วิธีการดูกระเป๋า Vivienne Westwood อย่างไม่เซียน

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 14

Threaded View

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    wannit's Bank Account
    • Bank Account 1: 524X0X8X1X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default วิธีการดูกระเป๋า Vivienne Westwood อย่างไม่เซียน

ต้องออกตัวก่อนเลยว่า เราไม่เซียนยี่ห้อไหนทั้งนั้นเลย
    แต่แค่ไม่อยากให้เพื่อนตกเป็นเหยื่อกระเป๋าปลอมๆ เหมือนเราอ่ะ
    ก็เลยตั้งใจว่า จะถ่ายรูปเปรียบเทียบกระเป๋าทั้ง 2 ใบให้เพื่อนๆดู
    แต่เราก็ไม่รู้ว่า วิเวียนเค้าจะมีมาตรฐานของกระเป๋า เหมือนอย่างกุชชี่ หรือหลุยส์รึเปล่า
    และหวังว่าคงจะช่วยเพื่อนๆ ได้บ้างนะคะ

ปล.ออกตัวก่อนเลยนะคะว่า เขียนอธิบายไม่ค่อยเก่ง เพื่อนๆ ทนอ่านหน่อยน้า

กระเป๋าวิเวียน 2 ใบนี้ เป็นลายเดียวกัน คนละสี คนละทรง

ใบสีชมพูเป็นของแท้

ใบสีฟ้า เป็นของปลอมนะคะ

ถ้าผิดพลาดประการใด หรือว่ามีเพื่อนๆ อยากเพิ่มก็เชิญได้เลยนะคะ ช่วยๆกันค่ะ แต่ต้องมันใจนะคะ ว่าใบที่มีเป็นของแท้

ความยืดหยุ่นของผ้าบุกระเป๋าด้านใน

รูปที่ 1 - 2 เป็นของแท้ค่ะ ส่วนรูปที่ 3 เป็นของปลอม

จะสังเกตได้ว่า ความยืดหยุ่นในใบของแท้ จะน้อยมากเมื่อเทียบกับของปลอม เราทดสอบโดยการขึงผ้าให้ตึง ในรูปที่ 3 ลองสังเกตความเงาของผ้าให้ดีๆ จะมีความเงาน้อย และผ้ามันจะยืดๆ อ่ะ (อธิบายยากจรองๆ )

1

2

3

ป้ายเหล็กด้านใน รูปที่ 1 เป็นของปลอม 2-4 เป็นของแท้นะคะ

สังเกตตัว V ของใบที่ 1 ห้วกลมๆ ของตัว V จะม้วนเข้าไปไม่ชิดขอบ ถ้าเป็นของแท้ มันจะม้วนเข้าไปเลยขอบของตัว V มาเล็กน้อย

จุดสังเกตอีกที่นึงก็คือ ตัวโลโก้ดาวเสาร์ ลองเพ่งดูดีๆ มันจะเห็นว่า การปั๊มลงบนป้ายเหล็ก มันต่างกันโดยสิ้นเชิงค่ะ อีกที่นึงคือใบปลอมจะไม่มีคำว่า MADE IN ITALY อันนี้ดูง่ายเลย

1

2

3

4

ต่อมา เป็นช่องซิปภายในกระเป๋า ของจริงหัวซิปจะต้องมียี่ห้อกำกับอยู่ค่ะ ในรูปเป็นยี่ห้อ OPTI

หัวซิปเหล็กของวิเวียน
    ด้ายซ้ายมือบนจอคอมเป็นของแท้นะคะ ทางขวา ปลอมนะคะ

จะเห็นว่า ของปลอม โลโก้ดาวเสาร์จะชัดเจนมากๆ ค่ะ ส่วนของแท้จะไม่ชัดเท่า ไม่รู้ว่าของคนอื่นจะเป็นงี้ป่าว

ส่วนในรูปที่ 2 ขนาดหัวซิปจะแตกต่างกัน
    1

2

3

ลักษณะของผ้าซับใน
    เอามาเทียบให้ดูชัดๆ อีกทีนะคะ ถ่ายรูปยากมาก ถ้าลองสังเกตดูมันจะแตกต่างกันค่ะ
    ใบบนเป็นของแท้ ส่วนใบล่าง ปลอมจ้า

หูจับค่ะ เส้นขาวๆ ของแท้นะคะ เส้นล่าง ปลอมจ้า

ไม่รูจะอธิบายยังไงดี เพราะของปลอมมันดูคล้ายๆ กับของแท้มากกกกกกกเลย

โลโก้วิเวียน ใบชมพูของแท้ ใบฟ้าของปลอม

ดูแล้วแทบจะไม่ต่างกันเลย ใครดูออกบ้างอ่ะ ว่ามันต่างยังไง

หมุดใต้กระเป๋า ของแท้จะมีหมุดที่แสตมป์เป็นโลโก้นะคะ ส่วนของปลอมเป็นแหลมๆๆๆ ไม่มีปั๊มโลโก้ค่ะ

จบข่าว wannit รายงาน

ยากเนอะ อย่าลืมช่วยกันพิมพ์ต่อด้วยนะค้า
    Last edited by wannit; 18-11-09 at 14:17. Reason: ทำรูปใหม่
    Thanks madam-neat ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like milano_brand ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด