**เพื่อนๆ คิดว่า การที่เราใช้กระเป๋าหนังสัตว์ บาปมั้ยค่ะ ** - Page 2

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 16 of 16
    Pupriew's Avatar
    Pupriew is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Sukhumvit 12, Bangkok.

Default RE: **เพื่อนๆ คิดว่า การที่เราใช้กระเป๋าหนังสัตว์ บาปมั้ยค่ะ **

คงไม่มังค่ะ หนังสัตว์ที่นำมาผลิตน่าจะเป็นหนังสัตว์ที่เลี้ยงไว้ใช้งานด้านนี้โดยเฉพาะเน๊อะ คงไม่ได้ไปล่าเอาแบบประมาณลูกแมวน้ำ อย่างนั้นก็แย่แน่

เพราะงั้น.. เห็นด้วยว่า ช๊อปกันต่อไปอิอิ

brand-connaiseur is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default RE: **เพื่อนๆ คิดว่า การที่เราใช้กระเป๋าหนังสัตว์ บาปมั้ยค่ะ **

อย่าไปคิดมากเลยจ้า ช็อปต่อไปโลดดด

....Whoever said money can't buy happiness - simply didn't know where to go shopping....

catdojo's Avatar
    catdojo is offline Trusted Member Brandname Fan
    catdojo's Bank Account
    • Bank Account 1: 050X3X5X6X
    • Bank Account 2: 383X1X7X3X

ไม่บาปค่ะ เพราะสัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรมค่ะ

poshy is offline Banned User Brandname Fan

ให้ความรู้แก่ชุมชน

หากเลี้ยงสัตว์เพื่อเอาหนังเราว่าก็บาปนะคะ นอกจากสัตว์ตายโดยธรรมชาติ
    แต่ปัจจุบันน่าจะเลี้ยงเพื่อเอาหนังมากกว่า

คงเหมือนการทานเนื้อสัตว์มั้ง ทานเนื้อสัตว์นี่บาปมั้ยน้อ เราก็ทานอยู่ทุกวันนะ อิอิ :P
    ไม่รู้เหมือนกันอ่ะ

oohio's Avatar
    oohio is offline Registered Member Master Brandname

Quote Originally Posted by Meesook
    อุ้ย! อย่าทักสิคะ ยิ่งคิดๆ อยู่

ศีลข้อ 1 ปาณาติปาตา เวรมนี สิกขาปะทังสะมาทิยามิ
    ไม่เบียดเบียนสัตว์ ไม่ฆ่าสัตว์ ไม่สั่งให้คนไปฆ่าสัตว์
    ==> นี่จำมาจากที่พระสอนนะคะ เมื่อวีคเอนด์ที่แล้ว เพิ่งไปฝึกนั่งสมาธิมา พระสอนเรื่องศีลห้าก่อนเลย เราก็เลยยังจำได้อยู่

ใช้กระเป๋าหนัง ไม่น่าบาปคะ ถ้าดูจากข้อห้ามในศีลข้อ 1

เพราะถ้าใช้กระเป๋าหนังเป็นบาป การกินเนื้อสัตว์ ก็ยิ่งบาปเข้าไปอีก เพราะกินบ่อยกว่าซื้อกระเป๋า...

เราคิดว่าไม่บาปค่ะ
    ขออนุญาติ quote คำพูดคุณ Meesook นะคะ อ่านแล้วขำกร๊ากเลย "อุ้ยอย่าทักสิคะ ยิ่งคิด ๆ อยู่" เราก็คิดค่ะ แต่มันเลิกซื้อไม่ได้จริง ๆ อ่ะ
    แม่รักน้องครีมที่สุดในโลกเล้ยยย เป็นเด็กดี เติบโต แข็งแรงนะคะ

Page 2 of 2 FirstFirst 12
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ