคะ เพราะทำไมคุณ leee ไม่เขียนให้มันเสร็จทีเดียวที่กระทู้เดียวอ่ะคะเหมือนท่านอื่นๆๆที่เค้าทำกัน สงสัยจังค่ะ เอาเป็นว่านอกเรื่องแล้วกันค่ะ

-ยังงัยก็ขอโทษทุกคนด้วยนะคะ เพราะเราก็มีความคิดเห็นไม่เหมือนชาวบ้านเค้า
    แต่ถ้าไม่อยากให้เราโพส เรากด jtp แทนก็ได้ค่ะ
    ---***** อยากถามว่าคุณมีสิทธ์อะไรคะที่ไปกฎ jtp ทำไมคุณไม่รอการลงมติก่อนอ่ะคะ แปลว่าคุณก็เอาแต่ความคิดเห็นของตัวเองนะคะ ไม่ได้ฟังความคิดเห็นของคนอื่นในชุมชนเลยนะคะ *****

--ความคิดเห็นท่านอื่น เค้าก็พูดอย่างมีเหตุผลทุกท่าน ไม่ว่าจะเป็นคุณ nonglilly ,k. Sweetgirl ,k. Kevingf, k. appl3 ,k. Pinklady ,k. Kat ( ก็ระบุไว้ให้เห็นแล้ว ) รวมถึงท่านอื่นๆๆด้วยนะคะ นี่ถ้าคุณเล่นมาก่อน คุณต้องเห็นแน่นอนค่ะ ว่า Brand พวกนี้ระบุชัดเจนว่าอยู่ห้อง Hi-Street ค่ะ พูดอีกครั้งค่ะ ว่าไม่มีใครอยากทำผิดกฏ เพราะไม่มีใครอยากเสีย Credit หริอกนะคะ

*** แต่ถ้าต้องมีการเปลี่ยนแปลง ขอเป็นความคิดเห็นส่วนรวมนะคะ ไม่ใช่ส่วนตัวค่ะ ***

*** ถ้าเปิ้ลเขียนถ้อยคำอะไรที่รุนแรง หรือไม่ถูกใจใคร ก็ขอโทษไว้ด้วยเลยนะคะ เป็นคนไม่อยากมีปัญหา เพราะตลอดมาไม่เคยมีปัญหากับใครค่ะ ถึงแม้จะโดนทำ แต่จะพยามอรุ่มอร่วย นอกจากว่าเห็นมันไม่ถูกต้องจริงๆๆค่ะ ที่จะโดนกด jtp ***
    Last edited by ple15; 13-10-10 at 09:16.
    Thanks taezii ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

nonglilly is offline Trusted Member Master Brandname
    nonglilly's Bank Account
    • Bank Account 1: 085X5X7X4X

Blog Entries
    1

เอามาฝากนะคะ
    ให้เห็นชัดๆนะคะในรูปคือตอนเวปยังเป็นรูปแบบเก่า

พอเปลี่ยนเป็นแบบใหม่ไม่ได้อยู่หน้าห้องแต่อยู่ในกระทู้นี้
    ซึ่งwmแนะนำให้เข้ามาดูเพิ่มเติมนะคะ
    ลองเข้าไปดูนะคะอยูหน้าแรก แยกตามตัวอักษร
    ไปดูนะคะตัว "L" Landmeeแบรนด์แรกเลยคะ
    ไม่ได้อยู่ในระหว่างการถกเถียงว่าเป็นหรือไม่เป็นแต่ถูกระบุเลยคะว่าเป็นhi-street

แค่ลองเปิดตา เปิดหู และเปิดใจ
    Thanks noinoi5 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like nui007 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Page 10 of 29 FirstFirst ... 8910111220 ... LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ