เพื่อนๆ ช่วยจัด Brand หน่อยค่ะ ว่า Brand ไหน ควรอยู่ห้องอะไร Hi-End หรือ Hi-Street - Page 23

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 23 of 29 FirstFirst ... 132122232425 ... LastLast
Results 221 to 230 of 288
    mikanmikan is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Smile Re: เพื่อนๆ ช่วยจัด Brand หน่อยค่ะ ว่า Brand ไหน ควรอยู่ห้องอะไร Hi-End หรือ Hi-Street

สอบถามหน่อยค่ะ อย่างแบรนด์ Cotton on กับรองเท้า Rubi สามารถขายใน hight street ได้รึป่าวคะ

luxuryharmony is offline Trusted Member Master Brandname
    luxuryharmony's Bank Account
    • Bank Account 1: 089X1X0X2X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: เพื่อนๆ ช่วยจัด Brand หน่อยค่ะ ว่า Brand ไหน ควรอยู่ห้องอะไร Hi-End หรือ Hi-Street

รบกวนสอบถามหน่อยนะคะ ถ้าอยากจะโพสขายกางเกงยีนส์ของแบรนด์American Appeal Easy Jean
    ไม่ทราบว่าต้องโพสขายท่ีห้องไหนคะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้านะคะ

Libby Lula's is offline Trusted Member Brandname Fan
    Libby Lula's's Bank Account
    • Bank Account 1: 332X6X8X4X

Cool Re: เพื่อนๆ ช่วยจัด Brand หน่อยค่ะ ว่า Brand ไหน ควรอยู่ห้องอะไร Hi-End หรือ Hi-Street

ขอบคุณมากค่ะ ขอรบกวนถามอีกเรื่องนะค่ะ พวกเครื่องสำอางค์ไม่สามารถลงขายที่ SBN Hi Street หรือ SBN Hi End แต่สามารถลงที่ SBN Town ได้ใช่มั้ยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบและคำแนะนำนะค่ะ

One2threeShop is offline Trusted Member Brandname Fan
    One2threeShop's Bank Account
    • Bank Account 1: 472X2X3X3X

Default Re: เพื่อนๆ ช่วยจัด Brand หน่อยค่ะ ว่า Brand ไหน ควรอยู่ห้องอะไร Hi-End หรือ Hi-Street

American Appeal Easy Jean ห้องHi-Street ค่ะ

One2threeShop is offline Trusted Member Brandname Fan
    One2threeShop's Bank Account
    • Bank Account 1: 472X2X3X3X

Fitflop, Havaianas, Toms, Glam Rock, Victoria Secret, ModCloth และ Collin Stuart ทั้งหมดอยู่ห้องHi Street ka

Libby Lula's is offline Trusted Member Brandname Fan

Exclamation Re: เพื่อนๆ ช่วยจัด Brand หน่อยค่ะ ว่า Brand ไหน ควรอยู่ห้องอะไร Hi-End หรือ Hi-Street

สวัสดีค่ะคุณ Kat และเพื่อนๆ ช่วยนัทหน่อยได้มั้ยค่ะ นัทลงสินค้าตามกฏทุกอย่างเลยไม่ได้ลงสินค้าใดๆ ที่นอกเหนือจาก Hi-Street เลยค่ะ แต่ว่าเพิ่งมาเห็นวันนี้ว่าโดนตัดแต้มไป 2 แต้มแล้วค่ะ นัทส่งตัวอย่างข้อความและรายการสินค้าที่ลงมาให้ดูค่ะ ร้อนใจมากมายว่าต้องทำอย่างไรถึงจะไม่โดนตัดแต้มอีก ท้อด้วยค่ะ นัททำอะไรผิดตรงไหนบอกด้วยนะค่ะ

เสอผ้าเก๋ๆ กระเป๋าเท่ห์ๆ รองเท้าสวยๆ
    อินเทรนด์สุดๆ แฟชั่นแบรนด์ดังจากอเมริกาและยุโรป เช่นFITFLOP, FOREVER21, ,COACH, TOPSHOP, MARC BY MARC JACOBS, GLAM ROCK,KIPLING, KATE SPADE, ZARA และแบรนด์ดังอื่นๆ อีกมากมายพร้อมส่งและ PRE-ORDER ราคาเป็นกันเอง รับประกันสินค้าทุกชิ้นว่าเป็นของแท้ค่ะ 100%
    PROMOTION แรงส์ๆ รับส่วนลดพิเ
    ศษๆกันไปเลยค่ะ จนถึงวันที่ 30 กันยายน 2012

ซื้อสินค้า 400 บาท - 999 บาท รับส่วนลด 100 บาท
    ซื้อสินค้า 1,000 บาท - 1,999 บาท รับส่วนลด 150 บาท
    ซื้อสินค้า 2,000 บาท - 2,999 บาท รับส่วนลด 200 บาท
    ซื้อสินค้า 3,000 บาท - 9,999 บาท รับส่วนลด 300 บาท Free Shipping
    ซื้อสินค้า 10,000 บาท ขึ้นไป รับส่วนลด 400 บาท Free Shipping

กฏของชุมชน SBN 2: สมาชิกคนนี้ผิดกฏข้อสอง : ลงสินค้าไม่ตรงหมวด อนุญาตให้ลงขายสินค้าให้ถูกต้องตามหมวดที่ระบุไว้หน้าห้องเท่านั้น

หากมีสินค้าต้องการลงขายหลายชิ้น ต้องแยกลงตามกฏหน้าห้องให้ถูกต้อง ห้ามนำสินค้าหลายหมวด มาลงปะปนกันในห้องเดียวกัน เช่น ตั้งกระทู้ห้อง Hi-Street แต่กลับลงขายสินค้าไม่มีแบรนด์ปะปนในกระทู้เดียวกัน หรือปนแบรนด์ Hi-Street ในกระทู้ขายห้อง Hi-End หรือ เอาสินค้าพร้อมขายไปตั้งกระทู้ในห้อง Pre-Order หรือ ลงขายเสื้อผ้ารองเท้ากระเป๋าที่ไม่มีแบรนด์ในห้อง ETC และข้ออื่นๆที่เข้าข่าย

2.1 ลงขายแบรนด์ที่ยังไม่มีรายชื่ออยู่ในห้อง Brand's Position
    2.2 ตั้งกระทู้ไม่ตรงตามคำบรรยายหน้าห้อง หรือพิจารณาแล้วเป็นกระทู้ที่ไม่เหมาะสมสำหรับห้องนั้นๆ

*** อนุญาตให้ฝากลิงค์(รูปและรายละเอียดห้าม)ของตนเองที่ลิงค์ไปยังกระทู้ห้องอื่นในสยามแบรนด์เนมได้

penninny's Avatar
    penninny is offline Trusted Member Master Brandname
    penninny's Bank Account
    • Bank Account 1: 001X9X0X3X

ในกระทู้ที่รูปสินค้า มีกรอบมือถือของ roxy อยู่ด้วยนะครับ กรอบมือถือ ต้องพรีออเดอร์ห้องสำหรับจำหน่ายอุปกรณ์เกี่ยวกับมือถือครับ
    Thanks Libby Lula's ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Lightbulb Re: เพื่อนๆ ช่วยจัด Brand หน่อยค่ะ ว่า Brand ไหน ควรอยู่ห้องอะไร Hi-End หรือ Hi-Street

Quote Originally Posted by penninny View Post
    ในกระทู้ที่รูปสินค้า มีกรอบมือถือของ roxy อยู่ด้วยนะครับ กรอบมือถือ ต้องพรีออเดอร์ห้องสำหรับจำหน่ายอุปกรณ์เกี่ยวกับมือถือครับ
    ขอบ คุณมากๆเลยค่ะ ตกลงผิดตรงที่มีกรอบมือถึอของ Roxy นะค่ะ ไม่มีอะไรอย่างอื่นผิดแล้วใช่มั้ยค่ะ นัทสามารถลงข้อความโปรโชั่นของร้านได้นะค่ะ แล้วไม่ทราบว่านัทสามารถลงราคาสินค้าได้มั้ยค่ะ รบกวนหน่อยนะค่ะเพราะว่าไม่อยากโดนตัดแต้มอีกแล้วค่ะ แต้มจะไม่เหลือให้ตัดแล้วค่ะ โดนวันเดียวสองแต้มเล้ย
    Thanks penninny ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Tripradap is offline Trusted Member Yeh! Im a new member!
    Tripradap's Bank Account
    • Bank Account 1: 772X2X0X7X
    • Bank Account 2: 511X0X2X0X
    • Bank Account 3: 025X0X0X7X

Bangkok, Thailand

รบกวนสอบถามนะคะ

พอดีนำรองเท้าแบรนด์ดังจาก India มาขาย ชื่อแบรนด์ Catwalk (http://www.catwalk.co.in/)
    เป็นรองเท้าที่มี Shop Stand Alone อยู่ในห้างชั้นนำของอินเดียทุกห้างค่ะ
    ราคาสินค้าจะอยู่ที่ประมาณ 1,000-4,000 บาท
    จะรวนถามว่า ต้องลงที่ห้อง etc หรือว่า hi street ก็ได้คะ

ขอบคุณค่ะ
    Thanks penninny ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

penninny's Avatar
    penninny is offline Trusted Member Master Brandname
    penninny's Bank Account
    • Bank Account 1: 001X9X0X3X

Quote Originally Posted by Libby Lula's View Post
    ขอบ คุณมากๆเลยค่ะ ตกลงผิดตรงที่มีกรอบมือถึอของ Roxy นะค่ะ ไม่มีอะไรอย่างอื่นผิดแล้วใช่มั้ยค่ะ นัทสามารถลงข้อความโปรโชั่นของร้านได้นะค่ะ แล้วไม่ทราบว่านัทสามารถลงราคาสินค้าได้มั้ยค่ะ รบกวนหน่อยนะค่ะเพราะว่าไม่อยากโดนตัดแต้มอีกแล้วค่ะ แต้มจะไม่เหลือให้ตัดแล้วค่ะ โดนวันเดียวสองแต้มเล้ย
    กฎพื้นฐานครับของแต่ละห้อง ลองศึกษาดูนะครับ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=157788

1.ห้องพรีออเดอร์ขอให้สินค้าตรงตาม brand position ของแต่ละห้อง
    2.สินค้าที่ขายตรงตามหมวดหมู่ที่แต่ละห้องจัดไว้ เช่น กรอบมือถือยกเว้นกระเป๋าใส่มือถือเพราะถือว่าเป็นกระเป๋า ต้องอยู่ในประเภทอุปกรณ์เกี่ยวกับมือถือ, น้ำหอมหรือเครื่องสำอางค์ ต่อให้เป็นน้ำหอม chanel ก็ต้องขายที่ห้องน้ำหอมและเครื่องสำอางค์ครับ
    3.ราคา หน้าห้องไม่ได้ห้าม จะระบุราคาเลยหรือคิดเป็นเรทเพื่อสะดวกในเรื่องค่าเงินที่เปลี่ยนแปลง โดยส่วนตัวผมคิดว่าระบุแล้วดีกับผู้ขายและผู้ซื้อ แต่การระบุราคาห้องพรีออเดอร์คือสินค้าพรีออเดอร์ ไม่ใช่สินค้าพร้อมส่งนะครับ เพื่อนสมาชิกบางท่านเข้าใจผิดลงราคาแล้วระบุว่าสินค้าพร้อมส่ง ผิดกฎครับ ถ้าพร้อมส่งให้ลงที่ห้องซื้อ-ขายได้เลยครับ
    Thanks Libby Lula's ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Page 23 of 29 FirstFirst ... 132122232425 ... LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ