การเคลมเงินคืนผ่านPaypal ในการซื้อขายทางEbay - Page 2

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 12 of 12
    uraiwanbkk is offline Trusted Member Newbie Brandname
    uraiwanbkk's Bank Account
    • Bank Account 1: 187X5X6X1X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

ขอบคุณสำหรับลิงก์นะคะ แต่เปิดไม่ได้เหมือนกัน

กรณีคุณ Jasmyn เป็นข้อมูลที่ดีเลยค่ะ เคยคิดจะเปิดบัญชีกับ paypal คงไม่เอาแล้ว ปกติเราใช้ paypal แต่ตัดจากบัตรเครดิต เคยมีกรณีกับผู้ขายเหมือนกัน เราจ่ายเงินไป แต่คนขายมาบอกว่าเราไม่จ่ายเงิน ดีว่าเรามีหลักฐานทุกอย่างและใน paypal เองก็มีหลักฐานแสดงการจ่ายเงินไว้ด้วย ส่งเรื่อง claim ไปใช้เวลานิดนึงแต่สุดท้ายก็ได้เงินคืนครบถ้วนค่ะ

7days.iphone is offline Trusted Member Newbie Brandname
    7days.iphone's Bank Account
    • Bank Account 1: 110X9X6X1X
    • Bank Account 2: 007X7X1X7X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default มีบัญชี Paypal เหมือนกันค่ะ

เคยใช้ paypal ซื้อสินค้าออนไลน์ จ่ายโดยให้ชาร์ตผ่านบัตรเครดิต แต่คนขายขอ refund เงินคืนเพราะไม่มีของ ตอน refund นี่สิค่ะ ช้ามากกกก กว่าเงินจากลับเข้ามาในบัญชี ต้องรออยู่หลายอาทิตย์กว่าบริษัทบัตรเครดิตที่เราถือจะคืนเงินเข้าบัญชีให้(ใช้ web shopping card ของกสิกร อ่ะค่ะ) แล้วแถมยอดเงินที่ได้รับคืน ก้อโดนชาร์ตตรงอัตราแลกเปลี่ยนอีกเกือบพันบาท...ไม่น่าเลยเรา

ช่วงหลังเลยพยายามใช้เงินในบัญชี paypal ที่มีอยู่จ่ายแทนการใช้บัตรเครดิตอ่ะค่ะ รุ้สึกสบายใจกว่า แต่ยังไม่เคยมีปัญหากะคนขายเหมือนกรณีคุณ Jasmyn ค่ะ และก้อไม่อยากมีปัญหาด้วยค่ะ

ปล. สำหรับคนที่ซื้อสินค้าในอีเบย์ อยากแนะนำให้สกรีนคนขายให้ดีก่อนจ่ายเงิน ลองติดต่อพูดคุย หรืออ่าน Feedback ให้ดีก่อนซื้อ เพราะจาได้ไม่ต้องมานั่งปวดหัวทีหลังค่ะ
    ...You get the best out of others

when you give the best of yourself...

Page 2 of 2 FirstFirst 12