Attention ++ การเก็บรักษากระเป๋า และ ปัญหาต่างๆในการใช้งาน - Page 4

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 4 of 6 FirstFirst ... 23456 LastLast
Results 31 to 40 of 51
    kukik is offline Trusted Member Newbie Brandname
    kukik's Bank Account
    • Bank Account 1: 232X9X4X4X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

# ดาร์มิเย่เขียว
    # Azur เหลือง

เป็นยังไงหรอคะ
    แล้วเกิดจากอะไรหรอคะ
    ต้องรักษายังไงให้ไม่ให้เขียว/เหลืองอะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

fantastic_pammy's Avatar
    fantastic_pammy is offline Trusted Member Brandname Fan
    fantastic_pammy's Bank Account
    • Bank Account 1: 613X0X7X6X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Unhappy

Quote Originally Posted by Ant View Post
    กระทู้นี้ดีจังค่ะ

เดี๋ยวขอเก็บเข้าคลังกระทู้เด้อค่า

ส่วนเรื่องปัญหาต่างๆมาช่วยลิสเพิ่มนะคะ

ลองนึกๆดูนอกจากที่เพื่อนๆน้องๆบอกกันมาก้อเพิ่เติมอีกหน่อยค่ะ

อันแรกตอบคุณ SchoKoLaDe
    สีคาวไฮด์จะไม่เท่ากันได้ค่ะ โดยเฉพาะของที่เป็นของใหม่คาวไฮด์มาขาวๆ ถ้าโดนแสงไม่เท่ากันก้อจะเกิดอาการฮันนี่ไม่เท่ากันได้ค่ะ แต่ถ้าแสงอ่อนๆ ก้อไม่น่าเกลียดค่ะ ไม่เล็งก็ไม่เห็น

1.Louis Vuitton กระเป๋าทรงป่องๆ พองๆทั้งหลาย เวลาเก็บต้องหาอะไรยัดส่วนบนกระเป๋าไว้ด้วยค่ะ
    เช่น อัลม่า ถ้าเก็บไปนานๆ ส่วนบนของกระเป๋าจะแฟ่บแบน ไม่ป่องกลมค่ะ

เช่นเดียวกันกับ lockit(epi,mono, suhali) speedy epi หรือไม่ก้อพวก ribera แนวๆที่ดูป่องๆอ้ะค่ะ เพราะว่าหูกระเป๋ามันหนักอ้ะจ้า ก้อต้องหาของมาใส่ให้ช่วงบนของกระเป๋าป่องๆไว้ด้วย

2. กระเป๋าสีขาว หนังอย่างบาลอง อีฟแซงมิ๊วส์ โคลเอ้ มิวๆ และอื่นๆอีกมากมาย ใช้ไปนานๆจะเกิดอาการสีหมอง หรือเปลี่ยนจากขาวกลายเป็นอมสีเหลืองได้ ให้แก้โดยฉีดสเปรย์กันน้ำ จะช่วยให้กระเป๋าไม่เปลี่ยนเป็นสีเหลืองค่ะ

3. กระเป๋าหนังสีขาวทุกยี่ห้อ ที่มีถุงผ้าเป็นสีอื่นที่ไม่ใช่สีขาว ให้ใช้ผ้าขาวสะอาดห่อก่อนเก็บค่ะ เพราะบางยี่ห้อพอเก็บนานๆจะดูดสีถุงผ้าค่ะ แล้วทำให้กระเป๋ามอมๆสีหมองๆ

4. Chanel รุ่น double flap ทุกๆรุ่น ควรจะหาผ้าบางๆ หรือฟองน้ำ แผ่นๆบางๆมาวางกั้นไว้ระหว่างแผ่นdouble flap กับflap นอกสุดค่ะ ไม่งั้นจะมีรอยโดนขูดจากซิป บนฝาปิด หรือรอยถูๆจากสายโซ่ได้

5. แถบขอบกาวด้านในหูจับ และขอบกาวตามขอบๆรอบๆกระเป๋า ของ mulberry ทุกๆรุ่น ถ้าใช้ไปนานๆ กาวจะแตกๆ ดูเป็นรอยแตกระแหงทั่วไปหมด ดังนั้นถึงกระเป๋าจะเป็นหนังนิ่มแต่ตอนเก็บก็อย่าให้ผิดรูป ไม่งั้นจะทำให้ส่วนขอบกาวเนี่ยแตกระแหงเร็วยิ่งขึ้น

6. balen ที่สายๆแยกๆ เอากาวลาเกทซ์ แปะกลับได้ค่ะ ถ้าทำเนียนๆ ก้อเหมือนปกติได้เลย

7, magic eraser หรือฟองน้ำ ที่คุณจอยมาสอนวิธีใช้เอาไว้ ใช้ทำความสะอาดหนังได้หลายประเภทมากกกค่ะ เพียงแค่ ต้องถูเบาๆ เช็ดรอยเปื้อนบนหนังแก้ว รอยดำขี้ดินบนขอบบาลองได้ และรอยใดๆที่น้ำธรรมดาเช็ดไม่ออก(เพราะหากเป็นหนังที่โดนน้ำได้ แนะนำให้ลองใช้ผ้าชุบน้ำหมาดๆเช็ดก่อนค่ะ ถ้าไม่ได้แล้วค่อยลองอันนี้) แต่อย่าทำแรงเด้อเดี๋ยวสีหลุด ยกเว้นnatural cowhide ถูแรงหน่อยได้ แต่ถ้าแรงมาก คราบออกก็จริง แต่หนังคาวไฮด์จะด้าน ก้อต้องเอาผ้าขาวสะอาดแห้ง มาขัดแล้วจะเงาขึ้น จนหายด้านค่ะ

ตอนนี้นึกออกแค่นี้อ้ะค่ะ เดี๋ยวนึกออกเพิ่มแล้วจะแวะมาใหม่
    ส่วนรูป ยังไม่มี ขอติดไว้ก่อน เดี๋ยวันหลังแวะมาแปะรูปน้า
    magic eraser ซื้อที่ไหนหรอคะ ตอนนี้น้องดี้ต้องการความช่วยเหลือด่วนคะ
    ไม่ค่อยรู้เรือ่งการบำรุงรักษาคะ แต่ตอนนี้คงต้องรู้บ้างแล้วคะ
    น้องดี้หูดำไปแล้ว ใช้ soft gum แล้วยังไม่ค่อยออกเลยคะ
    รบกวนแนะนำหน่อยนะคะ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่า

benzjie is offline Trusted Member Brandname Fan
    benzjie's Bank Account
    • Bank Account 1: 738X2X7X1X
    • Bank Account 2: 855X0X1X1X

Quote Originally Posted by Kingyo View Post
    มินิลินเวลาเปื้อนอะไรอย่าเอาผ้าไปถูๆค่ะ ไม่งั้นสีมันเหมือนจะหลุดออกมานิดนึง ผ้าตรงนั้นซีดไปเลย(แต่ก็ไม่ซีดมาก) แล้วก็เป็นขุยๆนิดหน่อย
    speedy 30 minilin ของคุณแม่ผมมันซีดมากเลยครับ พอจะมีวิธีให้กลับมาเป็นหมือนเดิมมั๊ย

ทำไมที่เอ็มโพเรี่ยมเค้าบอกให้เอาแปรงสีฟัน ทำความสะอาดเบาๆ

แล้วอยากรู้ว่าใช้อะไรทำความสะอาดepiกันครับ กระเป๋าตังผมมันสกปรกมากแต่ไม่กล้าใช้อะไรเช็ดเลย

สเปรย์กันน้ำมีประโยชน์อะไรบ้างใช้กับminilinหรือepiได้มั๊ย

Kittypiggybent's Avatar
    Kittypiggybent is offline Trusted Member Brandname Fan
    Kittypiggybent's Bank Account
    • Bank Account 1: 594X3X9X3X

หนังแก้วดูดสี เก็บรักษาไม่ดี จะเป็นแบบนี้แหละ T^T

Last edited by Kittypiggybent; 17-05-09 at 12:04.

Axel Rose's Avatar
    Axel Rose is offline Registered Member Brandname Fan

กระทู้นี้น่ารัก ทั้งการโพส และประโยชน์ น่ารักมากกก

mariejung is offline Registered Member Newbie Brandname

Default ถามเรื่องซ่อมหัวซิปค่ะ

แแแแแง!!! ทำไงดีอะคะ ตอนนี้น้องเป๋าLV pochet mono ตรงหัวซิปมันเจ๊งอ่ะคะ พอดีกระโดดกอดเพื่อนแล้วลืมตัวว่าสายสะพายมันเล็กนิดเดียว มันกระชากขาดเลยค่ะ คือสายไม่ขาดนะคะ แค่หัวซิปมันหลุดทำให้สายหลุดจากกระเป๋าน่ะค่ะ อยากทราบที่เปลี่ยนหัวซิป ร้านไหนที่ซ่อมได้บ้างพอจะแนะนำได้มั่งมั้ยคะ หรือว่าต้องซ่อมที่ช้อปอย่างเดียว อยากทราบด้วยค่ะว่าราคาประมาณเท่าไหร่ แค่เปลี่ยนหัวซิปเท่านั้นอ่ะค่ะT^Tเศร้ามั่กๆเลยอ่ะค่ะ เพราะหนีบน้องเป๋าใบนี้ไปเที่ยวด้วยตลอด คู่กายกะทัดรัด งืมๆๆ

รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยนะคร๊าาาา

tkpk's Avatar
    tkpk is offline Registered Member Newbie Brandname

แล้วถ้ากระเป๋าขึ้นราหล่ะคะ ทำยังไงดี

organ_kaviya's Avatar
    organ_kaviya is offline Registered Member Master Brandname

เสียสละเพื่อชุมชน

Smile

ทู้นึ้มีประโยชน์มากๆๆคร่า ขอขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาแบ่งปันกันคร๊า และที่สำคัญที่สุด ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากกกกกกกกกก ๆๆๆๆ คร๊า
    @@OrgaN@@♥♥♥.·:*¨¨*:·.A.·:*¨¨*:·.FIVE.·:*¨¨*:·.STAR.·:*¨¨*:·.BUYER.·:*¨¨*:·.♥♥♥

reiko278709's Avatar
    reiko278709 is offline Registered Member Newbie Brandname

Quote Originally Posted by mariejung View Post
    แแแแแง!!! ทำไงดีอะคะ ตอนนี้น้องเป๋าLV pochet mono ตรงหัวซิปมันเจ๊งอ่ะคะ พอดีกระโดดกอดเพื่อนแล้วลืมตัวว่าสายสะพายมันเล็กนิดเดียว มันกระชากขาดเลยค่ะ คือสายไม่ขาดนะคะ แค่หัวซิปมันหลุดทำให้สายหลุดจากกระเป๋าน่ะค่ะ อยากทราบที่เปลี่ยนหัวซิป ร้านไหนที่ซ่อมได้บ้างพอจะแนะนำได้มั่งมั้ยคะ หรือว่าต้องซ่อมที่ช้อปอย่างเดียว อยากทราบด้วยค่ะว่าราคาประมาณเท่าไหร่ แค่เปลี่ยนหัวซิปเท่านั้นอ่ะค่ะT^Tเศร้ามั่กๆเลยอ่ะค่ะ เพราะหนีบน้องเป๋าใบนี้ไปเที่ยวด้วยตลอด คู่กายกะทัดรัด งืมๆๆ

รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยนะคร๊าาาา
    ซ่อมที่บูติกครับ เค้ามีservice รีเเฟร ครับ (ปลในญี่ปุ่นอะตามหัวเมืองใหญ่ๆม่ีทีรับซ่อมคับ)ในเมืองไทยไม่รู้อะลองถามดูก็เเล้วกันคับ

farah_lee is offline Banned User Brandname Fan
    farah_lee's Bank Account
    • Bank Account 2: 855X0X5X2X

Smile

เคสเดียวกันเลยค่ะ

เราแนะนำให้ซ่อม Shop นะคะ เพราะวิธีการซ่อมต้องรื้อซิปออกมาหมด แล้วเย็บเข้าไปใหม่ค่ะ
    ราคาค่าซ่อม เราส่งที่ญี่ปุ่นก็ 14,000 เยนค่ะ ใช้เวลา 2 สัปดาห์ค่ะ

Quote Originally Posted by mariejung View Post

Page 4 of 6 FirstFirst ... 23456 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ