คือเรื่องเป็นแบบนี้นะค่ะ เราประกาศตามหา speedy mono ban 30 แล้วก็มีหลายคนมาเสนอขาย มีสองคนเข้ามา เสนอขาย ปี13 ในราคา22500 อีกคน เสนอขาย18990 บาท เราก็ไม่ได้เอะใจ ตอนแรก ก็เห็นว่าถูก แล้วเค้าบอกว่าทำงานที่มหาลัยมหิดล ไม่ว่างมาส่งด้วยตัวเอง สะดวกส่งทางรถตู้ ให้โอนเงิน เราขอดูรูปชีก็ส่งมาให้ แต่ไปก๊อปปี้รูปคนอื่นมาให้เรา โดยใช้ยูสเซอร์ของคุณจุ๊ (น่าสงสารมากค่ะคนโดนแอบอ้างยูสเซอร์) แล้วเราก็บอกว่าทำไมดูใหม่จัง พี่ช่วยส่งรูปมาให้หน่อยอีกทีได้ไหม เค้าส่งมาสองภาพ เราก็เรยบอกว่าขอรูปละเอียดกว่านี้เค้าบอกว่า ไหนๆก็จะเจอพรุ่งนี้แร้ว ก็มาดูด้วยตัวเองดีกว่า เราก็ยอมลางานเสียเวลา ขับรถไปเรยนะค่ะ ตอนเช้า เค้าก็แบบว่า ไลน์มาหาเราว่าจะมาไหม พอบ่ายเราขับไปจิงๆ ไปรอเป็นสองสามชั่วโมง เค้าบอกจะโทรกลับ หายตัวเรยค่ะ เราเรยสงสัยเข้าไปดูในยูสเซอร์ที่เค้าแอบอ้างค่ะ แล้วมีเบอร์โทรเราโทรไปเจอเจ้าของยูสเซอร์เค้าบอกไม่รู้เรื่อง ตอนนี้เรามีเบอร์โจรนะค่ะ เบอร์นี้ค่ะ 0853300308 ร้ายมากค่ะ ดีที่เราไม่โอนเงินไปก่อน ไม่งั้นเสีย22500ฟรีๆแน่ และอีกคนนะค่ะโจร แจกพอตมากเจอทีเดียวสองคน เข้ามาในไลน์ชื่อแตงโม Tangmo มะวานเราเอะใจ เข้าไปดูในHome ตรงไลน์อ่ะค่ะ มีคนมาคอมเมนท์ บอกว่า รูปไหนจิงกันแน่จะแจ้งตำรวจ ชีก็ยังไม่จบเข้ามาถามว่าตกลงจะเอากระเป๋าไหม จะได้ลงขายให้คนอื่นค่ะ เราก็แกล้งถามไปว่า ขอดูสาย เค้าบอกว่า สายขายแยกไปแร้น อะไร ในรูปที่ส่งมามีสาย ทำไมสายขายแยก เห็นไหมค่ะ โจรมันจะโกง เด๊ยวเรามีรูปโฉมหน้าคนโกงค่ะ และเบอร์โทรศัพท์ข้างบนนะค่ะ ลองเสิร์จที่กูเกิลเรยค่ะ เป็นโจรจิงๆ เราขนลุกเรยค่ะ

เจอกับตัว มะก่อนไม่เคยเจอแบบนี้เรย เพลียค่ะ สองรายซ้อน
[IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG]http://<a href="http://pic.free.in.t...&#91;/IMG]</a>[IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG]

เห็นไม๊ค่ะ ตูนเจอแจ๊คพอตโจรเข้ามาทีสองคน หลงกลไปเอาของคนนึงอีกคน ลองเข้าไปดูในไลน์ก็โจรเหมือนกัน

อยากฝากเตือนเพื่อนๆใน SBN ไม่อยากให้เจอโดนหลอกแบบตูน เพราะเมื่อก่อนตูนซื้อของในนี้ไม่เคยเจอเรยค่ะมิจฉาชีพ ตอนนี้
มิจฉาชีพแฝงตัวมาเยอะมากเรยนะค่ะ โดยเฉพาะเวลาเราลงตามหา มันจะเข้ามาแร้นบอกว่าอยู่ต่างจังหวัด เอารูปแอบอ้างมา มีป้ายจิง แต่ไม่ใช่ของมัน
เป็นยูสเซอร์คนอื่นค่ะ ดีนะตูนไปนั่งรอแร้นผ่านไปเป็นครึ่งชั่วโมงเข้าเว๊ป ในยูสเซอร์นั้น เจ้าของยูสเซอร์บอกไม่รู้เรื่องเรยใบนี้ขายไปตั้งแต่ปีที่แร้น

สรูปยัยคนข้างบนมันไม่มีของหรอกค่ะ แต่มันกะจะให้เราโอนแร้นส่งของทางรถตู้อ้างว่าทำงานเลิกสี่โมงครึ่ง ซึ่งตูนก็เลิกถึงบ้านก็ทุ่มครึ่ง

เสียเวลาลางานมันน่าโมโห แร้นยัยคนข้างล่างนี่รูปจิงหรือป่าวก็ไม่รู้ลองดูนะค่ะชื่อแตงโม ตูนเข้าไปดูในโฮม เห็นคนมาเมนท์ว่า รูปไหนจิงกันแน่จะแจ้งตำรวจ

ตูนคุยกับคุณบิ๊ก เค้าบอกนี่โจรเรย แกล้งบอกไปว่าขอดูสาย มันบอกว่า สายแยกขายไป แร้น และในรูปทำไมมีสาย ตอนส่งมาตอนแรก

คนมันจะโกงอ่ะค่ะ แร้นชอบบอกว่าอยู่ต่างจังหวัด

เพราะฉะนั้น อย่างหลงเชื่อนะค่ะ ตูนไม่อยากให้เพื่อนๆ เจอหลอกค่ะ

ขอบคุณสำหรับพื้นที่นะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

การ์ตูน