ถามเรื่องหมวดการใช้งานแบบใหม่ที่เพิ่งเห็นวันนี้ค่ะ 18 สิงหา(SBN Edit ผู้ที่จะตั้งคำถามเพิ่ม กรุณาอ่านที่เพื่อนสมาชิกเคยถามไว้ก่อนแล้วเพื่อลดการถามปัญหาซ้ำ) - Page 2

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 11 to 20 of 37
    Nuttties's Avatar
    Nuttties is offline Trusted Member Brandname Fan
    Nuttties's Bank Account
    • Bank Account 1: 876X0X2X6X
    • Bank Account 2: 398X1X2X8X
    • Bank Account 4: 707X3X9X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Nakorn Rachasima

รบกวนถามนิดค่ะ ในส่วนของโซน Local Fashion ทำไมเวลาคลิกไปที่กระทู้ต่างๆ แล้ว ไม่มีเครื่องมือ JTP ให้กดละคะ

เพราะเห็นลงขายเครื่องสำอางปนมาหลายกระทู้เลยค่ะ แล้วก็ยังเห็นไปตั้งขายในห้อง ETC. อีกรอบ อยากจะกดโหวต ก็กดไม่ได้อะคะ

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    8

Quote Originally Posted by Nuttties View Post
    รบกวนถามนิดค่ะ ในส่วนของโซน Local Fashion ทำไมเวลาคลิกไปที่กระทู้ต่างๆ แล้ว ไม่มีเครื่องมือ JTP ให้กดละคะ

เพราะเห็นลงขายเครื่องสำอางปนมาหลายกระทู้เลยค่ะ แล้วก็ยังเห็นไปตั้งขายในห้อง ETC. อีกรอบ อยากจะกดโหวต ก็กดไม่ได้อะคะ
    ขอโทษด้วยครับ ทางเรายังลงระบบ JTP ไม่เรียบร้อยนะครับ
    ถ้าไม่มีความผิดพลาดระบบ JTP จะลงเรียบร้อยวันคืนจันทร์ครับ

ขอบคุณมากนะครับ ที่ช่วยดูแลชุมชนและรักษากฏครับ

gift4luck's Avatar
    gift4luck is offline Trusted Member Brandname Fan
    gift4luck's Bank Account
    • Bank Account 1: 021X6X0X2X
    • Bank Account 2: 183X2X8X8X
    • Bank Account 3: 909X1X7X4X

Lightbulb

เห็นคุณ PrimmRose ตามโพสต์แจ้งทุกกระทู้ที่เกี่ยวกะ local fashion ในห้อง ETC. ให้ย้ายไปตั้งกระทู้ในห้อง local fashion

ยอมรับว่าถ้าไม่เห็นที่คุณ PrimmRose โพสต์แจ้งก็จะไม่รู้เรื่องเลย

ส่วนตัวเห็นว่า ตอนนี้ทั้งผู้โพสต์ และผู้ชม ยังไม่รู้เรื่องการย้ายห้อง จัดหมวดหมู่ใหม่เลยค่ะ อยากให้มีกระทู้ปักหมุดแจ้งให้ผู้ใช้ห้อง ETC. ทราบ ซึ่ง ETC. เป็นห้องนึงที่มีคนใช้บริการเยอะมาก

ฝากพิจารณาด้วยนะคะ
    ขอบคุณค่ะ

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    noo_pizza's Bank Account
    • Bank Account 1: 035X9X4X0X

เสียสละเพื่อชุมชน

จะบอกว่า ตอนนี้เครื่องมือ JTP ในห้อง local กะห้อง ETC หลายทู้ไม่ขึ้นน่ะค่ะ

เห็นกระทู้แบบมั่ว ๆ เยอะ เหมือนกัน ETC . ยังลงขายสินค้าเสื้อผ้ากระเป๋ารองเท้ากัน
    เข้าใจวา ส่วนหนึ่ง ไม่รู้ ยังงง ๆ

แต่เห็นบางคน ลงมันทุกห้อง ไม่แยกสินค้า

อยากกดโหวตมาก ๆ แต่มันไม่มีให้กดน่ะค่ะ

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

PrimmRose's Avatar
    PrimmRose is offline Trusted Member Master Brandname
    PrimmRose's Bank Account
    • Bank Account 1: 492X0X1X3X
    • Bank Account 2: 147X2X5X7X

Ramindra, Bangkok

Default ร่วมด้วยช่วยกันดีกว่าค่ะ

ตอนนี้พิมว่าทุกคนยังงงๆอยู่นะคะ ยังสับสนกันอยู่ เพราะวันแรกๆ ไม่มีคนมาลงที่ห้อง local fashion เลย ถ้าเป็นไปได้ช่วงแรกๆ ช่วยกัน โพสบอกต่อกันก็ดีค่ะ เพราะพิมตามโพสคนเดียวไม่ไหว เพราะกระทุ้มันเยอะจริงๆ

ส่วนบางคนที่โพสทั้ง local fashion กัน ETC ต้องเข้าใจเขานิดหนึ่งค่ะ ว่าบางคนเป็นแม่ค้าอาชีพ แล้วห้อง local fashionคนยังเข้าไปดูน้อยมาก เขาเลยอาจจะ play save ไว้ก่อนนะคะ

ทิ้งไว้สักอีก 1 อาทิตย์ดีไหมค่ะ ถ้าคนไหนเราเตือนแล้วไม่สนใจก็ค่อยกดที่หลัง

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

8

Quote Originally Posted by gift4luck View Post
    เห็นคุณ PrimmRose ตามโพสต์แจ้งทุกกระทู้ที่เกี่ยวกะ local fashion ในห้อง ETC. ให้ย้ายไปตั้งกระทู้ในห้อง local fashion

ยอมรับว่าถ้าไม่เห็นที่คุณ PrimmRose โพสต์แจ้งก็จะไม่รู้เรื่องเลย

ส่วนตัวเห็นว่า ตอนนี้ทั้งผู้โพสต์ และผู้ชม ยังไม่รู้เรื่องการย้ายห้อง จัดหมวดหมู่ใหม่เลยค่ะ อยากให้มีกระทู้ปักหมุดแจ้งให้ผู้ใช้ห้อง ETC. ทราบ ซึ่ง ETC. เป็นห้องนึงที่มีคนใช้บริการเยอะมาก

ฝากพิจารณาด้วยนะคะ
    ขอบคุณค่ะ

ใช้ครับตอนนี้เรามีการปรับปรุงพื้นที่ใหม่ ลำพังเราเองสื่อสารได้ไม่ทั่วถึงครับ
    เป็นความผิดพลาดที่ เกิดขึ้น จึงทำให้ พื้นที่ต่างๆ ยังดูไม่เรียบร้อย

ดีที่ชุมชน ที่เราอาศํยร่วมกันนี้ มีเพื่อนๆ ที่ช่วยกันดูแลครับให้เกิดความเรียบร้อยขึ้น
    และเป็นประโยชน์กับทุกคนที่เกี่ยวข้อง เหมือนที่คุณ gift4luck กล่าวถึง คุณ PrimmRose เป็นตัวอย่าง ให้เห็นนะครับ ว่่ามีน้ำใจ ช่วยดูแล ชุมชน ที่เราอาศัย อยู่ร่วมกัน

ขอบคุณ คุณ PrimmRose ด้วยคนนะครับ

ถ้าทุกคน ไม่ช่วยกัน ชุมชน ที่เราอาศัย ก็คง เละ ไม่น่าอยู่อาศัยนะครับ

แล้วก็สำหรับ คำแนะนำ ที่คุณ gift4luck แนะนำ ว่าให้ ไปทำกระทู้ปักหมุดแจ้งแต่ละห้องครับ
    จะรีบนำไปดำเนินการเลยครับ เพราะเห็นด้วยว่า เป็นเรื่องสำคัญมากครับ

หรือ หากเพื่อน สมาชิกคนใด ได้ตั้งกระทู้ ไปแล้วที่ช่วยกันทำให้เพื่อนๆ สมาิชิกเข้าใจ การปรับพื้นที่ใหม่ หรือ ได้เข้าใจ เกี่ยวกับแต่ละห้อง ที่ตนใช้ ได้ ถูกต้อง ตรงกันยิ่งขึ้น แ้จ้งมาได้เลยนะครับ
    ที่กระทู้นี้ ได้เลยครับ ทางเรา จะไป ปักหมุดให้ ครับ หากเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ โดยร่วมครับ

กระทู้ อื่นๆ ที่มีประโยชน์ ก็แจ้งมาได้เช่นกันครับ

8

Quote Originally Posted by noo_pizza View Post
    จะบอกว่า ตอนนี้เครื่องมือ JTP ในห้อง local กะห้อง ETC หลายทู้ไม่ขึ้นน่ะค่ะ

เห็นกระทู้แบบมั่ว ๆ เยอะ เหมือนกัน ETC . ยังลงขายสินค้าเสื้อผ้ากระเป๋ารองเท้ากัน
    เข้าใจวา ส่วนหนึ่ง ไม่รู้ ยังงง ๆ

แต่เห็นบางคน ลงมันทุกห้อง ไม่แยกสินค้า

อยากกดโหวตมาก ๆ แต่มันไม่มีให้กดน่ะค่ะ

ครับ ห้อง ETC ห้ามขาย สินค้า แฟชั่นครับ
    ส่วนเครื่องมือ JTP คืนนี้จะเีรียบร้อยระดับที่พอกดโหวตดูแล แต่ละห้องได้ครับ

คนที่เข้ามา ลงทุกห้อง แบบ ตั้งใจ จะหาแต่ประโยชน์ตน ไม่สนใจ เคารพ กฎ ระเบียบ ที่จะทำให้เรา อยู่ร่วมกันได้อย่างเท่าเทียม เจอ แล้ว แจ้งมาได้เลยครับ หากว่า เครื่องมือ ยังไม่มีพอ สำหรับการดูแล ชุมชน ที่เราอาํศัย ร่วมกันครับ

เพราะพฤติกรรมเช่นนั้น ทางเราถือว่า เป็นพฤติกรรมที่ ต้องกล่าวตักเตือนนะครับ
    หาก เจตนา หาผระโยชน์ใส่ตน ตอนที่มีโอกาส เกิดขึ้น จากช่องว่าง ของ กฏ หรือ เครืองมือ ก็ตามครับ ดู กรณีตัวอย่างได้ในกระทู้นี้ครับ

กรณีตัวอย่าง +++รับ pre-order กระเป๋า,นาฬิกา,เเว่นตา Lv,chanel,longchamp +++

ขอบคุณครับ ที่พยายามรักษา กฎ และ ช่วยดูแล ชุมชน ที่เราอาศัย ร่วมกันครับ

8

Quote Originally Posted by PrimmRose View Post
    ตอนนี้พิมว่าทุกคนยังงงๆอยู่นะคะ ยังสับสนกันอยู่ เพราะวันแรกๆ ไม่มีคนมาลงที่ห้อง local fashion เลย ถ้าเป็นไปได้ช่วงแรกๆ ช่วยกัน โพสบอกต่อกันก็ดีค่ะ เพราะพิมตามโพสคนเดียวไม่ไหว เพราะกระทุ้มันเยอะจริงๆ

ส่วนบางคนที่โพสทั้ง local fashion กัน ETC ต้องเข้าใจเขานิดหนึ่งค่ะ ว่าบางคนเป็นแม่ค้าอาชีพ แล้วห้อง local fashionคนยังเข้าไปดูน้อยมาก เขาเลยอาจจะ play save ไว้ก่อนนะคะ

ทิ้งไว้สักอีก 1 อาทิตย์ดีไหมค่ะ ถ้าคนไหนเราเตือนแล้วไม่สนใจก็ค่อยกดที่หลัง

ขอบคุณ คุณ PrimmRose ที่ไปช่วยโพส บอกเพื่อนสมาชิก ในกระทู้ ต่างๆ หลาย กระทู้เลยครับ

ครับ เพื่อนสมาชิก หลายคน คงยังงง อยู่นะครับ เครื่องมืิอเรียบร้อย คงมีสมาชิกคนอื่น ที่เห็นช่วยกันได้ง่ายขึ้นครับ ที่คุณ PrimmRose ไปตามโพส หลายๆ กระทู้ ต้องขอบคุณมากๆ ครับ เพราะหากไม่รู้สึก รับผิดชอบ ต่อชุมชน ที่เราอาศัย อยู่ ร่วมกัน ทำไม่ไหวแน่ๆ ครับ ขอบคุณมากครับ

ส่วนห้อง ETC ที่มี แม่ค้า มาลงขาย สินค้า แฟชั่น คงไปปักหมุดแจ้งในห้อง ETC ครับ
    ว่า ห้ามขายสินค้า แฟชั่น และห้อง ETC เอง ก็กำลังปรับให้ มีห้องย่อยเพิ่มขึ้น ครับ เพื่อเกิดประโยชน์ต่อ ทุกคนที่อาศัยร่วมกันอยู่ในชุมชนแห่งนี้ครับ

Signsandy's Avatar
    Signsandy is offline Trusted Member Brandname Fan
    Signsandy's Bank Account
    • Bank Account 1: 788X0X5X4X
    • Bank Account 2: 226X2X3X3X

อยากให้ WM ช่วยเปลี่ยนกฎหน้าห้องเวลา จะกด JTP ด้วยนะคะ เพราะว่ากฎหน้าห้อง ETC ยังเป็นกฎเดิมอยู่เลยค่ะ จะได้ชัดเจนยิ่งขึ้นนะคะ เพราะเวลาจะช่วยกด JTP ให้เนี่ยก็ชะงักนิดนึงว่าเราตัดสินผิดป่าว.....

ฝากด้วยนะคะ WB

ขอบคุณค่ะ
    I Fall In Love With Neverfull Damier
    Next---> Chanel Lamskin

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member Master Brandname
    mol199's Bank Account
    • Bank Account 1: 001X3X6X8X
    • Bank Account 2: 120X0X0X3X
    • Bank Account 3: 497X0X2X2X

เราว่าปัญหา หลักๆ ตอนนี้ คือ ห้อง Local Fashion กับ ห้อง Etc. ค่ะ

เพราะหลายคนยังคงโพสกระทู้ขายเสื้อผ้าที่ห้อง Etc. และโพสขาย คสอ. ที่ห้อง Local Fashion

ยิ่งโดยเฉพาะห้อง Pre-order ของทั้ง 2 หมวด มั่วมากมายค่ะ เช่น ห้อง Pre-order ของหมวด Local Fashion ก็มาประกาศรับพรี คสอ. บ้าง, อาหารเสริม บ้าง, E-Bay / Amazon บ้าง, กระเป๋าแบรนด์ Hi-Street บ้าง, ตุ๊กตาบลายธ์ บ้าง มั่วมากๆเลยค่ะ

บางคนก็โพสทีเดียวทั้ง 2 ห้องเลย โดยที่ไม่แยกสินค้า ถ้าเห็นก็จะโพสแจ้ง จขกท. ไว้ให้ แต่กระทู้เยอะมาก บางทีก็เข้าไปดูไม่ครบค่ะ

เลยอยากเสนอให้ WM ขึ้นตัวสีแดง ขีดเส้นใต้ ชัดๆ ที่ตรงคำอธิบายนิยามของหมวด Local Fashion ว่า ไม่อนุญาต ให้ขาย คสอ. ที่ห้องนี้ค่ะ

ส่วนหมวดอื่น ก็เห็นแล้วว่า WM ได้ทำตัวหนังสือสีแดงไว้แล้วค่ะ
    Last edited by mol199; 27-08-09 at 15:54. Reason: แก้ไขคำผิด
    *¤°•°• --» (¯`v´¯) «-- •°•°¤*
    ท่องไว้ .... เก่าไม่ไป ใหม่ก็ต้องไม่มา ....

Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast