พอดีเราสนใจ Chanel boy ใบนึงค่ะ เพราะเห็นจากกระทู้คุณ =Sincere=
เป็นboy 8 calf สีน้ำเงินตามรูป เราเลยส่งให้เพื่อนช่วยๆดูเทียบกับสีดำ (เพราะใจนึงก็อยากได้สีดำ)

แต่ทีนี้เพื่อนบอกว่าเจอรุ่นนี้นี้ ขายในinstagram cristybrandshop
เลยไลน์ไปถามให้ ขอรูปเพิ่มเติม พบว่าเป็นรูปนี้

เราก็บอกเพื่อนว่าเห้ย เค้าเป็นคนเดียวกันกับในsbnที่กูเจอเปล่าวะ หรือเค้าไปเอารูปของคุณ=Sincere= มาอ้างว่าเป็นของตัวเองหรือเปล่า
เพื่อนบอกไม่รู้ แต่เจ้าของigนี้ขายใน sbnเหมือนกัน อยู่สิงคโปร์ชื่อ Benjawan suwanmolee เราเลยเข้าไปดูigเค้าคะก็เห็นมีวางป้ายsbn แต่บางใบก็ไม่วาง เหมือนไปถ่ายจากในช็อปมาแล้วให้พรีออเดอร์ซะมากกว่า

เราก็เลยงงๆว่า ตกลงคุณ=Sincere= กับคุณ Benjawan suwanmolee เป็นคนเดียวกันหรือเปล่า?? หรือว่าเป็นเพื่อนกัน
แล้วทำไมไลน์ไปขอรูปจากคุณbenjawan แล้วได้รูปมุมเดียวกับคุณ sincere แต่แค่ไม่วางป้ายชื่อ???

อีกประเด็นนึงคือตอนนี้เราสนใจกระเป๋ารุ่นลิมิเต็ดหลายๆใบในigของเค้า เพราะว่าหลายใบเป็นรุ่นของซีซันเก่าๆที่หาไม่ได้แล้ว(ไม่รู้เค้าหามาได้ไง)
ถ้าเกิดใครเคยซื้อขายกับคุณ Benjawan suwanmolee รบกวนมาแจ้งด้วยนะคะว่ากระเป๋าแท้หรือเปล่า
แล้วมีปัญหาอะไรบ้างไหมอ่ะค่ะ เพราะเท่าที่ทราบเขาให้พรีออเดอร์แล้วตัวเขาอยุ่สิงคโปร์ ติดต่อได้แค่ทางไลน์กับwhatsappอ่ะค่ะ กลัวมัดจำไปแล้วจะวืด

ขอบคุณนะคะ