ประสบการณ์การซื้อของใน instagram ขอให้เหตุการณ์นี้เป็นอุทาหรณ์ในการเลือกซื้อของในอินเตอร์เน็ทนะค่ะ เหตุการณ์เเบบนี้ควรจะทำอย่างไรต่อไปดีค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 19
    nonameka is offline Junior Member Yeh! Im a new member!

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ประสบการณ์การซื้อของใน instagram ขอให้เหตุการณ์นี้เป็นอุทาหรณ์ในการเลือกซื้อของในอินเตอร์เน็ทนะค่ะ เหตุการณ์เเบบนี้ควรจะทำอย่างไรต่อไปดีค่ะ

วันนี้มาขอเล่าเรื่องเเชร์ประสบการ์ณในการซื้อของนะค่ะ เรื่องอาจจะยาวหน่อยนะค่ะเรื่องเกิดจากเราได้สนใจ lv speedy bandouliere25 ก็เลยหาตาม tag sbn ในอินสตาเเกรมเเละได้เจอร้านนี้ลงขาย lv speedy bandouliere25 มือ2 สภาพดีเเละราคาถูก เราจึงตัดสินใจเเอดไปสอบถามจากเหตุการณ์นี้เราต้องรับผิดชอบกับการกระทำของเจ้าของร้านหรอค่ะ รบกวนขอความคิดเห็นของเพื่อนๆด้วยค่ะ

ก็ได้คุยสอบถามสินค้าขอรูปเพิ่มไปตามปกติค่ะ นางบอกอยู่ตปท. เราก็คิดว่ากระเป๋าก็คงอยู่ ตปท.ด้วยเพราะนางบอกนัดรับไม่ได้หรือเราอาจจะเข้าใจผิดไปเอง

เเละเราก็พึ่งมารู้ว่ารูปกระเป๋าที่ได้มาก็คือของปลอม

นางบอกว่ามี 2size เลยทั้ง 25 เเละ 30 เห็นขายในราคาถูกละสภาพดีด้วยความที่โลภมากเลยจะเอาสองใบเลยตกลงกันในราคา 55,000 บาท

เนื่องจากบัญชีที่โอนเงินให้เป็นชื่อบัญชีเป็นชื่อผู้ชายเลยลองถามเเม่ค้าดูค่ะ

เราได้ตามของมาหลายวันวันละ 2-3 รอบเเต่ก็ยังไม่ได้ tracking สักที เราเลยถามว่า "ถามจริงๆว่าส่งของให้รึยังถ้าไม่อยากขายเเล้วหรือมีปัญหาอะไรยังไงก็รบกวนให้โอนเงินคืนด้วย เเละเเม่ค้าก็ยืนยันว่าส่งของให้เเล้วเเต่้ไม่มี Tracking ให้สักที เเต่เเม่ค้าจะคืนเงินให้ทั้งๆที่บอกว่าส่งของไปเเล้ว

เเละเเล้วปัญหาก็มา...

Last edited by nonameka; 27-08-13 at 22:56.
    Thanks pk perfume party, ladytiwa ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Kesara ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

nonameka is offline Junior Member Yeh! Im a new member!

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: ประสบการณ์การซื้อของใน instagram ขอให้เหตุการณ์นี้เป็นอุทาหรณ์ในการเลือกซื้อของในอินเตอร์เน็ทนะค่ะ เหตุการณ์เเบบนี้ควรจะทำอย่างไรต่อไปดีค่ะ

คุณเจ้าของร้านไม่เคยที่จะเป็นคนติดต่อกลับมาก่อน ทักมาก่อนเลยเราต้องเป็นคนทักทวงถามเรื่องของอยู่ตลอดเวลาเกือบ 2 เดือนนับตั้งเเต่วันที่โอนเงินไป คุณเจ้าของร้านยืนยันที่จะไม่คืนเงินถ้าไม่ได้รับของคืน ทั้งๆเขาเป็นคนส่งของมาผิด ส่งมาเเบบพัสดุธรรมดาที่ไม่สามารถเช็คสถานะได้ว่าของอยู่ที่ไหนเเละต้องการให้ดิฉันตีของส่งกลับไปให้ที่อยู่ที่ไม่มีอยู่บนโลกใบนี้เเละไม่มีชื่อผู้ส่ง สรุปเราต้องเสียเงิน 27,000ไปฟรีๆกับสถานะการณ์เเบบนี้ใช่ไหมค่ะ จริงๆเเล้วในกรณีนี้ของต้นทางคนที่ส่งของมาสามารถเอาใบเสร็จไปยืนยันเเละเอาของได้ไหมใช่หรอค่ะ สรุปเเบบนี้ โกงหรือไม่ค่ะ

จากรูปสุดท้ายนี้ คุณเจ้าของร้านต้องการให้เราไปเอาของให้เขาเพราะมีชื่อเล่นเราอยู่หน้ากล่อง เขาบอกว่าใบเสร็จส่งของที่เขามีไม่สามารถไปเอาของที่ไปรณีย์ได้ เพราะไม่มีชื่อผู้ส่งที่เขาไม่ได้เขียนตอนส่งมา ทั้งๆที่เขาให้เราตีของกลับไปเเล้วเราก็ไม่รู้ว่าของอยู่ที่ไหนเราต้องเป็นคนรับผิดชอบเรื่องนี้หรอค่ะ
    Last edited by nonameka; 27-08-13 at 22:35.

ladytiwa is offline Registered Member Newbie Brandname

Angry Re: ประสบการณ์การซื้อของใน instagram ขอให้เหตุการณ์นี้เป็นอุทาหรณ์ในการเลือกซื้อของในอินเตอร์เน็ทนะค่ะ เหตุการณ์เเบบนี้ควรจะทำอย่างไรต่อไปดีค่ะ

Quote Originally Posted by nonameka View Post

คุณเจ้าของร้านไม่เคยที่จะเป็นคนติดต่อกลับมาก่อน ทักมาก่อนเลยเราต้องเป็นคนทักทวงถามเรื่องของอยู่ตลอดเวลาเกือบ 2 เดือนนับตั้งเเต่วันที่โอนเงินไป คุณเจ้าของร้านยืนยันที่จะไม่คืนเงินถ้าไม่ได้รับของคืน ทั้งๆเขาเป็นคนส่งของมาผิด ส่งมาเเบบพัสดุธรรมดาที่ไม่สามารถเช็คสถานะได้ว่าของอยู่ที่ไหนเเละต้องการให้ดิฉันตีของส่งกลับไปให้ที่อยู่ที่ไม่มีอยู่บนโลกใบนี้เเละไม่มีชื่อผู้ส่ง สรุปเราต้องเสียเงิน 27,000ไปฟรีๆกับสถานะการณ์เเบบนี้ใช่ไหมค่ะ จริงๆเเล้วในกรณีนี้ของต้นทางคนที่ส่งของมาสามารถเอาใบเสร็จไปยืนยันเเละเอาของได้ไหมใช่หรอค่ะ สรุปเเบบนี้ โกงหรือไม่ค่ะ

จากรูปสุดท้ายนี้ คุณเจ้าของร้านต้องการให้เราไปเอาของให้เขาเพราะมีชื่อเล่นเราอยู่หน้ากล่อง เขาบอกว่าใบเสร็จส่งของที่เขามีไม่สามารถไปเอาของที่ไปรณีย์ได้ เพราะไม่มีชื่อผู้ส่งที่เขาไม่ได้เขียนตอนส่งมา ทั้งๆที่เขาให้เราตีของกลับไปเเล้วเราก็ไม่รู้ว่าของอยู่ที่ไหนเราต้องเป็นคนรับผิดชอบเรื่องนี้หรอค่ะ
    โกงเห็นๆ ทำไมไม่มีความรับผิดชอบ คิดจะหากินแบบโกงๆ ง่ายสุดแจ้งสรยุทธ์ค่ะ ใช้สื่อทำลายมัน เพราะตำรวจก็ไม่ช่วยอะไร
    Thanks madam-neat, KuRoMiDy ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Kesara ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

brand@sbn is offline Trusted Member Master Brandname
    brand@sbn's Bank Account
    • Bank Account 1: 114X0X8X8X

Default Re: ประสบการณ์การซื้อของใน instagram ขอให้เหตุการณ์นี้เป็นอุทาหรณ์ในการเลือกซื้อของในอินเตอร์เน็ทนะค่ะ เหตุการณ์เเบบนี้ควรจะทำอย่างไรต่อไปดีค่ะ

มีความรู้สึกเหมือนมิจฉาชีพค่ะ
    เราคิดว่าควรรวบรวมหลักฐานที่มีทั้งหมด ปริ้นท์ออกมา แล้วไปแจ้งความไว้ก่อนดีกว่านะคะ
    Thanks KuRoMiDy ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like noinoi5 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    titled's Bank Account
    • Bank Account 1: 491X0X3X2X

รับผิดชอบต่อชุมชน

อ่านแล้วปวดหัวแทน ราคาที่ขายถูก
    และของราคาหลักหมื่น คงไม่ค่อยมีใครส่งแบบลงทะเบียนเพราะเสี่ยงหาย
    เหมือนจงใจมากกว่า แนะนำให้แจ้งความกับตำรวจ และติดต่อกับธนาคาร
    เพื่อให้ตามดำเนินคดี เพราะทำแบบนี้ แย่มากๆ อ่านแล้ว โมโหแทน
    ขอเป็นกำลังให้ให้จบด้วยดีและได้เงินคืนคับ

Like zumo_kik, natpapat313, noinoi5, Kesara, oy_benjawan, panipakedd, KuRoMiDy ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Maggula's Avatar
    Maggula is offline Citizen Member Master Brandname

ตั้งใจโกง แถไปเรื่อยแบบหน้าด้าน ๆตรรกะบ้าบออะไรของมัน อ่านแล้วได้เต่ร้อง เฮ้ย!!! เอี้ยอิ๋บอ๋ายเลย
    Thanks titled ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like neiien, Trend Provider, zumo_kik, oy_benjawan ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Kesara is offline Banned User SBN Exclusive Master Brandname
    Kesara's Bank Account
    • Bank Account 1: 071X6X8X5X

Blog Entries
    1

แจ้งความเลยคะ

pk perfume party is offline Trusted Member Master Brandname
    pk perfume party's Bank Account
    • Bank Account 1: 457X2X6X7X

Blog Entries
    1

คนนี้ดังใน IG และมีคนเคยร้องเรียนใน sbn มาแล้วด้วยนะคับ ขอให้ตามได้ไวไวนะคับ
    Like titled ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

panipakedd is offline Trusted Member Brandname Fan
    panipakedd's Bank Account
    • Bank Account 1: 730X6X5X5X

อยากได้ชื่อ IG มากเลย

nucha is offline Citizen Member SBN Exclusive Master Brandname

Cool Re: ประสบการณ์การซื้อของใน instagram ขอให้เหตุการณ์นี้เป็นอุทาหรณ์ในการเลือกซื้อของในอินเตอร์เน็ทนะค่ะ เหตุการณ์เเบบนี้ควรจะทำอย่างไรต่อไปดีค่ะ

กระเป๋าก็ของปลอม เพราะ กุญแจ LV ปลอม FAKE นะคะ (1)สีทองเป็นทองชุบ ซึ่งต่างจากทองเหลืองของกุญแจ LV จริงๆ
    (2)Font ด้านหลังกุญแจเพี้ยนนะคะ เป็นคนละ Font กับกุญแจ LV แท้เลยค่ะ

จากที่เป็นคนเห็นกุญแจ LV มานาน ตามไปดูวิธีจับผิดกุญแจ LV ปลอมเทียบกับของแท้ของเราได้เลยค่ะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2838872

กระเป๋าปลอม+ที่อยู่ปลอม+ส่งแบบลงทะเบียน !?!?

ปล-เป็นกำลังใจให้ จขกท ได้เงินคืนโดยเร็วค่ะ
    Last edited by nucha; 29-08-13 at 13:43.
    Like titled ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Page 1 of 2 12 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ