เมื่อสุดยอดของวงการทั้งสองมารวมกัน‬

Leica สุดยอดของกล้อง และ Hermes สุดยอดของเครื่องหนัง‬

ได้ร่วมกันผลิต Leica M9-P Hermes Edition เป็นรุ่น Limited Edition ที่มีเพียง400 ตัวทั่วโลก‬
เปิดตัวล็อตแรก มิถุนายนปีที่แล้วค่ะ 300 ตัว
ล็อตที่สองอีก100 ตัวปล่อยไปเมื่อกรกฎาคมปีที่แล้วเช่นกัน‬
สนนราคาอยู่ที่ ล็อตแรกประมาณ7แสนกว่าบาท‬
ส่วนล็อตที่สอง มีชื่อว่า Serie Limitee Jean Louis Dumas ราคา1.5 ล้านบาท!! (เองค่ะ)
ทำขึ้นเพื่อให้เกียรติแก่ Jean Louis Dumasผู้ก่อตั้งแบรนด์Hermes
โดยส่วนประกอบของกล้องจะมีหนังเป็นส่วนประกอบ ส่วนล็อตที่สองจะได้รับกระเป๋ากล้อง(มีในวีโอให้ดูค่ะ)ที่ทำจากแบรนด์hermesด้วย‬

ส่วนตัวเจ้าของกระทู้พอทราบอยู่ค่ะว่ากล้อง Leica M9นี่ราคาอยู่ที่ประมาณแสนปลายๆ(มือสอง)
ถึงสองแสนกว่าๆ ‬(ไม่รวมเลนส์ซื้อแยกนะคะ) เป็นกล้องในฝันของเจ้าของกระทู้เลยค่ะ
แต่พอเป็นรุ่นพิเศษนี้กรรมวิธี และวัสดุที่ใช้ดีขึ้นกว่าเดิมทำให้ราคาสูง ‬
แต่งานคุณภาพขนาดนี้ ใครรักทางนี้ก็ต้องซื้อค่ะ
ลองชมภาพนะคะ จะเป็นวิธีการทำกล้องที่น่าประทับใจ‬ (ที่ทุกวันนี้ไม่มีใครลอกเลียนแบบได้)
และเหนือกว่ากล้อง แน่นอนค่ะ เราอยู่ในเว็บSiambrandname ต้องHermesสิคะ
ในวีดีโอจะเห็นวิธีทำชัดเจนมากค่ะ‬ ตั้งแต่วิธีการทำเส้นContour line ที่โด่งดังและหาตัวจับยาก
การเย็บที่แสนปราณีต ว่าแล้วไปชมกันเลยค่ะ ‬

ชมภาพกันก่อนนะคะ

ต่อไปเป็นวีดีโอการทำค่ะ น่าประทับใจมาก‬

จบรีวิวแรกไปเพียงเท่านี้ ขอบคุณที่เข้ามาชมกันนะคะ ขอบคุณSBNด้วยค่ะ