ใครเคยไป woodbury outlet NY บ้างคะ ช่อยตอบหน่อย

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 11
    aey-ka's Avatar
    aey-ka is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    aey-ka's Bank Account
    • Bank Account 1: 798X0X7X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    ให้ความรู้แก่ชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Talking ใครเคยไป woodbury outlet NY บ้างคะ ช่อยตอบหน่อย

พอดีจะไป NY วันที่8นี้ ว่าจะไป woodbury แน่นนอน ดู ข้อมูลหน้าweb แล้วโอ้โห้กระเป๋าฉีกแน่นๆ chanel, YSL, prada, gucci, balen, kate spade, jimmy choo...............

ใครเคยไปบ้างคะ ไม่เคยไปที่นี่เลย

อยากทราบว่าของใน outlet เป็นของประเภทใหนบ้าง ดีไหม โดนเฉพาะ chanel, YSL, balen จะได้เตรียมเงินไปถูก จำกัดงบด้วย ไม่อยากใช้บัตรเยอะ จะได้ประหยัดเรตเงิน ^_^

ขอบคุณล่วงหน้าคะ

SANTORINI's Avatar
    SANTORINI is offline Trusted Member Brandname Fan
    SANTORINI's Bank Account
    • Bank Account 1: 134X4X7X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

เคยไปมา2-3 ครั้งค่ะ แต่ละทีกระเป๋าฉีกค่ะ ของที่นี่ค่อยข้างโอเคนะค่ะ แต่อย่างว่าเราอย่าไปหวังมากดีกว่าค่ะ เพราะบางทีที่ไปก็ของน่าซื้อเต็มไปหมดเลยค่ะ อืมแต่ chanel ก็จะมีรุ่นเก่าๆหน่อย ไม่เคยเจอ classic เลยค่ะ kate spade น่าซื้อค่ะ แล้วก็พวกรองเท้าก็ ok ค่ะ บางทีก็มี promotion ด้วยแล้วแต่เทศกาล nine west ถูกมากกกกก DKNY บางทีก็เหลือตัวละ 5 $ BALEN ไม่ทราบเลยค่ะ
    จริงๆแล้วของ outlet ก็เป็นพวกของตกรุ่น ไม่ก็มี defect นิดๆหน่อย พอรับได้ค่ะ อ้อ พวก coach ก็ดีค่ะ เราชอบไปซื้อ พวกรองเท้า ร่ม กระเป๋าใส่ของใบเล็กๆ ( เอาไว้ให้ผู้มีพระคุณตอนปีใหม่ ) อืมตอนนี้เราไม่ค่อยแน่ใจว่ามันจะมี sale เหมือนทางยุโรปหรือเปล่านะค่ะ เดี๋ยวจะถามน้องสาวให้ค่ะ ได้ความยังไงจะมาบอกอีกทีนะค่ะ

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Meesook's Bank Account
    • Bank Account 1: 003X3X2X7X
    • Bank Account 2: 096X2X4X7X

รับผิดชอบต่อชุมชน

Bangkok, Thailand

ชอบไปมากค่ะ ที่ woodbury นี่ของเยอะค่ะ มีแทบทุกอย่าง เสื้อผ้า กระเป๋า รองเท้า ของใช้ในบ้าน ไปทีไร ไม่ต่ำกว่า 4 ชั่วโมงค่ะ เตรียมแรงไว้เยอะๆ นะคะ...

สำหรับ Meesook พวก hi-end ใน woodbury นี่ยังไม่ค่อยสะใจเท่าไหร่ รุ่นที่ฮิตๆ รุ่นใหม่ๆ เค้าก็ไม่เอามาขาย ตามประสา outlet ล่ะค่ะ พวกยี่ห้อ hi-end ที่ไปมาแล้วได้ของ ก็พวก Bally, Prada, Marc Jacob ส่วน Chanel, Bottega ไม่เคยได้อะไรมาเลยค่ะ ส่วนมากเป็นรุ่นที่แนวๆ หน่อย แฟชั่นมากๆ จนไม่กล้าซื้อค่ะ ราคาก็ยังแพงอยู่ค่ะ

แต่ยี่ห้อ hi-street โดยเฉพาะยี่ห้อสัญชาติ American นี่ซื้อแหลกราญ ราคาดีมั่กๆ ค่ะ Meesook ไปทีไร ต้องกวาดเสื้อยืด A/X กะ DKNY กลับมาเยอะทุกครั้ง ซื้อมาฝากเพื่อนก็ยังได้เลยค่ะ เสื้อ t-shirt ตัวละ $13-$20 เองค่ะ

รองเท้านี่ต้องซื้อเลยค่ะ เพราะแบบสวยๆ เยอะกว่าที่เมืองไทยมากๆ จริงๆ ถึงแม้จะไม่ใช่ outlet ก็ราคาถูกกว่าที่ขายที่เมืองไทยเยอะอยู่แล้วค่ะ ยิ่งถ้าใน outlet นี่ยิ่งต้องซื้อค่ะ Nine West, Enzo และยี่ห้อในเครือนี้ น่าซื้อค่ะ

Coach ก็ดีค่ะ ขนาดว่าไม่ค่อยจะใช้ Coach ยังอดใจไม่ไหว ซื้อมาฝากคนเลยค่ะ มีทัวร์ไปลงร้าน Coach ซื้อของกลับไปขายที่ประเทศเค้าด้วย เพราะราคาถูกมากกกกกก.... บางทีเป็นของใหม่ด้วยค่ะ Coach จะมีรุ่นที่ผลิตสำหรับ outlet โดยเฉพาะ ก็อาจจะใช้วัสดุที่ต้นทุนต่ำกว่าที่ขายใน shop

อย่าไปจำกัดงบเลยค่ะ ใช้เกินงบแน่นอน ฝึกสติหาวิธีหักห้ามใจดีกว่าค่ะ 5555 มีอยู่ครั้งนึง Meesook ถึงกับต้องไปซื้อ Samsonite ก่อนกลับ เพราะซื้อของจนไม่รู้จะแพคเข้ากระเป๋าที่มีอยู่ยังไง Samsonite ใน outlet ก็ซื้อคุ้มดีค่ะ

ขอให้เที่ยวให้สนุกนะคะ... ไปตอนนี้ อากาศกำลังดีเลยค่ะ ไม่หนาวเกิน แต่งตัวได้สวย อิจฉาจัง...
    วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ

cinnabon's Avatar
    cinnabon is offline Trusted Member Brandname Fan
    cinnabon's Bank Account
    • Bank Account 1: 029X3X8X6X

Default ชอบมากกก...ขอบอก

แนะนำว่า..ให้ไปตั้งแต่เช้าเลยนะคะ.
    อารมณ์ประมาณ..ตอนเด็กๆที่ไปดิสนีย์แลนด์โตเกียวครั้งแรก ไงงั้น
    หนุกมากๆ แค่เดินดูอย่างเดียวก็มีความสุขได้หนึ่งวันเต็มๆ ไม่อยากให้พระอาทิตย์ตกเลยวันนั้น
    แต่บาลอง กะน้องแนล เหมือนไม่ตั้งใจให้ขายได้อ่ะ นอกนั้นโอเคเลยจ้า...

Pungkung is offline Registered Member Newbie Brandname

เคยไป แต่เราเฉยๆกับสินค้ากลุ่ม hi end นะคะ ส่วนใหญ่เป็นสินค้าตกรุ่นไม่ประทับใจค่ะ

นอกเรื่องนิดหน่อย ถ้าชอบ Pizza อย่าลืมแวะที่ food court นะคะ อร่อยมากกก

aey-ka's Avatar
    aey-ka is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    aey-ka's Bank Account
    • Bank Account 1: 798X0X7X5X

ให้ความรู้แก่ชุมชน

ขอบคุณคะทุกคนโดยเฉพาะคุณ meesook ตอบให้สองกระทู้เลย ^_^ ใกล้ เวลาช๊อบแหลกแล้ว

oh22's Avatar
    oh22 is offline Trusted Member Master Brandname
    oh22's Bank Account
    • Bank Account 1: 189X0X8X8X

Quote Originally Posted by Meesook View Post
    ชอบไปมากค่ะ ที่ woodbury นี่ของเยอะค่ะ มีแทบทุกอย่าง เสื้อผ้า กระเป๋า รองเท้า ของใช้ในบ้าน ไปทีไร ไม่ต่ำกว่า 4 ชั่วโมงค่ะ เตรียมแรงไว้เยอะๆ นะคะ...

สำหรับ Meesook พวก hi-end ใน woodbury นี่ยังไม่ค่อยสะใจเท่าไหร่ รุ่นที่ฮิตๆ รุ่นใหม่ๆ เค้าก็ไม่เอามาขาย ตามประสา outlet ล่ะค่ะ พวกยี่ห้อ hi-end ที่ไปมาแล้วได้ของ ก็พวก Bally, Prada, Marc Jacob ส่วน Chanel, Bottega ไม่เคยได้อะไรมาเลยค่ะ ส่วนมากเป็นรุ่นที่แนวๆ หน่อย แฟชั่นมากๆ จนไม่กล้าซื้อค่ะ ราคาก็ยังแพงอยู่ค่ะ

แต่ยี่ห้อ hi-street โดยเฉพาะยี่ห้อสัญชาติ American นี่ซื้อแหลกราญ ราคาดีมั่กๆ ค่ะ Meesook ไปทีไร ต้องกวาดเสื้อยืด A/X กะ DKNY กลับมาเยอะทุกครั้ง ซื้อมาฝากเพื่อนก็ยังได้เลยค่ะ เสื้อ t-shirt ตัวละ $13-$20 เองค่ะ

รองเท้านี่ต้องซื้อเลยค่ะ เพราะแบบสวยๆ เยอะกว่าที่เมืองไทยมากๆ จริงๆ ถึงแม้จะไม่ใช่ outlet ก็ราคาถูกกว่าที่ขายที่เมืองไทยเยอะอยู่แล้วค่ะ ยิ่งถ้าใน outlet นี่ยิ่งต้องซื้อค่ะ Nine West, Enzo และยี่ห้อในเครือนี้ น่าซื้อค่ะ

Coach ก็ดีค่ะ ขนาดว่าไม่ค่อยจะใช้ Coach ยังอดใจไม่ไหว ซื้อมาฝากคนเลยค่ะ มีทัวร์ไปลงร้าน Coach ซื้อของกลับไปขายที่ประเทศเค้าด้วย เพราะราคาถูกมากกกกกก.... บางทีเป็นของใหม่ด้วยค่ะ Coach จะมีรุ่นที่ผลิตสำหรับ outlet โดยเฉพาะ ก็อาจจะใช้วัสดุที่ต้นทุนต่ำกว่าที่ขายใน shop

อย่าไปจำกัดงบเลยค่ะ ใช้เกินงบแน่นอน ฝึกสติหาวิธีหักห้ามใจดีกว่าค่ะ 5555 มีอยู่ครั้งนึง Meesook ถึงกับต้องไปซื้อ Samsonite ก่อนกลับ เพราะซื้อของจนไม่รู้จะแพคเข้ากระเป๋าที่มีอยู่ยังไง Samsonite ใน outlet ก็ซื้อคุ้มดีค่ะ

ขอให้เที่ยวให้สนุกนะคะ... ไปตอนนี้ อากาศกำลังดีเลยค่ะ ไม่หนาวเกิน แต่งตัวได้สวย อิจฉาจัง...

คุณ meesook ขา ไป 4 ชั่วโมงได้ที่ไหนคะ 55555555555
    ถ้าไป 4ชั่วโมง แปลว่าจิตใจมั่นคงมากกกก
    โอ๋ไป 6-7 ครั้ง ครั้งละทั้งวัน
    ยังเดินไม่ครบที่อยากเลยคะ
    กระเป๋าฉีกจริงๆคะ

ต้องนั่งสมาธิก่อนไปคะ

matty's Avatar
    matty is offline Trusted Member Master Brandname
    matty's Bank Account
    • Bank Account 1: 142X6X1X3X
    • Bank Account 2: 218X1X9X3X

เผื่อเวลาไปเดินทั้งวันเลยค่ะ ร้านค้าเยอะมากๆ อย่างที่คุณ meesook บอกเลยค่ะ hi-end ไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่พวก brand american เนี่ยเวิร์คค่ะ coach, ninewest, aldo, dkny, polo นาฬิกาพวก fossil ก้อถูกนะคะ

enjoy นะคะ ^__^

pepeza is offline Banned User Brandname Fan
    pepeza's Bank Account
    • Bank Account 1: 722X2X4X7X
    • Bank Account 2: 146X0X8X9X

ไปมาเมื่อเดือนที่แล้วเหมือนกันคับ เดินกันทั้งวันจริงๆใหญ่มาก จะแนะนำเพิ่มจากคนอื่นอีกหน่อยนะครับว่า ลองไปที่ information ดูก่อนนะคับ ขอเค้าดูบัตรส่วนลด มันจะขายเป็นเล่มเลยคับ แต่ไม่แพงนะคับ แล้วลองเปิดดูว่าข้างในมียี่ห้อไหนที่เรากะจะซื้อรึป่าว คุ้มคับถ้ามีเพราะเล่มนึงไม่เกิน 15 $ น่าจะนะคับ แต่ถ้าซื้อของทีหลายร้อยแบบนี้ เช่น Fendi ส่วนลดทีนึงก็เกินค่าบัตรแล้วคับลองดูนะคับ แล้วจะบอกอย่างในตัวเมือง NY city ลองเดินดูคับ ZARA ลด 50% แต่ตอนนี้ยังลดป่าวไม่รู้แต่ 2 อาทิตย์ที่แล้วยังลดอยู่

Kini Kini is offline Trusted Member Brandname Fan
    Kini Kini's Bank Account
    • Bank Account 1: 195X0X2X8X
    • Bank Account 2: 799X2X2X7X

เห็นด้วยจ้า ที่จะต้องเผื่อเวลาไว้ทั้งวัน ช้อปที่นั้นแค่ 4-5 ชั่วโมงเป็นไปไม่ได้เลยค่ะ อิ อิ
    ปกติเวลาไป ก้อจะช้อป ช้อป ช้อปตั้งแต่เช้าจนปิดเลยล่ะค่ะ กระเป๋าฉีกทุกครั้ง สติกระเจิงเรียกไม่ทันซะที

...Kini Kini...
    many thx 2 SBN

Page 1 of 2 12 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ